ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วม10 คนสำหรับนักงัดแงะ(ส่งของแล้วครับ)  (อ่าน 24502 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
บอกตรงๆผม DIY.ไปหลายชิ้นยังไมมีเครื่องมือในการงัดแงะที่ถูกต้องเลย
อาศัยของใกล้ตัวตลอด งัดดีก็ดีไป บางทีก็เป็นรอย 555
เคยถามพี่อ๊อดว่าแบบใหนดี เห็นเขามีขายกันอยู่ช่วยแนะนำหน่อย
ได้คำตอบมาว่า  พี่ทศ...แบบสีเหลืองไม่ค่อยทนงัดแล้วมันบิ่น/หรือหัก
ลองหาดูที่เขาขาย อ้าว.......มันสีเหลืองทั้งนั้น 555 เอาไงดีละทีนี้
ลองหาในเน็ตดูมีสีน้ำตาลแถมมีตัวที่เป็นสแตนเลสด้วย 1 ชิ้น  พ่วงด้วยไขควงเทสไฟ DC อีก 1 ชิ้น
**รวมกันหมดทั้ง 2 อย่าง (ชุดงัด+ไขควง) 300 บาทไม่รวมส่ง** แพงไปมัยครับพี่ๆ เจอที่ใหนถูกกว่าบอกด้วยนะครับ
ดูรูปในการพิจารณา เป็นเครื่องมีอสามัญในการ DIY
ชุดงัดแงะ

ไขควงเทสไฟ DC อันนี้เราไม่ต้องปอกสายทีหัวมันจะแหลมเจาะสายเทสเลย

ลองพิจารณากันดูนะครับ
 :L2736:
ลงชื่อกันก่อน
1.พี่ทศ >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
2.พี่ตู่  (ค่อยคิดรวมยอดทีเดียว)
3.พีดิน >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
4.พี่เจมส์ ศจ. >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
5.พี่ชิน : ปาดำ บุรีรัมย์  >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
6.พี่dol2523 >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
7.พี่เล็ก Naris >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
8.พี่chai wansasi >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
9.พี่Joe_V6 >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว
10.พี่kong695 >>>>>>>โอน+พร้อมที่จดส่งแล้ว

------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 มีนาคม 2013, 07:10:17 โดย พี่ทศ@ปามาเนีย »

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
+1 เอาๆๆ  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
 :L4373: ตามมาแหกครับพี่ทศ +1 คร้าบบบบ  :L4399: :L4396: :L4396: :L4396:

tod

555 มีสมาชิกแล้ว เรื่องของเรื่องผมไม่ทราบเหมือนกันว่าในไทยมีใครเอาเข้ามาขายยัง(แต่คิดว่าน่าจะมีเอาเข้ามาแล้ว)
แต่ราคาจะสู้เขาได้เหรือเปล่า เดี๋ยวต้องรอนักช๊อปที่เคยเห็นมาแนะนำอีกทีครับ
นั้นขึ้นชื่อไว้ก่อนนะครับ ถ้ามีถูกกว่านี้ยกเลิกได้ตลอดครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
+ 1 คับพี่ทศ จะเอาไว้หัดงัด แงะ (รถนะ)
:sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ของผม 1 ชุดครับ อยากได้มาตั้งนั้นแล้ว จะได้ไม่ต้องถามพี่ทศบ่อย 55
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
พี่ทศครับ ผมเอา 1 ชุดครับ
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เท่าที่ผมเคยเห็น มีแบบสีเหลือง กับแบบสีส้มที่ขายอยู่ในไทย อุปกรณ์มีประมาณที่พี่ทศเอามาลง แต่ไม่มีอันที่เป็นโลหะเงาๆ (ไม่รู้มันทำมาจากอะไร) และไม่มีไขควงวัดไฟ.....สีเหลืองขายประมาณ 120 สีส้มขายประมาณ 200 สีส้มจะหนากว่าหน่อย....สีเหลืองเคยมาลดราคาที่สนามหลวงสองเหลือชุดละ 85.....แต่เคยลองแล้ว มันอ่อน แงะอะไรก็ไม่ค่อยออก สุดท้ายต้องพึ่งไขควงอยู่ดี  :L4374:

ในกรณีนี้ ผมอยากแนะนำให้พี่ทศ ลองนำเข้ามาในจำนวนจำกัดก่อนครับ อาจเป็น 10 ชุดแรกนี้ก่อนก็ได้ แต่ยังไม่เปิดเพิ่ม สำหรับพี่ๆท่านอื่นที่อยากได้.....เมื่อของมาแล้ว และจัดส่งไปแล้ว ก็ของแรงให้พี่ๆที่สั่งใน 10 ชุดแรกนี้ช่วย feedback กันก่อน ว่าดีไม่ดีอย่างไร แล้วค่อยเปิด lot ต่อไป น่าจะดีกว่านะครับ ถือซะว่า 10 ชุดนี้เป็นชุดทดสอบคุณภาพไปในตัว......พี่ๆท่านใดกล้าเสี่ยง อยากลอง อยากช่วยเราทดสอบคุณภาพสินค้าก็ลองสั่งได้เลย แต่ถ้าพี่ๆท่านใดไม่อยากเสี่ยง อยากรอ confirm คุณภาพก่อน ก็สามารถรอ lot หลังได้ครับ

ดีกว่าสั่งจำนวนมากๆ (ในกรณีที่มีคนสนใจมาก แล้วเปิดรับ order เพิ่มในทันที) แล้วมารู้ทีหลังว่าคุณภาพไม่เป็นที่พึงพอใจ จะเสียดายกันทีหลังนะครับ

แค่แนะนำนะครับ...ฝากให้พี่ทศช่วยพิจารณาครับ  :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
ผมเห็น"ซูเล็ก"มีขายเป็นแผงใหญ่เลยครับมีอุปกรณ์หลายชิ้นมาก(รวมทั้งที่งัดที่เป็นเหล็กแบบพี่ทศด้วย) แต่ไม่แน่ใจว่ามีไขควงวัดไฟหรือเปล่าครับ เมื่อวันอาทิตย์ผมข้ามไปฝั่งพม่า(แม่สาย)ร้านเจ้ลินลี่ที่เป็นเจ้าของเครื่องเสียงซูเล็กก็มีครับ ถามดูแกบอก550บาท แต่ผมไม่ได้ต่อนะครับ(ยังไม่คิดจะซื้อ)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ผมเห็น"ซูเล็ก"มีขายเป็นแผงใหญ่เลยครับมีอุปกรณ์หลายชิ้นมาก(รวมทั้งที่งัดที่เป็นเหล็กแบบพี่ทศด้วย) แต่ไม่แน่ใจว่ามีไขควงวัดไฟหรือเปล่าครับ เมื่อวันอาทิตย์ผมข้ามไปฝั่งพม่า(แม่สาย)ร้านเจ้ลินลี่ที่เป็นเจ้าของเครื่องเสียงซูเล็กก็มีครับ ถามดูแกบอก550บาท แต่ผมไม่ได้ต่อนะครับ(ยังไม่คิดจะซื้อ)

กลับมาหรือยังครับพี่วีระ.....กันแมลงพี่รอแย่แล้ว  :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ เล็ก Naris

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
ผมขอด้วยครับ 1 ชุด

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
จัดให้ด้วย1ชุดครับ  :L6415:

tod

ตามพี่ตามว่าเลยครับ จุดประสงค๋ทีหาแนวร่วม 10 ชุดเพื่อเอามาทดสอบ ถ้าไม่ดีก็จบที่ 10 ชุดนั้น
เหตุที่ต้องการหาแนวร่วม 10 ชุดก็คือจุดคุ้มทุนในเรื่องค่าขนส่งถึงจะได้ราคาเฉลี่ยที่ 300 บาทครับ
ยังไงต้องขอจำกัดที่ 10 ชิ้นนะครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
เปิดให้โอนเมื่อไหร่ แจ้งด้วยนะคร๊าบพี่ทศ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่โจ (V6)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • มือใหม่หัดปั่น
เอาด้วย 1 ชุดครับ จะได้รวมค่าส่งกล่องแว่นที่ไม่ได้โอนรอบที่แล้วด้วย
 :L2904:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เคยเห็นแต่แบบนี้ครับพี่ทศ ราคาน่าจะ 300กว่าบาท แต่ไม่่รู้ว่ามีคุณภาพขนาดไหน แหล่งผลิตก็น่าจะ ชัยนาท เอ้ย ไชน่า  :sd42:

@@@ภาพจาก อากู๋

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
เจ้าไขควงวัดไฟนี่น่าใช้ครับ สะดวกดี แม้ไม่ได้ใช้เองแต่ผมว่ามีติดรถไว้ให้คนอื่นยืมก็ได้เวลาถามหาก็ดีนะครับ

อย่างตอน เอ้...เส้นไหน ACC
เส้นไหนไฟ ON
เอ้...ต่อแล้วไฟเข้ามาป่าวหว่า

พี่นะเคยให้ผมมาอันนึง

วิธีใช้ก็ เอาตัวหนีบไปหนีบกับตัวถังรถซี่งเป็นกราวด์ไว้ ส่วนปลายแหลมๆก็จิ้มเลยครับ อยากวัดตรงไหน
ตรงไหนมีไฟบวก หลอดมันก็จะสว่างขึ้นมา ง่ายๆ

tod

ต่อยอดพี่อ๊อด เอาไว้เช็คฟิวส์ว่าขาดไม่ขาดได้ด้วย  โดยไม่ต้องดึงฟิวส์ออกมาส่อง
ผู้ สว.ตาไม่ค่อยดี 555  เอาไขควงจิ้มง่ายดี (จิ้มที่ตัวฟิวส์ทั้ง2ขั้ว ถ้าไฟติดทั้ง2ขั้วถือว่าดีไม่ขาด//ถ้าติดขั้ว/ไม่ติดขั้วถือว่าขาด)

tod

เคยเห็นแต่แบบนี้ครับพี่ทศ ราคาน่าจะ 300กว่าบาท แต่ไม่่รู้ว่ามีคุณภาพขนาดไหน แหล่งผลิตก็น่าจะ ชัยนาท เอ้ย ไชน่า  :sd42:

@@@ภาพจาก อากู๋

อันที่เป็นขาเหล็กกลมๆ เขาเอาไว้ถอดเครื่องเสียงบางรุ่น ผมคิดว่าไม่ได้ใช้เลยสั่งชุดเล็กครับพี่ต๋อง
สำคัญได้ตัวเหล็กง่ามนี่แหละครับ เอาไว้งัดตรงฝาประตู//ที่เป็นเดือยยาวๆ/คงได้ผลเพราะผมทำหัวมันหลุดบ่อย
ได้ตัวนี้เอาไว้งัดคงเข้าท่าดี

:L2734:

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
คนที่คนที่10ครับพี่ทศ