ผู้เขียน หัวข้อ: //เอากรองแอร์ดีๆมาแบ่งปัน(ส่งของแล้วครับ)//  (อ่าน 88477 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่วร (KMITL)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอลงชื่อจองรอบ 2 ด้วยครับพี่ทศ 1 อันครับ ขอบคุณครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
รอบแรกพร้อมส่งแล้วครับ เลขบัญชีอยู่หน้าแรกของกระทู้แล้วครับ
พี่ๆที่ยังไม่ได้แจ้งที่จัดส่ง รบกวนส่งมาทาง PM ด้วยนะครับ
**ส่วนพี่ๆที่สั่งรอบ 2 อ่านรายละเอียดในหน้าแรกของกระทู้ด้วยนะครับ**
รายชื่อรอบ 2 จะอัพอยู่หน้าแรกของกระทู้ครับ
 :sd23:

tod

ขอด้วย  2 ชิ้น  ครับ
ของพี่นะ 2 ชิ้น 700 บาท ให้พี่หักเงินเข้าเวปเลยครับ 450 เหลือที่โอนจริง 250 บาทครับ
รบกวนส่งเงินให้ผู้ดูแลด้วยครับ (ผมจะได้ไม่ต้องเสียค่าโอน 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 12:32:24 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พรชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
อ้าวมาสายแล้วเรา
ขอจองด้วยครับ 2 ชิ้น

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่ทศครับผมขอ. 2ชิ้นครับพี่

tod

อ้าวมาสายแล้วเรา
ขอจองด้วยครับ 2 ชิ้น
พี่ทศครับผมขอ. 2ชิ้นครับพี่
รับทราบครับ อัพข้อมูลใว้หน้าแรกแล้วครับ

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
ผมขอ 2 ชิ้นครับพี่ทศ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ทำไมทุกคนจอง 2 ชิ้นกันหมดเลยอะ :L2761: หรือมันต้องใช้ 2 ชิ้นเหรอครับพี่ทศ :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
ก้อตามสเปก 6 เดือนเปลี่ยนทีงัยพี่ตูมตาม ปีหนึ่งสั่งทีเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ทำไมทุกคนจอง 2 ชิ้นกันหมดเลยอะ :L2761: หรือมันต้องใช้ 2 ชิ้นเหรอครับพี่ทศ :L2761:

อ๊ะ อ๊ายยย พี่ตามมะรุไรนะเนี่ย การใส่ใส้กรองซ้อน 2 ชิ้น มันจะทำให้รถแรงขึ้นนะจ๊ะ  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ใส่ไปเหอะ 2 ชิ้น รับรองเร็วไมล์ขาด ชัวร์ป้าด  :sd42:  :sd42:  :sd42:  ไปล่ะ :L2901:  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *

อ๊ะ อ๊ายยย พี่ตามมะรุไรนะเนี่ย การใส่ใส้กรองซ้อน 2 ชิ้น มันจะทำให้รถแรงขึ้นนะจ๊ะ  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ใส่ไปเหอะ 2 ชิ้น รับรองเร็วไมล์ขาด ชัวร์ป้าด  :sd42:  :sd42:  :sd42:  ไปล่ะ :L2901:  :L2901:  :L2901:

เหอๆๆๆๆยังดีนะพี่ก้องมาบอกก่อน ไม่งั้นเชื่อพี่เจมส์ไปละ น้องยิ่งหลงเชื่อง่ายๆอยู่น้าาาาาาาาาาาาาา :L4384:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

tod

ใส่ทีละ 1 ชิ้นครับพี่ตาม  :L4396: ผมก็ใช้แค่ 1 ชิ้นครับ (สั่ง 2 ไม่ว่ากันครับ)
ตามความเห็นผม 1 ชิ้น 1 ปีสบายเลยครับ  ( 6 เดือน ถอดมาเป่าครั้ง) หรือใครขยันกันก็ถอดมาเป่าบ่อยๆก็ดีครับ
 :L2904:

เอาข้อมูลมาให้ดู ด้านหลังของกล่องใส้กลองมันจะมีร่องให้เอาเดือยของใส้กรองเสียบเข้าไป
เปิดลมแรงๆรับรองเอาอยู่ดีกว่าแบบกระดาษแน่นอน
เอารูปแทนไปก่อนนะรูปจริงว่างจะถ่ายมาให้ดูว่ามันมีร่องมาให้เสียบเข้าไปจริงๆ

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
ปกติเราเปลี่ยนกันทีที่กี่กิโ่ลได้ครับ
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

tod

ปกติเราเปลี่ยนกันทีที่กี่กิโ่ลได้ครับ
6 เดือน หรือ 2 หมื่นกิโล อย่างใด อย่างหนึ่งถึงก่อนครับ
ขึ้นอยูกับสภาพภายในรถด้วยครับว่ามีฝุ่นมากน้อยแค่ใหน
สังเกตุถ้าลมเริ่มอ่อนหรือลมไม่ค่อยแรงก็ถอดมาเป่าบ้าง ถ้าเป่าไม่ออกหรือสกปรกมากก็เปลี่ยนใหม่ครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ พรชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
6 เดือน หรือ 2 หมื่นกิโล อย่างใด อย่างหนึ่งถึงก่อนครับ
ขึ้นอยูกับสภาพภายในรถด้วยครับว่ามีฝุ่นมากน้อยแค่ใหน
สังเกตุถ้าลมเริ่มอ่อนหรือลมไม่ค่อยแรงก็ถอดมาเป่าบ้าง ถ้าเป่าไม่ออกหรือสกปรกมากก็เปลี่ยนใหม่ครับ

:sd23: ผมไม่รู้เลยน่ะเนี่ย ใช้มา 65,xxx โล ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

อะไรกันนี่... มาไม่ทันอีกแล้ว...
ขอลงชื่อด้วย 1 ชิ้นครับพี่ทศ สำหรับรอบหน้าครับ

:L4399:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

:sd23: ผมไม่รู้เลยน่ะเนี่ย ใช้มา 65,xxx โล ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ

ถ้าเป็นไปได้  6 - 8 เดือนครั้งก็ยังดีครับพี่พรชัย    ราคา 250 บาท  เฉลี่ยเดือนละ 40กว่าบาท  วันละ 1 บาทเอง

เพราะกรองแอร์จะทำงานตลอดเมื่อเราเปิดพัดลมถึงแม้ไม่เปิดคอมแอร์ก็ถูกใช้งานเป็นตัวผ่านของลม

ยิ่งหากฝุ่นผงตรงพื้นคนนั่งข้างเยอะยิ่งสกปรกง่ายมากเพราะลมดูดเข้าทางนั้นครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
Ok เข้าใจละ งั้นผมรบกวนพี่ทศด้วยครับ 2 อันครับ :L4399: :L4399:

tod

แจ้งเพื่อทราบ
เนื่องจากสมาชิกสั่งมาเป็นจำนวนมาก จากที่ผมตั้งไว้ประมาณ 10 ชิ้น
เลยขอแก้ไขราคาจาก 400 ลดลงเหลือ 370 บาท โดยลดค่าอุดหนุนเวปจาก 50 บาทเหลือ 20 บาท
ราคาของเฉลี่ยแล้ว 300บาท/10 ชิ้น สั่งมากกว่าค่าขนส่งเพิ่มตามตัว ส่วนค่าขนส่งระหว่างผมกับพี่ๆ 50 บาท จริงๆแล้วเกิน
ส่วนที่เกินผมรับผิดชอบให้พี่ๆเองครับ พร้อมกันนี้ผมได้แก้ไขราคาหน้าแรกของกระทู้แล้วครับ
จึงแจ้งมาเพื่อให้พี่ๆได้เข้าใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 17:48:00 โดย พี่ทศ@KRB »

tod

Ok เข้าใจละ งั้นผมรบกวนพี่ทศด้วยครับ 2 อันครับ :L4399: :L4399:
ของผมคิดว่า 1 ชิ้นพอแล้ว 1 ปี  แต่ขยันถอดมาเป่า 3-6  เดือนครั้ง
ส่วนถ้าขี้เกียจถอดเป่าก็ 2 ชิ้นต่อปีถูกต้องแล้วครับ
คำเตือน
พี่ๆที่เอาไป 2 ชิ้นเพื่อสำรองใช้ ชิ้นที่ยังไม่ใช้กรุณาอย่าแกะถุง//หรืออย่าทำให้ถุงรั่วนะครับ
(ถ้ารั่วก็หาถุงมาใส่ใหม่นะครับ)อย่าให้อากาศเข้าเป็นเวลานานๆเพราจะทำให้ประสิทธิภาพในการดับกลิ่นลดลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 18:21:22 โดย พี่ทศ@KRB »