ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนุญาตเจ้าถิ่น คอนหวัน  (อ่าน 7209 ครั้ง)

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
Re: ขอนุญาตเจ้าถิ่น คอนหวัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 10:07:51 »
ฝนตกเปล่าครับ ช่วงนี้เห็นที่ไหนก็ตกตลอด

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 14:10:09 »
ฝนตกเปล่าครับ ช่วงนี้เห็นที่ไหนก็ตกตลอด

ระหว่างที่ไปทริปนี้ ตกตอนที่จะลงแพขนานยนต์ อ.มโนรมย์  ระดับห้า ประมาณครึ่งชั่วโมง หลังจากนั้น

ไม่เจอฝนเลยครับถึงเย็นวันที่ 22 ที่อยุธยา  แต่วันที่ 23 ขากลับจากอยุธยา ถึง บ้านที่พัทยา ไม่เจอถนนแห้งเลยครับ

ภาพบรรยากาศ ลงแพขนานยนต์

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 18:41:54 »

ระหว่างที่ไปทริปนี้ ตกตอนที่จะลงแพขนานยนต์ อ.มโนรมย์  ระดับห้า ประมาณครึ่งชั่วโมง หลังจากนั้น

ไม่เจอฝนเลยครับถึงเย็นวันที่ 22 ที่อยุธยา  แต่วันที่ 23 ขากลับจากอยุธยา ถึง บ้านที่พัทยา ไม่เจอถนนแห้งเลยครับ

ภาพบรรยากาศ ลงแพขนานยนต์

ที่วางหน้าคอนโซลใช่เครื่องเตือนการตรวจจับความเร็วและกล้องฝ่าไฟแดงไหมครับ ถ้าใช่ใช้ดีไหมครับ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 22:08:08 »

ตอบพี่แพะ   ที่คอนโซลหน้า ใช้ได้ดีในระดับหนึ่ง ทั้งนี้ต้องประกอบกับ จุดเตือนในGPS และอาศัยความจำ
ในเส้นทางที่ใช้บ่อยด้วย

ส่วนอีกระดับนึงคือ เลเซอร์แจมเมอร์ เคยเอามาลองดูก็ใช้ได้ดี แต่ก็มีข้อเสียอยู่บ้าง ที่ความถี่ของตัวแจมเลเซอร์มากวนสัญญาณ
ของ GPS และราคาค่อนข้างสูง

ตอนนี้ เลยใช้แบบนี้ไปก่อน ที่ผมใช้เป็นแค่ตัวดีเทค ของคอปบร้า รุ่นXRS9830ครับ