Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Performance Talks & Engine Modifications

review HKS Hi-power (for Pajero sport)

(1/103) > >>

พี่นะ [Na ratchada]:
HKS hi-power = Options สำหรับเพิ่มประสิทธิภาพและคุณภาพ

ภาพเสียงท่อแมวป่า (เครดิตบันทึกภาพจากพี่อ๊อด ราชรี่)
http://www.youtube.com/watch?v=4Wc9KsN5ifo

รูปประกอบของท่อ HKS

เทียบกับท่อเดิม

แนวการติดตั้ง  ต่อจากหลังแคท (ไม่แนะนำให้เอาแคทออกนะครับ) ท่อทิ้งตัวห่างลงมาพอสมควรเพื่อเลี่ยงเรื่องการแกว่งตัว

ปลายท่อยื่นยาวออกไปพ้นแนวกันชนท้าย เพื่อเลี่ยงเรื่องความร้อนจากไอเสีย 

บทรีวิวและการทดสอบ

ผลการใช้งาน :

ทริกและการปรับจูนใช้งาน :

---------รถที่ปรับจูนเหมือนกัน  ไม่จำเป็นต้องแรงเท่ากัน  เพราะสิ่งที่เรามองไม่เห็นคือ ความผิดผลาดของเทคโยโลยี่และการผลิต   อยู่ที่ว่าใครหรือใคร  จะลดค่าความผิดผลาดให้เป็น ศูนย์ ได้มากกว่ากัน -----------

นำเสนอเพื่อเป็นข้อมูลทางเลือก (โปรดหาข้อมูลอ้างอิงทางอื่นเปรียบเทียบอีกครั้ง)

ขอขอบคุณ

BAG  BOMB BOOM [ BBB! gang]

พี่บอย-81:
เห็นแล้วอยากได้มาครอบครอง  เสียงในห้องโดยสารดังแค่ไหนนั้น คงต้องขอไปลองนั่งในรถของพี่ๆๆ ซะแล้ว ;D

กิต <Black Angel>:

--- อ้างจาก: boy pumpgas ที่ 27 กันยายน 2012, 00:30:56 ---เห็นแล้วอยากได้มาครอบครอง  เสียงในห้องโดยสารดังแค่ไหนนั้น คงต้องขอไปลองนั่งในรถของพี่ๆๆ ซะแล้ว ;D

--- End quote ---

ผมว่าเสียงเครื่อง เสียงลมปะทะจะดังกว่านะ  ;)
ส่วนลูกสาวผม ชอบให้ผมดับเครื่องหลังแกลงจากรถ ถามแกว่าเพราะอะไร.....
แกบอกว่าเสียงท่อตอนดับเครื่องเพาะดี  ??? ??? ??? ;D ;D ;D

poon phuket:

หลังจากที่เค้า คุย กับ พี่นะ  ในงาน เรซซิ่ง ซิ่งสายฟ้า   เค้าก็จัด 1 ใบ เลย  ที่ร้าน พี่เอ 

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: Poon Phuket ที่  3 ตุลาคม 2012, 08:07:57 ---
[size=78%]หลังจากที่เค้า คุย กับ พี่นะ  ในงาน เรซซิ่ง ซิ่งสายฟ้า   เค้าก็จัด 1 ใบ เลย  ที่ร้าน พี่เอ [/size]

--- End quote ---

แล้วได้ผลตาม review ไหมพี่ปุ่น  จะได้เป็นข้อมูลกับเพื่อนๆอีกครั้ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version