ผู้เขียน หัวข้อ: **แนวทางการติดตั้งเครื่องเสียง ชุดมาตรฐานทั่วไป  (อ่าน 100853 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
หลังจากไปรับรถกลับมาจากชัยนาทซาวด์ ความรู้สึกผมก็เหมือนกับลูกค้าส่วนใหญ่ที่ไปใช้บริการจากพี่โก้
คือ 1. รู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป 2. ได้คุณภาพเสียงกลับมามากกว่าที่คิดไว้ในตอนแรกเรียกว่าพอใจมากๆครับ ส่วนตัวผมตอนนี้มีความรู้สึกที่ยังติดค้าง3อย่าง 1. ผมยังไม่มีโอกาสที่เจอตัวพี่โก้แบบเป็นๆเลย 2.ไม่มีโอกาสแสดงความขอบคุณอย่างเป็นทางการถึงว่ามันจะเป็นมาตฐานการติดตั้งของร้านพี่โก้อยู่แล้ว 3. เปรียบเหมือนพี่โก้ปรุงอาหารให้ผมกินผมรู้สึกว่ามันอร่อยมาก ถูกปากสุดๆ ถึงตอนนี้จะอิ่มมากแต่ก็อยาก
ให้พี่โก้ปรุงอาหารให้กินอีกแต่ว่าพี่โก้มี เมนูที่จะแนะนำไหมครับ สุดท้ายท้ายสุด " ไกลอีกนิดไม่ผิดหวัง"

ขออภัย
คืนเสาร์ ผมจะออกท่องราตรีครับ

ขอบคุณครับที่ชอบแนวเสียงของร้านผม
แนวเสียง/สูตร...มันคล้ายกับรสชาดอาหาร ร้านที่อร่อย สั่งอะไรมากินก็มักจะอร่อย / คนนั่งในโต๊ะอาหาร 10คน บอกว่าอร่อย 8คน แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ

อีก 1คนบอกว่าพอใช้ได้
คนสุดท้ายบอกว่าไม่ชอบ...ก็คงไม่เป็นไรครับ

-------------------------------------------------

ร้านที่ไม่อร่อย นั่งกินกัน 10คน...ส่วนใหญ่จะบอกว่าไม่อร่อยเกือบหมดทั้งโต๊ะครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่เอก-Yensira

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
หลังจากไปรับรถกลับมาจากชัยนาทซาวด์ ความรู้สึกผมก็เหมือนกับลูกค้าส่วนใหญ่ที่ไปใช้บริการจากพี่โก้
คือ 1. รู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป 2. ได้คุณภาพเสียงกลับมามากกว่าที่คิดไว้ในตอนแรกเรียกว่าพอใจมากๆครับ ส่วนตัวผมตอนนี้มีความรู้สึกที่ยังติดค้าง3อย่าง 1. ผมยังไม่มีโอกาสที่เจอตัวพี่โก้แบบเป็นๆเลย 2.ไม่มีโอกาสแสดงความขอบคุณอย่างเป็นทางการถึงว่ามันจะเป็นมาตฐานการติดตั้งของร้านพี่โก้อยู่แล้ว 3. เปรียบเหมือนพี่โก้ปรุงอาหารให้ผมกินผมรู้สึกว่ามันอร่อยมาก ถูกปากสุดๆ ถึงตอนนี้จะอิ่มมากแต่ก็อยาก
ให้พี่โก้ปรุงอาหารให้กินอีกแต่ว่าพี่โก้มี เมนูที่จะแนะนำไหมครับ สุดท้ายท้ายสุด " ไกลอีกนิดไม่ผิดหวัง"

ขออภัย
คืนเสาร์ ผมจะออกท่องราตรีครับ

ขอบคุณครับที่ชอบแนวเสียงของร้านผม
แนวเสียง/สูตร...มันคล้ายกับรสชาดอาหาร ร้านที่อร่อย สั่งอะไรมากินก็มักจะอร่อย / คนนั่งในโต๊ะอาหาร 10คน บอกว่าอร่อย 8คน แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ

อีก 1คนบอกว่าพอใช้ได้
คนสุดท้ายบอกว่าไม่ชอบ...ก็คงไม่เป็นไรครับ

-------------------------------------------------

ร้านที่ไม่อร่อย นั่งกินกัน 10คน...ส่วนใหญ่จะบอกว่าไม่อร่อยเกือบหมดทั้งโต๊ะครับ
พี่โก้ครับรบกวนนิดเดียวครับ. เมนูต่อไปพึ่แนะนำเป็นอะไรดีครับ

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ผมมีคำถาม คาใจนิดหน่อยครับ รบกวนพี่โย ครับ
คงต้องถามพี่โย ก่อน
ฟังเพลงแนวไหน เช่นเพลงอะไรบ้าง(จะได้ตามไปฟัง.... เทียบ)
เปิดดังแค่ไหน เท่าเสียงกระซิบ เสียงพูดปรกติ เสียงแบบตะโกน หรือดังสะใจ

อันนี้คำถามสำคัญ
ระหว่างฟังของจริง (เล่นสดๆ) กับที่ พี่โก้เซทให้ ต่างกันไหมครับ ที่เพลงเดียวกัน

ปล ผมคาดว่าของพี่โก้น่าจะดีกว่า แต่จะกว่าแบบไหน
ต้องรอฟัง แบบว่า อยากได้..... :L2905:

ฟังเพลงแนวไหน เช่นเพลงอะไรบ้าง(จะได้ตามไปฟัง.... เทียบ)
ตอบ. รถพี่โย ผมจูนเสียงไป 6แบบ 6เมโมรี่ เพราะฉนั้นควรเลือกเมโมรี่ให้ตรงกับแนวเพลง (ฟังในรถเท่านั้น)

เปิดดังแค่ไหน เท่าเสียงกระซิบ เสียงพูดปรกติ เสียงแบบตะโกน หรือดังสะใจ
ตอบ.ปริมาณความดัง
-เท่าเสียงกระซิบ...อันนี้ผมไม่เห็นด้วยครับ เพราะการฟังเพลงในรถมีอุปสรรคเรื่องเสียงกวนจากภายนอกเล็กน้อย
-เสียงพูดปรกติ...อันนี้เอาไว้ฟังเพลงช้า เพลงแจ๊ส เพลง love song
-เสียงแบบตะโกน...อันนี้เอาไว้ฟังแบบตั้งใจ ทั้งเก็บรายละเอียดและจับผิด และ/หรือเอาไว้ฟังเพลงที่มีจังหวะเช่น 3ช่า
-ดังสะใจ...อันนี้ไม่เหมาะกับรถพี่โยและรถคุณ Ake Yensira

ระหว่างฟังของจริง (เล่นสดๆ) กับที่ พี่โก้เซทให้ ต่างกันไหมครับ ที่เพลงเดียวกัน
ตอบ...เทียบกับแสดงสดของวงไหน มืออาชีพแค่ไหน เครื่องเสียงระดับมาตรฐานแค่ไหน คาราบาว/อัสนีย์ วสันต์ หรือคอนเสิร์ทแจ๊สที่มหิดล /// หรือเวทีในงานกาชาดของแต่ละจังหวัด ///หรืองานบวช งานแต่ง

พี่โก้ตอบให้หมดแล้วครับ ถ้าได้เจอกันและอยากฟังรถผมเตรียมแผ่นที่ฟังบ่อยๆมาฟังได้เลย
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
*ผมจะให้ความสำคัญกับลูกค้ากลุ่มนี้เป็นอับดับสุดท้ายคือซื้อตู้เพียวๆ และเน้นเอาราคาถูกสุด

เหตุผลที่ผมให้ความสำคัญคนกลุ่มนี้ไว้อันดับท้ายๆเพราะว่า
1.ถ้าเลือกซับไม่แมทช์กับตู้ หรือเลือกตู้ไม่แมทช์กับซับ...ผลลัพธ์ที่ได้ก็จะไม่ดีครับ
2.ถ้าเลือกซับไม่แมทช์กับตู้ หรือเลือกตู้ไม่แมทช์กับซับ...อาจจะไม่ตรงกับแนวเพลงที่ท่านนั้นฟัง

ตู้ผมราคาเรื่มต้นที่ 4,800
ดีสุดคือ 7,800
เสียงดีตามลำดับราคา (รูปร่างหน้าตา ที่มองเห็นนั้นเกือบเหมือนกัน...แทบมองไม่ออก)

คนที่ซื้อไปติดเอง 95% เน้นรุ่นถูกสุด

มีหลายท่านโทรถามว่าตู้ทำใาจากอะไร

ตอบ.ตู้ไฮบริด แปลตามชื่อตู้เลยครับ
เอาข้อดีของวัสดุหลายๆอย่างมาใช้

(คนซื้อจะรู้ไปทำไมว่าใช้อะไรทำ)

ผมถามมั่งว่า ไอติมแมกนั่ม ทำมาจากอะไร / คุณรู้ได้ไง
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
มีหลายท่านโทรถามว่าตู้ทำมาจากอะไร

ตอบ.ตู้ไฮบริด แปลตามชื่อตู้เลยครับ
เอาข้อดีของวัสดุหลายๆอย่างมาใช้

(คนซื้อจะรู้ไปทำไมว่าใช้อะไรทำ)

ผมถามมั่งว่า ไอติมแมกนั่ม ทำมาจากอะไร / คุณรู้ได้ไง

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
เห็นแล้วแบบนี้ งานนี้ต้องมีกระเป๋าแหกแน่นอนน หากผมจะทำแบบพี่เอกเลยอ่าครับ ขอรบกวนทางพี่โก้บอกทีครับว่าใช้เวลากี่วัน และค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่อ่าครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่

:L4399: :L4399: :L4399:

ปล. ที่อยากรู้ว่าประมาณกี่วัน คือจะหาที่พักอ่าครับพี่   :sd01:
ส่วนเรื่องค่าเสียหาย จะได้เตรียมไปถูกครับผม  :L6415:

:L2759: :L2759: :L2759:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2013, 11:40:06 โดย Pong zentrino »

• Pa Mania
  • *

รอบแรกเลือกไว้ 55
ต่อมาเพิ่มงบเป็น 65
(ถ้าผมจำผิด เจ้าของรถช่วยแย้งด้วยน่ะครับ)
ร้านผมไม่มีจัดชุด จึงไม่ค่อยแม่นเรื่องราคา

*ระยะเวลา4 วันกำลังดีครับ

ท่ารถตู้ /* ท่ารถทัวร์ อยู่ใกล้กับร้านผม แบบมองเห็น

• Pa Mania
  • *
 เบ็ดเสร็จ 65 ครับ แต่คุณภาพเกินราคา  :L2906: :L2906: :L2906:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
 :L2900: ครับ พี่ Ake เมนูต่อไปจัด สามทาง เลยนะครับพี่  ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เบ็ดเสร็จ 65 ครับ แต่คุณภาพเกินราคา  :L2906: :L2906: :L2906:

อยากฟังครับ  อยากเห็นงาน สามารถรับฟังได้ที่ไหนบ้าง
 :L4363:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *

อยากฟังครับ  อยากเห็นงาน สามารถรับฟังได้ที่ไหนบ้าง

ฟังที่รถผมบ่อยๆยังไม่พออีก หรือยังหาแนวไม่เจอ  :L2754:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *

สำหรับพี่นะ ผมขับไปหาได้เลยครับ ผมเลิกงานประมาณทุ่มครึ่ง
ผมอยู่เมเจอร์รัชโยธิน

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *

สำหรับพี่นะ ผมขับไปหาได้เลยครับ ผมเลิกงานประมาณทุ่มครึ่ง

ผมก็อยากครับ :L2759:

• Pa Mania
  • *

ผมก็อยากครับ :L2759:

สำหรับพี่โยก่อนได้เสมอครับพี่ แต่ผมไม่กล้าฟังของพี่โยนะครับ
แค่คุณวุฒิ FDคันเดียว ผมก็นอนไม่หลับแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
เมื่อไรจะมีมิตติ้งเครื่องเสียงรถยนต์ pajero อ่ะครับ
ผมจะได้เอานางแบบไปด้วย

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เมื่อไรจะมีมิตติ้งเครื่องเสียงรถยนต์ pajero อ่ะครับ

น่าสนอะพี่โก้  :L4384: :L4384: :L4384:.....พี่โย ทราบแล้วเปลี่ยน.....จัดให้ไว  :L2756: :L2756: :L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

น่าสนอะพี่โก้  :L4384: :L4384: :L4384:.....พี่โย ทราบแล้วเปลี่ยน.....จัดให้ไว  :L2756: :L2756: :L2734: :L2734:
จาไปฟังเครื่องเสียง หรือไปชมนางแบบที่พี่โก้หนีบมาอ่ะ..ทั่นพี่ตาม :L4384:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

จาไปฟังเครื่องเสียง หรือไปชมนางแบบที่พี่โก้หนีบมาอ่ะ..ทั่นพี่ตาม :L4384:

ว่าจาไปฟังนางแบบ...เอ้ย....ฟังเครื่องเสียงซิครับพี่อ้วน :L4384: :L4384: :L4384:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ว่าจาไปฟังนางแบบ...เอ้ย....ฟังเครื่องเสียงซิครับพี่อ้วน :L4384: :L4384: :L4384:

พี่ตามคงหมายถึง เฝ้านางแบบ ตอนฟังเครื่องเสียง :L2761: :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

พี่ตามคงหมายถึง เฝ้านางแบบ ตอนฟังเครื่องเสียง :L2761: :L2905: :L2901:

:L6428: :L6428: :L6428: :L6428: :L6428:

Meeting ถ้าจัดจริง จะไม่พลาดดเลยยยย  :L4384: :L4384: :L4384:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: