ผู้เขียน หัวข้อ: **//เปิดรอบ 3 เอากรองแอร์ดีๆมาแบ่งบัน (ส่งของแล้วครับ) //**  (อ่าน 69733 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ไม่ได้มาทวงนะครับ,แต่อยากทราบว่า…
จวนจะได้ส่งของประมาณเมื่อไหร่ครับ
พอดีว่าก่อนกลางเดือนหน้าคงต้องเดินทางอีกแล้วครับ

:L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

tod

• บุคคลทั่วไป
จวนแล้วครับพี่  คาดการว่าของเข้าสัปดาห์นี้  แต่ยังคงไม่ถึง (ของออกมาจากโกดังจีนมาแล้วครับ) จะเสียเวลาตอนเข้ามาที่ไทย
ในการตรวจสอบภาษีครับ  รอสัปดาหน้าคิดว่าคงถึงครับ   ต้องขอโทษที่ให้รอนานนะครับ
 :sd23:

• Pa Mania
  • *
 :L2754:
จวนแล้วครับพี่  คาดการว่าของเข้าสัปดาห์นี้  แต่ยังคงไม่ถึง (ของออกมาจากโกดังจีนมาแล้วครับ) จะเสียเวลาตอนเข้ามาที่ไทย
ในการตรวจสอบภาษีครับ  รอสัปดาหน้าคิดว่าคงถึงครับ   ต้องขอโทษที่ให้รอนานนะครับ

รับทราบ,ของคงถึงผมสิ้นเดือนหน้าแหงๆ
จะได้ไม่ต้องรอ…ขอบคุณครับ

:L2736: :L2758:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2013, 11:52:04 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

tod

:L2754:

รับทราบ,ของคงถึงผมสิ้นเดือนหน้าแหงๆ
จะได้ไม่ต้องรอ…ขอบคุณครับ

:L2736: :L2758:
ต้นเดือนมิถุนาก็ถึงแล้วพี่ (ก็สัปดาห์หน้านี้ครับ) ไม่น่าถึงกลางเดือนครับ  // 
รู้สึกว่าความกดดันมันอยู่ที่ผมจังเลยครับ ต้องขอโทษจริงๆครับพี่
ขบวนการสั่งซื้อเรียบร้อยเมื่อวันที่ 18 พค. ผมปิดรอบวันที่ 30 เมย. ก็ดำเนินการสั่งให้เลยผ่านตัวแทนที่รับนำเข้า
รอบบนี้สั่งซื้อในจำนสน 26 ชิ้น
บ.นำเข้าเขาจะสั่งเป็นรอบๆ คือ 10/20/30  ของผมได้รอบที่ 10 (แต่ผมจัดการโอนเงินให้เขาไปตั้งแต่วันที่ 1พค.หลังจากนี้ผมก็ติดงานอย่างอื่น)ฉนั้นของออกเดินทางวันที่ 18 / ถ้ารวม 20 วันก็ จะถึงวันที่ 28 ครับ // แต่สินค้าที่มีโลโกทางลิขสิทธิ์ จะต้องโดนตรวจสอบในการเสียภาษี (อาจจะช้ากว่าสินค้าปกติไป 1 สัปดาห์) เพราะว่าของที่สั่งรอบเดียวกันอย่างอื่นมาถึงผมเรียบร้อยแล้วครับ
ยังรอตัวกรองนี่แหละครับ เพราะอยู่ในข่ายสินค้าลิขสิทธิ์     ถ้าคนเคยสั่งสินค้าทาง อีเบย์ คงจะเข้าใจขั้นตอนการส่งของ
อาจจะช้าเป็นเดือนหรือเกือบ 2 เดือนครับ

tod

ข่าวล่าสุด ของมาถึงแล้วครับ  (บ.ขนส่งโทรมาแจ้งให้ไปรับของ)
เดี๋ยวว่างต้องออกไปรับที่ บ.ขนส่งครับ คงได้ว่างแพ็คของให้พรุ่งนี้ครับ แล้วเริ่มทยอยส่งครับ
ต้องขอโทษที่ให้รอกันนะครับ // เพราะช่วงที่โดนกักเช็คภาษีนี่กำหนดวันไม่ได้จริงๆครับ

• Pa Mania
  • *
ข่าวล่าสุด ของมาถึงแล้วครับ  (บ.ขนส่งโทรมาแจ้งให้ไปรับของ)
เดี๋ยวว่างต้องออกไปรับที่ บ.ขนส่งครับ คงได้ว่างแพ็คของให้พรุ่งนี้ครับ แล้วเริ่มทยอยส่งครับ
ต้องขอโทษที่ให้รอกันนะครับ // เพราะช่วงที่โดนกักเช็คภาษีนี่กำหนดวันไม่ได้จริงๆครับ

ต้องขออภัยที่ถามนะครับเพราะว่าผมเดินทางบ่อย
ช่วงเดือนหน้าผมมีคิวเดินทางอีกแล้วเลยถามดูเพราะ
บางทีไปรษณีย์มาส่งแล้วผมไม่อยู่ครับ

tod

ต้องขออภัยที่ถามนะครับเพราะว่าผมเดินทางบ่อย
ช่วงเดือนหน้าผมมีคิวเดินทางอีกแล้วเลยถามดูเพราะ
บางทีไปรษณีย์มาส่งแล้วผมไม่อยู่ครับ

คิดว่าส่งได้วันจันทร์ อังคารน่าจะถึงครับพี่ ยังอยู่บ้านใช่มัยพี่   (วันเสาร์ ปณ.เปิดครึ่งวันกลัวส่งไม่ทันครับ)
ผมก็รอลุ้นเหมือนกันครับพี่ พยายามไม่ให้เกิน 20 วันที่ประมาณการไว้ ของเข้าช้าไปนิดต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

คิดว่าส่งได้วันจันทร์ อังคารน่าจะถึงครับพี่ ยังอยู่บ้านใช่มัยพี่   (วันเสาร์ ปณ.เปิดครึ่งวันกลัวส่งไม่ทันครับ)
ผมก็รอลุ้นเหมือนกันครับพี่ พยายามไม่ให้เกิน 20 วันที่ประมาณการไว้ ของเข้าช้าไปนิดต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ

:L2736:  :L2904: ขอบคุณครับพี่ทศ  :L2734:
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ว้าว ไปประชุมมาซะนาน ใกล้จะได้ยลโฉมของใหม่แล้ว  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ขอบคุณมากคับพี่ทศ

ได้ของแล้วจะมารายงานคับ

:L2904:

tod

ส่งของแล้วครับ ข้อมูลการส่ง EMS ตามนี้

1.พี่กิตติ    2   EJ518869572TH
2.พี่dol2523    1   EJ518869569TH
3.พี่ตู่ Black PJM    2   EJ518869484TH
4.พี่ชิน : ปาดำ บุรีรัมย์   2   EJ518869612TH
5.พี่nu   2   EJ518869586TH
6.พี่Tui_Yindee    2   EJ518869590TH
7.พีเอ็กซ์ Exit370    2   EJ518869609TH
8.พี่ต้น    1   EJ518869538TH
9.พี่ม่อน   1   EJ518869524TH
10.พีพีท ชุมพร   2   EJ518869498TH
11.พี่เป้า (pao)   1   EJ518869555TH
12.พีArt Outdoor    2   EJ518869541TH
13.Pong zentrino    2   EJ518869507TH
14.พี่jirasit   2   EJ518869515TH

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอบคุณ พี่ทศ มากครับ :sd23:  พี่ทศ ไม่ขึ้นมาเล่นคลองโคลนด้วยกันหรือครับ :L2754:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
ได้รับของเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณ พี่ทศ มากครับ :L2736:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

tod

รอบนี้ไม่มีกล่องสวยๆมาให้พี่ครับ(ทางจีนไม่ใส่มาให้)**รอบที่ 1 ไม่มีกล่อง/รอบที่2มีกล่อง/รอบที่3ไม่มีเอาแน่นอนกับมันไม่ได้เลย**
การติดตั้ง รอบนี้พี่ต้องออกแรงดันน๊อตด้านบนให้มันทะลุนิดหนึ่งนะครับ มันยังปิดอยู่บางๆ ที่จุดA / ส่วนจด B ตำแหน่งม๊าคยังคง
เหมือนเดิม การใส่ด้านล่างตามตำแหน่งลูกศร

• Pa Mania
  • *

พี่ทศ

ทำไมของผมยังอยู่ ศป ทุ่งสง อยู่เลยคับ

tod

พี่ทศ

ทำไมของผมยังอยู่ ศป ทุ่งสง อยู่เลยคับ
ของพี่เอ็กซ์มันไม่เข้าที่ศูนย์ ปณ.กลาง คงวิ่งไปฉะเชิงเทราเลยครับ ตอนนี้คือออกจากทุ่งส่งแล้วพรุ่งนี้คิดว่าเข้าระบบที่โน่นเลยครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ทศ

ของพี่เอ็กซ์มันไม่เข้าที่ศูนย์ ปณ.กลาง คงวิ่งไปฉะเชิงเทราเลยครับ ตอนนี้คือออกจากทุ่งส่งแล้วพรุ่งนี้คิดว่าเข้าระบบที่โน่นเลยครับ

คิดว่าน่าจะอย่างนั้นนะคับ
ไม่ได้รีบใช้นะคับ

อยากคุยด้วยมากกว่าคับ :L2736:

tod

พี่ทศ

คิดว่าน่าจะอย่างนั้นนะคับ
ไม่ได้รีบใช้นะคับ

อยากคุยด้วยมากกว่าคับ :L2736:
ได้เลยครับพี่เอ๊กซ์
 :sd42:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
ของยังมีเหลือใหมครับพี่ทศ ผมมาไม่ทันสั่งอะครับ    :sd23:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์