ผู้เขียน หัวข้อ: //--สมาชิก ว.ดำ (AR) เชิญกระทู้นี้ นำข้อมูลมาแลกเปลี่ยนพูดคุยกัน--//  (อ่าน 60094 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 69
           วันนี้โทรไป กสทช.ที่กรุงเทพ เบอร์026708888 ต่อสายแผนกใบอนุญาตวิทยุสมัครเล่นเอกชน ได้รับการชี้แจงว่า นามเรียกขาน ที่ถูกยกเลิกไปแล้ว ไม่สามารถต่ออายุได้อีก  หากมีความประสงค์ที่จะมีนามเรียกขานอีก ให้ขออนุญาตใหม่ จะได้รับนามเรียกขานใหม่เช่นกัน :L4386:

tod

• บุคคลทั่วไป
           วันนี้โทรไป กสทช.ที่กรุงเทพ เบอร์026708888 ต่อสายแผนกใบอนุญาตวิทยุสมัครเล่นเอกชน ได้รับการชี้แจงว่า นามเรียกขาน ที่ถูกยกเลิกไปแล้ว ไม่สามารถต่ออายุได้อีก  หากมีความประสงค์ที่จะมีนามเรียกขานอีก ให้ขออนุญาตใหม่ จะได้รับนามเรียกขานใหม่เช่นกัน :L4386:

เวรกรรม // ผมโชคดีมากๆที่อายุยังไม่ขาด

นั้นตามที่บอยว่ามาก็ช่วยไม่ได้ละซิ
 :L2761:
"ช่วงนี้ท่านใดอยู่ในรายชื่อถูกยกเลิกสัญญาณเรียกขานไม่ต้องตกใจครับ รอเค้าออกประกาศใหม่ออกมาแล้วในบทเฉพาะกาลคงให้โอกาสเพิ่มอีก 180 วันครับ"

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
ประชาสัมพันธ์จาก สมาคมวิทยุสมัครเล่นปทุมธานี  HS1AP

สมาคมเปิดจำหน่ายใบอบรมและสอบให้ผู้สนใจมาซื้อในวันอาทิตย์ที่ 22 พฤศจิกายน 2558 นี้ เวลา 09.00-16.00 น.

ค่าใช้จ่ายในการอบรมและสอบ
1. ใบสมัครอบรมและสอบ 1,000 บาท
2. ค่าสมาชิก 300/ปี 1,000/5ปี (ไม่บังคับจะสมัครหรือไม่ก็ได้)
3. หนังสือแนะแนวข้อสอบ พร้อมใบสรุปข้อสอบ 180 บาท
4. ค่าขอสัญญาณเรียกขาน 310 บาท (กรณีสอบไม่ผ่านคืนเงิน)
เอกสารที่นำมาสมัคร
1. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
2. สำเนาบัตรทะเบียนบ้าน (ข้อ 1-2 ถ่ายในใบเดียวกัน ตามตัวอย่าง)
3. รูปถ่ายหน้าตรงไม่สวมหมวกและแว่นตาดำ ถ่ายไม่เกิน 6 เดือน ขนาด 1" จำนวน 5 รูป
4. เด็กนักเรียนที่ยังไม่มีบัตรประชาชน ขอใบป.05 จากโรงเรียน ติดรูปถ่าย ให้ทางโรงเรียนรับรองด้วย
สถานที่รับสมัคร สมาคมวิทยุสมัครเล่นปทุมธานี 28/1 หมู่ 8 ตำบลคลองหนึ่ง อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี

แผนที่ลงไว้ใน เฟรสบุ๊ค สามารถตรวจสอบได้ ติดต่อสมาคมโทร 081-9062664

อบรมและสอบวันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2559

ด่วน ใบสมัครมี 300 ใบเท่านั้นครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

tod

ใครสนใจรีบไปสมัครกันนะครับ  (ในพื่นที่นอกพื้นที่ สมัครได้หมดครับ ถ้าสะดวกไปอบรมได้)

:L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
จากสมาคมวิทยุสมัครเล่นจังหวัดสุรินทร์

วันอาทิตย์ที่ 22 พฤศจิกายน 2558 สมาคมวิทยุสมัครเล่นจะจำหน่ายใบสมัครที่เหลืออยู่จำนวน 30 ที่นั่ง โดยจะเริ่มจำหน่ายเวลา10:00-15:00 น. ณ. ร้านข้าวหมกไฮโซ ยูเทิร์น แม็คโคร  ถนนสุรินทร์-สังขะ  ติดต่อสอบถามได้ที่ 081-7603266 ...

30 ใบสุดท้ายครับของสุรินทร์ ท่านใดอยู่จังหวัดใกล้เคียงจัดไปครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี

ใครสนใจรีบไปสมัครกันนะครับ  (ในพื่นที่นอกพื้นที่ สมัครได้หมดครับ ถ้าสะดวกไปอบรมได้)

:L2734: :L2734: :L2734:

ขอบคุณครับพี่ทศ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
พีทศคับ ผมอยากมี ว.ดำ ชุมพรสอบช่วงไหนอ่ะพี่

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
เฉพาะสอบ  จำนวน 6 สนาม สนามละไม่เกิน 750 คน

อบรมและสอบ  จำนวน 12 สนาม สนามละไม่เกิน 300 คน

ชุมพร อบรมและสอบ วันเสาร์ที่ 16 มกราคม 2559
077-501199

รีบโทรติดต่อนะครับ ผมว่าตอนนี้เปิดขายใบสมัครแล้วครับ เปิดแค่ 300 ที่นั่งเอง

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
เฉพาะสอบ  จำนวน 6 สนาม สนามละไม่เกิน 750 คน

อบรมและสอบ  จำนวน 12 สนาม สนามละไม่เกิน 300 คน

ชุมพร อบรมและสอบ วันเสาร์ที่ 16 มกราคม 2559
077-501199

รีบโทรติดต่อนะครับ ผมว่าตอนนี้เปิดขายใบสมัครแล้วครับ เปิดแค่ 300 ที่นั่งเอง

ขอบคุณคับพี่บอย ผมสมัครคนสุดท้ายพอดีเลย

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
..........สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิก ว.ดำทุกท่าน ผม HS3 AJM ครับ อยากรบกวนสอบถามพี่ๆท่านไดมี TH 28 E ที่ไม่ได้ใช้บ้างครับ ผมอยากได้มาเป็นอะไหล่ครับ ของผมสะพานไฟกำลังจะเกษียณ ณ ขณะนี้ทำงานบ้่างไม่ทำงานบ้างแล้วแต่อารมณ์บางครั้งก็พาลพาอุปกรณ์อื่นๆเกเรไปด้วย จึงอยากขอความอนุเคราะห์แบ่งปันเพื่อเสริมกำลังพลครับ......... ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงสุดครับ...... :sd23: :sd23: :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี

ขอบคุณคับพี่บอย ผมสมัครคนสุดท้ายพอดีเลย

ยินดีด้วยครับพี่พีท
และถ้าพี่พีทสอบผ่าน ภูมิใจได้เลยครับสำหรับแฮมชุมพร ที่มีประวัติมายาวนานและถือเป็น 1 ใน 3 ของแฮมจังหวัดภาคใต้ที่เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลายครับ

73 / HS8UTD

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
..........สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิก ว.ดำทุกท่าน ผม HS3 AJM ครับ อยากรบกวนสอบถามพี่ๆท่านไดมี TH 28 E ที่ไม่ได้ใช้บ้างครับ ผมอยากได้มาเป็นอะไหล่ครับ ของผมสะพานไฟกำลังจะเกษียณ ณ ขณะนี้ทำงานบ้่างไม่ทำงานบ้างแล้วแต่อารมณ์บางครั้งก็พาลพาอุปกรณ์อื่นๆเกเรไปด้วย จึงอยากขอความอนุเคราะห์แบ่งปันเพื่อเสริมกำลังพลครับ......... ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงสุดครับ...... :sd23: :sd23: :sd23:

สะพานไฟที่ว่าคือสายแพใช่มั้ยครับพี่สุนทร

TH-28E ผมมีเก็บสะสมไว้อยู่ 1 เครื่องครับ

ถ้าผมเจอในงานแฮมเซลล์หรือเจอที่บ้านหม้อจะเก็บไว้ให้ครับ
ว่างๆพี่หลังไมค์เบอร์โทรมาที่ผมไว้ก่อนก็ได้ครับ

แต่ถ้าพี่จะซ่อมเครื่องจริงๆ ผมรับเอาไปให้ช่างพจน์ นวมินทร์ทำให้ได้ครับ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
ข่าวจากสมาคมนักวิทยุอาสาสมัคร VRA กทม.  HS1AB

จำหน่ายใบสมัครวันอาทิตย์ที่ 29 พย.58 นี้แล้วน่ะครับ
บริเวณที่ทำการสมาคมนักวิทยุอาสาสมัคร VRA ถนนราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน กรุงเทพ

ข่าวประชาสัมพันธ์ เรื่องการจำหน่ายใบสมัครอบรมและสอบเพื่อรับใบประกาศนักวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น จังหวัดกรุงเทพ ครั้งที่4/2559 วันเสาร์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2559 สนามสอบ มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์ 19/1 ถนนเพชรเกษม (ติดซอยเพชรเกษม 106)
เขตหนองแขม กรุงเทพ

- กำหนดการขายใบสมัครอบรมและสอบในวันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2558 เริ่มจำหน่ายใบสมัครเวลา 08.00 น. บริเวณที่ทำการสมาคมนักวิทยุอาสาสมัคร VRA ถนนราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน กรุงเทพ
- จำหน่ายใบสมัครอบรมและสอบในราคาชุดละ 1,000บาท ซึ่งจะได้รับคู่มือการอบรมและสอบ 1 เล่ม ทางสมาคมฯขอสงวนสิทธิ์ให้ผู้มาซื้อใบสมัคร 1 ท่าน ต่อ 1 ใบสมัคร ใบสมัครอบรมและสอบมีจำนวนจำกัดเพียง 300 ใบ เท่านั้น
- เอกสารที่จะต้องเตรียมมาในการยื่นใบสมัครอบรมและสอบมีดังนี้
1.ใบสมัครอบรมและสอบเพื่อรับใบประกาศนียบัตรพนักงานนักวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น
2.สำเนาทะเบียนบ้านที่มีชื่อของผู้สมัคร จำนวน 1 ฉบับ
3.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หรือสำเนาบัตรแสดงตนที่ทางราชการออกให้ 1 ฉบับ
4.รูปถ่ายหน้าตรงไม่สวมหมวกและแว่นตาดำ ถ่ายมาแล้วไม่เกิน6เดือน ขนาด1นิ้ว จำนวน 3 รูป
5.สำเนาเอกสารการเปลี่ยนแปลงชื่อ นามสกุล คำนำหน้าหรือตำแหน่ง จำนวน 1 ฉบับ (ถ้ามี)
***สำเนาเอกสารทุกฉบับจะต้องลงลายมือชื่อรับรองสำเนาถูกต้อง***
หมายเหตุ เพื่อความสะดวกของผู้สมัคร ขอให้เตรียมเอกสารหลักฐานทั้งหมดมาในวันซื้อใบสมัคร เพื่อที่จะส่งใบสมัครอบรมและสอบในวันดังกล่าว
- ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ สถานีควบคุมข่ายกรุงเทพ HS1AB ช่องความถี่ 144.900Mhz หรือได้ที่ทำการสมาคมนักวิทยุอาสาสมัคร VRA หมายเลขโทรศัพท์ 02-408-7985 หรือ 098-832-2522 ในวันและเวลาทำการ
จึงประชาสัมพันธ์มาเพื่อทราบ
สมาคมนักวิทยุอาสาสมัคร VRA

สถานที่อบรมและสอบ ม.เอเชียอาคเนย์

• Pa Mania
  • *
    • -
................. ตัวนี้ครับ ที่เชื่อมต่อกับรังถ่านแล้วเข้าเครื่องครับ.... :sd23: :sd23: :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

tod

................. ตัวนี้ครับ ที่เชื่อมต่อกับรังถ่านแล้วเข้าเครื่องครับ.... :sd23: :sd23: :sd23:
เท่าที่ดู (รูปไม่ค่อยชัด) ขายังไม่หัก+ขี้เกลือยังไม่กิน ถอดมาทำความสะอาดพร้อมกับแผ่นรับในตัวเครื่อง แล้วดัดขาหน่อยน่าจะได้แล้วครับ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
เท่าที่ดู (รูปไม่ค่อยชัด) ขายังไม่หัก+ขี้เกลือยังไม่กิน ถอดมาทำความสะอาดพร้อมกับแผ่นรับในตัวเครื่อง แล้วดัดขาหน่อยน่าจะได้แล้วครับ

ขั้วแบตรุ่นนี้ ส่วนใหญ่โดนไอกรดจากแบตเตอรี่ระเหยเข้าเครื่อง(จากการลืมเสียบแบตทิ้งไว้ในตัวเครื่องนานๆ) จะมีตะกรันสีเขียวก่อนแล้วจึงค่อยๆหัก(ที่เคยเห็น)

ตามที่พี่ทศแจ้งเลยครับ ลองค่อยๆดัดขั้วก่อน(ระวังหักนะครับ) หรือจะถอดฝาหลังออก(ไขน็อต 4 ตัว)แล้วใช้กระดาษทรายละเอียดขัดๆดูก็ได้ครับ

ผมนี่สาวก TH-28E เลยครับ หลงรักมากๆครับ นานมาแล้วเราเคยรวบรวมพูดคุยกันที่บอร์ดร้อยวัตต์

http://www.100watts.com/smf/index.php/topic,5595.msg40563.html#msg40563

พี่สุนทรลองเข้าไปแวะอ่านเพิ่มเติมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน 2015, 20:09:31 โดย บอย 6999 »

• Pa Mania
  • *
    • -
.....
..............รูปที่นำมาแสดงเป็นของคนอื่นครับ ของผมสนิมเขียวกินจนขาดครับ .......

• Pa Mania
  • *

ล่าสุด ประกาศผลสอบแล้ว  :sd42: :sd42: ผมสอบผ่านครับ โย่วๆๆๆๆ  :sd24:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

ล่าสุด ประกาศผลสอบแล้ว  :sd42: :sd42: ผมสอบผ่านครับ โย่วๆๆๆๆ  :sd24:

:L2888: :L2734: :L2734: :L2734: ยินดีด้วยครับพี่พีท  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