ผู้เขียน หัวข้อ: แจกกระจังหน้ารุ่น โล่งโถงดีแท้ ครับ  (อ่าน 6251 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ผมมีกระจังแต่ง รุ่นตาข่าย sexy บางๆ (ที่เค้าพ่นสีดำด้านขายกันน่ะครับ) จะยกให้ผู้ที่สนใจใคร่ลองใส่
แต่ครับ.........

มันมีตำหนินิดนึงที่เขี้ยวล็อคด้านล่างที่จะยึดกับกันชน มันหัก :L4387:แต่มันก็ยังใช้งานได้อยู่เพราะยังเหลือตัวล็อคอีก 2 ตัว ถ้าจำไม่ผิด

ทีนี้ตามความเห็นของผม กระจังแบบนี้มันไม่ค่อยเหมาะกับรถเดิมๆ แต่จะเหมาะกับพวกเปลี่ยนล้อแนวดุๆ มาแล้วน่ะครับ
แต่นี่ไม่ใช่เงื่อนไขครับ รถเดิมๆ ถ้าอยากลองก็มารับไปลองใส่ได้ แต่ข้อแม้คือว่า ถ้าไม่ชอบ ให้นำมาแจก แบ่งปันให้กับท่านอื่นๆ ต่อนะครับ ขอแค่นี้ครับ

ผมอยู่แถวบางพลี-สุวรรณภูมิ ถ้าสะดวกนัดรับของหลังเลิกงานได้
แต่ถ้าท่านอยู่ไกล ผมยินดีส่งให้ทางไปรษณีย์ แต่ก็ต้องเผื่อใจไว้นิดนึงสำหรับเหตุแตกหักไม่คาดฝันนะครับแต่จะแพคอย่างดี

ใครสนใจจะรับไว้ แจ้งชื่อไว้ในกระทู้ แล้ว pm ที่อยู่มาให้ผมนะครับ

• Pa Mania
  • *
Re: แจกกระจังหน้ารุ่น โล่งโถงดีแท้ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 15:37:53 »
ใส่แล้วหล่อดุ แต่ไม่กัดแบบนี้ครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: แจกกระจังหน้ารุ่น โล่งโถงดีแท้ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 15:41:58 »
 :L2900: :L2753:

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 16:39:33 »
สวัสดีครับ ผมตี่ครับ สมาชิกน้องใหม่
ไม่ทราบว่า จะรับไปดูแล มีใครตัดหน้าหรือยังครับ
นัดรับของได้ครับอยู่ไม่ไกลครับผม

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 16:48:37 »
สวัสดีครับ ผมตี่ครับ สมาชิกน้องใหม่
ไม่ทราบว่า จะรับไปดูแล มีใครตัดหน้าหรือยังครับ
นัดรับของได้ครับอยู่ไม่ไกลครับผม

ยินดีต้อนรับและขอสวัสดีครับ   เงื่อนไขการแบ่งปันในส่วนของคนรับสิทธิ์เราได้ตั้งกติกาและเงื่อนไขกันไว้นิดหน่อยนะครับ..... :L2758:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,6.0.html

บอร์ดแจกจ่ายและแบ่งปัน เป็นบอร์ดสำหรับอำนวยความสะดวกแก่สมาชิกปามาเนี่ย  โดยมีวัตถุประสงค์ให้สมาชิกนำอุปกรณ์ที่เหลือใช้หรือไม่ได้ใช้ประโยช์นแล้ว  หรือเพื่อการแลกเปลี่ยน  แบ่งปันให้เพื่อนที่จำเป็นต้องใช้งาน   หรือด้วยความพอใจเสน่หาส่วนตัว  ด้วยเงื่อนไขง่ายๆดังนี้

•   สมาชิกที่ post ตั้งแต่ 100 post  ขึ้นไป  จะมีสิทธิ์ได้รับของแจก แบ่งปัน (อยากให้รู้จัก ได้พูดคุยกันก่อน)
•   สำหรับสมาชิกที่ได้รับของแจกหรือแบ่งปันไปแล้ว   จำเป็นต้องหยุดสิทธิ์การขอรับจำนวน  1 เดือน   เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิกท่านอื่น
•   การลงชื่อรับสิทธิ์ไว้แล้วแต่ยกเลิกการขอรับสิทธิ์  ถือเสมือนว่ารับไปแล้ว  ให้หยุด 1 เดือน (ป้องกันการขอรับของที่ดีกว่า )
•   หากผู้ที่ได้รับ ของแจกแบ่งปันไปแล้ว  มีการแจกต่อ  อะไรก็ตาม  ( ได้สิทธิ์ลดหย่อน  3 สัปดาห์   เหลือกำจัดสิทธิ์เพียง 7 วันเท่านั้น)
•   ห้ามนำของที่แจกไปขายต่อ  หรือสร้างผลกำไร  ให้กับตัวเอง  แต่สามารถเอาไปดัดแปลง  พ่นสี  ตกแต่งให้สวยงามได้

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 16:51:05 »
ตามที่พี่นะว่าไว้นะครับ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้าน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 16:52:24 »
ตามที่พี่นะว่าไว้นะครับ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้าน
ขอบคุณครับ  เห็นพี่กิตติแกหาอยู่  เดี๋ยวมาทันอาจเป็นของแก  อิ  อิ :L6419:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 16:58:26 »

ยินดีต้อนรับและขอสวัสดีครับ   เงื่อนไขการแบ่งปันในส่วนของคนรับสิทธิ์เราได้ตั้งกติกาและเงื่อนไขกันไว้นิดหน่อยนะครับ..... :L2758:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,6.0.html

บอร์ดแจกจ่ายและแบ่งปัน เป็นบอร์ดสำหรับอำนวยความสะดวกแก่สมาชิกปามาเนี่ย  โดยมีวัตถุประสงค์ให้สมาชิกนำอุปกรณ์ที่เหลือใช้หรือไม่ได้ใช้ประโยช์นแล้ว  หรือเพื่อการแลกเปลี่ยน  แบ่งปันให้เพื่อนที่จำเป็นต้องใช้งาน   หรือด้วยความพอใจเสน่หาส่วนตัว  ด้วยเงื่อนไขง่ายๆดังนี้

•   สมาชิกที่ post ตั้งแต่ 100 post  ขึ้นไป  จะมีสิทธิ์ได้รับของแจก แบ่งปัน (อยากให้รู้จัก ได้พูดคุยกันก่อน)
•   สำหรับสมาชิกที่ได้รับของแจกหรือแบ่งปันไปแล้ว   จำเป็นต้องหยุดสิทธิ์การขอรับจำนวน  1 เดือน   เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิกท่านอื่น
•   การลงชื่อรับสิทธิ์ไว้แล้วแต่ยกเลิกการขอรับสิทธิ์  ถือเสมือนว่ารับไปแล้ว  ให้หยุด 1 เดือน (ป้องกันการขอรับของที่ดีกว่า )
•   หากผู้ที่ได้รับ ของแจกแบ่งปันไปแล้ว  มีการแจกต่อ  อะไรก็ตาม  ( ได้สิทธิ์ลดหย่อน  3 สัปดาห์   เหลือกำจัดสิทธิ์เพียง 7 วันเท่านั้น)
•   ห้ามนำของที่แจกไปขายต่อ  หรือสร้างผลกำไร  ให้กับตัวเอง  แต่สามารถเอาไปดัดแปลง  พ่นสี  ตกแต่งให้สวยงามได้

รับทราบครับผม  :sd23:

tod

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 18:00:15 »
มาช่วยเชียร์ ขาโหดแนวดุรับไป   :L2734: แนวนี้ผมขอผ่านให้พี่ๆก่อนครับ
แวะมากด  :L6428: ให้ครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 21:46:42 »
มากด  :L6428: ให้แก่น้ำใจของพี่โจ๊กครับ  :L2734: :L2734:

และมาขอบคุณพี่ตี่ที่เข้าใจในกฏระเบียบของบ้านเราครับ  :L2734: :L2734:

ส่วนผม....เคยลองเอามาใส่แล้ว...แต่รู้สึกไม่ค่อยชอบ เลยจัดการแจกแบ่งปันไปเรียบร้อยแล้วเช่นกันครับ  :L4399: :L4399: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 09:18:58 »
 :L6428: ให้พี่ใจดีครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 17:55:43 »
ถ้ายังไม่มีพี่ๆท่านไหนรับไปดูแล ผมขออนุญาติใช้สิทธิ์พาดพิงมารับกระจังหน้าแบ่งปันจากพี่Jokeหน่อยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :sd23:

ทีนี้ทุกคนจะได้รู้กันสักทีว่า ผมขาโหดแนวดุนะ :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 21:00:43 »
ตกลงว่าให้พี่กิตรับไปใช้ต่อนะครับ ยังไงแจ้งชื่อที่อยู่ทางข้อความมาได้เลยครับพรุ่งส่งให้ครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 22:47:41 »
ตกลงว่าให้พี่กิตรับไปใช้ต่อนะครับ ยังไงแจ้งชื่อที่อยู่ทางข้อความมาได้เลยครับพรุ่งส่งให้ครับ

ขอบคุณคร้าบ :sd23: PM ให้แล้วครับ  :L2736:

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 23:00:02 »
ยินดีกับพีกิตด้วยครับ เวลานี้หาซื้อของแท้ลายรังผึ้งไม่ได้แล้ว(ทางศูนย์ห้ามจำหน่ายตัวส่งออก)ไม่รู้เพราะสาเหตุใดเนาะ???

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 23:27:46 »
ยินดีกับพีกิตด้วยครับ เวลานี้หาซื้อของแท้ลายรังผึ้งไม่ได้แล้ว(ทางศูนย์ห้ามจำหน่ายตัวส่งออก)ไม่รู้เพราะสาเหตุใดเนาะ???

เท่าที่สอบถามจากฝ่ายอะไหล่ที่ศูนย์ที่รู้จักกัน ทราบมาว่ามิตซู ได้เอา part number ของสินค้าที่เป็นตัวส่งออก ออกจากระบบคอมในการสั่งอะไหล่ที่ลงใหม่ในศูนย์บริการทุกศูนย์ ทำให้เวลาจะสั่งอะไหล่ถ้าเป็นตัวนอกจะเช็คแล้วไม่เจอ part number ทำให้ค่อนข้างยุ่งยากในการสั่ง เพราะไม่สามารถใช้ระบบปกติได้

แต่มีบางศูนย์ที่มีประสบการณ์ในการสั่งมาก่อนก็ยังสั่งได้อยู่นะครับ...เท่าที่ทราบก็มีศูนย์ที่อยู่รังสิตยังสั่งได้ หรือไม่ก็ลองไปเดินตามร้านอะไหล่แท้ในวรจักร หลายๆที่ก็สั่งให้ได้นะครับ (เขาก็มาสั่งให้จากศูนย์ที่เขารู้จักนั่นแหละครับ)

สำหรับตัวรังผึ้งที่พี่วีระพูดถึง ของ OEM ก็น่าจะมีขายกันอยู่ในตลาดนะครับ ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องเป็นของแท้ก็ยังหาซื้อได้คับ....วันก่อนไปเดินที่มาบุญครองก็ยังเห็นอยู่นะครับ  :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

surut jantorn

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 23:42:30 »

เท่าที่สอบถามจากฝ่ายอะไหล่ที่ศูนย์ที่รู้จักกัน ทราบมาว่ามิตซู ได้เอา part number ของสินค้าที่เป็นตัวส่งออก ออกจากระบบคอมในการสั่งอะไหล่ที่ลงใหม่ในศูนย์บริการทุกศูนย์ ทำให้เวลาจะสั่งอะไหล่ถ้าเป็นตัวนอกจะเช็คแล้วไม่เจอ part number ทำให้ค่อนข้างยุ่งยากในการสั่ง เพราะไม่สามารถใช้ระบบปกติได้

แต่มีบางศูนย์ที่มีประสบการณ์ในการสั่งมาก่อนก็ยังสั่งได้อยู่นะครับ...เท่าที่ทราบก็มีศูนย์ที่อยู่รังสิตยังสั่งได้ หรือไม่ก็ลองไปเดินตามร้านอะไหล่แท้ในวรจักร หลายๆที่ก็สั่งให้ได้นะครับ (เขาก็มาสั่งให้จากศูนย์ที่เขารู้จักนั่นแหละครับ)

สำหรับตัวรังผึ้งที่พี่วีระพูดถึง ของ OEM ก็น่าจะมีขายกันอยู่ในตลาดนะครับ ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องเป็นของแท้ก็ยังหาซื้อได้คับ....วันก่อนไปเดินที่มาบุญครองก็ยังเห็นอยู่นะครับ  :L4399:
มาบุญครองมีอะไหล่ขายด้วยเหรอพี่ตาม

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 07:51:10 »
แวะ มากระทึบ  :L6428: :L6428: :L6428: ให้พี่โจ๊ก สะหน่อย :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 09:53:42 »
แวะ มากระทึบ  :L6428: :L6428: :L6428: ให้พี่โจ๊ก สะหน่อย :L2900:
ถ้าพี่วีตกคำว่า "ให้" นี่แย่เลยนะครับ 555

ของออกเดินทางไปหาพี่กิตติแบบ ems นะครับ ระวังไม่มีคนรอบรับของตีกลับมาที่ผม ผมจับแจกใหม่นะ อิอิ

ส่วนกระจังลายรังผึ้งแบบตัวนอกยังพอหาได้ครับผมได้จาก r-style งานก๊อบโครเมี่ยมไม่สวยเนียนเท่าไร แต่ผมสาดดำด้านทับไปละ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 10:33:58 »
ใจดีอย่างนี้เอาไปเลยจ้า ดอกที่ 5 จ้าพี่โจ๊ก   :sd42:  :sd42:  :sd42:

ถ้ายังไม่มีพี่ๆท่านไหนรับไปดูแล ผมขออนุญาติใช้สิทธิ์พาดพิงมารับกระจังหน้าแบ่งปันจากพี่Jokeหน่อยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :sd23:

ทีนี้ทุกคนจะได้รู้กันสักทีว่า ผมขาโหดแนวดุนะ :L2754: :L2754: :L2754:

ท่านพี่กิตรูปหล่อ ท่านได้สิทธิ์นั้น บัดเดี๋ยวนี้ !!!  :sd42:  :sd42:  :sd42: