ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ติดตั้ง Photo sensor เพิ่มความสมบูรณ์ให้แอร์ออโต้น้องปา เฉพาะรุ่นแอร์ออโต  (อ่าน 115851 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มาเป็นคลิปเลยพี่ไซ .... สงสัยถนัดแบบคลิป  ;D
ว่าแต่ทำเอง ถ่ายเองเลยป่าวครับ ถ้าใช่  :L2900: มาก  เพราะมือนิ่งมากก   :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
มาเป็นคลิปเลยพี่ไซ .... สงสัยถนัดแบบคลิป  ;D
ว่าแต่ทำเอง ถ่ายเองเลยป่าวครับ ถ้าใช่  :L2900: มาก  เพราะมือนิ่งมากก   :L2734:

ทำเอง ถอดเอง ถ่ายเอง เลยครับพี่อิฐ

:sd42: :sd42: :sd42:
 :L6425: :L6425: :L6425:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ดูง่ายดีจริงๆครับพี่ไซ จัดไปหนึ่ง  :L6428:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ผมชอบเหล็กฉากที่ใช้งัดจัง :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ดูง่ายดีจริงๆครับพี่ไซ จัดไปหนึ่ง  :L6428:

มันอาจหลวมแล้วก็ได้มั้งครับพี่กิต
เพราะถอดเข้า ถอดออกมา 2-3 รอบแล้วล่ะครับ 555
แต่วิธีนี้มันออกง่ายจิงๆครับ เบาแรงและไม่เจ็บมือด้วยครับ

อ้อหรือใครมีเหล็กฉากแบบบางๆ หน้ากว้างๆหน่อยก็ใช้ได้ครับ
เสียบแล้วดึงเลยครับ

• Pa Mania
  • *
ผมชอบเหล็กฉากที่ใช้งัดจัง :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

โฮมโปร จัดไป ครับพี่พฎ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

มันอาจหลวมแล้วก็ได้มั้งครับพี่กิต
เพราะถอดเข้า ถอดออกมา 2-3 รอบแล้วล่ะครับ 555
แต่วิธีนี้มันออกง่ายจิงๆครับ เบาแรงและไม่เจ็บมือด้วยครับ

อ้อหรือใครมีเหล็กฉากแบบบางๆ หน้ากว้างๆหน่อยก็ใช้ได้ครับ
เสียบแล้วดึงเลยครับ

เห็นพี่ไซใช้เหล็กฉากงัดแล้วเสียวแทนเลยครับ
ถ้าวางมือไม่ดี ไปกดทับจอเข้าล่ะก็ อาจมีจอแตกได้นะครับ
ของผมจะงั้ดจากขอบด้านล่างให้เผยอขึ้นมานิดนึงก่อน
แล้วค่อยๆดึงออกมาเลยครับ ก็ออกไม่ยากเท่าไหร่ครับ
ถอดอกมาหลายสิบรอบแล้วครับ
เข้าๆออกๆเป็นว่าเล่น ตอนทำ Tab 2 ครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
เห็นพี่ไซใช้เหล็กฉากงัดแล้วเสียวแทนเลยครับ
ถ้าวางมือไม่ดี ไปกดทับจอเข้าล่ะก็ อาจมีจอแตกได้นะครับ
ของผมจะงั้ดจากขอบด้านล่างให้เผยอขึ้นมานิดนึงก่อน
แล้วค่อยๆดึงออกมาเลยครับ ก็ออกไม่ยากเท่าไหร่ครับ
เข้าๆออกๆเป็นว่าเล่น ตอนทำ Tab 2 ครับ

ปกติผมใช้เหล็กหน้ากว้างแบบบางงัดอ่ะครับ
พอดีครั้งนี้หาไม่เจอ อะไรใกล้มือพอใช้ได้ก็เอามาใช้ก่อนอ่ะครับ

และต้องขอบคุณพี่โจ้ด้วยครับ ที่ช่วยเพิ่มเติมข้อระมัดระวังครับ :L4399: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
วันนี้เพิ่งได้ฤกษ์ติด photo sensor
เลยเอาวิธีถอดครอบจอออกแบบง้ายง่ายมาฝากครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=iNiRiZZwWgw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=iNiRiZZwWgw</a>
ง่ายขนาด  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยากเฉพาะครั้งแรกครับ  ครั้งหลังๆเอามือเกี่ยวก็ออกแล้วครับ

ตอนทำ Photo sensor กับพี่อ๊อดแรกๆ  งัดกันเจ็บมือไปหมดเพราะส่วนใหญ่ถอดครั้งแรกทั้งนั้นเลย :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อา์ร์ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
จัดมาใส่แล้วคับ Photo sensor เย็นขึ้นมาก :L2736:

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
 :sd42: ของผม อัตโน..มือ  :D เลยได้แต่ดู  :L2739:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ผมมาช้าไปแล้ว เสียให้ศูนย์ไปแล้วอ่ะ...  :L4386:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ อา์ร์ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ชัย อุดรธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

ทำเอง ถอดเอง ถ่ายเอง เลยครับพี่อิฐ

:sd42: :sd42: :sd42:
 :L6425: :L6425: :L6425:
   :L2900:    :L2900:    สุดยอดเลยพี่ไซ  ผมจะไปติดตั้งใส่รถผม เพราะว่ามีรูมาให้แล้ว

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: เหมือนจะง่ายเลยพี่ไซ  :L2736:

ออฟไลน์ ไข่นุ้ย kainuie

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • Long Live The King
ตกลงโฉมใหม่ปี 2014 ไม่มาให้หราครับ
งั้นผมต้องกลับไปเช็คแบบพี่อ๊อดบอกซะแล้ว
แต่ก็แปลกนะ ไม่ใส่มาให้ตั้งแต่ตอนซื้อรถ ???
You'll Never Walk Alone.

ออฟไลน์ โชนPTT กทม.ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • สวัสดีครับ ชื่อโชนครับ 0813736528
ติดฟิล์มมีดจะมีผลกับตัวเซนเซอร์มากไหมครับ