ผู้เขียน หัวข้อ: +++ สุ่ม PaMania ใครจับปามาเนียได้ เอามาใส่สุ่มไว้นี่เลยจร้าาาาา +++  (อ่าน 758593 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สวัสดีครับพี่หนุ่ม  :sd23.gif: ผมไปส่งลูกสาวที่โรงเรียนทุกๆเช้าครับ เสร็จแล้ว u-turn กลับเข้าบริษัท SCI ครับ
แถวนี้ผมเจอ pajero เยอะมาก แต่ส่วนใหญ่ไม่มี sticker pamania
ผมเองก็เจอรถพี่หนุ่มบ่อยๆ ก็สงสัยอยู่ว่ารถสวยๆ คันนี้มี sticker pamania ด้วย เป็นของพี่คนไหนหนอ
ของพี่หนุ่มนี่เอง รถพี่หนุ่มแต่งสวยมากครับ ขอเป็นนายแบบเอาไว้ก๊อปปี้บ้างนะครับ
  :L2894: พี่บูรณ์ ใช่ครับปาเจโร่เยอะมากๆครับก็น่าจะมีพี่บูรณ์กับผมนี่แหละที่เป็นสมาชิก PAMANIA  :L2736:
ส่วนเรื่องแต่งให้หล่อนั้นพี่บูรณ์เดินตามรอย BBB Gang  :L6415: ได้เลยครับไม่ผิดหวัง แต่งรถ(พักผ่อน)แบบปามาเนียแตกต่าง(หล่อ)กว่าที่อื่นครับแถมได้เพื่อนๆพี่ๆช่วยยุให้พักผ่อนเพียบครับ  :sd42:  :L6419:  :L6415:  :L2900:  :L2760:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
วันนี้แสนดีใจ เจอเพื่อนๆ สมช. ที่ทางเลี่ยงเมืองคอนหวันมุ่งหน้าสู่ กทม.
ได้บีบนมเอ้ย บีบแตรทักไป 2 ดอกเอ้ย 2 ที

ยินดีที่ได้พบเจอคร้าบบบ 

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มีหางเต่า และ HKS ใครน๊า.....มาจ่ายค่าปรับพี่ไซ โดยให้บีบนม เอ๊ยย !!!!    :L2739: ม่ายช่าย สวัสดี 2 ที

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เทาดำจัดเต็มสูตรงี้พี่ยงม้าง

• Pa Mania
  • *
เทาดำจัดเต็มสูตรงี้พี่ยงม้าง

:L2900: กูรูจิงๆเลย  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ หลี่ถัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
    • samart kopsinkha
จับได้ที่ พระตำหนักดอยตุง วันที่ 14 กุมภาฯ ของใครเอ่ย :L2754:

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
วันนี้โดนพี่เหน่ง แห่งเมืองอุดรธานี  บุกมาจับได้ตัวเป็นๆ ถึงร้านเลยครับ..หล่อมาก หล่อจริง แฟมมิลี่แมนด้วย 555 ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่เหน่ง  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ  :sd23: :sd23: พี่หนุ่มก็หล่อมากๆ เช่นกันครับ ขนมกับเครื่องดื่มอร่อยมากๆ ทำเอาเจ้าตัวเล็กกินไม่หยุดเลยครับ :L2758:

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ  :sd23: :sd23: พี่หนุ่มก็หล่อมากๆ เช่นกันครับ ขนมกับเครื่องดื่มอร่อยมากๆ ทำเอาเจ้าตัวเล็กกินไม่หยุดเลยครับ :L2758:

แอปนี้สวยดีพี่เหน่ง เข้ากับความสวยสดใสของน้องต้นหอม กับผบ.เลยนะพี่.. ชื่อแอพอะไรน้อ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
Diptic ครับพี่หนุ่ม เป็นแอพกรอบรูป ลองเล่นดูครับ ตัวผมใช้บ่อยมาก คุ้มครับ  :L2734:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
ตามจับกันถึงที่ เลยนะนี่  :sd42:

ออฟไลน์ สายชล lopburi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
จับได้ที่ พระตำหนักดอยตุง วันที่ 14 กุมภาฯ ของใครเอ่ย :L2754:

สวัสดีคราบบบบ..ผมเองครับ ลพบุรี - เชียงราย 2 คืน
 3 วัน สองพันกว่าโล ปาเจโร่ สุดยอด

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
วันนี้แสนดีใจ เจอเพื่อนๆ สมช. ที่ทางเลี่ยงเมืองคอนหวันมุ่งหน้าสู่ กทม.
ได้บีบนมเอ้ย บีบแตรทักไป 2 ดอกเอ้ย 2 ที

