ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยสั่น  (อ่าน 18485 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Re: พวงมาลัยสั่น
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 พฤษภาคม 2013, 11:58:41 »
ขอบคุณค่ะถ้าเข้าศูนย์ก่อนแล้วไม่หายเดี๋ยวจะถามทางแล้วไปค่ะ

ครับ พี่พี เข้า 0 ที่ รามคำแหง ใช่ไหมครับ 
อย่างที่เขียน ก่อนหน้านี้ครับ ต้องให้เค้าไปลอง ที่ความเร็ว เพื่อสัมผัสความสั่น ไม่งั้นแก้ ไม่โดนจุดครับ
ยิ่ง ช่างเห็น ผู้หญิง หน้าตาดูดี ก็จะโม้ โน่น นี่ นั่น แต่แก้ไม่ได้ 
ให้ไปทดลอง ถ้าไม่หาย ก็ค่อยกลับมาใหม่  พูดเหมือน เราจะว่าทั้งวัน อย่างนั้นแหล่ะ

หรือ จะลองเปลี่ยนมา 0 ศรีนคริทร์ ก็ได้ครับ ผม กับ พี่ นะ รัชดา ก็ใช้บริการที่นั่น

พอขับไป ก็จะหงุดหงิดอีก
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 5 พฤษภาคม 2013, 15:48:37 »
เปลืองน้ำมันเปล่าๆมั้ง  :sd42:  อาล้อเล่นครับ  ถ้าไม่จบ ร้านยางข้างนอกยังรู้เรื่องดีกว่า 0 ครับ
 :L2760:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 5 พฤษภาคม 2013, 17:56:28 »
ขอบคุณค่ะถ้าเข้าศูนย์ก่อนแล้วไม่หายเดี๋ยวจะถามทางแล้วไปค่ะ

ครับ พี่พี เข้า 0 ที่ รามคำแหง ใช่ไหมครับ 
อย่างที่เขียน ก่อนหน้านี้ครับ ต้องให้เค้าไปลอง ที่ความเร็ว เพื่อสัมผัสความสั่น ไม่งั้นแก้ ไม่โดนจุดครับ
ยิ่ง ช่างเห็น ผู้หญิง หน้าตาดูดี ก็จะโม้ โน่น นี่ นั่น แต่แก้ไม่ได้ 
ให้ไปทดลอง ถ้าไม่หาย ก็ค่อยกลับมาใหม่  พูดเหมือน เราจะว่าทั้งวัน อย่างนั้นแหล่ะ

หรือ จะลองเปลี่ยนมา 0 ศรีนคริทร์ ก็ได้ครับ ผม กับ พี่ นะ รัชดา ก็ใช้บริการที่นั่น

พอขับไป ก็จะหงุดหงิดอีก.....ขอบคุณค่าสำหรับคำแนะนำเด๋ีวเช็ครอบนี้คงรู้แล้วค่ะ (เอ!! แต่ช่างไม่หลีนะคะ) (>_^)//
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2013, 14:45:36 »

พอขับไป ก็จะหงุดหงิดอีก

สำหรับพี่นะ ผมไม่แน่ใจว่าแกจะต่ออายุให้0นี้หรือเปล่านะครับ ต้องลองถามแกดูอีกที :L2901:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
Re: พวงมาลัยส่ัน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2013, 21:27:46 »
แบบพี่ทศว่าแหละครับ มิตซูกับการเปลี่ยนยางเปลี่ยนMagนี่ ต้องช่างประสบการณ์แก่กล้าหน่อย ไม่งั้นไม่จบ  ถ่วงจี้บางทีก็ไม่หาย เป็นกะยางด้วย คันเก่าผมสตราด้า4ประตูเปลี่ยนMagขนาดใหญ่ขึ้น ก็เป็นครับ วิ่ง100 สั่นสะบัดเลย แต่ศูนย์เที่ยงอยู่ แถมมิตซู จะกินยางหน้าด้านในด้วย จี้มาสักพักวิ่งดีไม่สั่น แล้วเดี๋ยวมันก็สั่นอีก คันนี้ผมเลยไม่ยุ่งกะล้อกะยางเลย แต่จะตั้งศูนย์กับสลับยางแบบเอาอะไหล่ออกม่ใช้ ทุก 10000 โล เพื่อให้หน้ายางมันสึกใกล้เคียงกันครับ

สวัสดีครับพี่คม
สำหรับปาเจโร่หากผ่านมาแถวหนองมน แวะปรับตั้งศูนย์ตามสูตรหนองมนครับ  ผิดสเปคนิดหน่อยแต่ไม่กินยางและล้อไม่หุบเข้าครับ  เรื่องล้อสั่นกับปาเจโร่นั่นมันเซนซิทีฟมากๆ  ขนาดเอาล้อสั่นๆไปใส่คันอื่นกลับนิ่งเฉยเลยครับ

พี่นะ

หายขาดจิงปะครับ
งั้นวันที่ 18 ขอลองหน่อยละกัน
ตอนนี้ วิ่งประมาณ 80 - 100 สั่นมากครับ
แล้วมีความรู้สึกเหมือนกินยางด้านนอกของล็อขวาหน้าครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2013, 14:30:35 »
แบบพี่ทศว่าแหละครับ มิตซูกับการเปลี่ยนยางเปลี่ยนMagนี่ ต้องช่างประสบการณ์แก่กล้าหน่อย ไม่งั้นไม่จบ  ถ่วงจี้บางทีก็ไม่หาย เป็นกะยางด้วย คันเก่าผมสตราด้า4ประตูเปลี่ยนMagขนาดใหญ่ขึ้น ก็เป็นครับ วิ่ง100 สั่นสะบัดเลย แต่ศูนย์เที่ยงอยู่ แถมมิตซู จะกินยางหน้าด้านในด้วย จี้มาสักพักวิ่งดีไม่สั่น แล้วเดี๋ยวมันก็สั่นอีก คันนี้ผมเลยไม่ยุ่งกะล้อกะยางเลย แต่จะตั้งศูนย์กับสลับยางแบบเอาอะไหล่ออกม่ใช้ ทุก 10000 โล เพื่อให้หน้ายางมันสึกใกล้เคียงกันครับ

สำหรับปาเจโร่หากผ่านมาแถวหนองมน แวะปรับตั้งศูนย์ตามสูตรหนองมนครับ  ผิดสเปคนิดหน่อยแต่ไม่กินยางและล้อไม่หุบเข้าครับ  เรื่องล้อสั่นกับปาเจโร่นั่นมันเซนซิทีฟมากๆ  ขนาดเอาล้อสั่นๆไปใส่คันอื่นกลับนิ่งเฉยเลยครับ

พี่นะ

ตอนนี้ วิ่งประมาณ 80 - 100 สั่นมากครับ
แล้วมีความรู้สึกเหมือนกินยางด้านนอกของล็อขวาหน้าครับ

มาแต่เช้าเลยนะพี่เอ๊กซ์เดี๋ยวทำ มาเนีย lock ให้ก่อน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2013, 14:43:49 »

พี่นะ

มาแต่เช้าเลยนะพี่เอ๊กซ์เดี๋ยวทำ มาเนีย lock ให้ก่อน

พี่นะ

ขอบคุณมากครับ
18 เจอกันคร้าบ
จะไปแต่เช้าเลยครับ  :L4399: