กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
Welcome New Member / Talk Board / Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« กระทู้ล่าสุด โดย นาย เมื่อ 23 มีนาคม 2019, 19:03:19 »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน :L2894:
2
Technics, Maintenance & Problem solving / Re: แอร์ไม่เย็นครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย แม็กกี้ เมื่อ 21 มีนาคม 2019, 14:44:55 »
ของผมมีอาการลมแอร์ด้านหน้าไม่ออก แต่คอมแอร์ทำงาน แอร์ก็ทำงานปกติแต่ลมแอร์ข้างหน้าไม่ออก ผมก็คิดว่าฟิวส์น่าจะขาดลองเช็ดฟิวส์ก็ไม่ขาด ที่นี้เหลือพัดลมโบเวอร์ถอดออกมาเอาไฟ12V.ไปจั๊มดูพัดลมทำงาน แล้วทำไหมมันไม่ติด ก็คิดอีกว่ามันมีไฟจ่ายมาให้พัดลมโบเวอร์ไหมเอามิตเตอร์วัดดูไฟก็ไม่มาก็รื้อต่อไปจนเหลือบไปเห็นว่ามันมีปลั๊กอะไรก็ไม่รู้เสียบเข้าในตู้แอร์มีน็อตสองตัวอยู่ใกล้ที่พักเท้าเลยถอดออกมาแกะดูปรากฏว่าขาที่เชื่อมเป็นสะพานไฟตะกั่วมันละลายออก ก็เลยจัดการบัดกีเชื่อมติดกันเหมือน แล้วเอาไปใส่ผลปรากฎแอร์กลับมาทำงานแล้วลมออกปกติ ไอที่มันเสียก็คือ resistance
ถ้าพี่ๆท่านอาการเป็นเหมือนผมลองเช็ดresistance ดูครับ
3
ของผมพึ่งถอดออกมาล้างดูก็ไม่เห็นมีคราบน้ำมันซึมตรงมอเตอร์EGR แต่ที่มันซึมตรงแผ่นอุดที่ปิดกั้นครับ ตอนประกอบเข้าไป เลยทากาวประเก็นบางๆเผื่อจะช่วยได้ ตอนขันน็อตก็แน่นๆหน่อยครับ :o 8) ???
4
สวัสดีพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ :) :sd24: :sd23:
5
สวัสดีวันศุกร์ล่วงหน้าครับ
6
 :sd23: สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ห่างหายไปนาน ไปเป็นชาวไร่  :sd42: :sd42:
7
Pa Mania Accessories & Souvenir / Re: **บริการจัดจำหน่าย Sticker ปามาเนีย [Pajerosportmania.com]
« กระทู้ล่าสุด โดย แบงค์@Lannister เมื่อ 10 มีนาคม 2019, 13:40:59 »
ผ่านมา 6 ปี กลับบ้านมาวันนี้อยากเปลี่ยน D Type ใหม่ เสียดายจังครับ
จะลอกที่ติดอยู่ทิ้งมันก็ไม่ใช่...... D Type มันกลายเป็น Signature
เป็น "เอกลักษณ์" ของปาเจโร่คันนี้ไปซะแล้ว

:sd21:
8
Welcome New Member / Talk Board / Re: +++ PaMania LOBBY: ขอเรียนเชิญพี่ๆสมาชิกใหม่ทางนี้ครับ+++
« กระทู้ล่าสุด โดย พีรา-[peeratida] เมื่อ 26 กุมภาพันธ์ 2019, 08:08:16 »
มาทักทายค่ะ ..เช้าปี62 เดือนที่2แล้ว  :L2893: พี่ๆทุกท่าน.. คิดถึงนะคะ.. :L4371: :L4371: :L4371:
9
Pa Mania Accessories & Souvenir / Re: **บริการจัดจำหน่าย Sticker ปามาเนีย [Pajerosportmania.com]
« กระทู้ล่าสุด โดย อาท Workkind เมื่อ 24 กุมภาพันธ์ 2019, 17:20:06 »
ประมาณนั้นครับพี่อาท สมชเก่าแก่แฟนพันธุ์แท้แบบพี่อาทไม่ต้องใช้สติกเกอร์แล้วครับ แค่โชว์หน้าก็รู้ว่าเป็น Pa Mania  :sd42: :sd42: :sd42:
555...งั้นเลยรึครับพี่กิต

Sent from my SM-A520F using Tapatalk

10
« กระทู้ล่าสุด โดย กิต <Black Angel> เมื่อ 22 กุมภาพันธ์ 2019, 10:44:57 »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ชื่อวุตินะครับ

จริงๆแอบสิงอยู่ในบอร์ดมา3-4ปีแล้วครับ แต่เพิ่งตัดสินใจสมัคร Full Member เองครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

:L2734: :L2734: :L2734:
หน้า: [1] 2 3 ... 10