ผู้เขียน หัวข้อ: ***ถ้าคุณอ่านสเปคเป็น/อ่านสเปคออก คุณจะต้องชอบ ALPINE  (อ่าน 31817 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เพิ่งออกน้องปามา จะติดเครื่องเสียง หาข้อมูลอยู่พอสมควร สุดท้ายตั้งใจจะไปติดที่ร้านพี่โก้ครับ รอวันที่ 25 พ.ค. นี้ว่างบจะผ่านออกมาเท่าไร ฮ่าๆ จะรีบโทรไปปรึกษานะครับ^^ อยากไปเที่ยวชัยนาท

จากวันที่โพสวันนั้น ถึงวันนี้ 2 เดือนพอดี บทจะมีเวลาก็กระทันหัน พรุ่งนี้เจอกันที่ชัยนาทครับพี่โก้  :L4398:

ยินดีด้วยครับ พี่นุก

ช่วยรีวิวด้วยเด้อ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เพิ่งออกน้องปามา จะติดเครื่องเสียง หาข้อมูลอยู่พอสมควร สุดท้ายตั้งใจจะไปติดที่ร้านพี่โก้ครับ รอวันที่ 25 พ.ค. นี้ว่างบจะผ่านออกมาเท่าไร ฮ่าๆ จะรีบโทรไปปรึกษานะครับ^^ อยากไปเที่ยวชัยนาท

จากวันที่โพสวันนั้น ถึงวันนี้ 2 เดือนพอดี บทจะมีเวลาก็กระทันหัน พรุ่งนี้เจอกันที่ชัยนาทครับพี่โก้  :L4398:

ขอบคุณครับพี่Pat รับรถแล้วจะมารีวิวนะครับ ปล. ขากลับนั่งรถเมล์ ป.1 กลับทรมานมว๊ากๆๆ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

ขอบคุณครับพี่Pat รับรถแล้วจะมารีวิวนะครับ ปล. ขากลับนั่งรถเมล์ ป.1 กลับทรมานมว๊ากๆๆ

555 เพื่อสิ่งที่ดีกว่า ตามใจเราปรารถนาครับพี่นุก :sd42: :sd42: :sd42:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :L4365:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
 :L2901: :L2901:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

• Pa Mania
  • *
อ้างจาก: นุก (ปทุมธานี) link=topic=1222.msg39868 :L2901: :L2901: :L2901:#msg39868 date=1374503888

ตามไปด้วยคน :L2901:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
อ้างจาก: นุก (ปทุมธานี) link=topic=1222.msg39868 :L2901: :L2901: :L2901:#msg39868 date=1374503888

ตามไปด้วยคน :L2901:

ยินดีด้วยครับผม  :L2734:

• Pa Mania
  • *
วันไหนว่างนัดมิตติ้งกันหน่อยดีไหมครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36

ถ้ามีงานมิตติ้งเครื่องเสียง
ผมจะพิสูจน์ให้ดู ให้ฟังว่า ALPINE เสียงดีกว่า PIONEER มากครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
รอชมครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: ***ถ้าคุณอ่านสเปคเป็น/อ่านสเปคออก คุณจะต้องชอบ ALPINE
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 22:55:13 »

พิสูจน์แล้วครับว่า ถ้าอ่านสเปคออก ถ้าอ่านสเปคเป็น คุณๆท่านๆจะชอบ ALPINE
แต่ถ้าอ่านสเปคไม่เป็น บางท่านอาจจะใช้คำว่าทนใช้ อึดอัด

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: ***ถ้าคุณอ่านสเปคเป็น/อ่านสเปคออก คุณจะต้องชอบ ALPINE
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 23:28:36 »

จัดเลยครับพี่.  อยากฟังจัง.   ไม่รู้ว่าหูตะกั่วผมจะฟังออกหรือเปล่า.  แต่ที่เจอมาฟร้อน อนาล้อกรุ่นเก่าๆๆที่ไม่ใช้ทั้งสองยี่ห้อที่กล่าวมานี้. เสียงดีมากๆๆหนิครับพี่โกโก้.

ข้อความที่อาจก่อให้เกิดความขัดแย้ง ความเข้าใจผิด ลดๆลงหน่อยนะพี่เจี๊ยบ

พี่โก้มี meeting เป็นประจำครับ รวมถึงมาร่วม meeting กับบ้านปามาเนียเราบ้างบางครั้ง มาให้ข้อมูลต่างๆตามความเห็นของพี่โก้ ผมเองไม่ใช่ลูกค้าก็ยังไปนั่งฟัง รับรู้ข้อมูล มุมมองของพี่โก้ จะเชื่อหรือไม่เชื่อคืออีกเรื่อง หากพี่เจี๊ยบติดตามข่าวสารไปเรื่อยๆก็จะได้มีโอกาสครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ เจี๊ยบ-944

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ความหล่อไม่รับประกัน. ความมันส์พี่การันตีครับ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 23:41:14 »
ผมก้อเจอพี่โกโก้มาแร้วครับพี่ตูมตาม.  เห็นพี่โกโก้จะจัดผมเลยอยากฟังครับเท่านั้นเอง.  ตามประสาคนเล่นเครื่องเสียงครับ. ไม่มีอะไรอะครับ

อะไรดีกว่าอะไรอะครับ. ในความคิดผมนะครับพี่ตูมตาม

รถผม. ผมฟังประจำ. ผมจ่ายตัง. สไตล์การฟังของผมแบบนี้.   ผมเลยทำออกมาแบบนี้ใช้ตัวนี้

แต่มีของคนอื่นให้มานั่งฟังกัน. ผมก้อไปนั่งฟังกัน. ได้เอาอะไรมาคิดมาปรับปรุงกันครับ.  ไม่ได้มีอะไรหนิครับ

พี่อ่านเจตนาผมหน่อยครับ.  ถ้าผมอยากให้เข้าใจผิดกัน. ผมพิมพ์อะไรลงไปแร้วครับ.   นี่พี่โกโก้พี่เขามีเจตนาดีอยากให้มานั่งฟังกันครับ

รถ2คันสิสเต็มเหมือนกัน. ต่างกันแค่ฟร้อน.  ผมก้ออยากฟังครับ.  ว่า. เออคันนี้ติดฟร้อนตัวนี้ได้แบบนี้.   อีกคันติดตัวนี้ได้แบบนี้

ผมว่าก้อดีนะครับผู้บริโภคได้ประโน์ด้วยครับ.   จัดวันไหนบอกด้วยครับจะได้ไปนั่งฟังกันครับ.  คนไม่รู้ได้ประโยชน์แน่ๆๆครับ
ใครจะไปรู้ครับวันหน้าผมอาจซื้อปาเจโร่มา. แร้วกำลังหาชุดเครื่องเสียงลงก้อได้.   

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 23:46:57 »
ผมก้อเจอพี่โกโก้มาแร้วครับพี่ตูมตาม.  เห็นพี่โกโก้จะจัดผมเลยอยากฟังครับเท่านั้นเอง.  ตามประสาคนเล่นเครื่องเสียงครับ. ไม่มีอะไรอะครับ

อะไรดีกว่าอะไรอะครับ. ในความคิดผมนะครับพี่ตูมตาม

รถผม. ผมฟังประจำ. ผมจ่ายตัง. สไตล์การฟังของผมแบบนี้.   ผมเลยทำออกมาแบบนี้ใช้ตัวนี้

แต่มีของคนอื่นให้มานั่งฟังกัน. ผมก้อไปนั่งฟังกัน. ได้เอาอะไรมาคิดมาปรับปรุงกันครับ.  ไม่ได้มีอะไรหนิครับ

พี่อ่านเจตนาผมหน่อยครับ.  ถ้าผมอยากให้เข้าใจผิดกัน. ผมพิมพ์อะไรลงไปแร้วครับ.   นี่พี่โกโก้พี่เขามีเจตนาดีอยากให้มานั่งฟังกันครับ

รถ2คันสิสเต็มเหมือนกัน. ต่างกันแค่ฟร้อน.  ผมก้ออยากฟังครับ.  ว่า. เออคันนี้ติดฟร้อนตัวนี้ได้แบบนี้.   อีกคันติดตัวนี้ได้แบบนี้

ผมว่าก้อดีนะครับผู้บริโภคได้ประโน์ด้วยครับ.   จัดวันไหนบอกด้วยครับจะได้ไปนั่งฟังกันครับ.  คนไม่รู้ได้ประโยชน์แน่ๆๆครับ
ใครจะไปรู้ครับวันหน้าผมอาจซื้อปาเจโร่มา. แร้วกำลังหาชุดเครื่องเสียงลงก้อได้.   

จัดเลยครับพี่.  อยากฟังจัง.   ไม่รู้ว่าหูตะกั่วผมจะฟังออกหรือเปล่า.  แต่ที่เจอมาฟร้อน อนาล้อกรุ่นเก่าๆๆที่ไม่ใช้ทั้งสองยี่ห้อที่กล่าวมานี้. เสียงดีมากๆๆหนิครับพี่โกโก้. 

ผมก็เข้าใจครับว่าพี่เจี๊ยบอยากฟัง ผมแค่บอกว่า คำพูดที่ "อาจ" ก่อให้เกิดความเข้าใจผิด ความขัดแย้ง ลดๆลงบ้างก็จะดี พี่เจี๊ยบลองอ่านดูนะครับ ถ้าข้อความของพี่ข้างบนตัดตัวสีแดงออกไป ความหมายก็คงเดิม ลดความเสี่ยงในการเข้าใจผิดไปได้เยอะ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ ไม่อยากเตือนกันบ่อยๆ   :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
  • ความหล่อไม่รับประกัน. ความมันส์พี่การันตีครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 00:20:40 »
ความหมายผมคงเดิมครับพี่ตูมตาม.   พี่โกโก้. เขาก้อคงทราบครับว่ากลุ่มผมนัดมิตติ้งเครื่องเสียงกันบ่อย. 
คนขัดแย้งกันในบอร์ตยังมานั่งฟังรถคันเดียวกันเลยครบพี่.  ผมไม่ได้โกรษอะไรไม่มีอะคติอะไรลยพี่แต่เห็นบางอย่างแร้วมันไม่ใช่เลยต้องลงหน่อยอะพี่ตามประสาคนเล่นนอะครับ.  ถึงเวลาเรามานั่งฟังกันเหตุผลมันมีอยู่ในตัวโน้ตยู้แร้วครับพี่

ถึงเวลาอย่างที่ผมบอกอะครับพี่. เราฟังแนวไหนทำแนวนั้น.  แต่อะไรดีเราก้อบอก. อะไรไม่ใช่เราก้อแย้ง. 
วันนั้นผมก้อไปฟังรถลูกค้าพี่เขาที่ใช้แอลไพน์.  พวกผมมีพูดเหรอครับว่าไม่ดีแย่.   
มันฟังดีกันทั้งนั้นครบพี่.  แต่นวใครแนวมัน.  แต่ทฤษดี. ว่ามายังไงก้ออย่าให้เพี้ยนไปครับ.  ถูกต้องแร้ว

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 00:41:03 »
ความหมายผมคงเดิมครับพี่ตูมตาม.   พี่โกโก้. เขาก้อคงทราบครับว่ากลุ่มผมนัดมิตติ้งเครื่องเสียงกันบ่อย. 
คนขัดแย้งกันในบอร์ตยังมานั่งฟังรถคันเดียวกันเลยครบพี่.  ผมไม่ได้โกรษอะไรไม่มีอะคติอะไรลยพี่แต่เห็นบางอย่างแร้วมันไม่ใช่เลยต้องลงหน่อยอะพี่ตามประสาคนเล่นนอะครับ.  ถึงเวลาเรามานั่งฟังกันเหตุผลมันมีอยู่ในตัวโน้ตยู้แร้วครับพี่

ถึงเวลาอย่างที่ผมบอกอะครับพี่. เราฟังแนวไหนทำแนวนั้น.  แต่อะไรดีเราก้อบอก. อะไรไม่ใช่เราก้อแย้ง. 
วันนั้นผมก้อไปฟังรถลูกค้าพี่เขาที่ใช้แอลไพน์.  พวกผมมีพูดเหรอครับว่าไม่ดีแย่.   
มันฟังดีกันทั้งนั้นครบพี่.  แต่นวใครแนวมัน.  แต่ทฤษดี. ว่ามายังไงก้ออย่าให้เพี้ยนไปครับ.  ถูกต้องแร้ว

ข้อความเดียวกัน จะเขียนให้คนอ่าน คนรับฟังรู้สึกอย่างไรก็อยู่ที่คนพูดใช้คำพูด เหมือนคำกล่าวที่ว่า คำพูดจะให้เป็นน้ำหวานรินรดใจคนฟังให้หวานชื่นก็ได้ หรือจะให้เป็นใบมีดกรีดลงกลางใจของคนฟังก็ได้เช่นกัน

ในบ้านปามาเนียเรายอมรับทุกความเห็นที่แตกต่าง แต่การแชร์ความคิดเห็นออกมาต้องทำอย่างมีวัฒนธรรมที่ดี แชร์ออกมาเพื่อผลประโยชน์ของผู้อ่าน แชร์ในแง่ของข้อมูล ไม่ใช่แชร์ในแง่ของการเอาชนะคะคาน หรือยั่วยุให้เกิดอารมย์ขุ่นหมอง นำมาซึ่งการปะทะหรือขัดแย้งกัน หรือรุกไล่ให้คนที่ไม่เห็นด้วยมาเห็นด้วยกับตน

ในกระทู้ในบ้านของเรามีอยู่มากมายหลายกระทู้ที่มีการแชร์ความเห็นที่ไม่ตรงกัน ผมเองใช้บริการ QC ชอบในการบริการของ QC แต่ก็ยังแชร์ข้อมูลกับพี่โก้ได้ ไม่เคยเกิดความขัดแย้ง ผมเองชอบสปริงเหลือง พี่นะเชียร์สปริงดำ เราก็แชร์ข้อมูลกันได้โดยไม่ขัดแย้งเช่นกัน

ถ้าพี่เจี๊ยบยังไม่เข้าใจ ขอความกรุณาพักการโพสไว้ แล้วลองไปอ่านเรื่องราวต่างๆของบ้านเราที่มีการพูดคุยกัน ลองดูครับว่าเราแชร์ข้อมูลกันอย่างไร การอยู่ร่วมกันบนความแตกต่าง แต่ไม่แตกแยกนั้นทำอย่างไร ลองศึกษาวัฒนธรรมทางสังคมของพวกเราก่อนจะก้าวเข้ามาในสังคมก็ได้ครับ

:L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 01:15:19 »
ผมก้อไม่ได้อะไรหนิพี่ก้อเหมือนกับสปริงพี่อะ
แต่ผมเป็นเรื่องเครื่องเสียง. 
ร้านนึงบอกดีเลยไม่ต้องรอเบิร์น
อีกร้านนึงบอกต้องรอเิร์นก่อนถึงจะดี.   แค่นั้นเอง.  คล้ายๆๆกันนิครับ. ที่ผมไปอ่านมา :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 01:20:57 »
พี่ครับ. ผมมีข้อความไหนพูดไปยังว่าร้านพี่โกโก้ชัยนาทติดเครื่องเสียงไม่ดี.  มีเหรอครับ

ขนาดQC. มีคดีกะวกผมนะครับ. ตอนแรกยกกันมาถล่มพี่ผมทั้งทีมเลยหาว่ามั่วใส่ร้ายร้านเขา
แต่ผมอธิบายเหตุผลไปจ้อบวันไหน. ใครรับงาน. ใครรับเงินเรื่องอะไร. ทำอะไร.  จนรู้เรื่องกัน
สุดท้ายหายกันทั้งทีมที่ถล่มเลย. ผมยังไม่เอามาเล่าเลยพี่

นี่แค่ผมติดใจสงสัยในเรื่องการเบิร์นของอุปกรณ์ และ ารติดตั้งจำเป็นด้วยเหรอที่ต้งมีใบการันตีด้วยถึงจะดีทำออกมาแร้วดี.  แค่นั้นเองนะพี่.   :L4399:
เล่นผมสะ.    :sd06:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 01:30:40 »
สงสัยพี่โต้งหลับไปแล้วแน่เลย  :L2739: :L2739: :L2739:  ผมก็คงต้องเข้านอนก่อน พรุ่งนี้ค่อยมาอ่านต่อ  :L4400:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 04:01:34 »
สงสัยพี่โต้งหลับไปแล้วแน่เลย  :L2739: :L2739: :L2739:  ผมก็คงต้องเข้านอนก่อน พรุ่งนี้ค่อยมาอ่านต่อ  :L4400:

:L4373: ผมเฝ้าบ้านให้ครับพี่แม็ค คืนนี้...หลับฝันดีครับ..ตื่นมาขอให้เจอเงินล้าน..
แบ่งผมโดยการเลี้ยงซักมื้อ ร่วมกับ พี่ๆ ปามาเนีย ก็พอครับ :L4399: :L4396: :L4396: :L4396: