ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพมาฝาก ระยอง-สวนผึ้ง ปันน้ำใจให้น้อง กับทีมงาน R.A.T Rayong Adventure Team  (อ่าน 8676 ครั้ง)

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
พอดีมีโอกาสได้ไปทำบุญบริจาคของ ปันน้ำใจให้น้อง  ระยอง-สวนผึ้ง   กับทีมงาน R.A.T Rayong Adventure Team เลยเก็บภาพบรรยากาศบางส่วนมาฝากกันครับ
งานนี้ไม่ได้เอาน้องปาไปนะครับ พอดีเน้นรถกระบะไว้ขนของ แล้วก็ 4X4 ไว้ไปแบบลุยๆก็เลยไม่ได้เอาน้องปาไป งานนี้ไม่จำกัดรุ่น จำกัดค่ายครับ ไปกันด้วยใจล้วนๆ :L2901:

รวมตัวเตรียมออกเดินทาง

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
แอบมาปาดหน้าพี่แพะ....ปูเสื่อรอชมครับ  :L2747: :L2747: :L2747:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

ภาพบรรยากาศระหว่างเดินทางครับไปกันเรื่อยๆคุยวอประสานงานกันแซวกันหนุกหนานเลยอาจจะไปช้าสักหน่อย

• Pa Mania
  • *

เริ่มเดินทางจากระยองสายๆวันที่ 29 มิ.ย กว่าจะรวมตัวกันครบเสียเวลาไปบ้างพอสมควร บางท่านเกิดเหตุขัดข้อง ลูกป่วยบ้าง แอร์ไม่เย็นบ้าง เข้าเกียร์ไม่ได้บ้าง ไม่เป็นไรเราไม่รีบ ด้วยจิตกุศลทำให้ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดี วันแรกเราไปพักที่โฮมสเตย์(ชื่ออะไรผมก็จำไม่ได้ไม่ได้ถ่ายรูปป้ายมาซะด้วย)แต่บรรยากาศใช้ได้เลยครับมีห้องพัก4ห้องแล้วก็จุดกางเตนท์ริมน้ำ บรรยากาศดีมาก เหมาะแก่การพักผ่อนเล่นน้ำ แต่พอดีวันนั้นมาถึงเย็นไปหน่อยเลยยังไม่ได้เล่นน้ำเพราะต้องเตรียมการกางเตนท์เตรียมงานแค้มป์ปิ้งกางคืนเลยต้องไว้เล่นวันต่อไป

• Pa Mania
  • *

ผ่านพ้นไปหนึ่งวัน วันต่อมาก็เริ่มออกเดินทางไปปฎิบัติภาระกิจบริจาคของให้น้องๆกันครับ พอดีจุดที่ไปไม่ไกลกับที่พักมากก็เลยวางแผนไว้ว่าจะไปบริจาคของแล้วก็กลับมากินข้าวเที่ยงแล้วก็เล่นน้ำกัน ระหว่างทางก็มีแวะทำบุญบริจาคของให้กับสำนักสงฆ์ทีทรุดโทรมด้วย

• Pa Mania
  • *
ยง
จุดแรกที่ไปเป็นหมู่บ้านกระเหรี่ยง ตอนแรกเป้าหมายทริปนี้คือบริจาคของที่นี่ที่เดียวแต่ด้วยจำนวนของที่ได้รับบริจาคมามีจำนวนค่อนข้างมาก เลยคิดว่าน่าจะกระจายของไปยังจุดอื่นให้ทั่วถึงน่าจะเป็นประโยชน์มากกว่ากองไว้ที่นี่ที่เดียว เลยให้เจ้าของโฮมสเตย์ช่วยประสานงานไปตามจุดบ้านพักเด็กเล็กภายในพื้นที่ เพื่อนำของไปบริจาคกันต่อไปอีก

• Pa Mania
  • *

อันนี้ไปบริจาคต่อจุดที่สองที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กครับน่าเสียดายที่เป็นวันหยุดเลยไม่ได้มีเด็กมารอรับของ แต่ไม่เป็นไร มาบริจาคของไว้ แล้วให้ผู้ดูแลจัดสรรแบ่งปันกันต่อไป

• Pa Mania
  • *

ของยังไม่หมดเริ่มเดินทางต่อไปจุดที่สามกันต่อเลย ภาพบรรยากาศระหว่างเดินทางครับ บรรยากาศดี อิ่มบุญกันเลยทีเดียว

• Pa Mania
  • *

บรรยากาศจุดสุดท้ายที่มาบริจาคครับ ระหว่างทางเจอเด็ก เจอชาวบ้านก็แจกขนม เสื้อผ้ากันไปด้วยเลยตลอดทาง

• Pa Mania
  • *

บริจาคของกันหมดแล้วก็ถึงเวลาพักผ่อนของทีมงาน เริ่งเดินทางไปยังจุดพักจุดใหม่กันต่อไปที่ห้วยคอกหมู ไปถึงก็บริจาคสิ่งของให้กับเจ้าหน้าที่ ที่ปฎิบัติงานอยู่แบบเหงาๆซึ่งอาจจะโดนมองข้ามถึงความเป็นอยู่บนพื้นที่นี้

• Pa Mania
  • *
 :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:

แจ่มมากครับพี่แพะ....บรรยากาศดีมากๆ....อนุโมทนาบุญด้วยครับ.....สงสัยต้องเอาไว้ลอกการบ้านบ้างแล้วครับ  :L4384: :L4384: :L4384:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

ภาพบรรยากาศบนห้วยคอกหมูแบบรวมๆครับบรรยากาศดีมาก มองเห็นวิวฝั่งพม่า อากาศเย็นสบาย สดชื่นใจจริงๆ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ภาพบรรยากาศระหว่างเดินทางครับไปกันเรื่อยๆคุยวอประสานงานกันแซวกันหนุกหนานเลยอาจจะไปช้าสักหน่อย
:L2900:มากครับพี่แพะ เป็นทริปที่อยากไปมาก ที่ห้วยคอกหมู
ว่าแต่ว่า...ไอ้สองขวดข้างบนนั้นน้ำยา Coollant เหรอ

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

:L2900:มากครับพี่แพะ เป็นทริปที่อยากไปมาก ที่ห้วยคอกหมู
ว่าแต่ว่า...ไอ้สองขวดข้างบนนั้นน้ำยา Coollant เหรอ
เรื่องแบบนี้ตาไวนะพี่อ้วน :L2754:  :L2754:

• Pa Mania
  • *

ขากลับก็แวะเที่ยวฟาร์มแกะกันนิดหน่อยก่อนเดินทางกลับบ้าน โดยรวมทริปนี้ค่อนข้างโชคดีที่ไม่เจอฝนและอุปสรรคต่างๆระหว่างเดินทำให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีอิ่มบุญกันไปทั่วหน้า

ยังไงขอจบภาพความประทับใจสำหรับทริปการเดินทางระยอง-สวนผึ้ง ปันน้ำใจให้น้อง กับทีมงาน R.A.T Rayong Adventure Team ไว้เพียงเท่านี้ครับไว้โอกาสหน้าถ้ามีกิจกรรมดีๆต่อไปจะนำภาพความประทับใจมาให้ชมกันต่อไปครับ  :L2894: :L2901: :sd23:

• Pa Mania
  • *

เรื่องแบบนี้ตาไวนะพี่อ้วน :L2754:  :L2754:

พอดีมีโรคประจำตัวเลยต้องพกยาติดตัวไว้ตลอดครับพี่ไม่งั้นมีชัก5555555  :sd06:

ปล.เส้นทางนี้ค่อนข้างอันตรายนะครับทั้งเสือทั้งสิงห์กระโดดเข้ารถกันตลอดทาง 555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กรกฎาคม 2013, 22:32:09 โดย แพะ@ระยอง »

• Pa Mania
  • *

พอดีมีโรคประจำตัวเลยต้องพกยาติดตัวไว้ตลอดครับพี่ไม่งั้นมีชัก5555555  :sd06:

ปล.เส้นทางนี้ค่อนข้างอันตรายนะครับทั้งเสือทั้งสิงห์กระโดดเข้ารถกันตลอดทาง 555555

จริงด้วย....เพิ่งสังเกตุว่าพี่แพะเลี้ยงทั้งเสือทั้งสิงห์ไว้ในถ้ำเดียวกันเลย  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
 :L2900: มากๆเลยครับ ทั้งได้เที่ยวทั้งได้บุญกุศล

บริเวณนั้นยังมีที่ที่น่าสนใจเยอะเลยครับที่ผมยังไม่เคยไป คงจะต้องเตรียมตัวไว้อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ  :sd23:

สวนผึ้ง
http://www.atsiam.com/articles/article_detail.asp?AR_ID=48&LANG=th

ห้วยคอกหมู
http://www.chillpainai.com/travel/203/

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
:L2900: มากๆเลยครับ ทั้งได้เที่ยวทั้งได้บุญกุศล

บริเวณนั้นยังมีที่ที่น่าสนใจเยอะเลยครับที่ผมยังไม่เคยไป คงจะต้องเตรียมตัวไว้อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ  :sd23:

สวนผึ้ง
http://www.atsiam.com/articles/article_detail.asp?AR_ID=48&LANG=th

ห้วยคอกหมู
http://www.chillpainai.com/travel/203/

เตรียมเผื่อปามาเนียด้วยสิพี่ตู่  :L2759:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอบคุณพี่แพะที่เก็บภาพงามๆจากทริปดีๆมีความหมายมาฝาก โอกาสหน้าชวนปามาเนียด้วยนะครับ เชื่อว่ามีพี่ๆสนใจไม่น้อยแน่  :L4384: :L2734: :L2758:

ออฟไลน์ บุ๊ง BunG&NamchA

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
น่าไปมากครับแต่ปาขับสองไปไหวมั้ยครับนั่น

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
น่าไปมากๆ ครับ ขอบคุณพี่แพะที่นำเสนอสิ่งดีๆ ให้ครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
 :L2900: ทั้งบรรยากาศ  :L2900: แห่งการให้ น่าไปมากๆ ครับ

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:

สวดยอดดด อยากไป ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :L4384: :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ขอบคุณคับพี่แพะ บรรยากาศมันช่าง...เนอะๆๆ  :L2900:  :L2900:  :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณคับพี่แพะ บรรยากาศมันช่าง...เนอะๆๆ  :L2900:  :L2900:  :L2900:
:L4365: :L4365: :L4365: :L2905: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอบคุณพี่แพะครับ :sd23: บรรยากาศหน้าเที่ยวมาก :L4398:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html