ผู้เขียน หัวข้อ: +++ สุ่ม PaMania ใครจับปามาเนียได้ เอามาใส่สุ่มไว้นี่เลยจร้าาาาา +++  (อ่าน 758415 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:sd10: จับได้สนามฟ้า ของพี่ท่านได คร๊าบบบ ท่อดุ มากเห็นแล้วชอบเลย  :L4396:
:sd42: สวัสดีพี่เจตน์ เมื่อวันอาทิตย์รถเยอะมาก กว่าจะกลับรถได้ แต่ก็ได้ที่จอดในช่องจอด ปกติจะนัดกันวันเสาร์ เลยจัดซะ 4 รอบ แต่รอบสุดท้ายกว่าจะปั่นก็ 11 โมงกว่า มัวแต่เม้าส์กับซ่อมจักรยานให้นางคว้าของทีมเนื่องจากดร๊อปเอ้าท์เบี้ยวโอ้พระเจ้า ทั้งแดดทั้งลมสวน แถมน้ำหมดทั้งสองขวดที่กม.18 แทบอยากจะโยนจักรยานทิ้งลงคูน้ำข้างทาง เลย  :L4386:
เมื่อวันอาทิตย์ปั่นมีผม พี่นะ พี่ม่อน และก็นางคว้าของทีมPa-Mania Bike
ผมกับพี่นะปั่นได้1รอบ จากนั้นก็จัดการถอดดร๊อปเอ้าท์ยานของนางคว้า

ประแจหกเหลี่ยมของสะสมของพี่ม่อน

หางเต่ารถผมเป็นแท่นดัดดร๊อปเอ้าท์

วิธีดัดแบบภูมิปัญญาของพี่นะ ก่อนที่พี่นะจะลงมือ ส่งจักรยานทั้งคันไปที่ร้านจักรยานแถวสนามฟ้าบอกว่าไม่กล้าดัดกลัวหัก ให้เปลี่ยนอย่างเดียวราคาประมาณ500+แล้วแต่แบรนด์จักรยาน แถมไม่มีสินค้าเปลี่ยน เลยนำกลับมาช่วยกันทำ

สำเร็จ ขึ้นแท่นserviceราคาแพง

กับโปเกม่อนของทีมPa-Mania Bike

***ขอบคุณภาพถ่ายบนยานของพี่นะ  ;) ;D

ออฟไลน์ .เจตน์.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
:sd42: สวัสดีพี่เจตน์ เมื่อวันอาทิตย์รถเยอะมาก กว่าจะกลับรถได้ แต่ก็ได้ที่จอดในช่องจอด ปกติจะนัดกันวันเสาร์ เลยจัดซะ 4 รอบ แต่รอบสุดท้ายกว่าจะปั่นก็ 11 โมงกว่า มัวแต่เม้าส์กับซ่อมจักรยานให้นางคว้าของทีมเนื่องจากดร๊อปเอ้าท์เบี้ยวโอ้พระเจ้า ทั้งแดดทั้งลมสวน แถมน้ำหมดทั้งสองขวดที่กม.18 แทบอยากจะโยนจักรยานทิ้งลงคูน้ำข้างทาง เลย  :L4386:
เมื่อวันอาทิตย์ปั่นมีผม พี่นะ พี่ม่อน และก็นางคว้าของทีมPa-Mania Bike
ผมกับพี่นะปั่นได้1รอบ จากนั้นก็จัดการถอดดร๊อปเอ้าท์ยานของนางคว้า

ประแจหกเหลี่ยมของสะสมของพี่ม่อน

หางเต่ารถผมเป็นแท่นดัดดร๊อปเอ้าท์

วิธีดัดแบบภูมิปัญญาของพี่นะ ก่อนที่พี่นะจะลงมือ ส่งจักรยานทั้งคันไปที่ร้านจักรยานแถวสนามฟ้าบอกว่าไม่กล้าดัดกลัวหัก ให้เปลี่ยนอย่างเดียวราคาประมาณ500+แล้วแต่แบรนด์จักรยาน แถมไม่มีสินค้าเปลี่ยน เลยนำกลับมาช่วยกันทำ

สำเร็จ ขึ้นแท่นserviceราคาแพง

กับโปเกม่อนของทีมPa-Mania Bike

***ขอบคุณภาพถ่ายบนยานของพี่นะ  ;) ;D
:sd42:   :sd42: ผมจอดช่อง C-B-D ประจำทุกอาทิตย์ ผมปั่นผ่านไปทางด้านหน้ารถ  :L4396:
 :L4398: แต่มองไม่เห็นสติ๊กเกอร์ ข้าง และ หลัง แต่รู้ว่าเป็น ปาขาว และเห็น มีผู้ชาย ใส่ชุดเขียว ในใจคิดขึ้นมาเลย ใช่พี่นะ ป่าววะ 555 ระยะ 100 เมตร
พอปั่นเสร็จ ผมกลับไปที่รถ เอ้ มันยังไง ลองแวะไปดูหน่อยสิ เออใช่ PA MANIA ของเรานิเอง ยิ่งมั่้นใจขี้นไปอีกว่าใช่พี่นะ แน่ๆ ยิ่งใส่ชุดเขียวด้วย  เลยไปกินข้าวต้มที่รถเสร็จ  :sd42:
 :L4396: ปั่นมาดูอีกที เผื่อเจอ จะได้ทักทายพี่ๆ ก็ยังไม่เห็นมา ผมเลยกลับก่อน ดีนะไม่รอทักทาย เล่นปั่นกันชะ 4 รอบ  :L2734:  :L2754:

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
จับพี่อาทได้แถวหน้าร.๕ไม่กล้าบีบแตรกลัวโดนยิง

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
จับพี่อาทได้แถวหน้าร.๕ไม่กล้าบีบแตรกลัวโดนยิง

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk
ขอบคุณครับพี่ประพันธ์ วันนี้ผมเต็มๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ทำคนอื่นไว้เยอะ555

ออฟไลน์ .เจตน์.

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ประพันธ์ วันนี้ผมเต็มๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk
:L4396: หลักฐานชัดเจน เลยครับ พี่อาท  :L4396:  :L4396:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่

สงสัยพี่อาทวิ่งทดสอบจานทองแน่ๆ ว่าสมคำร่ำลือหรือป่าว  :L2734:  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
สงสัยพี่อาทวิ่งทดสอบจานทองแน่ๆ ว่าสมคำร่ำลือหรือป่าว  :L2734:  :sd42:  :sd42:
ทดสอบเลยมาถึงชุมพรแล้วครับพี่ที..จานอ่ะรู้ว่าดีแต่กับเบรค pro นี่สิต้องลองของจริงว่าเจ๋งแค่ไหน

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
วันนี้ระหว่างทางขับลงใต้ก็แวะปั้มเพื่อเข้าห้องน้ำแถวละแม ชุมพร ได้พบปาฯ สีเงิน type D ด้วย

ผมจำทะเบียนไม่ได้ พี่เขากำลังออกจากที่จอด ผมกำลังจะเข้า เห็นเลยกดแตร่ พร้อมเปิดกระจกโบกมือทักทาย แต่ไม่แน่ใจว่าพี่เขาเห็นหรือเปล่า?

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ทดสอบเลยมาถึงชุมพรแล้วครับพี่ที..จานอ่ะรู้ว่าดีแต่กับเบรค pro นี่สิต้องลองของจริงว่าเจ๋งแค่ไหน

กลับมาระวังผ้าเบรคอิ่มนะ   ;)

แต่สเปคใหม่เขาผสมบางกว่าเดิมแล้วนะ  :D

มารีวิวด้วยนะครับ
 :L4384:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
กลับมาระวังผ้าเบรคอิ่มนะ   ;)

แต่สเปคใหม่เขาผสมบางกว่าเดิมแล้วนะ  :D

มารีวิวด้วยนะครับ
 :L4384:
ขอความหมายว่าอิ่มหน่อยพี่นะ มันเป็นยังไงเผื่อที่เจออยู่จะใช่อ่ะครับ

• Pa Mania
  • *
เอาไซมาดักได้สองลำเลยครับวันนี้

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
เอาไซมาดักได้สองลำเลยครับวันนี้

พี่อาทเอาไซจากใต้มาดักถึงหนองมนเลยครับ  :L2900:

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พี่อาทเอาไซจากใต้มาดักถึงหนองมนเลยครับ  :L2900:
ดีใจที่ได้เจอพี่ทีและพี่อาทนะครับ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Pa Mania
  • *
จับได้ที่พิกัด i-Place-Max Value นิคมฯแหลมฉบัง ครับผม  ^^

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
จับได้ที่พิกัด i-Place-Max Value นิคมฯแหลมฉบัง ครับผม  ^^

อ้่ว พี่วุธกลับมาเมื่อไหร่นี่ ป่ะๆๆๆๆ ชาหลองงงงงง
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Pa Mania
  • *
กลับมาได้พักใหญ่แล้วครับพี่แม็ค...ยินดีครับ ว่างๆทานกาแฟกันครับ 0945534613

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
จับปาน้ำตาลหล่อๆได้คับ ของพี่ท่านไดเอ่ย..... :L2739:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
จับปาน้ำตาลหล่อๆได้คับ ของพี่ท่านไดเอ่ย..... :L2739:

วันก่อนเจอเส้นอ่อนนุช จอดข้างๆกัน ผมบีบแตรทัก เห็นเงียบๆ  เลยกดไปอีก 2 ที  ก็ยังเงียบ

สงสัยเขาปิดกระจก หรือแตรผมไม่ดังหว่า 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
วันก่อนเจอเส้นอ่อนนุช จอดข้างๆกัน ผมบีบแตรทัก เห็นเงียบๆ  เลยกดไปอีก 2 ที  ก็ยังเงียบ

สงสัยเขาปิดกระจก หรือแตรผมไม่ดังหว่า 5555

ช่างซ่อมรถเสร็จเอาออกมาลองมั๊ง  :L2761: