ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาแบตเตอรี่เสื่อม หรืออุปกรณ์อำนวยความสะดวกสร้างปัญหาก่อนแน่  (อ่าน 18231 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ผมใช้แบตแห้งมา น่าจะลูกที่ 3 แล้วครับ อายุการใช้จะอยู่ประมาณ 1.5-1.7 ปีครับ ส่วนยี่ห้อ กลับไปบ้านแล้วดูให้อีกครั้งครับ
สะดวกตรงไม่ต้องมาเติมน้ำกลั่นครับ

แต่ถ้าแบตจะเสื่อมเนี่ย จะไปแบบไม่แจ้งล่วงหน้าเหมือนแบตน้ำครับ (ข้อนี้ ถามร้านขายแบตเตอรี่ ที่ซื้อกันมาเกิน 15 ปีแล้วครับ)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  :L4399: