Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Alternative Energy

ทำไมห้องนี้..กระทู้น้อยจัง..พี่ปามาเนียท่านใดติดแก๊สแล้วบ้าง..แนะนำตัวหน่อยครับ

(1/22) > >>

นายซวง_Pongsan:
 :sd23: น้องปาน้ำเงิน V6 ของผม

ติดตั้งแก๊ส LPG ของ LEAF Synergy OBD II ถึงโดนัท 61 ลิตร จากศูนย์มิตซูฯ
อัตราการสิ้นเปลืองแก๊ส อยู่ที่ราวๆ 1 KM. อยู่ที่ 1.60 - 1.85 บาท ครับ
ในขณะที่ขับขี่ที่ความเร็วเฉลี่ย ประมาณ 100 - 130 Km/Hr
ถือว่าประหยัดมากๆ แต่ยังเย็นใจไม่ได้ครับต้องดูกันไปยาวๆ อีกนิด
ว่าจะมีปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ หรือการขับขีใช้งานหรือไม่ มากน้อย เพียงใด
หากมีข้อมูลเพิ่มเติมจะมารายงานผลให้พี่ปามาเนียรับทราบนะครับ
 :sd27:

พี่ลีโจ:
มีสมาชิกใช้ V6 ไม่กี่คนเองครับคงต้องรอระยะนึง หน้าจะมีมาเพิ่ม :L4399:

หยก วาฬน้ำเงิน:
พี่ซวงถือได้ว่าเป็นสมาชิกรุ่นแรกๆของน้องปา V6 และติดแก๊สด้วย (แต่ส่วนใหญ่ใครขับ V6 ส่วนใหญ่ก็ติดแก๊สกันทั้งนั้น) พี่ซวงก็คงจะต้องขยันเข้ามารีวิวและทักทายเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกบ่อยๆ พอสมาชิกใหม่ๆเห็นว่าบ้านเรามีคนมารีวิวและพูดคุยเรื่องรถแก๊ส/V6 กันบ่อยๆเดี๋ยวอีกสักพักก็จะคึกคักกันขึ้นมาเองนั่นแหละครับ แล้วพี่ซวงก็จะเกิดความำาคภูมิใจด้วยในฐานะที่เป็นผู้บุกเบิกรุ่นแรกๆของสมาชิกที่ขับ V6/ติดแก๊สไงล่ะครับ
 :L2904: :L2754: :L2754: :L2754:

surut jantorn:

--- อ้างจาก: นายซวง_Pongsan ที่ 26 กรกฎาคม 2013, 13:07:24 --- :sd23: น้องปาน้ำเงิน V6 ของผม

ติดตั้งแก๊ส LPG ของ LEAF Synergy OBD II ถึงโดนัท 61 ลิตร จากศูนย์มิตซูฯ
อัตราการสิ้นเปลืองแก๊ส อยู่ที่ราวๆ 1 KM. อยู่ที่ 1.60 - 1.85 บาท ครับ
ในขณะที่ขับขี่ที่ความเร็วเฉลี่ย ประมาณ 100 - 130 Km/Hr
ถือว่าประหยัดมากๆ แต่ยังเย็นใจไม่ได้ครับต้องดูกันไปยาวๆ อีกนิด
ว่าจะมีปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ หรือการขับขีใช้งานหรือไม่ มากน้อย เพียงใด
หากมีข้อมูลเพิ่มเติมจะมารายงานผลให้พี่ปามาเนียรับทราบนะครับ
 :sd27:

--- End quote ---
เท่าที่ผ่านตาก็มีพี่ปู้ อยุธยา พี่หนึ่ง ซุปเปอร์แบล็ค พี่โจ้ พัฒนาการอ่ะครับ

แม็ค พัทยา MrMacSayHi:
ของผมก็ติดแก๊สมาครับแต่เป็นตัว2.4 ครับ  :L2734:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version