ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆปามาเนียระยอง+ชลบุรี เรียนเชิญทางนี้ครับ ขอปรึกษา Party ขำๆ วันที่ 9 มีนาคม 2556  (อ่าน 11991 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สื่บเนื่องจากงาน PaMania On Tour #2 ทริบอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นรุ่นที่1

รายละเอียดตามกระทู้นี้นะครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,847.msg14981/topicseen.html#top

พวกเราจะยกขบวนไปเข้ารับการอบรมที่จังหวัดระยอง.....ขอเชิญเจ้าของพื้นที่ทั้งในชลบุรี และระยอง....ขอปรึกษา หาร้านอาหารเพื่อ Party กินข้าว คุยกันขำๆ หลังจากเสร็จจากการอบรมครับ

คือผมเองก็มีประสบการณ์ในจังหวัดระยองไม่มากนัก....รบกวนพี่ๆเจ้าถิ่นช่วยแนะนำร้านอาหารที่พวกเราประมาณซัก 15-20 คนจะสามารถนั่งกินข้าว คุยกัน อำกัน ขำกันได้สะดวกหน่อยครับ  :L2759: :L2759: :L2759: :L2759: :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มีอยู่ที่หนึ่งขอเสนอให้ พิดนาครับพี่ตาม ใกล้กับสถานที่อบรม   :L4399:
บ้านสิมิลัน (หลังสถานีตำรวจทางหลวงระยอง)

** ภาพจาก
http://www.baansimilan.com/pic.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอเสนอแบบนี้ได้ไหมครับ   จำได้ว่าตรงทางเข้าหาดบ้านเพ(แยกแรก จากกรุงเทพ)  ตรงเข้าไปจนสุด  จะเจอทางบังคับเลี้ยวซ้ายแล้วข้างทางขวามือจะเป็นร้านอาหารทะเลริมทางแบบซื้ออาหารสดแล้วเสียค่าทำเป็นอย่างๆ  เช่นค่าทำค่าปรุงโลละ  50 60 บาทเอง   

แล้วเรื่องโต๊ะนั่งทาน  ก็ให้ทางร้านเอาไปตั้งบนหาดทรายจุดเทียน  หรือตะเกียงคบเพลิงเพื่อให้เป็นสา่วนตัวสำหรับพวกเรา  จะสะดวกกันหรือป่าวครับ

ผมเคยพากรรมการตรวจรับงานแห่งหนึ่ง   ไปทำแบบนี้แหละ   ชอบใจกันใหญ่ และส่วนตัวดีมากครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอเสนอแบบนี้ได้ไหมครับ   จำได้ว่าตรงทางเข้าหาดบ้านเพ(แยกแรก จากกรุงเทพ)  ตรงเข้าไปจนสุด  จะเจอทางบังคับเลี้ยวซ้ายแล้วข้างทางขวามือจะเป็นร้านอาหารทะเลริมทางแบบซื้ออาหารสดแล้วเสียค่าทำเป็นอย่างๆ  เช่นค่าทำค่าปรุงโลละ  50 60 บาทเอง   

แล้วเรื่องโต๊ะนั่งทาน  ก็ให้ทางร้านเอาไปตั้งบนหาดทรายจุดเทียน  หรือตะเกียงคบเพลิงเพื่อให้เป็นสา่วนตัวสำหรับพวกเรา  จะสะดวกกันหรือป่าวครับ

ผมเคยพากรรมการตรวจรับงานแห่งหนึ่ง   ไปทำแบบนี้แหละ   ชอบใจกันใหญ่ และส่วนตัวดีมากครับ
แถวหาดแหลมแม่พึงหรือแหลมหญ้า หรือก้นอ่าว เข้าท่าดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2013, 10:40:16 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

แถวหาดแหลมแม่พึงหรือแหลมหญ้า หรือก้นหญ้า เข้าท่าดี ครับ

ใช่เลยบังฟัด  จัดเลย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

แถวหาดแหลมแม่พึงหรือแหลมหญ้า หรือก้นหญ้า เข้าท่าดี ครับ

ใช่เลยบังฟัด  จัดเลย
   :sd42: เดี๋ยวรอ การลงประชามติก่อน หรือรอ สมช.ทางระยอง แนะนำ หรือพี่ตามคิดเห็นเช่นไรครับ :L4399:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ถ้านั่งชิว ๆ ต้องตามพี่ต๋องแหละครับ  หรือไม่ก็อุทยานแห่งชาติเขาแหลมหญ้าครับ  หาอะไรไปย่างกิน  กางเต้นค้างแรมก็ได้ครับ :sd10:

:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

• Pa Mania
  • *
ถ้านั่งชิว ๆ ต้องตามพี่ต๋องแหละครับ  หรือไม่ก็อุทยานแห่งชาติเขาแหลมหญ้าครับ  หาอะไรไปย่างกิน  กางเต้นค้างแรมก็ได้ครับ :sd10:

รอให้ทางผู้บริหารฯ พิจารณา อะครับ กิจกรรมแค่วันเดียวกับทริป อีกเป็นเดือน คงมีทางเลือกหลายช้อยอะครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
อยากไปด้วยจัง :L2753:
ลองพิดนา ยื่นใบลา ต่อ พระบิดา ดูก่อนดิ เวลาอีกตั้งเป็นเดือนๆนะน้องลีโจ รุ่นแรกนะ ขลัง ด้วย  :sd42:  :L2901:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
อยากไปด้วยจัง :L2753:
ลองพิดนา ยื่นใบลา ต่อ พระบิดา ดูก่อนดิ เวลาอีกตั้งเป็นเดือนๆนะน้องลีโจ รุ่นแรกนะ ขลัง ด้วย  :sd42:  :L2901:

ตามพี่ต๋องว่าเลยพี่ลีโจ รุ่นแรกขลังสุด :L2905:....ยื่นใบลาพระบิดานี่พี่ลีโจยื่นเองนะ......แต่ถ้ากลัวพี่ต้นไม่ไปด้วยเดี๋ยวผมมีบริการจับพี่ต้นมัดยัดใส่ท้ายรถไปให้....บริการฟรีนะฮ้าาาาา :L2905: :L2901:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ถ้าเน้นอาหารทะเล ก็ก้นอ่าวได้ครับ เป็นเพิงริมทะเล พิกัดตามที่พี่นะแจ้งเลยครับ เหมาะสำหรับ ชายโฉด ไม่มีครอบครัวครับ
จอดรถจะลำบากนิดนึง เพราะต้องจอดข้างทาง อาจจะไม่สะดวกที่ต้องจอด 20 คันหรือมากกว่าครับ

ถ้าเน้นสบายมีเด็กมีผบ.มาด้วยก็ ร้านสิมิลัน ก็โอครับ บรรยากาศดี อาหารใช้ได้ครับ

หรือจะร้านอาหารดั้งเดิมของระยองก็ ป.แกงป่า ร้านนี้ พี่อ็อด รู้จักครับ

ถ้าเป็นร้านอาหาร เรื่องที่จอดรถสบายมากครับ

ไว้นึกออกแล้วมาแจ้งเพิ่มครับ

ยินดีต้อนรับสู่ระยองครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
อยากไปกางเต้นท์นอนที่เขาแหลมหญ้าครับพี่โต

ผมกะว่าจะไปก่อนวันที่ 9 คือไปกางนอนคืนวันที่ 8 เช้ามาก็ไปอบรม  :L4398:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ถ้าเน้นอาหารทะเล ก็ก้นอ่าวได้ครับ เป็นเพิงริมทะเล พิกัดตามที่พี่นะแจ้งเลยครับ เหมาะสำหรับ ชายโฉด ไม่มีครอบครัวครับ
จอดรถจะลำบากนิดนึง เพราะต้องจอดข้างทาง อาจจะไม่สะดวกที่ต้องจอด 20 คันหรือมากกว่าครับ

ถ้าเน้นสบายมีเด็กมีผบ.มาด้วยก็ ร้านสิมิลัน ก็โอครับ บรรยากาศดี อาหารใช้ได้ครับ

หรือจะร้านอาหารดั้งเดิมของระยองก็ ป.แกงป่า ร้านนี้ พี่อ็อด รู้จักครับ

ถ้าเป็นร้านอาหาร เรื่องที่จอดรถสบายมากครับ

ยินดีต้อนรับสู่ระยองครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ไปร้านเก่าและสถานที่เก่า มันนึกถึงคนเก่าๆแล้วมันเจ็บปวดครับ ร้านนี้ผมขอบาย  :sd21:

• Pa Mania
  • *

ไปร้านเก่าและสถานที่เก่า มันนึกถึงคนเก่าๆแล้วมันเจ็บปวดครับ ร้านนี้ผมขอบาย  :sd21:
เอาอีกแล้ว ทั่น วมต.อ๊อด ราตรี เด๋วจัด M4 ให้ระบาย กะ เป้ากระดาษพิเศษ แถมเทนเนอร์พิเศษด้วย ห้ามประหม่าละ :sd42:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
แหลมเจริญ ซีฟู๊ด อาหารก็อร่อยนะครับ แต่มันไม่ค่อยเป็นส่วนตัวนะ
จากแยก pmy ตรงไปจนสุดทางจนเจอชายหาด เลี้ยวซ้ายตรงอย่างเดียวจนสุดทางอยู่ซ้ายมือครับ
ปลากระพงทอดน้ำปลา ต้นตำรับครับร้านนี้
แกงป่าปลาเห็ดโคลนอร่อยมาก
กั้งแก้วทอดกระเทียมก็ดีครับ
แต่มันไม่เหมาะกับนั่งดื่มเหล้านะครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
สอบถามได้ครับต้องการแบบไหน

ริมทะเล ( หาดแสงจันทร์ หาดแม่รำพึง สวนสน PMY )

Pub $ Restaurant

เพื่อชีวิต

ธรรมชาติ

โคโยตี้

• Pa Mania
  • *
สอบถามได้ครับต้องการแบบไหน

ริมทะเล ( หาดแสงจันทร์ หาดแม่รำพึง สวนสน PMY )

Pub $ Restaurant

เพื่อชีวิต

ธรรมชาติ

โคโยตี้

:L2758: ระยองเปลี่ยนไปเยอะ ไปคราวนี้ หลงทาง แน่ๆ  :L2905:

• Pa Mania
  • *
UPDATE  เพื่อนๆ สมช. แนะนำมิตติ้งสัญจรระยองมาร่วมแนะนำสถานที่พบปะสังสรรค์กันครับ :L4399:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 กุมภาพันธ์ 2013, 10:15:02 โดย ต๋อง Fuddy »