ผู้เขียน หัวข้อ: การโหลดไฟล์จาก youtube และแปลงไฟล์ภาพครับ  (อ่าน 12999 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
***วันนี้ขอทำตัวให้มีประโยชย์กับเขามั้งครับ ไม่มากก็น้อย ไม่ค่อยรู้เรื่องรถครับ แต่เป็นคนชอบดูยูทูป ไม่ค่อยมีเวลาดูทีวีเท่าไรเลยต้องอาศัยดูย้อนหลังตลอดเลยครับ เลยนำข้อมูลมาแชร์กับพี่ๆครับ ปล้าหาข้อมูลอยู่พอสมควรครับกว่า จะเอาไฟล์จากยูทูป เข้าไปดูในน้องปา กับเจ้าฟร้อน alpine ics-x8

***ถ้าซ้ำ หรือพี่ๆเห็นไม่สมควรย้ายหรือลบได้เลยนะครับผม หรือพี่ๆท่านใดแนะนำเพิ่มเติมจะยินดีและขอบคุณมากครับ

***ขออนุญาตแนะนำเวปไซด์โหลดไฟล์จาก youtube และเอาโปรแกรมแปลงไฟล์เพลง หนัง ภาพยนตร์ หรือไฟล์ภาพต่างๆที่พี่ๆโหลดมาจาก youtube หรือจากที่อื่นๆ มาแปลงไฟล์เพื่อให้สามารถรับชมรับฟังไฟล์เหล่านั้นได้ในน้องปาครับ เริ่มเลยนะครับ

I.   เวปที่ผมเอาไว้ใช้โหลดไฟล์จากยูทูปครับ (จริงๆมีโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดหลายโปรแกรมครับ แต่ผมชอบโหลดผ่านเวปมากกว่าครับ เอาเวปโหลดมาแนะนำพี่ๆ 2 เวปครับคือ
-   www.keepvid.com
-   http://savemedia.com/
---ผมขอแนะนำ วิธีการโหลดจากเวป keepvid นะครับ
1.   เปิดหน้ายูทูปขึ้นมา แล้ว copy url ครับ

2. จากนั้นนำไป paste ตามภาพ จากนั้นกด download ครับ

3.   จะได้ออกมาตามภาพครับ เลือกโหลดตามสกุลไฟล์ต่างๆที่จะนำไปใช้ได้เลยครับ แต่ในที่นี้ผมขอเลือกโหลด เป็นไฟล์ MP4 เพื่อง่ายต่อการนำไปแปลงไฟล์เป็นสกุลต่างต่อไปอีกครับ / คลิกที่ไฟล์ตามภาพ จากนั้นเซฟไว้ในไดฟ์ที่ต้องการครับ รอโหลดเสร็จก็เพลิดเพลินกับการรับชมรับฟังได้แล้วครับ

:L4398:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 สิงหาคม 2013, 23:37:39 โดย นุก (ปทุมธานี) »

• Pa Mania
  • *
Re: การโหลดไฟล์จาก youtube และแปลงไฟล์ภาพครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2013, 22:36:49 »
---ต่อด้วยวิธีการแปลงไฟล์ครับ---

II.   โปรแกรมแปลงไฟล์ภาพและเสียงที่ผมเอามาฝากพี่ๆ คือ Xilisoft Video Converter Ultimate เวอร์ชั่น 7.7.1 ครับ (ติดตั้งโปรแกรมเสร็จแล้วอย่าอัพเวอร์ชั่นนะครับเดี๋ยวยาไม่ได้ผล อิอิ)
1.   ทำการโหลดไฟล์โปรแกรมได้จากลิงค์ข้างล่างครับ จากนั้นลงโปรแกรมจนเสร็จ ปล. ห้ามเปิดโปรมแกรมก่อนเด็ดขาดนะครับ ต้องใส่ยาแก้ไอก่อนครับ เพราะเขาจะให้เราลงทะเบียนการใช้มันจะแปลงไฟล์ให้เราไม่เต็มไฟล์นะครับ
http://www.4shared.com/rar/j_igEYaV/_online.html

2.    คัดลอกไฟล์ในโฟลเดอร์ Crack ไปวางที่ๆลงโปรแกรม (C:\Program Files\Xilisoft\Video Converter Ultimate)

3.   เปิดโปรแกรมขึ้นมา เพื่อลงทะเบียนนะครับ
Username : กรอกชื่ออะไรก็ได้
License Code : 1234

4.   พร้อมใช้งานแล้วครับ เริ่มวิธีสำหรับแปลงไฟล์ให้ดูกับฟร้อน alpine นะครับ

ปล. เป็นอันเสร็จสิ้นครับ เซฟไฟล์ใส่ใน USB ก็สามารถรับชมได้แล้วครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับพี่ๆ  :L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 สิงหาคม 2013, 23:33:21 โดย นุก (ปทุมธานี) »

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
Re: การโหลดไฟล์จาก youtube และแปลงไฟล์ภาพครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2013, 23:19:48 »
ขอบคุณพี่นุกมากครับ
ขอ  :L6428: ให้สักดอกครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2013, 23:24:40 »
ขอบคุณครับพี่นุก พร้อมรับไปด้วย 1 :L6428:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2013, 23:35:43 »
ขอบคุณพี่นุกมากครับ
ขอ  :L6428: ให้สักดอกครับ

ยังไม่นอนเหรอครับพี่เอ็กซ์ ไม่รู้ลิงค์ใช้ได้ไหม ใช้ไม่ได้บอกหน่อยนะครับ ผมจะทำลิงค์ให้ใหม่คร้าบบบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2013, 23:37:03 »
ขอบคุณครับพี่นุก พร้อมรับไปด้วย 1 :L6428:

ขอบคุณครับพี่หยก ผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับ พรุ่งนี้สอบกลางภาคด้วย ฝันหวานนะครับผม  :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2013, 23:58:29 »
อันนี้เป็นการแปลงไฟล์เพื่อเอาลงใน USB นะครับ คุณภาพของภาพและเสียงจะลดลงไปครับ พรุ่งนี้จะลงแปลงไฟล์แล้วเขียนลงแผ่น DVD ดูสักหน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ ฉิ่ง [Ching]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • always
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2013, 00:15:29 »
 :L2736:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2013, 12:37:13 »
ขอบคุณพี่นุสำหรับคำแนะนำครับ  :L2758:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 สิงหาคม 2013, 15:33:02 »
ขอบคุณพี่นุกครับ เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการดาวน์โหลดไฟล์จาก YouTube ครับ โดยปรกติผมจะติดตั้ง Real Player ตัวฟรีครับ เวลาเล่นวีดีโอจาก YouTube ก็จะมี Download This Video โผล่ขึ้นมาให้คลิ๊ก แต่วิธีนี้จะได้ไฟล์ .flv มาโดยอัตโนมัติไม่สามารถเลือกชนิดของไฟล์ได้เหมือนของพี่นุกครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เล็ก Naris

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2013, 21:26:59 »
ขอแจม ป๋า นุก ด้วยนะครับ น่าจะเป็นเรื่องใกล้เคียงกัน
สำหรับป๋าๆที่ใช้ firefox นะครับ ผมมีอีกวิธีโดยการติดตั้งส่วนเสริมครับ
1.   ขั้นแรกคลิกที่ Firefox สีส้มซ้ายบนสุด
2.   จากนั้นใช้เมาส์คลิกเลือกที่ ส่วนเสริม (Extension)ครับ

3.   คลิกที่  “ติดตั้งส่วนเสริมครับ”  (ด้านบนซ้าย)

4.     ที่ช่องสี่เหลี่ยมว่างๆด้านบนขวาให้พิมพ์ “You” จากนั้นคลิกที่รูปแว่นขยายครับ

5.   จะมีโปรแกรมที่เป็นส่วนเสริมมาให้เราเลือกติดตั้งเสริมลงมาใน firefox ได้หลายตัวเลย ผมแนะนำ “1-Click You Tube Video Downloader 2.1.1” ครับ ให้คลิกที่ปุ่ม ติดตั้ง ด้านขวาของ ตัวที่เราเลือกได้เลยครับ

6.   หลังจากติดตั้งเสร็จแล้วจะมีเครื่องหมาย ถูก สีเขียวแสดงขึ้นมา จากนั้นให้ปิดและเปิด fire fox ใหม่ ก็เป็นอันเสร็จสิ้นครับ

7.   มาทดลองใช้กันครับ เข้าเวป You Tube กันเลยครับ จากนั้น ลองเลือก วีดีโอที่เราชื่นชอบมาดูหน่อย
หากสังเกตุดูดีๆ จะมาปุ่มสีแดงที่มีคำว่า Download พร้อมลูกศรสีแดงโผล่ขั้นมา ให้เอาเมาส์ไปคลิกปุ่ม 1 ครั้ง

8.   จะมีชนิดของ ไฟล์ที่เราสามารถ ดาวน์โหลดได้มาให้เลือกครับพร้อมกับความละเอียดที่เราต้องการครับ

หลังจากคลิกเลือกแล้วโปรแกรมก็จะให้เลือกที่ save เป็นอันเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2013, 21:39:35 »
ขอบคุณที่แบ่งปันครับพี่เล็กนริศ เมื่อก่อนก็เคยชื่นชอบ Firefox มากๆเลยครับ แต่พอเจอ Bug ซ้ำๆหลายครั้งทำโปรแกรมมันอืดมากเลยเบื่อหันมาใช้ Chrome ตั้งแต่นั้น แต่บางที่ก็กลับไปใช้ Firefox บ้างเป็นบางครั้ง เดี๋ยวต้องขอลองทำตามที่พี่เล็กบอกดูซะหน่อยละ  :L2758:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2013, 21:54:38 »
ของ Chrome ก็มีส่วนเสริมลักษณะนี้เหมือนกันครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะมาลงให้ในส่วนของ Chrome นะครับ

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 00:17:32 »
 :L2900: :L2900: :L2900: ขอบคุณมากๆเลยครับ หมาไฟ มีของดี ไม่ทราบเลยจริง

ออฟไลน์ <พี่บิ๊ก>Thebigza

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • thebigzapamania
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 19:02:27 »
อยากโหลดแบบของChromeครับพี่เล็กจัดให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Thebigza_pamania

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 20:42:52 »
 :L2758: ขอบคุณพี่เล็กครับ มาช่วยแชร์วิธีใหม่ๆครับผม  :L4398:  :L4398:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 22:20:46 »
ยินดีครับ คุณ นุก และ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน

ขออนุญาตจัดให้กับแฟนๆของ Chrome บ้างนะครับ
1.   เนื่องจากใน chrome เวปสโตร์ ไม่มีส่วนเสริมที่ถูกใจผมเลย ก็เลยขอ แนะนำให้ไปโหลด ส่วนเสริมที่เวปนี้ก่อนนะครับ http://mandel-design.xf.cz/Chrome-Youtube-Downloader/?action=chrome

คลิกที่ Ver. 2.6.1.6 Download Now! นะครับ

2.   หลังจากโหลดเสร็จแล้วจะได้เป็นไฟล์ Zip มานะครับ ให้แตก Zip ออกมาจะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า chrome-youtube-downloader-2.6.16.crx ครับ (หากท่านไหนโหลดไม่สำเร็จ แจ้งชื่อ mail ไว้ครับ เดี๋ยวผมส่งไฟล์ไปให้ก็ได้ครับ)

3.   เปิด Chrome ขึ้นมาครับ หลังจากนั้นให้คลิกที่ ปุ่มที่มีรูป ขีดที่ซ้อนกัน3ขีด(ด้านบนขวา)สุด จากนั้นให้ใช้เมาส์เลือกไปที่ เครื่องมือ > ส่วนขยาย

4.   จะเข้าสู่หน้าต่างของส่วนขยายครับ หลังจากนั้นให้ย่อหน้าต่างเหลือครึ่งหนึ่ง แล้วลากไฟล์ที่โหลดมาแล้วไปวางลงในหน้าต่างของส่วนขยายได้เลยดังรูปด้านล่างนี้ครับ

5.   เสร็จแล้วจะได้หน้าตาประมาณนี้ครับ >>> เสร็จแล้วครับ ให้ปิดและเปิด Chrome ใหม่อีกครั้งครับ

6.   มาทดลองโหลดกันดูครับ ให้ลองเปิดวีดีโอที่ชื่นชอบด้วย Chrome>Youtube ขึ้นมาเลยครับ
จะมีปุ่มสีขาวที่มีคำว่า Download โผล่ขึ้นมา ให้ใช้เมาส์คลิกที่ปุ่มรูปสามเหลี่ยมชี้ลงเล็กๆ แล้วจะมีชนิดไฟล์และความละเอียดมาให้เราเลือกครับ

หลังจากเลือกแล้ว โปรแกรมจะให้เลือกตำแหน่งที่จะ save เท่านี้ก็จะได้วีดีโอมาแล้วครับ

ขอให้มีความสุขกับการโหลดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2013, 22:27:27 โดย เล็ก Naris »

ออฟไลน์ <พี่บิ๊ก>Thebigza

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • thebigzapamania
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013, 00:40:06 »
ขอบคุณพี่เล็กมากๆครับที่สละเวามาแบ่งปันความรู้
Thebigza_pamania

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013, 06:41:24 »
 :L2900:  :L2900: ครับพี่เล็ก  :L4398:  :L4398:  :L6428:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013, 06:52:47 »
ขอบคุณ พี่นุก และ พี่เล็ก ที่มาให้ความรู้ครับ

:L2900: :L2758: :sd23: :L2900: :L2758: :sd23: :L2900: :L2758: :sd23:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2013, 08:07:27 »
 :sd23: ขอบคุณพี่นุกที่เปิดกระทู้ค่ะ มีประโยชน์จริงๆ แบนดูละครย้อนหลังตลอดเลย

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2013, 21:49:50 »
ขอบคุณพี่นุกและพี่เล็กมากๆเลยคับ  เด๋วขะลองทำดูจร้าาา

ยิ่งเก่งซะด้วยสิ  คอมพิวเตอร์อ่ะ    :L4387:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 08:39:20 »
ลองแล้วจร้า    แจ่มเลยๆๆๆๆๆ    :L2900:  :L2904:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:08:30 »
Thanks พี่นุก พี่เล็ก ต้องลองบ้างละ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2013, 15:59:25 »
Thanks พี่นุก พี่เล็ก ต้องลองบ้างละ

ลองเลยคับพี่เล็ก   แจ่มจิงๆๆๆๆ   ขอบอก  ยูทูปอยู่ข้างกายเลยจร้าาาา     :L2906:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2013, 23:11:49 »
ยินดีครับ ที่ความรู้ของมีประโยชน์ก้บเพื่อนสมาชิกทุกท่าน การได้แบ่งปันสิ่งที่เรามีอยู่ทำให้เรามีความสุขได้เช่นกันครับ