ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ท่านใด มีความรู้เรื่อง กล่องสัญญาณTVดิจิตอลแนะนำ หน่อยครับ  (อ่าน 129641 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:L2888: มารอ ฟังผลทดสอบ ประสิทธิภาพของ พี่อ๊อด ครับ  :L6415:
นึกว่าจะได้อ่านรีวิวของพี่ใหม่เสียอีกครับ

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
รอฟังด้วยคนคับ :L2904:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
รอฟังด้วยคนคับ :L2904:
ฟังอย่างเดียวหรอพี่แมว  :L6419:  :L2893:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
มารอฟังเหมือนกันคับ อยากรุ้ข้อมูลคับ :sd06:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ผมซื้อ สามารถ สตรอง โปรกับเสาคีเอทีฟมาใส่ติดเสาบนหลังคารถ วิงใต้วิภาวดี ความเร็วเกิน 80-100 มันขาดๆขายๆครับ

ออฟไลน์ กวาง ทองหล่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ผมขอ อนุญาติออกความเห็นหน่อยนะครับสำหรับพี่ท่านใดที่ยังไม่มีกล่องกับมีกล่องอยู่แล้วรุ่นแรก สำหรับพี่ๆที่มีกล่องอยู่แล้วแต่เป็นรุ่นแรกสัญญานไม่ดีถ้าจะลงทุนเปลียนเสาแบบดีๆเลยพันต้นๆผมว่าสิ่งที่ได้กลับมาไม่คุ้มค่านะครับผลที่ได้มาดีกว่าเดิมนิดหน่อย(ผมลองมาหลายเสาแล้วครับ)เลยต้องตัดใจเปลียนกล่องใหม่ครับสัญญานดีกว่าเปลียนเสาอีกครับจบเลยดูแล้วไม่เสียอารมตรงที่เคยไปสัญญานไม่ดีตอนนี้ดูได้ปกติดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ และสำหรับพี่ๆที่ยังไม่มีกล่องดิจิตอลคิดจะซื้อขอแนะนำใช้รุ่นที่เป็น2เสาดีกว่าครับสัญญานดีกว่ารุ่นแรกเสาเดียวเยอะเลยครับ(เพราะผมเปลียนมาเป็นรุ่น2เสาแล้วครับ)
กล่องดิจิตอลรุ่นใหม่2เสาตอนนี้ก็มีออกมาขายเยอะมากแต่ขอให้เลือกดูดีๆนะครับบางเจ้าเน้นราคาถูกแต่ก็ลดอุปกรณ์บางตัวลงสังเกตุดีๆนะครับ ตัวบอดี้ถ้ามีรูระบายความร้อนจะดีกว่านะครับช่วยระบายความร้อน ผมขอแนะนำเพียงเท่านี้ละครับเก็บไว้เป็นข้อคิดมีประโยนช์ไม่มากก็น้อย :L4399:

• Pa Mania
  • *
สอบถามพี่ๆหน่อยคับ ชลบุรีดูได้ไหมคับ กล่องดิจิตอลทีวี มีใครติดแบบ 2 เสาบ้างคับ ขอข้อมูลหน่อย

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd10: ขอบคุณ พี่ที่มาแชร์ ประสบการณ์ กัน ครับ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
Re: ถาม เรื่องกล่องรับสัญญาณ TV ระบบดิจิตอลในรถยนต์
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2014, 10:03:33 »
 :sd23: ราคา ยังแพง อยู่เลย ครับ  :L6415:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: ถาม เรื่องกล่องรับสัญญาณ TV ระบบดิจิตอลในรถยนต์
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 7 พฤศจิกายน 2014, 10:37:59 »
:sd23: ราคา ยังแพง อยู่เลย ครับ  :L6415:

เอาคูปองไปแลกเลยครับพี่ใหม่  :sd42:  :sd42:   :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
 :L4399: ขอบคุณ ครับ :L6415:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
เดี๋ยวไว้ผมจะมารีวิวตัวนี้ให้อ่านนะครับ

พี่ๆคนไหนที่จะซื้อตัวนี้มาใช้ รออ่านข้อดีข้อเสียของผมก่อนตัดสินใจนะครับ อย่าเพิ่งรีบ

หลังจากที่ได้ลองตัวบนมาซักระยะ
ก็เลยลองเอาตัวที่แลกฟรีจาก 7-11 ด้วยคูปอง มาลองติดในรถ โดยใช้สายอากาศเดิมที่มากับตัวบน
สิ่งที่น่าประหลาดใจสำหรับผมเลยก็คือ
โอ้ว!!! ทำไมรับสัญญาณได้ดีด้อยเหมือนๆกันเลย  ???

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
แล้วจะคอยนะครับ พี่ Pentium4  :L2754:

tod

• บุคคลทั่วไป
พี่อ๊อดปล่อยให้อยากแล้วจากไป
 :L4386:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
มีคนใช้เสาต้นนี้ + กล่องรับสัญญาณ รุ่น เก่า (ตัวใหญ่กว่าที่ บ้านเราเคยนำเข้ามาติดสักหน่อยครับ)

เขียน รีวิว ใน pantip ครับ ลองอ่านกันได้เลยครับ

อ้างถึง
http://pantip.com/topic/31588120

กล่องรุ่นเก่า

เครดิต คุณ kwang_tum @ Pantip
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวไว้ผมจะมารีวิวตัวนี้ให้อ่านนะครับ

พี่ๆคนไหนที่จะซื้อตัวนี้มาใช้ รออ่านข้อดีข้อเสียของผมก่อนตัดสินใจนะครับ อย่าเพิ่งรีบ

หลังจากที่ได้ลองตัวบนมาซักระยะ
ก็เลยลองเอาตัวที่แลกฟรีจาก 7-11 ด้วยคูปอง มาลองติดในรถ โดยใช้สายอากาศเดิมที่มากับตัวบน
สิ่งที่น่าประหลาดใจสำหรับผมเลยก็คือ
โอ้ว!!! ทำไมรับสัญญาณได้ดีด้อยเหมือนๆกันเลย  ???

มาปูเสื่อรอพี่อ็อดอีกคนครับ

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
พี่อ๊อด ให้ไวเลยครับ

ผมกำลังจะเปลี่ยนจาก รุ่นแรก เสาเดียว มาเป็นรุ่นสองเสา แบบที่พี่โชว์ในรูปเลย

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting

ผมกำลังจะเปลี่ยนจาก รุ่นแรก เสาเดียว มาเป็นรุ่นสองเสา แบบที่พี่โชว์ในรูปเลย

ชะลอก่อนครับพี่สจ๊วต
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

ตามพี่เต้ยแนะนำเลยครับ รอก่อนดีกว่าครับ พี่อ๊อดกำลังเรียบเรียงบทความรีวิวอยู่ครับ  :L2736: งานนี้มีเซอร์ไพร้ส์  :sd27:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

รบกวนสอบถามพี่อ๊อดครับ ไม่ทราบว่าตัวที่พี่กำลังจะทำรีวิวมันต่างกับตัวนี้ยังไงครับ :L2761: :L2759:

ที่มา: http://www.dvbt2tv.com/2014_09_01_archive.html

แบบนี้ก็มีครับ :L4387: :sd06:

ที่มา: http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=65081

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!