ยินดีที่ได้พบเจอคร้าบบบ 

:L4387: กระผมเองค้าบบบ  เพิ่งกลับจากกำแพงเพชร  ไปตะลอนๆอยู่แถว อช.คลองลาน  อช.แม่วงก์ ช่องเย็น ครับผมม
จะเข้ามามอบตัวตั้งแต่เมื่อวาน  เพราะคิดว่าไม่รอดแน่ๆ
เลี้ยวเข้าเลี่ยงเมืองปุ๊บบ  ผมตีออกขวา  พี่ไซตีออกซ้าย  แล้วโดนจ่อตูดอยู่แว้บนึง  แล้วก็โดนฉีกหายไป  ตามไม่ทันนน  :L4386:
รถคันหน้าก็เบรค  จังหวะชุลมุน  เลยมิสามารถเก็บหลักฐานจับตัวพี่ไซ((นักจับปา)) มาเพื่ออ้างอิงได้
((ผมมั่นใจว่าพี่ไซก็เจอจังหวะนี้  ที่พอเริ่มจะเติมคันเร่ง  ต้องเปลี่ยนมาแตะเบรค  เพราะผมเหนพี่เปิดไฟฉุกเฉินอยู่ 2 กระพริบ  ฮ่าๆๆ  จำแม่นป่าวครับ))
ทันไดนั้นเอง  มีเสียงแตรนุ่มๆ โฉบไปทางด้านซ้าย ((ไม่มั่นใจว่าของค่ายไหน  เสียงเพราะดีนะขอรับ))
ไอ่เราติดอยู่ขวา  จะกดแตรทักก้อเกรงใจคันข้างหน้า  เลยได้แค่ตบไฟพอไม่น่าเกลียด  ไม่รู้เหมือนกันว่าพี่ไซจะรับทราบการทักทายจากผมรึปล่าว  แฮ่ะะๆๆ

เคราะห์ซ้ำกรรมซัดจะไปงัดทีเด็ดจากกล้องหน้ารถ  มันก็วนรอบลบไปเป็นที่เรียบร้อย
ถ้าเมื่อวานไม่เสียเวลารถติดตรงบางปะอินและกาญจนาฯช่วงด่านธัญบุรีเป็นชั่วโมงๆ  พี่ไซไม่รอดแน่....ฮึ่มมม!!!  :sd42: :sd42:

ทั้งนี้ทั้งนั้น  ยินดีที่ได้เจอเพื่อน สมช. เช่นกันครับ
และหวังว่าจะได้เจอกันอีกในโอกาสถัดๆไป

ปล.พี่อ้วนแม่นมากกกกก!!!  อย่าให้เจอบ้างนะพี่ รายละเอียดของรถผมคงไม่แม่น
แต่ถ้าไม่เปลี่ยนทะเบียนใหม่ละก้อ...ผมไม่มีพลาดนะจ๊ะ  พี่อ้วน2702   :L4384:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
บอกพี่ยงนิดหนึง รถพี่ไซขนาดเดิมๆลูกพี่ตามผมยังเหนื่อยเลย
แล้วตอนนี้ของแกทั้งกล่องดัน กล่องสูตรผีทะเลขาดแต่ล้างหัวฉีดอย่างเดียวล่ะคร๊าบบบบ  :L2906:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
:L4387: กระผมเองค้าบบบ  เพิ่งกลับจากกำแพงเพชร  ไปตะลอนๆอยู่แถว อช.คลองลาน  อช.แม่วงก์ ช่องเย็น ครับผมม
จะเข้ามามอบตัวตั้งแต่เมื่อวาน  เพราะคิดว่าไม่รอดแน่ๆ
เลี้ยวเข้าเลี่ยงเมืองปุ๊บบ  ผมตีออกขวา  พี่ไซตีออกซ้าย  แล้วโดนจ่อตูดอยู่แว้บนึง  แล้วก็โดนฉีกหายไป  ตามไม่ทันนน  :L4386:
รถคันหน้าก็เบรค  จังหวะชุลมุน  เลยมิสามารถเก็บหลักฐานจับตัวพี่ไซ((นักจับปา)) มาเพื่ออ้างอิงได้
((ผมมั่นใจว่าพี่ไซก็เจอจังหวะนี้  ที่พอเริ่มจะเติมคันเร่ง  ต้องเปลี่ยนมาแตะเบรค  เพราะผมเหนพี่เปิดไฟฉุกเฉินอยู่ 2 กระพริบ  ฮ่าๆๆ  จำแม่นป่าวครับ))
ทันไดนั้นเอง  มีเสียงแตรนุ่มๆ โฉบไปทางด้านซ้าย ((ไม่มั่นใจว่าของค่ายไหน  เสียงเพราะดีนะขอรับ))
ไอ่เราติดอยู่ขวา  จะกดแตรทักก้อเกรงใจคันข้างหน้า  เลยได้แค่ตบไฟพอไม่น่าเกลียด  ไม่รู้เหมือนกันว่าพี่ไซจะรับทราบการทักทายจากผมรึปล่าว  แฮ่ะะๆๆ

เคราะห์ซ้ำกรรมซัดจะไปงัดทีเด็ดจากกล้องหน้ารถ  มันก็วนรอบลบไปเป็นที่เรียบร้อย
ถ้าเมื่อวานไม่เสียเวลารถติดตรงบางปะอินและกาญจนาฯช่วงด่านธัญบุรีเป็นชั่วโมงๆ  พี่ไซไม่รอดแน่....ฮึ่มมม!!!  :sd42: :sd42:

ทั้งนี้ทั้งนั้น  ยินดีที่ได้เจอเพื่อน สมช. เช่นกันครับ
และหวังว่าจะได้เจอกันอีกในโอกาสถัดๆไป

ปล.พี่อ้วนแม่นมากกกกก!!!  อย่าให้เจอบ้างนะพี่ รายละเอียดของรถผมคงไม่แม่น
แต่ถ้าไม่เปลี่ยนทะเบียนใหม่ละก้อ...ผมไม่มีพลาดนะจ๊ะ  พี่อ้วน2702   :L4384:

รับทราบการกระพิบไฟครับพี่ย้ง ผมเห็นพี่ย้งช่วงที่กำลังออกจากทางเลี่ยงเมืองอ่ะครับ
ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าเป็น สมช. อ่ะครับพอดี้ผมขับแซงขวาพี่ย้งแล้วเห็นสติกเกอร์ที่ติดตรงกระจกด้านข้างอ่ะครับ
แล้วขับแซงไปเปิดไฟกระพริบ 2 จิ้ก เพื่อบอกว่าผมเจอเพื่อนแว้วววว  :L2754: เลยตบเข้าซ้ายเพื่อรอทักทายด้วยเสียงของ Hella ครับ
หลังจากนั้นผมก็ใช้วิชาที่ได้ซึมซับมาจากพี่ตาม  มุดๆๆแล้วก็มุดๆๆๆ ไปเรื่อยครับ ส่วนใหญ่ผมรูดซ้ายครับไม่ค่อยมีรถดี :L2736:

• Pa Mania
  • *
บอกพี่ยงนิดหนึง รถพี่ไซขนาดเดิมๆลูกพี่ตามผมยังเหนื่อยเลย
แล้วตอนนี้ของแกทั้งกล่องดัน กล่องสูตรผีทะเลขาดแต่ล้างหัวฉีดอย่างเดียวล่ะคร๊าบบบบ  :L2906:  :L2901:

แม้พี่อ้วนก็ไม่ขนาดนั้นหรอก 
พี่ตามแกเทรนผมมาดีครับ  :L2739: :L2739: :L2739:
สอนผมมุดๆ แล้วก็มุดดดด :L2905:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ไซ มาตามจับผมมั่งสิ  :L2754: แต่ผมขับแค่ 90 นะเร็วกว่านี้ขามันสั่น

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

รับทราบการกระพิบไฟครับพี่ย้ง ผมเห็นพี่ย้งช่วงที่กำลังออกจากทางเลี่ยงเมืองอ่ะครับ
ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าเป็น สมช. อ่ะครับพอดี้ผมขับแซงขวาพี่ย้งแล้วเห็นสติกเกอร์ที่ติดตรงกระจกด้านข้างอ่ะครับ
แล้วขับแซงไปเปิดไฟกระพริบ 2 จิ้ก เพื่อบอกว่าผมเจอเพื่อนแว้วววว  :L2754: เลยตบเข้าซ้ายเพื่อรอทักทายด้วยเสียงของ Hella ครับ
หลังจากนั้นผมก็ใช้วิชาที่ได้ซึมซับมาจากพี่ตาม  มุดๆๆแล้วก็มุดๆๆๆ ไปเรื่อยครับ ส่วนใหญ่ผมรูดซ้ายครับไม่ค่อยมีรถดี :L2736:

แฮะ.... ระวังอันตรายนะครับ เพราะแว็บๆๆ ที่กำลังไคว่คว้าหามือถือ เพื่อจะเอามากดรูปนั้น
ช่วงนั้นจะต้องเร่งความเร็ว และ แตะเบรคไปด้วย มือนึงถือพวง อีกมือถือโทร. ชูมอีกต่างหาก
เพื่อให้ถ่ายได้ชัดๆ เห็นป้ายทะเบียน หรือ เห็นตูดรถ

ระวังครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *

แฮะ.... ระวังอันตรายนะครับ เพราะแว็บๆๆ ที่กำลังไคว่คว้าหามือถือ เพื่อจะเอามากดรูปนั้น
ช่วงนั้นจะต้องเร่งความเร็ว และ แตะเบรคไปด้วย มือนึงถือพวง อีกมือถือโทร. ชูมอีกต่างหาก
เพื่อให้ถ่ายได้ชัดๆ เห็นป้ายทะเบียน หรือ เห็นตูดรถ

ระวังครับ

รับทราบครับพี่โต้ง 
แต่งานนี้ผมใช้เมียถ่ายครับ  :L2905:
ขำๆนะครับพี่

ออฟไลน์ หลี่ถัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
    • samart kopsinkha

สวัสดีคราบบบบ..ผมเองครับ ลพบุรี - เชียงราย 2 คืน
 3 วัน สองพันกว่าโล ปาเจโร่ สุดยอด

โปรแกรมใกล้เคียงกันเลยพี่สายชล ของผม ลพบุรี-เชียงราย-เชียงใหม่ 3 วัน 2 คืนครับ
จำรถไม่ได้ ก็ว่าเห็นแฟนพี่ลงรูปไร่บุญรอดอยู่อ่ะครับ ;D