ผู้เขียน หัวข้อ: ล้นแล้ว ...สนใจสั่งจอง UPBEAT เสริมกันชนท้ายเป็นยันต์กันแท๊กซี่จี้ตูด ชุดพิเศษ  (อ่าน 88098 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
แล้วเรื่องเสียง เวลาวิ่งทางไม่เรียบ พี่มอนมีปํญหาอะไรรึเปล่า

ออฟไลน์ มอน 2.4 เบนซิล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
แล้วเรื่องเสียง เวลาวิ่งทางไม่เรียบ พี่มอนมีปํญหาอะไรรึเปล่า
วิ่งทางเรียบไม่มีปัญหาครับ นอกจากลงหลุม มันมากระแทกกันแค่นั้นเอง ถ้าสตาร์ทเฉยๆ ไม่ ตีกัน ครับพี่อ้วน

จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
วิ่งทางเรียบไม่มีปัญหาครับ นอกจากลงหลุม มันมากระแทกกันแค่นั้นเอง ถ้าสตาร์ทเฉยๆ ไม่ ตีกัน ครับพี่อ้วน

รบกวนพี่ๆที่ติดตั้งไปแล้ว หากเจอปัญหาอะไร ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลไว้หน่อยนะครับ เรายังมีพี่ๆสมชอีกหลายท่านรอการติดตั้ง เผื่อจะได้เอาไปเป็นข้อมูลปรับปรุงให้กับทาง up beat ครับ :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่โจ (V6)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • มือใหม่หัดปั่น
ขอบคุณพีมอนที่ช่วยลงรูปให้ดูเป็นตัวอย่างครับ

ออฟไลน์ มอน 2.4 เบนซิล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ขอบคุณพีมอนที่ช่วยลงรูปให้ดูเป็นตัวอย่างครับ
ยินดีครับพี่โจ ผมเคยได้รับข้อมูลจากบ้านหลังนี้มาเยอะ ตอนนี้ถ้ามีไรที่ผมพอจะแบ่งปันได้จะพยายามให้เต็มที่ครับ  :L4399:
จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
มาขอลงชื่อ สำรองของสำรองครับ

ตอนแรงเล็งของ อีกเจ้าหนึ่งไว้ ที่ราชบุรี แต่รุ่นนั้นคานเหล็กมันยื่นออกมาเยอะ กลัวลูกวิ่งไปชน หรือเราเดินผ่านแล้วเตะ พอมาเห็นอันนี้ ลงตัวเป๊ะ

ปล.ถ้าพี่คนไหนยอมสละสิทธิ์ให้ผม เดี๋ยวผมเลี้ยงอิชิตันโหลนึงเลย (แต่ขอฝาไว้นะครับ 5555)  :sd10:  :sd01:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มาขอลงชื่อ สำรองของสำรองครับ

ตอนแรงเล็งของ อีกเจ้าหนึ่งไว้ ที่ราชบุรี แต่รุ่นนั้นคานเหล็กมันยื่นออกมาเยอะ กลัวลูกวิ่งไปชน หรือเราเดินผ่านแล้วเตะ พอมาเห็นอันนี้ ลงตัวเป๊ะ

ปล.ถ้าพี่คนไหนยอมสละสิทธิ์ให้ผม เดี๋ยวผมเลี้ยงอิชิตันโหลนึงเลย (แต่ขอฝาไว้นะครับ 5555)  :sd10:  :sd01:
ลองดู ลิ้งค์นี้ ครับ ดูดีๆนะ แล้วพี่บอล บีบีคอม อาจจะสมหวัง ก็ได้  :L2739:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1817.340.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
รายงานผลหลังติดหางครับ

เอาเทปพันสายไฟพัน 2 จุดๆละ2-3รอบกันเสียงดัง

กลัวสลักหายเลยไปหาน๊อตหัวหกเหลี่ยมเอามาใส่แทน
แต่ต้องเอามาพ่นสีก่อน(กลัวเป็นสนิม)

พ่นแล้วสีดำด้านก็พอดูได้ครับ

ทางขวาคือการดัดแปลงน๊อตสำหรับขันแทนหกเหลี่ยม

ภาพกำลังใส่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2013, 16:28:21 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ผมไม่ค่อยกังวลเรื่องเสียงเพราะ ปกติ รถผมดังทั้งคันอยู่แล้ว  :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ต๋อง แต่วันที่ 21 ผมต้องพาลูกไปเที่ยวหัวหินนะสิ เอาแต้มบัตรเครดิตแลกที่พักไปซะแล้วด้วย  :sd21:  :sd21:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
 :L2900: :L2900:
ขอบคุณครับพี่ต๋อง แต่วันที่ 21 ผมต้องพาลูกไปเที่ยวหัวหินนะสิ เอาแต้มบัตรเครดิตแลกที่พักไปซะแล้วด้วย  :sd21:  :sd21:

อะจริงดิ ผมก็พาครอบครัวไปหัวหินเหมือนกัน จะได้เจอกันหรือเปล่านิ :L2761:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

ไปลงชื่อตามลายแทงพี่นะไว้ก่อนครับ (ถ้ายังมีที่เหลือนะครับ) จากนั้นก็นัดไปติดตั้งที่โรงงานเองต่างหากครับ......เดี๋ยวรอพี่นะมาชี้เป้าอีกที

:L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ๆครับ เปลี่ยนแผน ผมขอเป็นคิวที่ 26 สำรองได้มั้ยครับ พอดีโทรไปขอเลื่อนเดินทางเป็นวันอาทิตย์แทน วันเสาร์ว่าง ได้ความว่ายังไงแจ้งด้วยเน้อ   :sd24: :sd10: :sd01:

ปล. แต่ถ้าคิวล้นผมไปนอกรอบก็ได้ครับ แต่อยากจะมีเพื่อนคุยระหว่างรอนะสิ ชอบความเป็นส่วนรวมครับ

ออฟไลน์ ตุ้ย nemesis

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
มาตอนนี้ไม่ทันแล้วใช่มั้ยครับเนี่ย  :sd21:

• Pa Mania
  • *
มาตอนนี้ไม่ทันแล้วใช่มั้ยครับเนี่ย  :sd21:

สวัสดีครับพี่ตุ้ย ไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันเลยนะครับ สินค้าในห้องเป๋าแหกต้องติดตามกันนิดนึง เพราะส่วนใหญ่มีระยะเวลาและจำนวนที่จำกัด เห็นในกระทู้เก่าของพี่เคยอยากได้กล่องคันเร่งด้วย ไม่ทราบว่าสมหวังไปหรือยัง

รูปดูดนํ้าของพี่ทำให้ผมคิดถึงเพื่อนเก่าคนนึงเลย  :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่ตุ้ย พี่บอล  ตามไปกระทู้นัดชุด 3 เสาร์ที่ 21/6/56 นี้เลยครับ   ผมจะปิดยอดสุดท้ายแล้ว
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย nemesis

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

• Pa Mania
  • *
:L2900: :L2900:
อะจริงดิ ผมก็พาครอบครัวไปหัวหินเหมือนกัน จะได้เจอกันหรือเปล่านิ :L2761:
:L4365: :L4365: :L4365: :L4365: :L4365: :L4365: :L4365: :L4365: and  :L2901: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

รบกวนพี่ๆที่ติดตั้งไปแล้ว หากเจอปัญหาอะไร ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลไว้หน่อยนะครับ เรายังมีพี่ๆสมชอีกหลายท่านรอการติดตั้ง เผื่อจะได้เอาไปเป็นข้อมูลปรับปรุงให้กับทาง up beat ครับ :sd23: :sd23: :sd23:

หน้าจะอาการเดียวกันกับที่ผมเป็น ต้อนนี้แก้ไขที่อัพบีทหายแล้ว ต้นเหตุช่างบอกว่า ด้านในกันชนหลังตรงกลางมีแผ่นเห็ลกขนาดเท่าฝ่ามืออยู่ชิ้นนึ่ง(ผมลองจับดูแล้ว) ช่างติดใกล้เหล็กชิ้นนี้มากเกินไป 
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *