ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอุดแอร์หลังแถวที่3 จะเกิดผลเสียกับระบบแอร์ไหมครับ  (อ่าน 10660 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ตอนที่ผมไปติดราวหลังคา มันจะต้องถอดฝ้าเพดานออก แล้วจะเห็นช่องแอร์หลัง ผมใช้แผ่นโฟมหนาประมาณหนึ่งเซ็นต์ปิดช่องแอร์เอาไว้ครับ แต่ครั้งที่แล้วมีเสียงบ่นจากผู้โดยสารแถวสามว่าร้อน ผมเลยแง้มตัวปิดไว้นิดหน่อยพอให้อากาศได้ออกมาบ้าง วิธีทำไม่ยากเลยครับ เพียงแต่ยุ่งยากตอนรื้อฝ้าครับผม  :L2736:
แต่อย่าลืมบอกคนทางบ้านด้วยนะครับ ว่าอุดช่องแอร์ไว้
เดี๋ยวจะมีคนเอาปากกาไปจิ้มที่ปิดช่องแอร์   :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
 :L2734: ต้องลอง

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
โอ้.. น่าสนใจมากครับ
ทำลิ้นปิดเปิดแอร์ตอน 3 ได้ด้วยหรือครับ
หาเวลาไปมีตติ้งอีกรอบแน่ๆ ครับ
JayNoppadol