ผู้เขียน หัวข้อ: ครบสูตร แฟนใจดี มีปาขับ เขาละครับ ชล ลำลูกกา กำงบ 95000 บาท  (อ่าน 52864 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณครับพี่ชล

ที่ให้ลองนั่งฟังเมื่อวานนี้ เสียงเวทีแหล่มมากๆ เลยครับ แต่คนละแนวกับพี่นุกนะ เข้าใจว่า เพลงคนละแนวด้วยครับ
แต่ก็ชอบทั้งสองแบบบเลยครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
สำหรับผมก็ขอขอบคุณพี่โยที่ลองเปิดเครื่องเสียงให้ฟัง มันสุดยอดจริงๆ :L2888: :L2900:

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ติด หู  :L4391: :L4391: :L4391:

ขอบคุณพี่ชลและพี่โยที่เปิดรถให้ฟัง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มีเวลาว่างต้องไปโดนชัยนาทอีกสักหน่อย อิอิ

ยังไม่ได้ฟังเลย พี่ชลจะเข้าไปทำอีกแล้วเหรอครับพี่  :L2900:  :L2900:

อยากไปเที่ยวชัยนาทเฉยๆครับ555

ขอขอบคุณพี่ชล ลำลูกกา   มากๆผมได้คำตอบให้กับตัวเองแล้วครับ

กำไป 8x,xxx บาท   พร้อมจอด 1 week  specพี่สายชล...อื่มมมมมม
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

การศึกษาหาข้อมูลที่ดีที่สุดด้านเครื่องเสียงรถยนต์คือ ฟังจากรถจริง ฟังจากรถคนทั่วไป
อย่าฟังรถเจ้าของร้านครับ

ฟังผลงานของร้านนาย ก แล้วอาจจะชอบหรือไม่ชอบก็ได้ เพราะความชอบนั้นบังคับกันไม่ได้
แต่รถคุณ ชล...คันเดียวเปลี่ยนแนวฟังได้ 6แบบ เพียงแค่กดปุ่มที่รีโมทแค่ปุ่มเดียวครับ

*ถ้าฟังครบ6แนวแล้วยังไม่ใช่ ไม่ใกล้เคียงกับแนวที่ต้องการ...ก็ย้ายไปขอฟังรถของร้านนาย ข ต่อไปครับ

ถ้าไม่ชอบแนวเสียงของร้านขาย ข ก็ย้ายไปร้านนาย ค...และย้ายไปเรื่อยๆครับ ลองฟังซัก 10ร้านค้า 10แนวเสียง (จากร้านที่มีชื่อเสียงอันดับต้นๆของประเทศไทย)

ถ้าฟังครบ10ร้านแล้วยังไม่ชอบ
ผมขอแนะนำให้ไปโรงพยาบาล หู คอ จมูก และสมอง...เพื่อเช็ค/รักษาก่อนครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
การศึกษาหาข้อมูลที่ดีที่สุดด้านเครื่องเสียงรถยนต์คือ ฟังจากรถจริง ฟังจากรถคนทั่วไป

ฟังผลงานของร้านนาย ก แล้วอาจจะชอบหรือไม่ชอบก็ได้ เพราะความชอบนั้นบังคับกันไม่ได้
แต่รถคุณ ชล...คันเดียวเปลี่ยนแนวฟังได้ 6แบบ เพียงแค่กดปุ่มที่รีโมทแค่ปุ่มเดียวครับ

*ถ้าฟังครบ6แนวแล้วยังไม่ใช่ ไม่ใกล้เคียงกับแนวที่ต้องการ...ก็ย้ายไปขอฟังรถของร้านนาย ข ต่อไปครับ

ถ้าไม่ชอบแนวเสียงของร้านขาย ข ก็ย้ายไปร้านนาย ค...และย้ายไปเรื่อยๆครับ ลองฟังซัก 10ร้านค้า 10แนวเสียง (จากร้านที่มีชื่อเสียงอันดับต้นๆของประเทศไทย)

ผมขอแนะนำให้ไปโรงพยาบาล หู คอ จมูก และสมอง...เพื่อเช็ค/รักษาก่อนครับ

ขอบคุณในคำแนะนำครับพี่โก้ โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย :sd42: :sd42: :sd42:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ไม่เป้นไรครับ ถ้ามีเวลาว่างเจอกันฟังได้ตลอดครับ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:  ลงท้ายได้แหล่มมากๆ  555555

ผมขึ้นไปฟังรถพี่ชลแค่ 2 mode   ชอบทั้ง 2 mode ได้อารมณ์ต่างกันมากกับ 701ที่ติดมาให้ครับ   อีก 4 mode ไม่สนใจแล้วครับ   แต่ 2 โหมดก็โอเคเลยครับ

:sd27: :sd27: :sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:  ลงท้ายได้แหล่มมากๆ  555555

ผมขึ้นไปฟังรถพี่ชลแค่ 2 mode   ชอบทั้ง 2 mode ได้อารมณ์ต่างกันมากกับ 701ที่ติดมาให้ครับ   อีก 4 mode ไม่สนใจแล้วครับ   แต่ 2 โหมดก็โอเคเลยครับ

