ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ ABS โชว์ ต้องแก้ยังไงครับ  (อ่าน 49432 ครั้ง)

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: ไฟ ABS โชว์ ต้องแก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 09:55:09 »
สุดยอด เลยครับสำหรับข้อมูล นี่มันไม่ใช่ club ธรรมดาซะแล้ว .... ผมมีความรู้สึกว่า ผมอยู่บ้านนี้แล้ว เหมือนมีศูนย์บริการมิตซูดี ๆ อยูู่่ติดตัวตลอดเลยครับ... :sd23:
ใช่ครับพี่ชินของเรามันพิเศษใส่ไข่ครับ :L4396:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ไฟ ABS โชว์ ต้องแก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:50:23 »
สุดยอด เลยครับสำหรับข้อมูล นี่มันไม่ใช่ club ธรรมดาซะแล้ว .... ผมมีความรู้สึกว่า ผมอยู่บ้านนี้แล้ว เหมือนมีศูนย์บริการมิตซูดี ๆ อยูู่่ติดตัวตลอดเลยครับ... :sd23:
ใช่ครับพี่ชินของเรามันพิเศษใส่ไข่ครับ :L4396:

ใช่ครับ  ของเราเพิ่มลูกชิ้นครับ  :L6428:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ยีนส์ ก๊าบบบ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ละโว้ : พีพี แลนด์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 12:54:56 »
โอ้ยย ไม่ได้เข้าเวปนาน ผมก็หากระทู้ผมไม่เจอ

มีหมุด ติดนี้เอง  :L4396: :L4396: :L4396:

ยังไม่ได้ลองทำตามที่พี่อ๊อดบอกเลย ไม่ว่างซักกะที

ตอนนี้ไกล้ 20,000 โลละ ว่าจะเข้า  0 พร้อมเช็คระยะเลย

หวังว่าคงจะหายขาดนะครับ  :L4387:

ออฟไลน์ ฉิ่ง [Ching]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • always
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 09:55:19 »
ขออภัยที่มาช่วยตอบช้านะครับ  ;D

ไฟ ABS ที่พี่ยีนส์พูดถึงคือดวงนี้ใช่ไหมครับ

สาเหตุที่ไฟดวงนี้จะโชว์ได้ตามที่ได้ทราบมาคือ

- บิดกุญแจ ON ไฟจะติดอยู่ประมาณ 3 วิ แล้วจะดับลง

- แต่หากยังไม่ดับเป็นไปได้ว่า ABS ECU รอเก็บค่าตรวจสอบบางอย่างเกี่ยวกับ speed sensor ของล้อ และจะดับลงเมื่อรถเคลื่อนตัวถึง 10 กม./ชม.

- แต่หากถึงแบบนี้แล้วยังไม่ดับอีก แสดงว่ามีสิ่งผิดปกติเกี่ยวกับระบบ ABS

สิ่งปกติที่ว่ามาและเราสามารถตรวจสอบแก้ไขได้ด้วยตัวเองก็มีดังนี้ครับ

:L4399:

:L6428:    :L2758:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2014, 12:44:41 »

ไล่ขั่วสายไฟ แค่ได้ยินก็ปวดหัวแล้วครับพี่ ทศ  :'(

เข้าศูนย์ ให้ช่างเช๊ค เอาโค๊ดออกให้เลยครับ ผมก็เคยขึ้นแต่เป็นไฟถุงลม ตั้งแต่วันออกรถเลย :L2754:
ผมเป็นตั้งแต่ออกรถเหมือนกัน วันต่อมาเลยเข้าศูนย์ให้เอาโค๊ดออกจึงหายครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2014, 16:35:31 »
ผมเป็นตั้งแต่ออกรถเหมือนกัน วันต่อมาเลยเข้าศูนย์ให้เอาโค๊ดออกจึงหายครับ

