กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
รอแกมาชี้แจง  ตามที่พี่กิตแจ้งในห้องซื้อขายนะครับ  / ขอบคุณครับ
2

เหตุที่เคยเกิดมาแล้วจนเป็นปัญหากับสมาชิกและกระทบต่อเวป เมื่อ ปี 2016 เดือน กุมภาพันธ์เช่นกัน

อ๋อเจอละ กระทู้นี้เอง >>> http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=5337.0
3
วันนี้ผมไปงานแต่งหลานสาว ที่ปทุมธานีได้เจอสมาชิก Pajero sport T็H 2 คัน เป็นมุสลิมเหมือนกันเข้ามาทักทายกัน  ทราบว่าเขาอยู่แถวนั้นพอดีและเขาบอกว่าเข้ามาอ่านเรื่องอู่ 99 AutoRun ใน Web Mania
แล้วไม่กล้าไปเลย  ที่สำคัญเขาบอกผมว่าหลังจากอ่านโพสของปามาเนียเสร็จเขาไป  หาใน Google เจอเรื่องแบบนี้เมื่อ 2ปีก่อนเดือนนี้พอดี   ผมเห็นแล้วคิดอยู่นานว่าเอาภาพมาจากไหนแต่คุ้นมากกับคำขอโทษนั้น

เหตุที่เคยเกิดมาแล้วจนเป็นปัญหากับสมาชิกและกระทบต่อเวป เมื่อ ปี 2016 เดือน กุมภาพันธ์เช่นกัน

(พอดีขอภาพนี้มาครับ)
4
 :L2749: :L2744: :L2747: :sd11: :L2900:
เดี๋ยวกระทู้ไม่ติดTop 5  :L2754:
5
กว่าจะเจอสาเหตุ  :L6415: สบายใจ  :L2754:
 :L2901: :L2901: :L2901: :L2901:
6
ขอบคุณครับพี่กิต

ขอบคุณครับพี่ยา

รอทุกอย่างรวมกันลงตัว แล้วขออนุมัติครับพี่....ผลก็คือ ผบ.ประทับใจมาก บอกไม่เวียนหัวเลย ดีกว่าเดิมเยอะครับพี่นะ   :sd10:

ชุดผมตามนี้เลยครับ เพิ่มเติมคือยางกันกระแทกกับบุชฯครับ  :sd23:

Components in this kit include:

Front Coil Springs (1 pair x 2605)
Rear Coil Springs (1 pair x 2910)
Nitrocharger Sport Strut (2 x 90008)
Rear Nitrocharger Sport Shock (2 x 60076)
อ๋อครับ  ขับชินเมื่อไหร่  อย่าไป 606/938 นะครับ  555
7
สุดยอดของการรอคอย ยินดีกับความสมหวังด้วยครับพี่แจ๊ค  :L2734:

ขอบคุณครับพี่กิต

:sd10: ยินดีด้วยครับ พี่แจ๊ค...

ขอบคุณครับพี่ยา

มันหมายถึงอะไรหรอครับ  รอมา3ปีให้หมดอายุยางเดิม  หรือรอการอนุมัติ

และผลหลังการใส่แล้วเป็นไงบ้างครับ   จริงแล้วอยากให้ใส่ตอนรถใหม่ๆจะได้ประสิทธิภาพมากกว่าเพราะลูกยางอื่นๆ บูช ลูกหมากยังแน่นอยู่

ฝากไว้เป็นข้อมูลเพิ่มเติม : ปกติแล้วรถที่ใช้งานมานาน  ลูกยางและระบบยืดหยุด ต่างๆจะถูกทำงานแบบนุ่มนวล  ยืดยุบย้วยตามสภาพใช้งาน
พอมาตกแต่งแนว Sport นี้โดยที่ยังไม่ได้เปลี่ยนพวกลูกยางพวกนั้น   หลังจากใส่สักระยะอาจจะพบอาการบูช, ยาง, ลูกหมาก
ไปไวกว่าเดิม หรือออกอาการชัดกว่าเดิม  อาการประมาณว่าไม่เคยโดนบทซาดิสมาก่อน :D :D    โดนไปทีมีอาการ555 (อาจจะนะครับ)
เนื่องจาก  อุปกรณ์พวกนั้นอาจจะเสื่อมสภาพจากการใช้งานปกติมาบ้างแล้ว  มาเจอของแข็ง  ของแข็งจะซ้ำให้ออกอาการได้ง่าย  เท่านั้นเองครับ  งง ไหม ?
ไม่ใช่ว่าลูกยางปกติพวกนั้นใช้ไม่ได้นะ  ;)

รอทุกอย่างรวมกันลงตัว แล้วขออนุมัติครับพี่....ผลก็คือ ผบ.ประทับใจมาก บอกไม่เวียนหัวเลย ดีกว่าเดิมเยอะครับพี่นะ   :sd10:

ชุดผมตามนี้เลยครับ เพิ่มเติมคือยางกันกระแทกกับบุชฯครับ  :sd23:

Components in this kit include:

Front Coil Springs (1 pair x 2605)
Rear Coil Springs (1 pair x 2910)
Nitrocharger Sport Strut (2 x 90008)
Rear Nitrocharger Sport Shock (2 x 60076)
8
Marketplace / Re: สินค้ามือหนึ่งและมือสอง มาไวไปไว....
« กระทู้ล่าสุด โดย พี่นะ [Na ratchada] เมื่อ วันนี้ เวลา 16:48:52 »
จะมีครั้งที่ 6 ไหมน้าาาาาาา
เข้าท่านะ 555   กลุ่มแรกก็นัดสักตี5 ไปปั่นกับเจ้าของร้านก่อนรอบอ่างเก็บน้ำ   กลับมาต้อนรับกลุ่ม2 นัดสัก 11.00+  พบป่ะ ปิ้งย่าง  พูดคุย 

555555  แต่งกันจัดเต็มมาขนาดนั้นแล้ว  สงสัยต้องรอรุ่นใหม่ๆกันแล้วล่ะงานนี้......5555 :sd42:
ไม่นะ  เราจะอยู่กับโฉมนี่ไปอีกนานแต่งไปเรื่อยๆตอนนี้ยังไม่ครบเลยครับ5555     เป็นมากกว่ารถใช้งานไปแล้วครับมันคือยานของพวกเราต่างหาก5555

:sd42: :sd42:
9
กระทู้นี้นอกจากจะทำให้ดีใจกับนํ้าใจและคำอวยพรของพี่ๆแล้ว ก็ยังทำให้สุขใจที่ได้รู้ว่าพี่ๆที่ห่างหายไปหลายๆท่าน จริงๆแล้วไม่ได้ห่างหายไปไหนไกลเลย
 ยังคงติดตามห่วงใยกันอยู่ห่างๆ ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยความจริงใจครับ
   :L4399:
:L2734: :L2732: :L2758:
10
Technics, Maintenance & Problem solving / Re: ถามวิธี จัดถอดน๊อตสนิม ตรงบันไดครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย พี่นะ [Na ratchada] เมื่อ วันนี้ เวลา 16:39:06 »
:L6428:ตรงกลางเอาออกได้ 4 ตัว
ส่วนตัวที่อยู่ตามมุม เอาออกไม่ได้ครับ ไม่มีมุมไข :sd21:

นึกภาพไม่ออกว่ามุมไหน  มีรูปไหมครับ

ตอบตามภาพที่เดาก่อน 
* ถ้าอยู่ใต้ตัวบันใด  มองด้านบนไม่เห็น  ใช้แปรงลวดเหมือนแปรงสีฟันใหญ่ๆมีขายทั่วไปหรือHomePro   มาขัดถูสนิมแล้วพ่นสีดำด้าน ทับไปเลย
* หรือ ซื้อน้ำยาแปลงสนิมใน HomePro ขวดพลาสติกแดงๆเล็กๆเท่าทิงเจอร์   จุ่มพูกันหรือคัทเตอร์บัทหยดหรือทาให้ชุ่ม   น้ำยาจะเปลี่ยนสนิมเป็นเหล็กสีน้ำตาลเข้ม
* หรือ เอาฆ้อนเคาะหัวน็อตให้ปังๆ  ประมาณว่าสะดุ้งน็อต แล้วฉีดโซเน็กให้ชุ่มทิ้งไว้เน้นตรงเกลียวทิ้งไว้สัก20นาทีแล้วเอาฆ้อนเคาะอีก 2 ที  หากเป็นน็อตหกเหลี่ยมให้
   เอาประแจแหวนสวมปลายเกี่ยวด้ามประแจหกเหลี่ยมให้ยาวขึ้นแล้วขันออกแบบกระตุก ขันออก  อาจจะดันแอ็ด!  แล้วออกเลยครับ
* ถ้าไม่ออกอีกคงต้องเลื่อยหัวน็อตแล้วครับ

ลองดูก่อน :L2756:
หน้า: [1] 2 3 ... 10