ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เห็นมีกระจกมองมุม สำหรับน้องปา ออกมาแล้ว  (อ่าน 25665 ครั้ง)

ออฟไลน์ นัด nonreturner

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
อาทิตย์นี้กะจะลองไปดูที่ ศรีวรจักรซักหน่อย ไม่ทราบมีพี่ๆ ท่านใดลองใช้กันบ้างหรือยังครับผม
http://www.champpradubyont.com/product/index.php?page=shop.product_details&flypage=flypage.tpl&product_id=3935&category_id=256&option=com_virtuemart&Itemid=79

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
Re: ตอนนี้เห็นมีกระจกมองมุม สำหรับน้องปา ออกมาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:06:57 »
อยากติดอยู่เหมือนกันครับ

พี่ที่ติดแล้วที่ผมเห็น รถพี่สุภัธครับ เห็นแกว่าก็ดีเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:08:28 โดย Leejoe »
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: ตอนนี้เห็นมีกระจกมองมุม สำหรับน้องปา ออกมาแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:10:29 »
อย่าติดเลยครับ (ความคิดส่วนตัว)สงสานน้องปลา ต้องเจาะรูใหญ่พอสมควรเพื่อฝังพลุคพลาสติก
ทำไม่ดีเป็นสนิมที่เจาะรูอีก ใช้ไปนานเกิดเบื่อ หรือโดนเกี่ยวหัก จะปิดรูก็ไม่ได้ต้องโป้ว์สีทำสีทับครับ
**เอาไว้เป็นข้อมูล //แต่ความชอบไม่เหมือนกัน //ผมเคยทำกับรถคันเก่า
**คิดอีกทีถ้ามีรถใหม่จะไม่ทำอีกแล้ว**พอใด้น้องปลาไม่มีอยู่ในหัวเลยว่าจะติดกระมองมุม
 :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:15:51 »
ขอบคุณครับพี่ทศ แต่รุ่นนี้ต้องเจาะด้วยเหรอครับ ถ้าต้องเจาะผมคงคิดว่าถ่อยดีกว่า ไม่อยากเสียง :L4398: :L4398:

tod

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:31:12 »
ขอบคุณครับพี่ทศ แต่รุ่นนี้ต้องเจาะด้วยเหรอครับ ถ้าต้องเจาะผมคงคิดว่าถ่อยดีกว่า ไม่อยากเสียง :L4398: :L4398:
ต้องเจาะครับ แบบหนีบก็มีแต่หน้าตาไม่เป็นแบบนี้ครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:32:44 »
อย่าติดเลยครับ (ความคิดส่วนตัว)สงสานน้องปลา ต้องเจาะรูใหญ่พอสมควรเพื่อฝังพลุคพลาสติก
ทำไม่ดีเป็นสนิมที่เจาะรูอีก ใช้ไปนานเกิดเบื่อ หรือโดนเกี่ยวหัก จะปิดรูก็ไม่ได้ต้องโป้ว์สีทำสีทับครับ
**เอาไว้เป็นข้อมูล //แต่ความชอบไม่เหมือนกัน //ผมเคยทำกับรถคันเก่า
**คิดอีกทีถ้ามีรถใหม่จะไม่ทำอีกแล้ว**พอใด้น้องปลาไม่มีอยู่ในหัวเลยว่าจะติดกระมองมุม
เพราะต้อวเจาะเนียหละครับคิดหนักกลัวร้านทำมะดีถึงยังไม่ได้ติด :L2901:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ทอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 14:53:59 »

เห็นด้วยกับพี่ทศครับเห็นการเจาะรูแล้วรับไม่ได้ สงสารน้องปาครับ  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 15:31:48 »
แบบหนีบหน้าตาเป็นอย่างไรครับ :L4399: :L4399: :L4399:

tod

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:14:16 »
แบบหนีบหน้าตาเป็นอย่างไรครับ :L4399: :L4399: :L4399:
แบบหนีบประมาณนี้ครับ หนีบกับฝากระโปรง หน้าตาอาจจะแตกต่างกันไป แล้วแต่ผู้ผลิด
หนีบแบบนี้ไม่ต้องเจาะครับ ความสวยงามแต่ละรุ่นต้องเลือกเอาเอง

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:28:25 »
เรียน ทุกท่าน

ไม่ใช่นิทานเรื่องหมาหางด้วน ที่ว่า เจาะแล้ว ต้องให้คนอื่นเจาะด้วยนะ ;D ;D ;D

ผมรับรถมาสัปดาห์แรก เบียดบังโคลนหน้าซ้ายกับเสาบ้าน เพราะมองไม่เห็น เสียค่าทำสีไป 1000 บาท
อีกครั้ง เข้าจอดชิดฟุตบาทเกินไป เฉี่ยวกระถางต้นไม้
อีกครัี้ง ต้องเข้าจอดแบบเรียงแถว ด้านหลังมีทั้งกล้องหลัง parking sensor แต่ด้านหน้าไม่มี โยกจนเหนื่อย
ฯลฯ

ผมซื้อจากคลองถมเป็นของเทียมแท้ๆ ยี่ห้อ lion ราคา 700 บาทมั้ง และให้ร้านประดับยนต์แถวบ้านเจาะรูให้ ค่าแรง 300 บาท
รูที่เจาะเท่ากับหัวไม่้ขีดไฟ ใช้น็อตเกลียวปล่อยสองตัวก็อยู่แล้ว ก่อนติดตั้งก็ใช้จารบีละเลงรูให้ทั่ว

หลังติดตี้ง เวลาเข้าจอดช่วยได้มาก ไม่ต้องลุ้น และ ไม่เคยมีปัญหาการจอด ทั้งหน้าซ้าย และ ด้านหน้า
ที่ช่วยได้อีกอย่าง คือ เวลาผบ.ซื้อโจ๊กให้ตอนเช้า ยังใช้เป็นที่แขวงถุงโจ๊ก ถุงแกง ได้ และ ผมก็ไม่ลืมด้วยครับ :L2906: :L2906: :L2906:

แบบหนึบ จะมองเห็นด้านข้างอย่างเดียว ด้านหน้ามองไม่เห็นครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:34:11 »

ไม่ใช่นิทานเรื่องหมาหางด้วน ที่ว่า เจาะแล้ว ต้องให้คนอื่นเจาะด้วยนะ ;D ;D ;D

ผมรับรถมาสัปดาห์แรก เบียดบังโคลนหน้าซ้ายกับเสาบ้าน เพราะมองไม่เห็น เสียค่าทำสีไป 1000 บาท
อีกครั้ง เข้าจอดชิดฟุตบาทเกินไป เฉี่ยวกระถางต้นไม้
อีกครัี้ง ต้องเข้าจอดแบบเรียงแถว ด้านหลังมีทั้งกล้องหลัง parking sensor แต่ด้านหน้าไม่มี โยกจนเหนื่อย
ฯลฯ

ผมซื้อจากคลองถมเป็นของเทียมแท้ๆ ยี่ห้อ lion ราคา 700 บาทมั้ง และให้ร้านประดับยนต์แถวบ้านเจาะรูให้ ค่าแรง 300 บาท
รูที่เจาะเท่ากับหัวไม่้ขีดไฟ ใช้น็อตเกลียวปล่อยสองตัวก็อยู่แล้ว ก่อนติดตั้งก็ใช้จารบีละเลงรูให้ทั่ว

หลังติดตี้ง เวลาเข้าจอดช่วยได้มาก ไม่ต้องลุ้น และ ไม่เคยมีปัญหาการจอด ทั้งหน้าซ้าย และ ด้านหน้า
ที่ช่วยได้อีกอย่าง คือ เวลาผบ.ซื้อโจ๊กให้ตอนเช้า ยังใช้เป็นที่แขวงถุงโจ๊ก ถุงแกง ได้ และ ผมก็ไม่ลืมด้วยครับ :L2906: :L2906: :L2906:

แบบหนึบ จะมองเห็นด้านข้างอย่างเดียว ด้านหน้ามองไม่เห็นครับ

เห็นด้วยกับประโยชน์ใช้สอยของพี่ Pat ครับ ไม่ทราบพอจะแนะนำร้านได้หรือเปล่าครับ ถ้ารูปไม้ขีดนี้ยังพอทำใจได้คับพี่ :L6428: :L6428: :L6428: :L6428:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:35:17 »
แบบหนีบประมาณนี้ครับ หนีบกับฝากระโปรง หน้าตาอาจจะแตกต่างกันไป แล้วแต่ผู้ผลิด
หนีบแบบนี้ไม่ต้องเจาะครับ ความสวยงามแต่ละรุ่นต้องเลือกเอาเอง

เป็นอีกหนึ่งทางเลือกเลยคับพี่ทศ ไม่รู้ว่าแถวศรีวรจักร มีขายหรือเปล่า อาทิตย์นี้ต้องแวะไปดูซักที  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:37:19 »

เห็นแมะๆๆ "ปามาเนีย" ต้องพลิกวิกฤต ให้เป็นโอกาส ทุกอย่างต้องมีประโยชน์  :sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2901:  :L2901:

tod

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 17:07:32 »
ติดแบบถูกต้องและให้แข็งแรงประมาณนี้ครับ 
แบบพี่สุแบบเกลียวปล่อย(ไม่ค่อยนิยมครับ มันไม่ค่อยแข็งแรงเกรียวปล่อยโดนดึงแรงๆรูดได้ครับ)
ถ้าทำใจได้และใจถึงเชิญเลยครับ ***ขอบคุณที่มาของ VTR ด้วยครับ)
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=txt76Gyefik" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=txt76Gyefik</a>

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 17:11:28 »

ฯลฯ

เห็นด้วยกับประโยชน์ใช้สอยของพี่ Pat ครับ ไม่ทราบพอจะแนะนำร้านได้หรือเปล่าครับ ถ้ารูปไม้ขีดนี้ยังพอทำใจได้คับพี่ :L6428: :L6428: :L6428: :L6428:

ในอาคารศรีวรจักรมีหลายร้านครับ ราคาก็ต่อรองดู ราคาต่ำสุด ได้ที่ 5-600 บาทเอง
ถ้าอยู่ใกลัๆ บางนา อยากให้มาลองนั้งรถผมดูครับ ว่ามันเป็นประโยชน์หรือเปล่า ก่อนซื้อไปติดครับ

ของพี่ทศนั่น เป็นของโตโยต้าแท้ ราคาประมาณ 2000 บาท เห็นรูแล้วผมก็ถอยเหมือนกันครับ :L4386: :L4386: :L4386:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 17:16:49 »
ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ส่วนตัวเคยใช้รุ่นที่มองได้สองมุม คือบังโคลนซ้ายกับกันชนหน้า ขอบอกว่าช่วยได้เยอะมากครับ โดยเฉพาะยิ่งตอนเข้าจอดที่แคบๆ และมีรถจอดอยู่ด้านหน้า ไม่ต้องให้ใครช่วยโบกดูรถให้เลยครับ one man show :L2900: :L2900: :L2900:

พอออกน้องปา ถามหาเป็นของแถมเลยครับ แต่ตอนนั้นมีแต่รุ่นมองได้มุมเดียว คือด้านข้าง ประโยชน์น้อยลงครึ่งนึง แต่เคยใช้แล้วประทับใจจึงไม่ลังเล  :sd27:

แต่.....รูที่ผมถูกเจาะมันใหญ่กว่าหัวไม้ขีดนะพี่สุ น่าจะพอๆกับที่พี่ทศนำมาโชว์ :L4387: :L4387: :L4387:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 17:23:29 »

ฯลฯ

ในอาคารศรีวรจักรมีหลายร้านครับ ราคาก็ต่อรองดู ราคาต่ำสุด ได้ที่ 5-600 บาทเอง
ถ้าอยู่ใกลัๆ บางนา อยากให้มาลองนั้งรถผมดูครับ ว่ามันเป็นประโยชน์หรือเปล่า ก่อนซื้อไปติดครับ

ของพี่ทศนั่น เป็นของโตโยต้าแท้ ราคาประมาณ 2000 บาท เห็นรูแล้วผมก็ถอยเหมือนกันครับ :L4386: :L4386: :L4386:
ผมก็จำยอมเจาะครับ ซื้อตัวถูกมาจำราคาไม่ได้แล้วครับ ก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ แต่มันสั่น ไม่นิ่ง ยังไงไม่รู้ครับ ใจจริงจะเปลี่ยนเป็นของ โตโยต้าแท้ น่าจะดีกว่ามากๆ ครับ

tod

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 17:32:13 »
รถคันเก่าผมใช้ของทรูเปอร์แบบนี้ครับ รูเล็กลงมาหน่อยครับ มองเห็น 2 มุมเหมือนกัน
แต่ก่อนเจาะต้องหาตำแหน่งดีๆที่มองได้ชัดทั้ง 2 มุม

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 20:50:56 »
อาทิตย์นี้กะจะลองไปดูที่ ศรีวรจักรซักหน่อย ไม่ทราบมีพี่ๆ ท่านใดลองใช้กันบ้างหรือยังครับผม
http://www.champpradubyont.com/product/index.php?page=shop.product_details&flypage=flypage.tpl&product_id=3935&category_id=256&option=com_virtuemart&Itemid=79

ได้ข่าวยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ก่อนหน้านี้คิดจะติดกล้อง ซื้อของมาแล้วด้วย แต่ไม่มีโอกาสเสียที เลยคิดว่าเล่นแบบง่ายๆเลยดีกว่าหละมั๊ง  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 22:18:08 »

ได้ข่าวยังไงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ก่อนหน้านี้คิดจะติดกล้อง ซื้อของมาแล้วด้วย แต่ไม่มีโอกาสเสียที เลยคิดว่าเล่นแบบง่ายๆเลยดีกว่าหละมั๊ง  :sd42:
กล้องก็ advance ดีนะครับพี่ตู่  :L2900:
ยังไงถ้าอาทิตย์นี้ได้ไป เดี๋ยวจะมารายงานผลนะครับผม