กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
Pa Mania's Showroom / Re: น้องใหม่หัดโพส ปาเจโร่ ขาว 4wd ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย หยก วาฬน้ำเงิน เมื่อ วันนี้ เวลา 19:04:33 »
หลังจากห่างหายไปเกือบปี มาสรุปอัพเดตครึ่งปีของ 2017. กับปาขาวกันครับ

1. เปลี่ยนกรองโซล่า
2. ติดสายกราวน์ pivot เพิ่ม
3. ซ่อมโช้คหน้าขวา Hotbitz ที่ซึม ส่วนคู่หลังปกติ แต่ก็เปลี่ยนซีลใหม่หมด 4 ต้นเลย@ 800 บาท พร้อมยางกันฝุ่น ราคาอยู่ที่รูปครับ
4. ดิสหลังโชกุน สภาพหลังการใช้งานมาหลายหมื่นกม.
5. Remap ECU @ 5,900 ได้ม้าเพิ่มมา 36 ตัว แรงบิดอีกพอสมควร
หลังจากทำรอบต้นดีขึ้น กลางปลายไหล ขับสนุกขึ้นเยอะเลยครับ กดแป๊บเดียวร้อยกว่าแล้ว คุ้มมากครับแนะนำเลย ที่ร้าน แบงค์ บางใหญ่

สวัสดีครับพี่เหน่งไม่เจอกันนานเลยนะครับ เที่ยวนี้มีอัพเดทหลายอย่างเลย ผมมีคำถามรบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1. กรองโซล่าเปลี่ยนเป็นของอะไร แล้วผลการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ?
2. สายกราวด์ pivot ติดตรงไหน แล้วมีความแตกต่างจากก่อนติดอย่างไรไหมครับ?
3. สปริงหน้าของพี่เป็น Hotbits ส่วนสปริงหลังเป็น Pedder ใช่ไหมครับ?
4. ปกติเติมลมโช้คหน้า/หลังเท่าไหร่ครับ? (มาตรฐานหน้า 12 หลัง 8 ) และการใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ?
 :L2759: :L4399:
3
Performance Talks & Engine Modifications / Re: ขอความ เห็น เรือง remap ecu
« กระทู้ล่าสุด โดย neng เหน่ง พระรามเก้า45 เมื่อ วันนี้ เวลา 18:00:02 »
คันเหน่งเพิ่งไปทำมา ที่บางใหญ่ คันผมเดิมๆ ไม่ได้ใส่กล่อง ไม่ได้เพิ่มหัวฉีดครับ

Remap ECU @ 5,900 ได้ม้าเพิ่มมา 36 ตัว แรงบิดเพิ่มอีก 70 lbs ก็พอสมควร
หลังจากทำรอบต้นดีขึ้น กลางปลายไหล ขับสนุกขึ้นเยอะเลยครับ กดแป๊บเดียวร้อยกว่าแล้ว คุ้มมากครับแนะนำเลย ที่ร้าน แบงค์ บางใหญ่
4
Ninja ใช้ 1 กล่องต่อคันหรือเปล่าครับพี่โต้ง
หรือได้มากกว่านั้นครับ

ไม่แนะนำ ให้มาซื้อที่ผมครับ เพราะต้นทุนมีครับ กำไรเส้นละ 80 บาท
ผมไม่รู้ว่า บางที่ ขายได้ถูกกว่าได้ยังไง น่าจะระบายสต้อคเก่า หรือ ซื้อไว้ปริมาณมากๆๆ คงได้ส่วนรถเยอะ
ของ stuffit ก็ขาย 450 บาท กำไรน้อยหน่อย เพราะเป็นเจ้าของสินค้าเอง

รถปิคอัพทั่วๆๆไป ก็ซื้อไปติดหลายคันแล้ว ตอนที่มาล้างรถกับผม
5
 :L2900: ไว้ไปลองซื้อมาทำบ้างครับ
6
สวัสดียามเย็น :L2894:ทุกๆท่านครับ
7
หวัดดีทุกท่านครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
8
Welcome New Member / Talk Board / Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« กระทู้ล่าสุด โดย ดุ่ย เมื่อ วันนี้ เวลา 16:51:37 »
สวัสดีเย็นๆวันหยุดครับ :sd23:
9
Pa Mania's Showroom / Re: น้องใหม่หัดโพส ปาเจโร่ ขาว 4wd ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย neng เหน่ง พระรามเก้า45 เมื่อ วันนี้ เวลา 16:45:54 »
หลังจากห่างหายไปเกือบปี มาสรุปอัพเดตครึ่งปีของ 2017. กับปาขาวกันครับ

1. เปลี่ยนกรองโซล่า
2. ติดสายกราวน์ pivot เพิ่ม
3. ซ่อมโช้คหน้าขวา Hotbitz ที่ซึม ส่วนคู่หลังปกติ แต่ก็เปลี่ยนซีลใหม่หมด 4 ต้นเลย@ 800 บาท พร้อมยางกันฝุ่น ราคาอยู่ที่รูปครับ
4. ดิสหลังโชกุน สภาพหลังการใช้งานมาหลายหมื่นกม.
5. Remap ECU @ 5,900 ได้ม้าเพิ่มมา 36 ตัว แรงบิดอีกพอสมควร

10
Technics, Maintenance & Problem solving / Re: Cruise control ใช้ไม่ได้ Pa 3.2 ปี 2010
« กระทู้ล่าสุด โดย neng เหน่ง พระรามเก้า45 เมื่อ วันนี้ เวลา 16:27:31 »
สั่งของศูนย์แบบ 3 ขามาแล้วครับ สี่ร้อยกว่าบาท
เปลี่ยนเอง จบแล้วครับ ใช้ครุยได้ปกติแล้วสบายใจ
ใช้มาอีกปีกว่าถึงปัจจุบันก็ไม่มีปัญหาครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 10