ผู้เขียน หัวข้อ: //--สมาชิก ว.ดำ (AR) เชิญกระทู้นี้ นำข้อมูลมาแลกเปลี่ยนพูดคุยกัน--//  (อ่าน 60010 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดีครับพี่ๆ น้องใหม่มารายงานตัวครับ E24RKR  CHUMPHON--QTH  ครับ
สวัสดี ครับ Echo two four Romeo Kilo Romeo
QRU73

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
จาก E24RKR  ถึงพี่ต๋อง QRA ครับพี่

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
จาก E24RKR  ถึงพี่ต๋อง QRA ครับพี่

RKK ป่าวครับพี่พีท

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์

RKK ป่าวครับพี่พีท

E24RKR ครับ มิใช่อัลกออิดะน่ะคับ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2016, 20:17:16 โดย < พีท > ChumphoN »

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
ช่วงนี้อากาศเปิด สถานีรถยนต์ยกระดับบรมราชชนนี สามารถติดต่อกับ Club station E29AI มอ.หาดใหญ่ได้เลยครับ

หากพี่ๆสนใจทดสอบสัญญาณทางไกล ปีนึงอากาศเปิดปีละครั้งครับ

144.575 MHz. 18:00-19:00 น. ทดสอบกับ E29AI หาดใหญ่

19:00-20:00 น. ทดสอบกับ HS1AN นนทบุรี (รอบนี้สถานีควบคุมข่ายปรับเวลาหนี Club station เพื่อเปิดโอกาสให้เพื่อนกทม.และปริมณฑลได้ทดสอบสัญญาณทางไกลครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี

พี่ๆที่เป็นนักวิทยุสมัครเล่นแต่ยังไม่มีสถานะเป็นสมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นฯ (ที่ทำหน้าที่บริหารสถานีควบคุมข่ายประจำจังหวัด)

รีบพิจารณาสมัครสมาชิกสมาคมฯไว้นะครับ เพราะที่ HS1AN ก็โดนกสทช.ให้เร่งส่งรายชื่อพร้อมวันหมดอายุสมาชิกภาพเข้าไปในฐานข้อมูลกสทช.แล้วครับ

หากท่านใดไม่มีสถานะเป็นสมาชิกของสมาคมฯ หรือ หมดอายุ ก็ถือว่าสิ้นสภาพการเป็นพนักงานวิทยุสมัครเล่นด้วยครับ (นั่นหมายถึงใบอนุญาตทุกประเภท)

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
ประชาสัมพันธ์ สมาคมวิทยุสมัครเล่นปทุมธานี ยังเหลือใบสมัครอบรมและสอบ พนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น 10 ใบสุดท้ายครับ
วันอบรมและสอบ 23 เมษายน 2559
สนามสอบที่จัดการอบรมและสอบของจังหวัดปทุมธานี คือ
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขตธัญบุรี (คลอง 6)

พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจ รีบสมัครนะครับ
โอกาสน้อยที่จังหวัดใกล้กทม. จะมีใบสมัครเหลือแบบนี้ครับ
  :L2760:

หากติดขัด สงสัย ถามได้ครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
ใครสนใจรีบติดต่อเลยครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอจองไว้ 1 ที่นะ ครับ รอนามเรียกขานก่อนนะครับ  :L2888:

ออฟไลน์ บี [SuperDaddy]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • I think, therefore I am :)
มีช่อง Standby กันไหมครับ ว.ดำ แวะมารายงานตัวคับ

E21ZEQ 144.975mhz :D
Y2012 PajeroSport 2.5GT

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
มีช่อง Standby กันไหมครับ ว.ดำ แวะมารายงานตัวคับ

E21ZEQ 144.975mhz :D

พื้นที่ นนทบุรี HS1AN 144.575 MHz.
Repeator  145.6625 MHz. Dup -0.600 Tone 67.0 Hz. ครับ

73 / HS8UTD

• Pa Mania
  • *
พื้นที่ นนทบุรี HS1AN 144.575 MHz.
Repeator  145.6625 MHz. Dup -0.600 Tone 67.0 Hz. ครับ

73 / HS8UTD

สวัสดีครับผม HS8UTD มาจากบอร์ด 100วัตต์ มาเจอกันบอร์ดปา อีก 55
มะค่อยได้เล่นบอร์ด 100วัตต์เลยครับหลังๆมานี่
ผมบีครับ User: mubee ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับผม วิทยุก็ห่างหายไปนาน เด๋วจะกลับมา  Standby ในเร็ววันครับ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
สวัสดีครับผม HS8UTD มาจากบอร์ด 100วัตต์ มาเจอกันบอร์ดปา อีก 55
มะค่อยได้เล่นบอร์ด 100วัตต์เลยครับหลังๆมานี่
ผมบีครับ User: mubee ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับผม วิทยุก็ห่างหายไปนาน เด๋วจะกลับมา  Standby ในเร็ววันครับ

555
เจออดีตขาใหญ่เครื่องนอก ของนอก ที่นี่เลย
อย่าลืมจนปล่อย Call sign ขาดโดนตัดนะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
555
เจออดีตขาใหญ่เครื่องนอก ของนอก ที่นี่เลย
อย่าลืมจนปล่อย Call sign ขาดโดนตัดนะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

:sd23: 555 เกือบขาดไปแล้วครับ พอดีพักหลังๆย้ายบ้าน ยังไม่ได้ตั้งสถานี กะว่าหน้าหนาวนี้ละครับผม โลกกลมแท้ๆเนาะครับ
ไว้มีเวลาจะขอคำปรึกษา IDPA/IPSC ครับ พักหลังๆกลับจากประจำออฟฟิสที่ฟิลิปปินส์ เพื่อนก็ชวนมายิงปืนนี่ละครับ 2012-2014 ละก็มาบ้าจักรยานช่วง 2ปีหลัง แหะๆ

ออฟไลน์ แขก Krub

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ขอเปิดกระทู้แรกแล้วกันนะครับ คิดว่าคงมีพี่ๆทีเป็นนักวิทยุสมัคเล่น (AR) มีอยู่ในนี้หลายท่าน
แต่ยังไม่ทราบกัน เลยขอขออนุญาตพี่ๆช่วยมารายงานตัวที่กระทู้นี้แล้วกันครับ
**หรือพี่ๆพี่ท่านใหนที่ยังไม่ได้เป็นนักวิทยุสมัคเล่นหากสนใจก็เข้ามาสอบถามและแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะครับ**
จุดประส่งค์
-เพื่อต้องการรู้จัก
-แลกเปลียนข้อมูล
-แนะนำในเรื่องต่างๆ
ผมขอเริ่มรายงานตัวก่อนแล้วกัน
สมาชิก (AR) หรือ (VR)
1.พี่ทศ :HS9DUY  Krabi-QTH
2.พีโอ  :HS2JCE   Pattaya-QTH   
3.พี่noung111 :E22SOD จอมทอง QTH
4.พี่jirasit  :HS1DLC  ท่าข้าม พระราม2 QTH
5.พี่Pree Bangbor  :E23PIB  Bang Bor QTH
6.พี่Pat :E20ELB
7.พี่อ๊อด ศักดิ์อดิศร  :HS3EAQ
8.พี่ Prin :E29OE
9.แขก Krub E20YSG  145.4125 Mhz ครับ
10.
11.
12.
 :L2736:

ความสุขเกิดขึ้นทุกครั้งหลังพวงมาลัยปาเจโร่

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
:sd23: 555 เกือบขาดไปแล้วครับ พอดีพักหลังๆย้ายบ้าน ยังไม่ได้ตั้งสถานี กะว่าหน้าหนาวนี้ละครับผม โลกกลมแท้ๆเนาะครับ
ไว้มีเวลาจะขอคำปรึกษา IDPA/IPSC ครับ พักหลังๆกลับจากประจำออฟฟิสที่ฟิลิปปินส์ เพื่อนก็ชวนมายิงปืนนี่ละครับ 2012-2014 ละก็มาบ้าจักรยานช่วง 2ปีหลัง แหะๆ

ยินดีครับ อีก 2 เดือนมียิง ลูกซอง IDPA อีก 1 แมตช์ครับ

• Pa Mania
  • *
ยินดีครับ อีก 2 เดือนมียิง ลูกซอง IDPA อีก 1 แมตช์ครับ

:sd10: ขอบคุณคร๊าบบผม