ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ  (อ่าน 2938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอคำแนะนำ
« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:16:58 »
จอภาพติดรถเสียไม่มีภาพ จะเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงเป็น 2 din ดี หรือ หาซื้อจอมาแทนของเดิมที่เสียดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าผู้ที่ให้คำแนะนำ      สมชาย :sd23:

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:27:37 »
จอภาพติดรถเสียไม่มีภาพ จะเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงเป็น 2 din ดี หรือ หาซื้อจอมาแทนของเดิมที่เสียดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าผู้ที่ให้คำแนะนำ      สมชาย :sd23:
-รถยังอยู่ในประกันมัยครับ ถ้าอยู่รีบเข้าเครมเลย
-เคยเจอสายชุดแจ๊คหลังจอหลวม จอดับได้เหมือนกัน
**อีกอย่าง ขอข้อมูลปีรถพี่ด้วยครับ จะได้ทราบว่าเป็นจอรุนใหนจะได้วิเคราะอีกทีครับ**
 :sd23:
ปล.ชื่อพี่เรียกยากจัง เปลียนเป็นชื่อเล่นของพี่ได้มัยครับ จะได้สะดวกในการเรียกชื่อครับ
และอย่าลืมเอารูปหน้าตาพี่มาโชว์ด้วยนะครับ เจอที่ในจะได้ทักทายกัน
 :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:30:46 โดย พี่ทศ@ปามาเนีย »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 11:23:30 »

สวัสดีครับ พี่สักปุ๊ก (อ่านอยากจัง)

จอเป็นอะไรเสียหรอครับ  หรือดับไปเฉยๆ    ลองถอดแบตขั้วลบออก  15 นาทีแล้วเสียบกลับแล้วทดลองอีกครั้งนะครับ

อาการจอภาพสัญญานน๊อค ก็เป็นได้ครับ (พี่อ๊อดเคยแนะนำให้ผมทำแล้วหายใช้ได้ปกติครับ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปุ๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 12:13:41 »
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ รถผม my 09  gt 3.2 หมาดประกันแล้วครับ เดี๋ยวกลับไปจะไปทำตามคำแนะนำครับ