ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 2609 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อป

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 77
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีพี่ๆ ทุกๆคนก่อนนะครับ

พอดีว่าผมมีเรื่องจะรบกวนปรึกษาเกี่ยวกับสปริงอ่ะครับผม  คือว่าตัวกระผมนั้นนำรถไปเปลี่ยนโช็คมาแล้วอ่ะครับ เป็นของยี่ห้อ GABRIEL ด้านหน้าเป็นแบบ แก๊ส รุ่นULTRA ด้านหลังเป็นรุ่น red cabon e ครับ

เลยอยากจะทราบว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนสปริง ให้สูงขึ้นซักประมาณ 2นิว  โดยให้ข้างหน้าสููง กว่าข้างหลัง เพื่อแก้ปัญหาหน้าทิ่มของรถปาเจโร่  พี่ๆว่าควรใส่สปริงของอะไรดีครับ ให้มันเหมาะกันโช็คชุดนี้ โดยที่รถจะไม่กระด้างมากเกินไปอ่ะครับ

รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ขอรบกวนความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013, 13:49:21 »
Afternoon p' pop
ถ้าจะยก2นิ้ว ก็มีสปริงอีมู สูงประมาณ  1.5นิ้วจากเดิม   แต่พอไม่เอากระด้างก็คงต้องเป็นโดบินสันยก แต่จะได้ประมาณ 1นิ้วและด้านหลังเสมอหนน้ามีทิ่มนิดๆ และนุ่มกว่า หากยังสุงไม่พอต้องเสริมสเปเวอร์สปริงเอาครัย

ถ้าแนะนำอยากให้พิจารราอีมุ 605 กับ 910

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ป๊อป

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 77
Re: ขอรบกวนความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013, 15:46:43 »
Afternoon p' pop
ถ้าจะยก2นิ้ว ก็มีสปริงอีมู สูงประมาณ  1.5นิ้วจากเดิม   แต่พอไม่เอากระด้างก็คงต้องเป็นโดบินสันยก แต่จะได้ประมาณ 1นิ้วและด้านหลังเสมอหนน้ามีทิ่มนิดๆ และนุ่มกว่า หากยังสุงไม่พอต้องเสริมสเปเวอร์สปริงเอาครัย

ถ้าแนะนำอยากให้พิจารราอีมุ 605 กับ 910
ขอบคุณนะครับพี่นะ

ว่าแต่ สปริงอีมูเนี้ยมันกระด้างมากมั้ยครับพี่  แล้วอยากให้หน้ากะหลังมันสูงเท่าๆกันเนี้ย ตามเบอร์ที่พี่นะว่าเลยใช่มั้ยครับ 

สุดท้ายค่าตัวประมาณเท่าไหร่หรอครับพี่นะ