:sd27: :sd27: :sd27:
:L2758:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
วันนี้เงียบจัง

• Pa Mania
  • *
ในอดีต
การหล่อเสาเอพิลล่าใส่ลำโพง จะมี2แบบชัดเจนคือ
1.บนเสาเอพิลล่า มีทวิตเตอร์เล็กๆแค่ดอกเดียว
2.บนเสาเอพิลล่า มีทวิตเตอร์เล็กๆ+เสียงกลาง4นิ้ว รวมแล้วบนเสามีลำโพง 2ดอก

แต่ประมาณ 1ปีที่ผ่านมา ผมกำลังนำเสนอการติดตั้งลำโพงบนเสาเอพิลล่า มีทวิตเตอร์ใหญ่ๆ 4นิ้วแค่ดอกเดียว*อยากบอกว่าลงตัวมากครับ 100คนที่ขึ้นไปฟัง ชอบประมาณ 90 คน

ผมลองเอาไปแข่งเครื่องเสียงประเภท SQ ฟังไพเราะในรถ ประสบความสำเร็จมากครับ (สถาบันแข่งจาก อเมริกา)

สถาบันที่ 1 USACi

สถาบันที่ 2 IASCA

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *

อนาคต
อยากได้นักแข่งจาก PA MANIA บ้างอ่ะครับ
รับสมัครนายแบบ/นักแข่ง 2คันครับ

• Pa Mania
  • *
อ้าววว รีบๆๆกันหน่อยครับ พี่ๆๆๆ

• Pa Mania
  • *
พี่ชลทำไมกลับมาครั้งนี้เงียบจัง ไม่มีรีวิว หรือแนะนำหรืออะไรให้ชมบ้างหรือครับ  หรือมีอะไรที่พอจะเป็นข้อมูลได้บ้าง   รบกวนข้อมูลด้วยครับ

ผมอยากเจอพี่ชลมากๆ อยากลองฟังและเป็นรถเป้าหมายของผมเลยนะต่อจาก step พี่นุก    เห็นพี่ชลเงียบๆแบบนี้ :L4387:ผมตกใจ

ปามาเนีย...มีอะไรช่วยบอกกันเลยดีกว่าครับ     พวกเรารอฟังอยู่นะ

เมื่อนานมาแล้ว ผมสงสัยเช่นกันว่าคุณชล หายไปไหน
ผมจึงโทรถาม แล้วได้รับคำตอบว่า...

กลัวว่าออกมาชมว่าเสียงดี...เดี๋ยวจะมีคนมั่นไส้ หาว่าเชียร้านชัยนาทซาวด์ มากเกินไป (เหมือนพี่โย)

แต่ ณ วันนี้ 24-09-2013 คุณชลคงไม่กลัวแล้วมั้งงงงงงงงงงงง ...555 เอิ๊กๆ

• Pa Mania
  • *

สังคมไทย แปลกแต่จริงอยู่อีกอย่างครับคือ
ถ้าดีแล้วออกมาชม...จะกลัวคนอื่นว่าชมออกหน้าออกตา

แต่ถ้าเรื่องไม่ดี จะออกมาด่ากันเสียๆหายๆ เต็มที่...แม้กระทั่งบางครั้งบางคน ไม่รู้เรื่องรู้ราว ก็ด่าตามน้ำไปกะเค้าบ้าง
โดยเฉพาะคนที่กำลังโดนด่า คือคนที่เค้าเคยมั่นไส้...เค้าจะผสมโลงทันที

-เช่นเดียวกับข่าวหนังสือพิมท์ เรื่องไม่ดีเพียบ พาดหัวข้อข่าวอย่างใหญ่

*แต่เรื่องคนทำดี มีพื้นที่ให้นิดเดียว

• Pa Mania
  • *

ตามอ่านอยู่ครับ ;) ;) ;)

• Pa Mania
  • *
สังคมไทย แปลกแต่จริงอยู่อีกอย่างครับคือ
ถ้าดีแล้วออกมาชม...จะกลัวคนอื่นว่าชมออกหน้าออกตา

แต่ถ้าเรื่องไม่ดี จะออกมาด่ากันเสียๆหายๆ เต็มที่...แม้กระทั่งบางครั้งบางคน ไม่รู้เรื่องรู้ราว ก็ด่าตามน้ำไปกะเค้าบ้าง
โดยเฉพาะคนที่กำลังโดนด่า คือคนที่เค้าเคยมั่นไส้...เค้าจะผสมโลงทันที

-เช่นเดียวกับข่าวหนังสือพิมท์ เรื่องไม่ดีเพียบ พาดหัวข้อข่าวอย่างใหญ่

*แต่เรื่องคนทำดี มีพื้นที่ให้นิดเดียว

ออกตัวแล้วครับ ชัยนาท ของเค้าดีจริงครับ 5555

• Pa Mania
  • *
ไกลอีกนิดไม่ผิดหวังครับ

• Pa Mania
  • *
โปรเจค ต่อไปโปรดติดตามครัย ชัยนาทซาวว์อีกรอบครับ