ผู้เขียน หัวข้อ: Surprise! 189วัน@ปามาเนีย วันดีๆที่หนองมน ชลบุรี ..... วันเสาร์ที่ 18 พ.ค 2556 นี้  (อ่าน 115482 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ทยอยกันมา ก็เริ่มตั้งวงกันเลย

คู่นี้ส่งของอะไรกัน

แหม....ส่งของกันเสร็จกอดกันกลมเลย

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
หลังจากรอมือปิ้งมือหนึ่งแห่งบ้านปามาเนีย พี่ลีโจ อยู่นานก็ไม่มาซักที....หิวแล้ว....พี่ฑูตเลยขันอาสามาเป็นมือปิ้งในงานนี้ร่วมกับพี่อ้วนซะเลย

อาหารการกิน...เจ้าภาพจัดเต็มจริงๆครับ

กุ้งเผาฝีมือพี่อ้วน  :L2734: :L2734:

ส่วนพวกเราที่เหลือ....ก็....รอกินครับ  :L4384: :L4384:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
คุ้มค่าการรอคอย
เอาไปเลย  :L6428: คับพี่ตาม

ส่งมาเรื่อยๆเลยนะคร้าบ

รอชมคร้าบ

• Pa Mania
  • *
อิ่มกันแล้ว....ก็เริ่มรายการส่งมอบมรดกกันเลย

เริ่มจากพี่โย ส่งมอบจุกลม ARB ต่อให้พี่โต้ง

และอีกคู่....พี่ตุ้ย ส่งมอบเบาะในตำนานต่อให้พี่ลีโจ.....มอบให้ทั้งน้ำตาเลยงานนี้

เมื่อพี่ลีโจได้เบาะในตำนานมาครอบครองแล้ว....เบาะเดิมของพี่ลีโจก็เริ่มมีพี่ๆมาทดสอบ ทดลองกัน......เต่าดำกะจะเอาไปใส่บ้าง จะได้กลายเป็นเต่าริมแดง....แข่งกับนางฟ้าริมแดงของพี่กิตติซะหน่อย  :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
คนนี้แหละครับ....พี่เต่าดำกลุ้มใจเป็นที่สุด....วันนี้จะแหกเท่าไหร่กันแน่....คุยไปคุยมาจะแหกยันกระเป๋าผบ.แล้ว  :L2754: :L2754: :L2754:....เลยมานั่งทำใจอยู่ข้างร้าน

เกรงว่างานจะไม่เนียน.....ลงทุนนั่งเฝ้าตลอดงาน

• Pa Mania
  • *
งานนี้นอกจากจะมาสนุกสนาน มากระเป๋าแหกกันแล้ว....ยังได้เห็นไอเดียสุดแจ่มจากพี่ๆด้วยครับ

เริ่มจากผลงานชิ้นแรก......พี่โยเจ้าของผลงานภูมิใจนำเสนอ ตำแหน่งติดสติกเกอร์ใหม่ล่าสุดครับ....ชมกันเอาเอง

ผลงานชิ้นที่สอง....พี่อาร์ตเจ้าของผลงาน......กลัวโดนขโมยล้ออะไหล่......จะเอาออกก็เดี๋ยวหลังลอย....เลยจัดแบบนี้ให้ซะเลย....รับรองไม่โดนขโมยแน่ๆ

ผลงานชิ้นที่สาม....พี่เอิร์ทเจ้าของผลงาน.....ร้านเครื่องเสียงร้านไหนก็ทำไม่สะใจซักที......จัด DIY เองซะเลย....รับรองเบสหนักแน่นอนคันนี้

• Pa Mania
  • *
เอาละครับหลังจากเสร็จภาระกิจกันแล้ว....มาถ่ายรูปรวมกันหน่อย....งานนี้พี่ๆมันกันเยอะจริงๆครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ระหว่างที่พวกเรากำลังเพลินกับการถ่ายรูปหมู่.....มีพี่ท่านนึงแอบหลบไป  :L4384: :L4384:...ทำอะไรเอ่ย :L2761: :L2761: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ก่อนแยกย้ายกันไป....ขอรูปหมู่รวมพลกันอีกซักหน่อย

• Pa Mania
  • *
สุดท้ายก่อนแยกย้าย......โชว์ผลงานชิ้นต่อไปของบ้านปามาเนียเราครับ....เสื้อปามาเนีย.....ไม่เหมือนใคร ไม่ทำแบบลวกๆ ง่ายๆ แบบขอไปที......เสื้อปามาเนียเราจัดเป็นเสื้อ vest อย่างดี.....พี่เจมส์เอามาโชว์ผลงานการปักโลโก้ให้พี่ๆได้ชม ได้ทดลองใส่กันจริงๆ

นายแบบเสื้อปามาเนีย....ความหล่อมีอยู่แล้ว....ใส่เสื้อปามาเนียยิ่งหล่อโค-ตะ-ระ

มาดูแบบปักด้านหลังเสื้อปามาเนียเราบ้างครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ไปร่วมสนุกสนานกับพวกเรา.....ขอบคุณน้าปิงและอาซ้อสุดยอดเจ้าภาพ

