ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงที่ช่วงล่างหลังด้านขวา  (อ่าน 7578 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้อม@@

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ข้าพเจ้าไม่เคยคิดถึงอนาคต เพราะมันมาด้วยความเร็วสูง
เสียงที่ช่วงล่างหลังด้านขวา
« เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 09:58:38 »
สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ปัญหาคือรถผมเวลาวิ่งผ่านบั๊มตัวหนอนหรือหลุมกระแทก จะได้ยินเสียงที่ช่วงล่างข้างหลังด้านขวา
ดังกึกๆแก๊กๆเหมือนเหล็กกระเทาะกัน(ปิดเพลงจะได้ยินชัดเลยครับ) เข้าศูนย์ขันแน่นช่างล่างทุกจุดแล้วก็ไม่หาย ลองถอดยางอะไหล่ออก
เก็บโซ่อย่างดีแล้วลองวิ่งก็ไม่หาย มุดเข้าไปฟังเสียงแล้วให้น้องขย่มๆ เสียงมาจากบริเวณสปริง โชค ล้อ ด้านขวาครับ
พี่ๆท่านไหนเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ

• Pa Mania
  • *
  • ข้าพเจ้าไม่เคยคิดถึงอนาคต เพราะมันมาด้วยความเร็วสูง
Re: เสียงที่ช่วงล่างหลังด้านขวา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 11:24:38 »
หลังจากรอช่างทั้งขย่มทั้งโยกทั้งออกไปขับ สรุปเป็นที่โช๊คหลังด้านขวา ช่างทำเรื่องเคลม เบิกของและเปลี่ยนให้ทันที

บริการรวดเร็วทันใจ วิเคราะห์ปัญหาตรงจุด เยี่ยมมากๆครับ ศูนย์มุ้ยฮวดนครปฐม

ตอนนี้ช่างสี่คนกำลังร่วมกันวิเคราะห์ปัญหาพวงมาลัยเสียงดัง เอี๊ยด อ๊าด เวลาเลี้ยว แต่ช่างแจ้งก่อนล่วงหน้าแล้วว่า

ถ้ามีปัญหาจะทำเรื่องเคลมให้ทันที ประทับใจมากครับ :L2754:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Re: เสียงที่ช่วงล่างหลังด้านขวา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 11:31:40 »
 ยินดีด้วยครับพี่ Imtom ที่ช่างหาอาการเจอ    แต่ผมเคยเจออาการดังกึกๆ ล้อหลังซ้าย เคยเป็นๆ หายๆ 
พอหลัง ๆ ดังถี่ขึ้น  สรุปว่าบู๊ชยางหัวโช๊คฉีกขาดครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 12:24:35 »
ผมเช็คดูโช๊คต้นที่เปลี่ยนออกแล้วไม่มียางฉีกขาดแต่ประการใด แต่พอเปลี่ยนกลับหายงงเหมือนกัน สงสัยยางมันจะบางๆห่วยๆปลิ้นไปง่าย

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 12:26:10 »
ยินดีด้วยครับที่เข้ารับบริการแล้วแก้ปัญหาตรงจุด  ว่าแต่ชื่อพี่เรียกหรืออ่านว่าอย่างไรครับ  "ImTom"

หากเปลี่ยนชื่อเป็นแบบแนวทางปามาเนียขอรบกวนเป็นชื่อเรียกจริงเลยนะครับ   

แต่หากชื่อพี่ ImTom ใช้ชื่อนี้เป็นชื่อเรียก  เอออ......ออกเสียงอย่างไรครับ :L2750: :L2748:

ผมชื่อ นะ  ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 12:37:01 »
ยินดีด้วยครับที่เข้ารับบริการแล้วแก้ปัญหาตรงจุด  ว่าแต่ชื่อพี่เรียกหรืออ่านว่าอย่างไรครับ  "ImTom"

หากเปลี่ยนชื่อเป็นแบบแนวทางปามาเนียขอรบกวนเป็นชื่อเรียกจริงเลยนะครับ   

แต่หากชื่อพี่ ImTom ใช้ชื่อนี้เป็นชื่อเรียก  เอออ......ออกเสียงอย่างไรครับ :L2750: :L2748:

ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้บอกชื่อ ผมชื่อต้อมครับ ที่มาของล็อคอิน คือ ซูปเปอร์เมียชื่อ อิม ครับ รวมกันเป็น Imtom นั่นเอง  ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 12:42:03 »

ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้บอกชื่อ ผมชื่อต้อมครับ ที่มาของล็อคอิน คือ ซูปเปอร์เมียชื่อ อิม ครับ รวมกันเป็น Imtom นั่นเอง  ;D

กรณีนี้ถือว่าคิดหนักเลยครับ  ถ้าโดยวิธีการต้องเหลือเพียงชื่อ TOM เท่านั้น    แต่ชื่อหน้าเป็นชื่อ ผบ.ด้วย  จะเอาออกก็กะไร  จะเอาไว้หลังเป็น Tom -Im ก็จะได้ไหม

ลองพิจารณาอีกทีนะครับพี่ต้อม  เกรงว่าจะเรียกเป็นชื่อพี่อิมแทนครับ  อิ  อิ  :L4365: :L4363:

(ปกติจะใช้ pm ครั้งนี้แอบแซวหนาบอร์ดเลย  อย่าเพิ่งงอนกันนะครับ)

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2013, 23:13:59 »

กรณีนี้ถือว่าคิดหนักเลยครับ  ถ้าโดยวิธีการต้องเหลือเพียงชื่อ TOM เท่านั้น    แต่ชื่อหน้าเป็นชื่อ ผบ.ด้วย  จะเอาออกก็กะไร  จะเอาไว้หลังเป็น Tom -Im ก็จะได้ไหม

ลองพิจารณาอีกทีนะครับพี่ต้อม  เกรงว่าจะเรียกเป็นชื่อพี่อิมแทนครับ  อิ  อิ  :L4365: :L4363:

(ปกติจะใช้ pm ครั้งนี้แอบแซวหนาบอร์ดเลย  อย่าเพิ่งงอนกันนะครับ)
จัดให้ตามคำขอครับ  :L2754:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2013, 16:17:09 »
ยินดีด้วยครับพี่ต้อมที่ค้นพบต้นตอของเสียง

ศูนย์นี้ใช่ศูนย์เปิดใหม่อยู่นครปฐมหรือป่าวครับ

ใช้บริการเป็นยังไงบ้าง อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังที่ห้องศูนย์บริการนะครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2013, 18:02:44 »
ยินดีด้วยครับพี่ต้อมที่ค้นพบต้นตอของเสียง

ศูนย์นี้ใช่ศูนย์เปิดใหม่อยู่นครปฐมหรือป่าวครับ

ใช้บริการเป็นยังไงบ้าง อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังที่ห้องศูนย์บริการนะครับ  :L4399:
ครับผมเปิดใหม่ แต่ช่างก็เก่งดีครับช่วยกันทำงานรวดเร็วดี  เคลมก็ง่ายครับ