ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 22410 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 09:14:02 »
 :L2900:ครับพี่ทูต :L2734:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 10:02:42 »
มากระแทก  :L6428: ให้พี่ทูต อีกคน  :L2900: ครับ
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 11:49:34 »
สืบเนื่องมาจากได้ติดกล่องคันเร่ง+สูตรผีบอก โดยพี่ทูตแล้ว..วันรุ่งขึ้น มุดไปดูโช้ค..อั่ยยะ..มันมาอีกแล้ว เลยจัดแจงว่าจะไปเครมที่ 0 พัทยาเหนือ..แต่เปลื่ยนจากstep6 ไป c ...ขอบอกว่า.. :L2900: ประทับใจมากๆ ..กะลังมีความสุขจากฟิลลิ่งที่ได้รับ..แต่แล้วไอ้ 0 บ้ามันทำลายความสุขไปชั่วขณะ..หลังจากที่มันบอกว่า..เป็นคราบ จารบี..เถียงกับหัวหน้าช่างอยู่สักพัก..มันยืนยันว่าเครมไม่ได้ ต้องรอ ให้ เละกว่านี้..เลยขับออกมาโดยทิ้งความรู้สึกแย่ๆไว้ที่ 0...ออกมาเพลิดเพลินกับ step c ต่อ..เลยอยากสอบถามพี่ๆว่า step c ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษไหมครับ..นอกจากระดับน้ำมัน.. :L4386:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:34:52 »
สืบเนื่องมาจากได้ติดกล่องคันเร่ง+สูตรผีบอก โดยพี่ทูตแล้ว..วันรุ่งขึ้น มุดไปดูโช้ค..อั่ยยะ..มันมาอีกแล้ว เลยจัดแจงว่าจะไปเครมที่ 0 พัทยาเหนือ..แต่เปลื่ยนจากstep6 ไป c ...ขอบอกว่า.. :L2900: ประทับใจมากๆ ..กะลังมีความสุขจากฟิลลิ่งที่ได้รับ..แต่แล้วไอ้ 0 บ้ามันทำลายความสุขไปชั่วขณะ..หลังจากที่มันบอกว่า..เป็นคราบ จารบี..เถียงกับหัวหน้าช่างอยู่สักพัก..มันยืนยันว่าเครมไม่ได้ ต้องรอ ให้ เละกว่านี้..เลยขับออกมาโดยทิ้งความรู้สึกแย่ๆไว้ที่ 0...ออกมาเพลิดเพลินกับ step c ต่อ..เลยอยากสอบถามพี่ๆว่า step c ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษไหมครับ..นอกจากระดับน้ำมัน.. :L4386:

ระวังกระเป๋าตังค์ครับพี่ต้น เพราะ mode C นี่มันเข้ากันสุดๆเลยครับกับกระเพรานกเหลือง set5 ครับ ถ้าพี่ต้นได้ลองซักทีละก็ ระวัง :L6415: คร้าาาาาบ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:42:53 »
มาช่วย ระวัง แหก อย่างที่ พี่ตูมตามบอก มันเข้ากันดีจริง โหมด c  นกเหลือง :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 12:56:59 »
เมื่อก่อนโหมด A กะโช้คเดิมๆ เวลาเปลี่ยนเลน ในความเร็วประมาณ 130 รู้สึกว่าท้ายสะบัด
ตอนนี้ใช้โหมด B กับ Set 5 (เพิ่งเปลี่ยนหนองมน ล่าสุด) ทดลองความเร็วเท่าเดิม ขับขี่เปลี่ยนเลนลักษณะเดิม ขอบอก

หนึบดีแท้

ไม่ได้เชียร์สุ่มสี่ สุ่มแปดนะคับ พี่ต้นลองรถพวกเราที่ลง Set 5 ดูก่อนก็ได้ รับรองว่าผมพูดจริงๆ
ที่ชอบโหมด B เพราะส่วนตัวรู้สึกว่ากลมกลืนกับเต่าดำมากที่สุดคับ เคยลอง C แล้ว รู้สึกว่าแรงส์สงงงงเกิน  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 13:16:33 »
มายืนยันข้อมูลเดียวกับพี่ ๆ ครับ นกเหลืองหนึบหนับ ๆ พร้อมกล่องคันเร่ง ส่วนตัวผมก็เบื่อการเคลมจากศูนย์เลยจัดนกเหลืองเมื่อ มิตติ้งที่หนองมน ที่ผ่านมา นี่ก็กำลังชั่งใจจะขยับสเต็ปสู่กล่องปิ่นโต +    :L2904:ดีรึปล่าว

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 14:03:48 »
น้ำมัน ลงพรวดๆๆๆ ถ้าเพลินเกินไป   ลองดูได้ครับ 
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 14:06:47 »
ตอนนั้นพี่ทูตตั้งไว้ที่เลข6 ตอนนี้อยู่ที่ C ค๊าบบ...set 5 ได้ลงประจำการแน่ครับ..รอเวลาที่เหมาะสม..ขอเดินตาม :L6415:อยู่ห่างๆคร๊าบบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 14:19:47 »
อันนี้ สมาชิกบ้านโน้น มีน้ำใจ ส่งมาให้ฟรีๆ2แผ่นครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 15:21:31 »
น้ำมัน ลงพรวดๆๆๆ ถ้าเพลินเกินไป   ลองดูได้ครับ 
:L2734: :L2734: :L2734: เพลินๆๆๆ
อันนี้ สมาชิกบ้านโน้น มีน้ำใจ ส่งมาให้ฟรีๆ2แผ่นครับ
รูปนี้ลงผิดหรือเปล่าครับพี่ต้น ถ้าถูกก็ขออภัย :L4365:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 15:25:17 »
พี่ต้น
หลังจากแอบจำจากพี่นะ น่าจะ ok มีเครื่องมือพร้อม โทรนัดได้นะครับ 081-8412048 แถวพัทยาเหนือ วันหยุดยาวนี้ พอมีเวลาว่างบ้างครับ...
จัดไปอีกดอก :L6428: พี่สุดหล่อน้ำใจงาม
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 17:13:24 »
:L2734: :L2734: :L2734: เพลินๆๆๆ
รูปนี้ลงผิดหรือเปล่าครับพี่ต้น ถ้าถูกก็ขออภัย :L4365:
ต้องขออภัยพี่ลีโจด้วยครับ ที่รู้สึกไม่ดีกับสติกเกอร์บ้านโน้นน ตอนนี้ผมมี2บ้านครับ..แต่ในท้ายที่สุด..มันคงเหลือบ้านเดียว บ้านที่เราอยู่ แล้วมีความสุข..หวังว่าพี่คงเข้าใจนะครับ..ถ้าไม่เหมาะสม พี่ๆลบได้เลยครับ :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 17:30:33 »
ต้องขออภัยพี่ลีโจด้วยครับ ที่รู้สึกไม่ดีกับสติกเกอร์บ้านโน้นน ตอนนี้ผมมี2บ้านครับ..แต่ในท้ายที่สุด..มันคงเหลือบ้านเดียว บ้านที่เราอยู่ แล้วมีความสุข..หวังว่าพี่คงเข้าใจนะครับ..ถ้าไม่เหมาะสม พี่ๆลบได้เลยครับ :sd23: :sd23: :sd23:
ขออภัยด้วยครับถ้าทำให้ไม่สบายใจเช่นกันครับ (ลบออกพี่ๆคงจะไม่ลบหรอกครับบ้านเราเปิดเผยอยู่แล้ว) ผมก้อไม่ได้อะไรขนานนั้นหรอกครับอยู่ที่ความสะดวกขอพี่ต้น แต่ก้อขอฝากSticker สวยๆของบ้านปามาเนีย ซัก1ตำแหน่งนะครับ :L4399: 

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 17:57:46 »
ผิดพลาดเล็กน้อยไฟเครื่องโชว์เลย...แต่ผมให้ช่างมาติดตั้ง AUTO TURBO TIMER ติดเสร็จ ไฟเครื่องที่โชว์อยู่ก็หายไปเฉยๆ ขับกลับบ้านที่โหมด5 ก็สำผัสได้ถึงความปราดเปรียว...ขอบขอบคุณพี่ทูต..พี่กบ อีกครั้ง ที่มีน้ำใจสละเวลามาทำให้ผมสมหวัง...พี่ทูตรูปหล่อ มีน้ำใจ..ประทับใจครับ
ขอแสดงความยินดีกับพี่ต้นด้วยครับได้แรงสมใจ(ขั้นพื้นฐาน)   และขอขอบคุณพี่ทูตอีกครั้งที่ช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกครับ

สำหรับความผิดผลาดที่เกิดขึ้นนั้นอาจเกิดจากสายกล่องหลวมหรือหลุดตอน start   ก็สามารถใส่ให้แน่นดับเครื่องแล้ว start ใหม่    หรือหากไม่หายรู้สึก code นี้จะแก้ไขด้วยการถอดแบตได้ครับ

มีปัญหาอะไรโทรมาถามได้เลยตามเบอร์เดิม
 :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 18:04:31 »
.ออกมาเพลิดเพลินกับ step c ต่อ..เลยอยากสอบถามพี่ๆว่า step c ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษไหมครับ..นอกจากระดับน้ำมัน.. :L4386:

ความเปลืองอยู่ที่ขา  แต่ละ mode กินเท่ากันถ้าพี่ต้นขับและเพิ่มคันเร่งตามระยะตอบสนองของเครื่องยนต์

แต่พอรถอัตราเร่งช้า  พี่ต้นยิ่งกดใน mode c นั้นจะเป็นระยะค้นเร่งที่สั้นและตอบสนองไว   จึงเหมือนว่ากินมากกว่าเดิม

หากเข้าใจหลักการและบังคับเท้าได้  mode ไหนก็กินเท่าเดิมครับ

**แต่งรถให้แรงกว่าเดิม  อัตราตอบสนองเร็ว  เมื่อรถลอยตัวจะใช้เชื้อเพลิงน้อยกว่าครับเพราะกำลังมาเร็วกว่า(แต่อย่ากดถี่ แค่นั้น)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 18:07:14 »

อ้าวพี่ต้น Sticker บ้านนู๊นเขาแจกฟรีให้มาติดเหรอครับ    พอดี sticker ปามาเนียขายนะครับไม่ได้แจกฟรี 5555555

**หากพี่ต้นซื้อแบบเสียตังค์ของปามาเนียเมื่อไหร่  เอามาถ่ายโชว์บ้างนะครับ     :L2897:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 20:50:48 »
สติ๊กเกอร์บ้านเรา ผมไม่พลาดหรอกครับพี่ๆ นี่ว่าจะจัดแบบ D อยู่นะครับ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 23:58:23 »

ผิดพลาดเล็กน้อยไฟเครื่องโชว์เลย...แต่ผมให้ช่างมาติดตั้ง AUTO TURBO TIMER ติดเสร็จ ไฟเครื่องที่โชว์อยู่ก็หายไปเฉยๆ ขับกลับบ้านที่โหมด5 ก็สำผัสได้ถึงความปราดเปรียว...ขอบขอบคุณพี่ทูต..พี่กบ อีกครั้ง ที่มีน้ำใจสละเวลามาทำให้ผมสมหวัง...พี่ทูตรูปหล่อ มีน้ำใจ..ประทับใจครับ
ขอแสดงความยินดีกับพี่ต้นด้วยครับได้แรงสมใจ(ขั้นพื้นฐาน)   และขอขอบคุณพี่ทูตอีกครั้งที่ช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกครับ

สำหรับความผิดผลาดที่เกิดขึ้นนั้นอาจเกิดจากสายกล่องหลวมหรือหลุดตอน start   ก็สามารถใส่ให้แน่นดับเครื่องแล้ว start ใหม่    หรือหากไม่หายรู้สึก code นี้จะแก้ไขด้วยการถอดแบตได้ครับ

มีปัญหาอะไรโทรมาถามได้เลยตามเบอร์เดิม
 :L2736:

ไม่ได้เกิดจากสายหลวมครับพี่นะ...แต่ผมเสียบสลับสายผิดด้านที่ แจ็คตัวเมีย ยกแผงเลยครับ..ดูโพยในโทรศัพท์พี่ต้นไม่หมด...

ตอนแรกลองเปิดกุญแจป้อนไฟเข้าไป..แต่ไฟแสดงโหมดทำงานไม่ติด..ไม่คิดอะไรมาก..คิดเล็กๆว่างานเข้าแล้วตู...ไหนๆไหนๆแล้ว ขอลุยต่อแล้วกัน ลองสตาร์ทเครื่องดู ปรากฎว่ารูปไฟเอนจิ้นท์อย่างที่เห็นมาพร้อมกับรอบเรื่องยนต์ที่ 1100 rpm ..พี่ต้นสังเกตุว่ามันผิดปรกติ..เลยดับเครื่อง..

ดูโพยใหม่..เทียบโค๊ตสายดู...โอ๊ะ..โอ่ะ เจอแล้ว สลับสายให้ถูกต้อง...ลองเปิดสวิทใหม่..ไฟแสดงโหมดทำงานติด...และแล้วก็สำเร็จ...แต่แถมไฟเอนจิ้นให้พี่ต้นด้วย ...(ฮิ..ฮิ..หาของฝากอื่นไม่ได้ เอาไฟเอ็นจิ้น ไปแทนละกัน...ครับพี่)

แต่สักพักมันหายไปเองหลังจากช่างอื่นติดไทม์เมอร์เสร็จ.....พี่ต้นคงไม่อยากได้ของฝากของผมแน่ๆเลย.

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 00:04:20 »
สติ๊กเกอร์บ้านเรา ผมไม่พลาดหรอกครับพี่ๆ นี่ว่าจะจัดแบบ D อยู่นะครับ
:L6428:ให้พี่ต้นสำหรับสติกเกอร์ปามาเนีย เมพขิงๆ