ผู้เขียน หัวข้อ: รังผึ้งสกปรกมีฝุ่นจับเป็นก้อนเกรอะ ล้างได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 5324 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
รังผึ้งสกปรกมีฝุ่นจับเป็นก้อนเกรอะ ล้างได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมใช้น้ำฉีดเองเลยครับ พี่ศักดิ์
แต่ระวังครีบรังผึ้งล้มนะครับ  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมใช้น้ำฉีดเองเลยครับ พี่ศักดิ์
แต่ระวังครีบรังผึ้งล้มนะครับ  :L4399:

ติดกรังเกือบจะฉีดด้วยน้ำไม่ออกครับ ขอบคุณครับพี่อิฐ 

ออฟไลน์ ชด (Rangsit)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ผมเคยให้ร้านที่รับล้างแอร์ล้างให้ครับ ช่างบอกว่าใช้น้ำยาสำหรับล้าง coil เย็นของแอร์ล้างน่ะครับ

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
พี่ศักดิ์กลับมาเยี่ยมห้องแก็สบ้างนะ  :L2901:

• Pa Mania
  • *
พี่ศักดิ์กลับมาเยี่ยมห้องแก็สบ้างนะ  :L2901:
พี่แบนไปติดตั้งแอลพีจี v6 มาแล้วยัง หรือยังรับไหวกับน้ำมันอยู่

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมเคยให้ร้านที่รับล้างแอร์ล้างให้ครับ ช่างบอกว่าใช้น้ำยาสำหรับล้าง coil เย็นของแอร์ล้างน่ะครับ

พี่ศักดิ์ ตามนี้เลยครับ ถ้าครั้งหน้า ไม่ต้องการให้เกิดอีก ให้ล้างโดยฉีดเองที่บ้านนะครับ
อย่าให้ ที่ล้างรถฉีดให้ เพราะ แรงดันสูงไป ครีบจะล้มครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
พี่แบนไปติดตั้งแอลพีจี v6 มาแล้วยัง หรือยังรับไหวกับน้ำมันอยู่

รับไม่ไหวหรอกพี่ศักดิ์ สูบอย่างกับ ไดโว่  :L4386:

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อาจจะต้องล้างเองจร้าพี่ศักดิ์    :L2904:

• Pa Mania
  • *
รับไม่ไหวหรอกพี่ศักดิ์ สูบอย่างกับ ไดโว่  :L4386:
ติด(แก๊ส)ก่อนประหยัดก่อนครับพี่แบน

• Pa Mania
  • *
พี่ศักดิ์ ตามนี้เลยครับ ถ้าครั้งหน้า ไม่ต้องการให้เกิดอีก ให้ล้างโดยฉีดเองที่บ้านนะครับ
อย่าให้ ที่ล้างรถฉีดให้ เพราะ แรงดันสูงไป ครีบจะล้มครับ
ขอบคุณครับพี่โต้ง

• Pa Mania
  • *
อาจจะต้องล้างเองจร้าพี่ศักดิ์    :L2904:
ขอบคุณพี่น้องนัท

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ Chod