กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
รถผมเครื่องพัง ตอน 250,000 โลและวางเครื่องใหม่เนื่องจากปัญหาช่าง ผมมองว่าเครื่องดีเซลเป็นเครื่องที่ทนทานครับ 3xx,xxx ยังจิ๊บๆครับที่จะไปก่อนคือเกียร์ ส่วนถ้าหากจะวาง ก็ควรไป UZ หรือ J ถ้าไม่รักใน ดีเซลแล้ว แต่ต้องรับได้ในความจุกจิกขอวระบบเบนซิล ยั่งถ้าเป็น LPG ด้วย ผมแนะนำให้ปรับปรุงเครื่องเก่าซ่อมตามอาการใช้ได้อีกยาวครับอะไหล่มีขายอีกเป็น 10 ปี

ขอบคุณมากเลยคร้าบบบ (นึกว่าจะไม่มีคนตอบละ 55555)  คือใช้ ดีเซล 2500 แล้วรู้สึกยังอืดสุดๆไปเลย ... จะเปลี่ยนคันไป ดีเซล 3200 ก้อแบบว่ารันนี้ก้อแต่งไปเยอะแล้ว 55555....  :sd21:
2
  ที่คุณพี่นะบอกว่า "ลองเล่นกับสูตรผีบอก( มีโลโก้ปามาเนีย ข้างโลโก้ปีศาจด้วยนะ)" หมายความว่าอะไร
  หมายความว่า กล่องที่ลงสูตรผีบอก จะมีโลโก้ติดมาให้เพิ่มหรืออย่างไรคับ
  ที่ถามคืออยากรู้ว่า กล่องเติมๆจากโรงงาน กับกล่องที่ใส่สูตรผีบอกใว้แล้วแตกต่างกันอย่างไรคับ
3
เจอคลิป การทำงานและส่วนประกอบของระบบ EGR  เผื่อจะมีประโยชน์ครับ

https://youtu.be/Bv2b1daXSCc

เครดิตคลิป : www.youtube.com

- ขอบคุณพี่ฟิชสำหรับคลิปดีๆนี้
4
Technics, Maintenance & Problem solving / Re: แอร์ไม่เย็นครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย เฮด เมื่อ 16 กันยายน 2018, 12:03:13 »
ขอบคุณครับ
5
Technics, Maintenance & Problem solving / Re: แอร์ไม่เย็นครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย jople เมื่อ 16 กันยายน 2018, 11:37:07 »
 ถ้าครัชไม่ทำงาน ลองเช็คฟิวส์ 20A. คอมแปรสเซอร์แอร์ดูก่อนคับ
 ถ้าน้ำยาแอร์ต่ำ เพราะอาจจะรั่ว ครัชก็ตัด(เป็นLow pressureSafe)
6
« กระทู้ล่าสุด โดย ต๋อง Fuddy เมื่อ 16 กันยายน 2018, 11:27:21 »
พัดลมไฟฟ้าทำงานปกติหรือเปล่า ลองให้ช่างแอร์เช็คอีกจุดครับ
7
« กระทู้ล่าสุด โดย เฮด เมื่อ 16 กันยายน 2018, 05:50:53 »
ขอบคุณครับ อ่านแล้วของผมน่าจะเล็งไปที่ครัชคอมแอร์ คงต้องไปหาร้านครับ
8
« กระทู้ล่าสุด โดย jople เมื่อ 15 กันยายน 2018, 22:32:27 »
ลองอ่านตามลิงค์นี้ก่อนนะคับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,946.0.html
9
Pa Mania Accessories & Souvenir / Re: Rear Fitter Air : กรองแอร์หลังของรถปาเจโร่สปอต
« กระทู้ล่าสุด โดย กิต <Black Angel> เมื่อ 15 กันยายน 2018, 19:28:19 »
  น้องใหม่มาไม่ทันของสวยๆ เรยต้องติดแบบง่ายๆ ใช้แผ่นใยสังเคราะห์ที่หาได้ แปะติดกับเทปตีนตุ๊กแกคับ..

DIY ของแท้  :L2734:
10
Technics, Maintenance & Problem solving / แอร์ไม่เย็นครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย เฮด เมื่อ 15 กันยายน 2018, 15:11:41 »
PJS 2.5GT 2011 ขับๆอยู่แอร์ไม่เย็น ซักพักกลับมาเย็นใหม่ ขอทราบว่าเป็นที่อะไรได้บ้างครับแล้วขอพิกัดร้านซ่อมย่าน อ่อนนุช พัฒนาการ รัชดา ด้วยครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 10