จบลงไปอีก 1 งานสำหรับ meeting ปามาเนียของเรานะครับ......โปรดติดตามว่า meeting ต่อไปจะเป็นที่ไหน รูปแบบเป็นอย่างไรนะครับ.....ทีมงาน iO บ้านปามาเนียกำลังวางแผนงานกันอยู่ครับ......คาดว่าคงสามารถเอามาให้พี่ๆได้ติดตามกันเร็วๆนี้ครับ.......ได้ข่าวว่างานนี้เข้า concept รักครอบครัว รักษ์โลก ซะด้วย.....น่าสนใจจริงๆ.....โปรดติดตามครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ระหว่างที่พวกเรากำลังเพลินกับการถ่ายรูปหมู่.....มีพี่ท่านนึงแอบหลบไป  :L4384: :L4384:...ทำอะไรเอ่ย :L2761: :L2761: :L2754: :L2754:

โห..พี่ตามงี้พี่โต้งผมก็ลูกมือในกำไก่นะซี่ :sd42: :sd42: :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2013, 22:49:01 โดย พี่อ้วน ปาเจ2702 »

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L2900: :L2900: :L2900: ครับ พี่ตูมตาม  :L6428: :L6428:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอบคุณ พี่ตูมตามครับ สำหรับภาพบรรยากาศ มิตติ้งครั้งนี้ :L4399:  ปล. ถ่ายนายแบบได้ หล่อมาก :sd42:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
สอบถามพี่ๆ หน่อยคร้าบ

พอดีเห็นรูปโช๊คหน้า ปริงแดงพี่เจมส์เข้า
ที่แกนโช๊คมีปลอกหุ้มด้วย

แต่มาดูของตัวเองไม่มีตามรูป

จำเป็นที่ต้องใส่ไหมครับ
หรือคนอื่นก็เป็นแบบผมครับ

รบกวนด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน
    • www.toppowerservices.com
ควันหลงจากการแหก....... 18 พ.ค 2556
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 10:39:17 »
ควันหลง 18 พ.ค 2556
คันแรกที่มารอแหก คุณ X (ว่าจะ ว่าจะ สุดท้ายก็.......ก.....)

จากนั้นทางไอรอนแมนประเทศไทย ก็ส่งรถมาร่วมแจมเพื่อสร้างสีสรรค์ในงาน
 และเปิดตัวช่วงล่างไอรอนแมน กับอุปกรณ์แคมปิ้งที่หลากหลาย

มารอดูว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นกันต่อหลังจากกางเต้นท์

นั่นไง.... นั่นไง.....ไหนๆก็กางแล้ว ขึ้นไปทำอะไรกันซะหน่อยบนเต้นท์ไอรอนแมน

คุณหนุ่ย(สามารถ)จากไอรอนแมน เพื่อนผม
 ทำความรู้จักและฝากเนื้อฝากตัวกับคนที่ตัวเกือบเล็กที่สุดในมาเนีย

เริ่มทะยอยกันมาแล้ว

เข้าคิวรอแห.........ก

เลือดสาดไปหนึ่ง ฉายาใหม่ผมตั้งให้เลย ป๋าเจมส์สปริงแดง....

ดูก็รู้ว่ารถใครมาก่อนเพื่อน แต่ก็แว๊บหายไป ไม่รู้แว่บไปไหน....???

เอ้า....เฮ้.......เสร็จสิ้นการแหก แลกเปลี่ยน ตัวเบา บายใจกันเป็นทิวแถว......
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน
    • www.toppowerservices.com
อ้างถึง
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 10:41:54 »
สอบถามพี่ๆ หน่อยคร้าบ

พอดีเห็นรูปโช๊คหน้า ปริงแดงพี่เจมส์เข้า
ที่แกนโช๊คมีปลอกหุ้มด้วย

แต่มาดูของตัวเองไม่มีตามรูป

จำเป็นที่ต้องใส่ไหมครับ
หรือคนอื่นก็เป็นแบบผมครับ

รบกวนด้วยคร้าบ

ของคุณ X ไม่มีมาให้นะครับ เพราะเปลี่ยนโช้คเป็นของโปรเฟนเดอร์มาก่อนแล้ว (แกนโช้คมันใหญ่กว่าของติดรถเค้าคงไม่ใส่มาให้นะครับ)
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
เป็นงานที่สนุกอีกงานสำหรับสมชิกปาเจโร่สปอร์ต มาเนีย ผมเดินทางไปถึงคนสุดท้าย :L4387: ก็ต้องขออภัยพี่ๆด้วนะครับที่ทักทายไม่ท้่วถึง  :sd23:  ความสนุกแบบนี้จะมีมาอีก :L4398:

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เป็นงานที่สนุกอีกงานสำหรับสมชิกปาเจโร่สปอร์ต มาเนีย ผมเดินทางไปถึงคนสุดท้าย :L4387: ก็ต้องขออภัยพี่ๆด้วนะครับที่ทักทายไม่ท้่วถึง  :sd23:  ความสนุกแบบนี้จะมีมาอีก :L4398:

สวัสดีครับ พี่ลีโจ

มาคนสุดท้าย แต่ไม่ได้กลับคนแรก ก็โอเคแล้วครับ :sd42: :sd42: :sd42:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับ พี่ลีโจ

มาคนสุดท้าย แต่ไม่ได้กลับคนแรก ก็โอเคแล้วครับ :sd42: :sd42: :sd42:
คมครับพี่ภัทร :L2736: