ผู้เขียน หัวข้อ: **กล่องเก็บสัมภาระ//งบมากไป//เปลี่ยนแนวมาเป็นกระเป๋า**(ส่งของแล้วครับ)  (อ่าน 48342 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
เปิดให้โอนเงินแล้วครับ เลขบัญชีตามนี้ครับ

เคยนำกล่องเก็บสัมภาระบนหลังคามารีวิวในกระทู้นี้ (อยากได้แต่งบไมถึง)
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,507.0.html

เลยขอเปลื่ยนแนวมาเป็นแบบนี้ เอนกประสงค์ดี // หาที่เก็บงาย // ใช้ได้กับรถทุกรุน
หลักการง่ายๆคือ สนใจ เลยจะหาแนวรวม ไม่รีบนะครับว่าไปเรื่อยๆ
ราคาจิ๊ปๆ(เมื่อเทียบกับกล่อง) สามารถกันฝน//กันน้ำได้เหมือนกัน **แต่ความเท่สู้กล่องไม่ได้**
มี 3 ขนาดให้เลือก ยาว*กว้าง*สูง
S เล็ก 115x90x45cm    ราคา***1900
M กลาง 140x100x45cm  ราคา***2300
L ใหญ่ 160x120x55cm ราคา***2700
แบบยี่ห้อดังๆแพงๆก็มี(ใบละเกือบหมื่นแต่ไม่เอาครับ)**สังเกตุรูปล่างสุดเป็นแบบมียี่ห้อแต่แพงครับ**
ราคารวมค่าบำรุงเวปแล้วชิ้นละ 50 บาท
**ค่าส่งจากผมไปหาพี่ๆคิดตามจริง**
----------------------------------------
ค่าขนส่งโลจิกโพสคิดตามนี้นะครับ
กรุงเทพ นนทบุรี ประทุมธานี สมุทรปราการ  250 บาท
นอกเหนือจากนี้คิด 300 บาท
ค่าแพ็คของผมแพ็คให้ฟรีครับ
**ที่โอนมาแล้วขาด//หรือเกินไม่เป็นไรถือว่าช่วยๆกันนะครับ**
----------------------------------------------
ลงชื่อใว้ก่อน
1.พี่ทศ -M โอนแล้ว
2.พี่ตู่ -M โอนแล้ว
3.พี่kong695 -L โอนแล้ว 1
4.พี่จ่า jatot  -M โอนแล้ว 2
5.พี่Joe_V6 -M โอนแล้ว 3
6.พี่nine  -M โอนแล้ว
7.พี่โจ้ พัฒนาการ -M โอนแล้ว 4
8.พี่surasak soudon -M โอนแล้ว 5

ใครมีแร็คหลังคาอยู่แล้วสบายเลย (รูปนี้แบบใบใหญ่)

ด้านหัวของกระเป๋าสามารถขยายได้//หรือพับเก็บก็ได้

รูปขนาดเล็กรองลงมา

ให้ดูซิ๊ป คิดว่าน่าจะทนพอสมควร

แนวติดตั้งแบบอื่นถ้าไม่มีแร็ค

ตัวนี้รับน้ำหนักได้พอสมควร

หรือจะหาคานมาวางแบบนี้ดี

ไม่รีบนะครับ ถ้าไม่มีใครสนใจก็จะแหกคนเดียว
 :L6415: :L6415: :L6415:
 :sd42: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 11:57:18 โดย พี่ทศ@ปามาเนีย »

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ไม่รีบครับ ขอขนาดกลางก็พอครับผม  :sd42: ขอบคุณครับ  :sd23:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

ไม่รีบครับ ขอขนาดกลางก็พอครับผม  :sd42: ขอบคุณครับ  :sd23:
โทษทีครับพี่ตู่ ขอแก้ราคาเพิ่มอีก 200 ครับ พึ่งเห็นน้ำหนักมัน 4 กิโลครับตอนแรกตีไว้ 2 กิโล :L4374:
ราคาตามข้างบนผมแก้ใหม่แล้วครับ
----------------------------------------------------------------------------------
【品名】   车顶包   【品牌】   特拉威
【重量】   4KG   【材质】   300D牛津行李包
【尺寸】   见颜色分类   【产品包装】   
【推荐指数】   五星   【使用难度】   易
【推荐理由】   高性价比日常用品   【友情提示】   本店紫霞狼实地拍摄 实物比照片更出彩
--------------------------------------------------------------------------------
ขอโทษด้วยพี่เปลี่ยนใจได้ครับ
 :L2904:
หามาสะสมไว้ก่อน เผื่อได้ไปแชงการีล่าแบบพี่บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2013, 20:40:30 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
น่าสนครับพี่ทศ เดี๋ยวขอไปวัดความยาวของแร๊คก่อน

• Pa Mania
  • *
โทษทีครับพี่ตู่ ขอแก้ราคาเพิ่มอีก 200 ครับ พึ่งเห็นน้ำหนักมัน 4 กิโลครับตอนแรกตีไว้ 2 กิโล :L4374:
ราคาตามข้างบนผมแก้ใหม่แล้วครับ
----------------------------------------------------------------------------------
【品名】   车顶包   【品牌】   特拉威
【重量】   4KG   【材质】   300D牛津行李包
【尺寸】   见颜色分类   【产品包装】   
【推荐指数】   五星   【使用难度】   易
【推荐理由】   高性价比日常用品   【友情提示】   本店紫霞狼实地拍摄 实物比照片更出彩
--------------------------------------------------------------------------------
ขอโทษด้วยพี่เปลี่ยนใจได้ครับ
 :L2904:
หามาสะสมไว้ก่อน เผื่อได้ไปแชงการีล่าแบบพี่บ้าง

ยัง confirm เหมือนเดิมครับป๋ม  :L2758:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
พี่ตู่เรา ผมเห็นเอาทุกอย่างที่มีให้แหกเลยนะนี่   :L2900: :L2901:

• Pa Mania
  • *
พี่ตู่เรา ผมเห็นเอาทุกอย่างที่มีให้แหกเลยนะนี่   :L2900: :L2901:

เกือบทุกอย่างครับ โดยเฉพาะของกระจุ๊กกระจิ๊ก แต่ถ้าแต่งความแรงรถยังไม่กล้าครับ กลัวเอาไม่อยู่  :L2905:

tod

เกือบทุกอย่างครับ โดยเฉพาะของกระจุ๊กกระจิ๊ก แต่ถ้าแต่งความแรงรถยังไม่กล้าครับ กลัวเอาไม่อยู่  :L2905:
สงสัยพี่ตู่มาแนวเดียวกับผมแน่เลย  เรื่องความแรงไม่ค่อยเน้น จะเน้นเรื่องท่องเทียว+เดินทางด้วยรถ
ประมาณขับไปเทียวไป เลยสะสมอุปกรณ์ที่ใช้ในการท่องเที่ยวมากกว่า
มีคนเคยทัก....มรึงจะบ้าเปล่า ค่าน้ำมันรถไปเชียงราย กับนั่งเครื่องไป // นั่งเครื่องไปถูกกว่าตั้งเยอะ
ผมก็ตอบกลับว่า คนเราชอบไม่เหมือนกัน นั่งเครื่องเห็นแต่ก้อนเมฆ/กินน้ำส้ม+น้ำชา/กาเฟ/อาหารกล่อง
ส่วนตัวผมชอบกินข้าวแกง แวะซื้อของฝาก หาของกินอร่อยๆ//อะไรขึ้นชื่อก็แวะกิน ขับกินลมไปเรื่อยๆ
เห็นวิถีชีวิตชาวบ้าน 2 ข้างทาง  อยากจอด/อยากเยี่ยว/อยากกิน/อยากพัก/อยากแวะหาเพื่อน 
ทำได้หมด
 :L2904: :L2736:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

สงสัยพี่ตู่มาแนวเดียวกับผมแน่เลย  เรื่องความแรงไม่ค่อยเน้น จะเน้นเรื่องท่องเทียว+เดินทางด้วยรถ
ประมาณขับไปเทียวไป เลยสะสมอุปกรณ์ที่ใช้ในการท่องเที่ยวมากกว่า
มีคนเคยทัก....มรึงจะบ้าเปล่า ค่าน้ำมันรถไปเชียงราย กับนั่งเครื่องไป // นั่งเครื่องไปถูกกว่าตั้งเยอะ
ผมก็ตอบกลับว่า คนเราชอบไม่เหมือนกัน นั่งเครื่องเห็นแต่ก้อนเมฆ/กินน้ำส้ม+น้ำชา/กาเฟ/อาหารกล่อง
ส่วนตัวผมชอบกินข้าวแกง แวะซื้อของฝาก หาของกินอร่อยๆ//อะไรขึ้นชื่อก็แวะกิน ขับกินลมไปเรื่อยๆ
เห็นวิถีชีวิตชาวบ้าน 2 ข้างทาง  อยากจอด/อยากเยี่ยว/อยากกิน/อยากพัก/อยากแวะหาเพื่อน 
ทำได้หมด

มีกระดองอยู่บนหลังแบบนี้ พอสมัครเข้ากลุ่มท่องเที่ยวเดินทางของพี่ทศกับพี่ตู่ได้มั๊ยครับ  :L4384: :L4384: :L4384:

พี่ทศเอามาช้าไปหน่อย ผมใจร้อนไปถอยกระดองมาซะก่อนละ.....อดสะสมกระเป๋าเป็น collection แบบพี่ตู่เลย  :L4386:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

ทำได้หมด

มีกระดองอยู่บนหลังแบบนี้ พอสมัครเข้ากลุ่มท่องเที่ยวเดินทางของพี่ทศกับพี่ตู่ได้มั๊ยครับ  :L4384: :L4384: :L4384:

พี่ทศเอามาช้าไปหน่อย ผมใจร้อนไปถอยกระดองมาซะก่อนละ.....อดสะสมกระเป๋าเป็น collection แบบพี่ตู่เลย  :L4386:

ผมคงจะสไตล์เดียวกะพี่ทศ ส่วนเจ้ากระดองสำหรับผมมันไม่ค่อยสะดวกน่ะครับ ชอบแบบพับเก็บได้มากกว่าครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่ทศ ผมเอา Size ใหญ่ครับ
จะซื้อหลายทีแล้วตอนอยู่บ้านเล่าเก่าสั่งที่ไร ขอหมดทุกที

tod

จะซื้อหลายทีแล้วตอนอยู่บ้านเล่าเก่าสั่งที่ไร ขอหมดทุกที
วัดขนาดของแร็คแล้วใช่มัยพี่kong695 .....ผมกลัวมันจะใหญ่ไป
ของผมยังไม่มีแร็คเอาขนาดกลางไว้ก่อน  บางทีเหลือพื้นที่ไว้สักนิดเผื่อใส่ของที่ไม่ต้องลงกระเป๋าครับ
ยังมีเวลาตัดสินใจ เดี๋ยวลงชื่อไว้ให้ก่อน  (-**ปล.ทีบอกว่าเคยสั่งราคาเท่าไหร่ครับพี่kong695 สอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ)

tod

ทำได้หมด

ให้พี่ตามนำขบวนเลยครับ  ของสวยๆต้องอยู่ข้างหน้าครับ
 :L2904: :L2900:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สวยดีครับ พี่ทศ ข้อดีทีผมเห็น ในความจุเท่ากัน ถุงใส่ของได้มากกว่ากระดอง เพราะมันให้ตัวมากกว่า
ผมซื้อแร็คแล้ว แต่ยังไม่เคยได้ใช้เลยครับ ยัดใส่ท้ายรถอย่างเดียว ถ้าจะใช้จริงๆ ผมใช้กระเป๋าถุงปุ๋ย ที่แม่ค้าตามตลาดนัดใช้ แยกหลายใบหน่อย แล้วใช้ผ้าใบคลุมปิดอีกที
เวลายกขึ้นลง จะได้ใช้แรงไม่มาก แก่เลี้ยว ถ้าเป็นถุงตามภาพ ใส่ของเต็ม ผมคงยกขึ้นยกลงไม่ไหวอ่ะครับ จะถ่ายทีละชิ้นก็ปีนขึ้นลงบ่อย จะเป็นลมซะก่อนได้เที่ยวครับ ;D ;D ;D

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณมากครับ ที่สรรหาสื่งดีๆ มาให้สมช.ปามาเนีย เลือกใช้กันครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

สวยดีครับ พี่ทศ ข้อดีทีผมเห็น ในความจุเท่ากัน ถุงใส่ของได้มากกว่ากระดอง เพราะมันให้ตัวมากกว่า
ผมซื้อแร็คแล้ว แต่ยังไม่เคยได้ใช้เลยครับ ยัดใส่ท้ายรถอย่างเดียว ถ้าจะใช้จริงๆ ผมใช้กระเป๋าถุงปุ๋ย ที่แม่ค้าตามตลาดนัดใช้ แยกหลายใบหน่อย แล้วใช้ผ้าใบคลุมปิดอีกที
เวลายกขึ้นลง จะได้ใช้แรงไม่มาก แก่เลี้ยว ถ้าเป็นถุงตามภาพ ใส่ของเต็ม ผมคงยกขึ้นยกลงไม่ไหวอ่ะครับ จะถ่ายทีละชิ้นก็ปีนขึ้นลงบ่อย จะเป็นลมซะก่อนได้เที่ยวครับ ;D ;D ;D

อย่างไรก็ตาม ขอบคุณมากครับ ที่สรรหาสื่งดีๆ มาให้สมช.ปามาเนีย เลือกใช้กันครับ
เมื่อก่อนผมก็ใช้ถุงทะเล หรือเป้ทรงยาวๆของทหาร หน้าตาคล้ายกระสอบมวย ก็ทนดีเหมือนกัน
แต่กระเป่านี้จะดูดีเป็นอินเตอร์ขึ้นมาหน่อย รองจากกระดองพี่ตาม

• Pa Mania
  • *
วัดขนาดของแร็คแล้วใช่มัยพี่kong695 .....ผมกลัวมันจะใหญ่ไป
ของผมยังไม่มีแร็คเอาขนาดกลางไว้ก่อน  บางทีเหลือพื้นที่ไว้สักนิดเผื่อใส่ของที่ไม่ต้องลงกระเป๋าครับ
ยังมีเวลาตัดสินใจ เดี๋ยวลงชื่อไว้ให้ก่อน  (-**ปล.ทีบอกว่าเคยสั่งราคาเท่าไหร่ครับพี่kong695 สอบถามไว้เป็นข้อมูลครับ)

ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ 4000 บาท

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ 4000 บาท

พี่ก้อง แบบนี้หรือเปล่าที่เคยสั่ง แล้วของหมดทุกที ครับ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
พี่ทศ ผมขอ ขนาด
M กลาง 130x95x45cm
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

tod

พี่ทศ ผมขอ ขนาด
M กลาง 130x95x45cm

ยินดีครับพี่จ่า   ได้ลูกค้าใหม่แล้ว  :sd10:
สั่งของวันที่ 20 กพ. นะครับพี่จ่า ค่อยโอนตังค์ไกล้ๆถึงแล้วกันนะครับ
(ตรุจจีนเมืองจีนเขาหยุดยาวครับ เลยไม่อยากสั่งช่วงนี้ครับเดี่ยวจะหลายวันครับ)
 :sd23:

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14