ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้ง ขอความร่วมมือแก้ไขข้อมูลส่วนตัว สำหรับสมาชิกใหม่และสมาชิกเก่าบางท่าน  (อ่าน 132394 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

ลองดูอันนี้  เดาได้ไหมว่าผมเปลี่ยนมาจากคนไหนทางด้านซ้าย

ทายภาพปริศนาเหรอคะ...คนที่ 1ไม่ใช่แน่ๆน่าจะเป็นคุณพี่ chon lumlukka..... :L2736: :L2736:
ตัวอย่างชัดๆแบบนี้เลยครับที่ต้องการ

รูปนี้พี่เจมส์แห่งปามาเนียหรือ..เจมส์ จิรายุ (คุณชายหมอ พุฒิภัทร แห่งวังจุฑาเทพ) :L4396: :L4396: แซวเล่นนะคะ
[/quote]

สวัสดีครับ คุณพีรา สะบายดีไหม
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คนนีต้องถูกแน่ๆค่ะ...ทายถูกต้องมีรางวัลขอ1like.... :sd42: :sd42: :sd42:   คุณพี่คนที่3เสื้อเขียวค่ะ :L2736:

ถูกต้องครับ  จัดให้ 2 Likeเลย  , แต่วันนี้เอาไป 1 like เลย(แล้วจะตามกดให้อีก 1 ทีครับ)

รับ Like#5 ไปเลย  ............... ว่าแต่สังเกตุอย่างไร ???

:L2734: :L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

รูปนี้พี่เจมส์แห่งปามาเนียหรือ..เจมส์ จิรายุ (คุณชายหมอ พุฒิภัทร แห่งวังจุฑาเทพ) :L4396: :L4396: แซวเล่นนะคะ

ชะอุ้ย!!! ไม่ใช่คุณชายแห่งวังจุฑาเตป หรอกคับพี่พีรา
                แต่เปน วังนารายณ์ คับ พี่พีรารู้จักปะคับวังนี้ วังในตำนานแห่งสยาม

:sd42:  :sd42:  :sd42:

มิรูจักอะ
:sd06: :sd06:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

ชะอุ้ย!!! ไม่ใช่คุณชายแห่งวังจุฑาเตป หรอกคับพี่พีรา
                แต่เปน วังนารายณ์ คับ พี่พีรารู้จักปะคับวังนี้ วังในตำนานแห่งสยาม

:sd42:  :sd42:  :sd42:

มิรูจักอะ
:sd06: :sd06:

นึกแว้วววว...ว่าไม่รู้จัก วังนารายณ์ หุหุ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *

ถูกต้องครับ  จัดให้ 2 Likeเลย  , แต่วันนี้เอาไป 1 like เลย(แล้วจะตามกดให้อีก 1 ทีครับ)

รับ Like#5 ไปเลย  ............... ว่าแต่สังเกตุอย่างไร ???

:L2734: :L2734: :

.......ดูจากรูปหน้าพอซูมใกล้ๆหน้าเด็กที่สุด.....  :sd42: :sd42: :sd42:.... :L2736:

• Pa Mania
  • *

ลองดูอันนี้  เดาได้ไหมว่าผมเปลี่ยนมาจากคนไหนทางด้านซ้าย

ทายภาพปริศนาเหรอคะ...คนที่ 1ไม่ใช่แน่ๆน่าจะเป็นคุณพี่ chon lumlukka..... :L2736: :L2736:
ตัวอย่างชัดๆแบบนี้เลยครับที่ต้องการ

สวัสดีครับ คุณพีรา สะบายดีไหม
[/quote]

:sd23: :sd23: สบายดีค่ะคุณพี่โต้ง Tongsom

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

พี่เจมส์ ผมว่ารูปที่ผมจัดให้  ดูสง่ากว่าเยอะเลยนะครับ  ช่วยจัดให้ไหม ???

:L4399: . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . :sd40: :sd40: :sd40:  :sd42:

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
เปลี่ยนแล้วครับพี่นะ ผมอยากจะโดน :L6428:  มั้งครับ :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
เปลี่ยนแล้วครับพี่นะ ผมอยากจะโดน :L6428:  มั้งครับ :sd10: :sd10:
ผมจัดให้ :L6428:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47

หล่อๆอย่างนี้  :L6428: 1เลยครับ
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70

ผมให้ก้วยพี่แบงค์  :L6428:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ผมให้ก้วยพี่แบงค์  :L6428:

ผมตาม   :L6428: ให้ด้วยครับ พี่แบงค์  ดูดีมีราศีกว่าเดิมตั้งเยอะ  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
จัดให้อีกดอกหนึ่ง  :L6428:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
แบบนี้ผ่านไหมครับ
ถ้าไม่ผ่านแจ้งได้เลยนะครับ
จะได้รีบแก้ไขให้ใหม่อีกครั้งครับ
 :L2753: :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
 :L2901:
จัดให้อีกดอกหนึ่ง  :L6428:

ผมว่าพี่อ้วนเปลี่ยนรูปใหม่ดีกว่าครับ ตัวจริงตอนนี้หล่อกว่าในรูปซะอีกอ่ะพี่

:L2739: :L2739: :L2739:]

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
จะได้รีบแก้ไขให้ใหม่อีกครั้งครับ
รูปนี้หล่อครับพี่ไซ ผมให้ผ่านครับ  :L2734: กระทืบ  :L6428: แถมให้ครับ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
เรียน เพื่อนสมาชิกปามาเนียและFull member , LM ทุกท่าน

เนื่องจากมีสมาชิกมาใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆและได้มีการแจ้งเตือนให้มีการปรับเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัวกันอยู่พอสมควรทั้งการแจ้งหน้า web board และการแจ้งแบบ PM ไปหาเป็นรายบุคคล  เพื่อความเสมอภาคและอยู่ในขอบเขตเงื่อนไขเดียวกัน จึงใคร่ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านตรวจสอบข้อมูลและพิจารณาปรับแก้ข้อมูลหลักๆเบื้องต้น  ให้เป็นไปในรูปแบบเดียวกัน  ดังconcept pa-maniaของพวกเราที่ยินดีที่จะเปิดเผยตัวตนกันเพื่อความโปร่งใสและเพื่อมิตรภาพที่แท้จริงหลายๆอย่าง  เอาข้อดีข้อเสียจากบ้านเก่าที่เล่นกันมา  มาปรับเปลี่ยนเพื่อเป็นแนวทางใหม่ของปามาเนีย   

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือตรวจสอบข้อมูลของตนเองเบื้องต้น ดังนี้

1. เรื่องรูปถ่าย  ภาพที่แสดงต้องเห็นใบหน้าชัดเจน  ขนาดใหญ่หน่อย  ไม่สวมแว่นตาดำจนพรางหน้า   หลีกเลี่ยงการสวมหมวกอำพรางความหล่อ เอาแบบเห็นตัวจริงแล้วทักทายได้เลยหรือหากเป็นผู้หลักผู้ใหญ่มากๆ  สมาชิกหลายท่านจะได้ระวัง  ให้ความเคารพแบบญาติผู้ใหญ่ในการโต้ตอบสำนวนและการตอบคำถามนะครับ   และเพื่อความจริงใจต่อกัน  แบบเปิดหน้าตาครับ

2. ที่นี่เราใช้คำนำหน้าว่า  "พี่...."   เพื่อให้ความเคารพกัน  เช่นเมื่อพวกพี่ๆจะไปถามข้อมูลใครเชื่อว่าคำนำหน้าต้องพูดว่า  เออ...พี่ครับ...คือผม... ไม่ใช่คำนำหน้าว่า "ป๋า" แบบเดิมแล้ว

3. ชื่อที่โชว์ในบอร์ด (ไม่จำเป็นต้องเหมือนชื่อ log in)  เราต้องการให้ใช้ชื่อเรียกจริง  ตามด้วยฉายา หรือถิ่นฐาน  หรือชื่ออย่างเดียวที่จะเรียกขานกันก็ได้ครับ 
    *เช่นหากพี่ชื่อ เอก  อาศัยอยู่ในพื้นที่บุรีรัมษ์  ใช้รถสีดำ  ก็อาจจะเป็น พี่เอก ปาดำบุรีรัมษ์ ประมาณนี้แหละครับ
    *เช่นหากพี่ชื่อ กุ้ง  อาศัยอยู่แถวพระราม7 ใช้รถสีขาว     จะใช้แค่ชื่อ พี่กุ้ง  แค่นี้ก็ได้ถ้าไม่คิดว่าจะมีใครชื่อแบบนี้มาซ้ำเราอีก หรืออาจห้อยท้ายด้วยชื่อจริงเพิ่มก็ดีเลย

จึงขอรบกวนสำหรับเงื่อนไขที่อาจจะดูยุ่งยากสักนิด

ขอบคุณและยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวอย่างที่ต้องการความร่วมมือให้พิจารณาเปลี่ยนรูปและขนาดให้ชัดเจน

อยากให้เป็นในรูปแบบนี้

รับทราบเปลี่ยนเเล้วนะคับพี่นะ หน้าตาพอจาผ่านมั้ยคับผม :L2906:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

.......ดูจากรูปหน้าพอซูมใกล้ๆหน้าเด็กที่สุด.....  :sd42: :sd42: :sd42:.... :L2736:
เอาไปเลยพี่พีรา ตามนัด  Like#6

พี่เจมส์ ผมว่ารูปที่ผมจัดให้  ดูสง่ากว่าเยอะเลยนะครับ  ช่วยจัดให้ไหม ???

:L4399: . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . :sd40: :sd40: :sd40:  :sd42:
ถูกใจ FM เอาไปเลยพี่เจมส์  Like#42

OK เลยครับ เอาไปเลยพี่แบงค์  Like#9   ผมให้ผ่าน... :L2734:

เอาไปเลยพี่แบงค์  Like#14   แบบนี้ให้ผ่านเลยครับ... :L2734:

รับทราบเปลี่ยนเเล้วนะคับพี่นะ หน้าตาพอจาผ่านมั้ยคับผม :L2906:

เยี่ยมเลยครับพี่เอ   ให้ Like#2  เลยครับ  :L2736:

**ฝากพวกพี่ๆ FM  LM ถูกใจให้ผ่าน แจก like กันเลยนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ทั้งชื่อ และรูปครับผม  :sd24:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง