ผู้เขียน หัวข้อ: ควรจัดอะไรก่อนกันระหว่าง สปริง Do กับ โช๊ค EMU ค๊าบบบบ  (อ่าน 20636 ครั้ง)

ออฟไลน์ โตส

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณมากคับ   :L2736:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
แนะนำพี่บอยครับ emu full set ครับ ผมคิดผิดที่เป็น emu+do :sd21: :sd21:ลองเดินเล่นในบ้านเยอะๆครับพี่ๆลงคำตอบไว้แล้ว :L2736:
สอบถามพี่เอริท์ ทำไมถึงเปลี่ยนละคับ ฟิวลิ่งไม่ดีหรอคับ พอดีผมสนใจ set 4 อยู่พอดีเลย ผมก็ลูกเล็กเหมือนกันกล้ว set 5 แล้วจะกระด้างไปอ่ะคับ

ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมแบบนี้นะครับ ถ้าปกติพี่โตสเป็นคนขับรถเร็วถึงเร็วมากและต้องการเฟิร์มผมคิดว่าโช็คแข็งหน่อยจะช่วยได้มากเวลาเข้าโค้งและเจอถนนไม่เรียบแต่แน่นอนว่าขับในเมืองมันจะออกกระด้างไปบ้างตามประสาโช็คที่พวกเรานิยมใช้กันทั่วไป แต่ถ้าพี่มีลูกเล็กต้องการความนุ่มนวลเวลาขับขี่ในความเร็วต่ำก็ต้องทำใจยอมเสียสละความรู้สึกแน่นหนึบในความเร็วสูงไป

สรุปง่ายๆว่าพี่ต้องเลือกว่าอยากได้แบบไหนมากกว่ากัน แต่ถ้าพี่อยากได้ครอบคลุมทุกย่านความเร็วและไม่มีปัญหาเรื่องงบประมาณผมแนะนำใช้โช็คแบบปรับไฟฟ้าไปเลยครับสะดวกดี ขับในเมืองปรับนุ่ม ขับทางไกลปรับแข็งหน่อย รับได้ทุกสถานการณ์ครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

:L2904: :L2901: :L2901: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ดีทุกอย่างละครับพี่บอยแต่ส่วนตัวผมขับรถค่อนข้างเร็วมันยังตอบโจทย์ได้ไม่ดีพอครับ

:L4365: อูยส์สสสส... ขับหยั่งงี้ แล้วเต่าดำจะตามทันปะเนี่ย... ไอ้หยา....  :L2901:  :L2901:  :L2901:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
แนะนำพี่บอยครับ emu full set ครับ ผมคิดผิดที่เป็น emu+do :sd21: :sd21:ลองเดินเล่นในบ้านเยอะๆครับพี่ๆลงคำตอบไว้แล้ว :L2736:
สอบถามพี่เอริท์ ทำไมถึงเปลี่ยนละคับ ฟิวลิ่งไม่ดีหรอคับ พอดีผมสนใจ set 4 อยู่พอดีเลย ผมก็ลูกเล็กเหมือนกันกล้ว set 5 แล้วจะกระด้างไปอ่ะคับ
ดีทุกอย่างละครับพี่บอยแต่ส่วนตัวผมขับรถค่อนข้างเร็วมันยังตอบโจทย์ได้ไม่ดีพอครับ
ก็ขับซะแบบเนี้ยมันถึงหลุดขบวน :L2905: :sd42: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
ก็ขับซะแบบเนี้ยมันถึงหลุดขบวน :L2905: :sd42: :L2901: :L2901:
มันอยู่ที่ผู้นำอ่ะป่าวผมถือคติเดินตามผู้ใหญ่ครับ :L2904:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,392.0.html
ลองอ่านก่อนครับ ส่วนพี่เอริท์คิดว่า คงได้ลองนั่งรถพี่ๆที่เล่นset5แล้วจึงถึงบางอ้อ ว่า ทำไม ตรู ไม่ จัด ตั้งแต่วันนั้น เสียเงิน2รอบแน่ๆ :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่ได้ลองนั้งอย่างเดียวนะครับ พี่เอริท์ลองขับด้วยนะครับ รถใครบ้างหว่า :L2901:

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคันครับที่ต้องเปลี่ยนสปริง 2 รอบ ต้องมาจบที่ set 5  เก็บข้อมูลแล้วลองหาเวลามามิตติ้งกับเราครับจะได้ลองขับดูครับ :L4398:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,392.0.html
ลองอ่านก่อนครับ ส่วนพี่เอริท์คิดว่า คงได้ลองนั่งรถพี่ๆที่เล่นset5แล้วจึงถึงบางอ้อ ว่า ทำไม ตรู ไม่ จัด ตั้งแต่วันนั้น เสียเงิน2รอบแน่ๆ :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่ได้ลองนั้งอย่างเดียวนะครับ พี่เอริท์ลองขับด้วยนะครับ รถใครบ้างหว่า :L2901:

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคันครับที่ต้องเปลี่ยนสปริง 2 รอบ ต้องมาจบที่ set 5  เก็บข้อมูลแล้วลองหาเวลามามิตติ้งกับเราครับจะได้ลองขับดูครับ :L4398:
นี่แหละคนนี้เลยตัวการ รถพี่นะ+รถพี่กอบ ได้นั่งเลยรู้สึกนิดหน่อยแต่ได้มาลองขับรถพี่ลีโจนี่ตอบได้เลย มันใช่อ่ะ :L2897:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
emu full set ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ :sd24:

พี่โต
จากประสบการณ์ตรงครับ
set 5  -  โช๊ค 23000-25000  + สปริง 14000-16000
รายละเอียด คงต้องถามที่หน้าร้านครับ
แล้วแต่โปร

ผมไปแหกตอนวัน 189 Meeting เลยได้ราคา ปามาเนียครับ :L2736:

ลองดูช่วงเดือนหน้า Meeting จานโหลครับ

คิดว่าพี่นะ คงจะจัดราคา ปามาเนียให้ :L2759:
ถ้ามีโต จะมาเป็น แกงค์ นกเหลืองกันครับ
 :L2739:
ตัวสปอร์ตเลยใช่ไหมครับพี่เอ็กซ์
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
emu full set ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ :sd24:

พี่โต
set 5  -  โช๊ค 23000-25000  + สปริง 14000-16000
รายละเอียด คงต้องถามที่หน้าร้านครับ
แล้วแต่โปร

ผมไปแหกตอนวัน 189 Meeting เลยได้ราคา ปามาเนียครับ :L2736:

ลองดูช่วงเดือนหน้า Meeting จานโหลครับ

คิดว่าพี่นะ คงจะจัดราคา ปามาเนียให้ :L2759:
ถ้ามีโต จะมาเป็น แกงค์ นกเหลืองกันครับ
ตัวสปอร์ตเลยใช่ไหมครับพี่เอ็กซ์
พี่โต อ่านตรงนี้ก่อนครับ ก่อนที่จะตัดสินใจ :L6415:
1.http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1342.200.html
2.ลองนั่งรถพี่ๆน้องๆสมาชิก เพื่อรับรู้ความNEEDหรือ WANT ของพี่โต
3.ถ้าข้อ2หายังไม่ได้ รอ ทริปเสียงดังครั้งที่2 COMMING SOON
 :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *

พี่โต
แล้วแต่โปร

พี่โต อ่านตรงนี้ก่อนครับ ก่อนที่จะตัดสินใจ :L6415:
1.http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1342.200.html
2.ลองนั่งรถพี่ๆน้องๆสมาชิก เพื่อรับรู้ความNEEDหรือ WANT ของพี่โต
3.ถ้าข้อ2หายังไม่ได้ รอ ทริปเสียงดังครั้งที่2 COMMING SOON
รับทราบครับพี่ต๋อง  แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาไปเข้าแก๊งด้วยเลยครับ  งานรัดตัว  เลยไม่มีโอกาสได้ทดสอบความหนึบของพี่ๆ นกเหลืองเลย
อ่านดูโปรโมชั่นของพี่เอแล้วก็น่าสนครับ  แต่ยังไม่ได้โทรไปคุยกับพี่เอเลย
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านนะครับสำหรับข้อมูลในส่วนที่ผมถามไปผมได้สิ่ง
ที่คิดว่าต้องทำหลังจากได้คำตอบในกรทู้นี้แล้วครับสัปดาห์หน้าจะไป
ค่ายหนองมล ใช้โปรดูครับ :L6415:
ผมถามข้อมูลในบ้านหลังนี้และรู้สึกดีนะครับได้คำตอบที่ชัดเจนดี
คราวหน้ามีมิ้ทติ้งผมว่าจะลองไปพบปะพี่บ้างครับ
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านนะครับสำหรับข้อมูลในส่วนที่ผมถามไปผมได้สิ่ง
ที่คิดว่าต้องทำหลังจากได้คำตอบในกรทู้นี้แล้วครับสัปดาห์หน้าจะไป
ค่ายหนองมล ใช้โปรดูครับ :L6415:
ผมถามข้อมูลในบ้านหลังนี้และรู้สึกดีนะครับได้คำตอบที่ชัดเจนดี
คราวหน้ามีมิ้ทติ้งผมว่าจะลองไปพบปะพี่บ้างครับ

พี่บอย
ที่หนองมน...เจ้าของพื้นที่ร่ายมนต์เก่งพอๆกับพ่อมดรัชดาน่ะครับ... :L6419:...คำแนะนำนะครับ....ถ้าตอนนี้ตัดสินใจว่าจะทำบางส่วน...จงตั้งสติก่อนไปหนองมน...แล้วเอาเอียปลั๊กใส่ไว้ให้แน่น....
ถ้าสติหรือเอียปลั๊กหลุด (อย่างใดอย่างหนึ่ง)...รับรองเสร็จพี่เอ..แน่นอน.... :L2905: ที่เหลือคือแผน 2...ต้องเตียมตังส์หรือบัตรฯ ให้ครบจำนวนเต็ม.....

ผมแค่ไปขับผ่านๆ ยังโดนครบเซ็ตเลยครับ........ คำแนะนำท้ายสุด....มาร่วมเป็นสาวก....นกเหลือง full set ...เหมือนพวกเรา..แล้วพี่บอยจะอยากขึ้นควบมันไปทุกเส้นทาง.....

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่บอย
ที่หนองมน...เจ้าของพื้นที่ร่ายมนต์เก่งพอๆกับพ่อมดรัชดาน่ะครับ... :L6419:...คำแนะนำนะครับ....ถ้าตอนนี้ตัดสินใจว่าจะทำบางส่วน...จงตั้งสติก่อนไปหนองมน...แล้วเอาเอียปลั๊กใส่ไว้ให้แน่น....
ถ้าสติหรือเอียปลั๊กหลุด (อย่างใดอย่างหนึ่ง)...รับรองเสร็จพี่เอ..แน่นอน.... :L2905: ที่เหลือคือแผน 2...ต้องเตียมตังส์หรือบัตรฯ ให้ครบจำนวนเต็ม.....

ผมแค่ไปขับผ่านๆ ยังโดนครบเซ็ตเลยครับ........ คำแนะนำท้ายสุด....มาร่วมเป็นสาวก....นกเหลือง full set ...เหมือนพวกเรา..แล้วพี่บอยจะอยากขึ้นควบมันไปทุกเส้นทาง.....

ผมฟังแล้วเสียวแทนพี่บอยเลยครับ :L4391: :L4391: :L4391:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
พี่บอย

ผมฟังแล้วเสียวแทนพี่บอยเลยครับ :L4391: :L4391: :L4391:

ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นคับพี่บอย
ขึ้นอยู่กับพี่บอยคับว่าอยากได้แค่ไหน
แต่ถ้าถามพี่เอให้แนะนำละก็

คำตอบก็เหมือนพี่ทูตบอกคับ
คือ Full Set เพราะเราต้องการให้สมากชิก ได้ในสิ่งที่ดีคับ
แต่ถ้าติดเรื่องงบประมาณก็ตามstep ที่พี่นะแจ้งไว้ในอีกกระทู้คับ

• Pa Mania
  • *
ได้ของถูกใจพร้อมแหกนิดหน่อยผมว่าโอเคนะครับ ดีกว่าโช็คเทพน้ำมันเยิ้มมากมาย :L2901:

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6

พี่บอย

คำบอกเล่าของพี่ ทูต นี่ทำผมหวาดเสียวล่ะสิครับ แต่ยังไงต้องลองครับ เพราะที่ผมตั้งใจทำช่วงล่างคราวนี้ก็เพราะมีอยู่วันผมขับรถบนทางยกระดับวิภาวดีจากดอนเมืองขาเข้าความเร็วประมาณ 130 เห็นจะได้มีเหตุต้องให้เปลี่ยนเลนกระทันหันรถเกิดอาการแกร่งตัวอย่างมากจนผมคิดว่าจะไปเสียแล้วมากับครอบครับด้วย.จึงอยากจะหาอะไรที่ปลอดภัยใส่ตัวด้วย (ผมว่าเหตุการณ์ที่ผมเจอน่าจะเสียวกว่าการไปร้านหนองมลนะครับ 555)
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
พี่เอริท์ จะขยับเสต็ปเเล้วหรอพี่ ไวดีเเท้ :L2901: :L2901:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

เข้ามาแสดงความยินดีล่วงหน้ากับพี่บอยที่จะเข้ามาเป็นสมาชิกนกเหลือง  :L6419: :L6419: :L6415: :L6415:

:L2754: :L2754: :L2754: