ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มออกตัวแล้ว..Meeting ซิ่งสายฟ้ากับก๊วนซ่าปามาเนีย ในวันอาทิตย์ที่ 29 กันยายน 2556  (อ่าน 196422 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
 :L6428:

ขอบคุณมากครับ พี่นะ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผมว่าให้ดีน่าจะจัดมิตติ้งแนะนำและสาธิตวิธีการขับในสนามกันเลยดีมั๊ย  :L4396: :L4396: :L4396:

พูดแล้วก็ชวนให้คิดถึงทริป Training 4x4  :L4384:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมว่าให้ดีน่าจะจัดมิตติ้งแนะนำและสาธิตวิธีการขับในสนามกันเลยดีมั๊ย  :L4396: :L4396: :L4396:

พูดแล้วก็ชวนให้คิดถึงทริป Training 4x4 :L4384:
เหงา หรอ  :L4365: :L2901: :L2901: :L2901:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
เครดิต:รั้วสังกะสี
 พวกเราเคยชอบหรือเคยทำแบบนี้ไหมกับรถที่มาตกแต่งกล่องต่างๆแล้ว
1.   ชอบออกตัวโชว์ล้อเอียดกดคันเร่งพุ่งถีบตัวไปข้างหน้า
2.   ออกไฟแดงทีไร  ขออยู่แนวหน้าเสมอ
3.   หันหัวออกจะแซงพอตั้งลำได้กดคันเร่งเพื่อให้พุ่งออกตัวแซงไป
4.   มีเพื่อนอาศัยติดรถมาด้วย  เหยีบบโชว์เพื่อนว่าแรงบิดดีมาก
5.   กลับรถแล้วกดคันเร่งเลยทันที  เอียดบ้างบางครั้ง
6.   รถลอยตัวอยู่ที่ความเร็วกดคันเร่งเพื่อให้พุ่งออกตัวไป
7.   กดเร่งแซงแบบให้พุ่งออกตัวไป
8.   ที่ว่ามา 1-7 นี้นะ ขับไม่เร็วหรอกไม่เคยเกิน  130-140 เลย
9.   มีบางครั้งออกต่างจังหวัดขับยาว ซัดยาวบ้าง 170-190 เรื่อยๆยาวไปเลย
10.   ขับไล่กวดคันอื่น  จนบางครั้งรู้สึกว่าอยากได้แรงกว่านี้อีกนิด
 ขับตีคู่คันอื่นแล้วแซงไม่ได้ อยากให้จูนเพิ่มอีกนิด
คำแนะนำ: เราจูนให้โดยเปรียบเทียบกับอัตราเร่งเดิม  ไม่ได้จูนเทียบกับรถคันอื่นหรือต่างยี้ห้อ  การนำไปใช้งานผิดวัตถุประสงค์นั้นคงต้องพึ่งหมอเฉพาะทางครับ   ทางปามาเนียไม่ได้แนะนำให้นำรถไปลองเปรียบกับใคร  แต่ถ้าสามารถสามารถทำได้หรือมีโอกาสแซงเขาได้ที่ความเร็ว 180-190 นั้น   ลองมองดูเขาบ้างบางทีเขาอาจจะโทรศัพท์อยู่ก็ได้นะเพียงตแต่เราไม่ทันมองเลยนึกครึมใจว่าทำไมวันนั้นยังแซงรุ่นนั้นได้เลย  5555555

เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนใช้ปาเจโร่ สปอตเสพกล่องนะครับ
 :L4399:

ขอบคุณพี่นะมากๆเลยครับ สำหรับข้อมูลชี้แนะ จะได้ขับอย่างถูกต้องถนอมทั้งรถทั้งคน
เพราะหลังจากเสพกล่องมันจะฮึกเหิม
 :sd23: :sd23: :sd23:
กด  :L6428: ที่ 155 ให้พี่นะเลย  :L2900:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เครดิต:รั้วสังกะสี
 พวกเราเคยชอบหรือเคยทำแบบนี้ไหมกับรถที่มาตกแต่งกล่องต่างๆแล้ว
1.   ชอบออกตัวโชว์ล้อเอียดกดคันเร่งพุ่งถีบตัวไปข้างหน้า
2.   ออกไฟแดงทีไร  ขออยู่แนวหน้าเสมอ
3.   หันหัวออกจะแซงพอตั้งลำได้กดคันเร่งเพื่อให้พุ่งออกตัวแซงไป
4.   มีเพื่อนอาศัยติดรถมาด้วย  เหยีบบโชว์เพื่อนว่าแรงบิดดีมาก
5.   กลับรถแล้วกดคันเร่งเลยทันที  เอียดบ้างบางครั้ง
6.   รถลอยตัวอยู่ที่ความเร็วกดคันเร่งเพื่อให้พุ่งออกตัวไป
7.   กดเร่งแซงแบบให้พุ่งออกตัวไป
8.   ที่ว่ามา 1-7 นี้นะ ขับไม่เร็วหรอกไม่เคยเกิน  130-140 เลย
9.   มีบางครั้งออกต่างจังหวัดขับยาว ซัดยาวบ้าง 170-190 เรื่อยๆยาวไปเลย
10.   ขับไล่กวดคันอื่น  จนบางครั้งรู้สึกว่าอยากได้แรงกว่านี้อีกนิด
 ขับตีคู่คันอื่นแล้วแซงไม่ได้ อยากให้จูนเพิ่มอีกนิด
คำแนะนำ: เราจูนให้โดยเปรียบเทียบกับอัตราเร่งเดิม  ไม่ได้จูนเทียบกับรถคันอื่นหรือต่างยี้ห้อ  การนำไปใช้งานผิดวัตถุประสงค์นั้นคงต้องพึ่งหมอเฉพาะทางครับ   ทางปามาเนียไม่ได้แนะนำให้นำรถไปลองเปรียบกับใคร  แต่ถ้าสามารถสามารถทำได้หรือมีโอกาสแซงเขาได้ที่ความเร็ว 180-190 นั้น   ลองมองดูเขาบ้างบางทีเขาอาจจะโทรศัพท์อยู่ก็ได้นะเพียงตแต่เราไม่ทันมองเลยนึกครึมใจว่าทำไมวันนั้นยังแซงรุ่นนั้นได้เลย  5555555

เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนใช้ปาเจโร่ สปอตเสพกล่องนะครับ
 :L4399:
ขอบคุณ พี่นะ ข้อมูลแน่นๆ มีประโยชน์มากๆครับจะนำไปปฏิบัติตามครับ   :L2900: เอา  :L6428: จากใจให้เลย  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ชมภาพแล้วอยากพักผ่อนมากๆ เลยครับ :L4384:  ได้สูตรเด็ดๆ แรงๆ งานนี้มีพี่อ๊อดมาร่วมด้วย คิดถึงพี่อ๊อดมากครับ เสียดายไม่ได้เจอ  :L4386:

ออฟไลน์ สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ได้ความรู้เยอะเลย ต้องขอบคุณพี่นะมากๆที่นำความรู้มาฝากชาวpamania :L2900:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ได้ความรู้ ความเข้าใจการใช้รถอีกมากครับ ถึงจะไม่ได้ใส่กล่องแต่คิดว่าเป็นประโยชน์เช่นกันอย่างมาก ขอบคุณพี่นะครับ  :sd23:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
เมื่อกี้ขากลับบ้านลองเลิกกินปิ่นโต อยากเทียบ filling โอ้วแม่เจ้าใครเอารถบรรทุกมาฉุดท้ายรถไว้ฟะเนี้ยรถมันช่างหนักซะเหลือเกิน  :L2761:
ก็เลยต้องเปิดกล่องปิ่นโตดูซิว่าจะกินเถาไหนดีสุดท้ายก็เลือกเถาเดิม ชมพูยิ๊กๆๆ ขับไปนี่รถแถบบินได้เลยครับเบาวิ้วววว  :L2736:

เลยอยากมา share filling ก่อนและหลังเสพกล่องครับ
ใครรู้สึกแบบผมแล้วอยากได้ filling ใหม่ๆแบบผมคงต้องรอเสียงนกหวีดรอบต่อไปนะครับ  :L6415:

ออฟไลน์ หมู Lady

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ได้แต่นั่งร้องเพลงรอล่ะครับ  18-21 ตุลาคม จะมีมีดติ้งเล็กๆ บ้างหรือเปล่าครับ เพราะว่าผมจะลงไป กทม. จะได้มีโอกาสไปร่วมด้วย ช่วงนี้ไปไหนไม่ได้ ผบ. ป่วย  น้องปาก็เข้าซ่อม  นั่งดูพี่ๆ แต่งรถกันไปก่อนครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เมื่อกี้ขากลับบ้านลองเลิกกินปิ่นโต อยากเทียบ filling โอ้วแม่เจ้าใครเอารถบรรทุกมาฉุดท้ายรถไว้ฟะเนี้ยรถมันช่างหนักซะเหลือเกิน  :L2761:
ก็เลยต้องเปิดกล่องปิ่นโตดูซิว่าจะกินเถาไหนดีสุดท้ายก็เลือกเถาเดิม ชมพูยิ๊กๆๆ ขับไปนี่รถแถบบินได้เลยครับเบาวิ้วววว  :L2736:

เลยอยากมา share filling ก่อนและหลังเสพกล่องครับ
ใครรู้สึกแบบผมแล้วอยากได้ filling ใหม่ๆแบบผมคงต้องรอเสียงนกหวีดรอบต่อไปนะครับ  :L6415:

เบาๆหน่อยนะครับพี่ไซ ได้ข่าวว่าก่อนติดกล่องก็ขับอย่างกะจะบินอยู่แล้ว เป็นห่วงครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
เบาๆหน่อยนะครับพี่ไซ ได้ข่าวว่าก่อนติดกล่องก็ขับอย่างกะจะบินอยู่แล้ว เป็นห่วงครับ  :sd23:

รับทราบคร้าบป๋ม และต้องขอบคุณที่เป็นห่วงครับพี่
ผมก็เริ่มรู้สึกกลัวตัวเองอยู่เหมือนกันครับพี่ :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
รับทราบคร้าบป๋ม และต้องขอบคุณที่เป็นห่วงครับพี่
ผมก็เริ่มรู้สึกกลัวตัวเองอยู่เหมือนกันครับพี่ :sd42:

เป็นห่วงเช่นกันครับพีไซ ขนาดปาออสซี in toomtam style ยังไล่พี่ไซตอนเดิมๆแทบไม่ทัน  :sd21:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
เป็นห่วงเช่นกันครับพีไซ ขนาดปาออสซี in toomtam style ยังไล่พี่ไซตอนเดิมๆแทบไม่ทัน  :sd21:

:L2904
ขอบคุณคร้าบพี่ตามที่เป็นห่วงครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
พี่ๆ ผมตกรถ แต่อยากได้กล่องคันเร่ง ไปติดได้ที่ไหนดีครับ ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรครับ ราคานอกมีตติ้งเป็นเท่าไหร่อะครับ  :sd10:  :sd01:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆ ผมตกรถ แต่อยากได้กล่องคันเร่ง ไปติดได้ที่ไหนดีครับ ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรครับ ราคานอกมีตติ้งเป็นเท่าไหร่อะครับ  :sd10:  :sd01:

เข้ามาจังหวะดีครับพี่บอล ตามลายแทงนี้ไปเลยครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2104.0.html
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ขอสอบถามความเห็นนีดนึงคับพี่ๆ ถ้าขับยาวๆทางไกล พี่ใช้โหมดอะไรกันคับผมบ้างคับผม อยากเเช่ประสบการคับ ของผมใช้โหมด8เองคับ เเต่ใช้ดันรางกล่องข้าวน้อยโหมด3คับ มีใครมีสูตรอื่นมั้ยคับผม  :L2758:  :L2897:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

• Pa Mania
  • *
ขอสอบถามความเห็นนีดนึงคับพี่ๆ ถ้าขับยาวๆทางไกล พี่ใช้โหมดอะไรกันคับผมบ้างคับผม อยากเเช่ประสบการคับ ของผมใช้โหมด8เองคับ เเต่ใช้ดันรางกล่องข้าวน้อยโหมด3คับ มีใครมีสูตรอื่นมั้ยคับผม  :L2758:  :L2897:

ผมใช้กล่องข้าวน้อยโหมด 2 และกล่องคันเร่งสูตรผีบอก B ครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
ส่วนผมเป็นน้องปิ่น จะใกล้หรือไกลหัวใจยังคงรักชมพูยิ๊กๆๆไม่เสื่อมคลายก้าบบ
กดใช้ mode อื่นทีไรไม่เกิน 5 นาทีก็กลับมาที่เดิม