ลองจับตาดูอาการอีกทีครับพี่ตุ้ย  ถ้าเป็นอีก มีหมอเฉพาะทางครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง_มาบตาพุด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ตังค์น้อย ค่อยๆ แหก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2014, 17:04:14 »
 :L4365: :sd23:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2014, 19:26:29 »
ลองจับตาดูอาการอีกทีครับพี่ตุ้ย  ถ้าเป็นอีก มีหมอเฉพาะทางครับ
ขอบคุณครับพี่นะ
พอเข้าศูนย์แล้ว ไฟเตือนABS+ถุงลม ไม่ค้างแล้วครับ แต่ไม่แน่ใจว่าตกลงมันยังใช้ได้อยู่ป่าวครับ

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 18:54:39 »
สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ วันนี้เอารถไปเข้า0 เพื่อให้เขาซ่อมสีให้ใหม่บางจุดหลังจากที่รถเกิดอุบัติเหตุซ่อมที่0เจียงสาขาอุดรนานตั้ง18เดือน กว่าจะได้มาใช้งาน ขับรถออกจากบ้านได้ระยะนึง ไฟ ABSโชว์ตลอดจนถึงอุดรก็ไม่ดับ แฟนผมนั่งไปด้วย ก็กลัวว่าจะเป็นอะไรมากบอกให้ขับช้าๆเอาเดี๋ยวก็ถึง(กลัวเบรคไม่อยู่)   :sd21: มาถึง0ก็ประมาณบ่ายแจ้งให้ช่างซ่อมสีก่อนแล้วเดี่ยวพรุ่งนี้โทรเช็คอีกทีนึงว่าไฟABSขึ้นมันเป็นเพราะสาเหตุอะไร สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าถ้าเราขับเลื่อยๆมันจะมีผลเสียกับเรื่องเบรคไม็ครับ อ่านดูข้อมูลข้างต้นแล้วเห็นแต่รถคันอื่นเป็น มาวันนี้รถผมก็เป็นกับเขามั่ง  :L4396: ผมเลยมาเล่าสู่กันฟังครับหากพี่ๆท่านใดมีข้อมูลชี้แนาะ ช่วยบอกด้วยครับ  :L2736:  :L4365:  :L6428:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 21:49:36 »
เจ๋งจริงๆเลยพี่นะ รอหมดประกันแล้วซ่อมเอง เคยเห็นคำพูดพี่บอกว่ารถดีๆเอาเข้า0ทำไม สงสัยจะจริงครับ :sd42:

อ๋อ...ไม่ใช่ซ่อมเองครับ  จะเอาเรื่องย้อนหลังเข้าไป complain mmth เพื่อให้รู้ว่าเมื่ออยู่ในประกันไม่มีทางออกให้ลูกค้าในการแก้ปัญหา  แต่พอหมดประกันเสนอราคา sensor หลังซ้ายทันที เท่านั้นเองครับ

ทุกครั้งผมจะบอกศุนย์เลยว่า  หวังว่าครั้งนี้คงไม่ใช่ sensor หลังซ้ายอีกนะครับ...และก็เป็นตัวเดิมจริงๆ

**ที่ยังไม่เปลี่ยนหรือเดือดร้อนเพราะยังไม่มีผลกับการเบรคเลยครับ   เลยรอดูว่ามันเป็นจากอะไรกันแน่

- มีครั้งหนึ่งแจ้งว่ามาจากการเปลี่ยนจานเบรค

- และมีอีกครั้งแจ้งว่าเกิดจากฝุ่นผ้าเบรค

- และบางครั้งบอกว่าเกิดจากเปลี่ยนโช๊คและล้อ

- แต่ผมบอกว่าที่คุณพูดมา นั้นมันล้อหน้า  แต่ปัญหาที่ว่ามันล้อหลังครับ

- ก็บอกมาอีกว่าเกิดจากเปลี่ยนท่อแล้วความร้อนจากท่อทำให้ sensor มีปัญหา

- ผมบอกท่อและ muffler อยู่ขวาแต่ sensor ที่มีปัญหาอยู่ซ้าย....เขาบอกมันร้อนมากจนส่งผลมาถึงข้างซ้าย

- ผมบอกงั้นทำไมข้างขวาไม่เป็น  ........... เลยจบแบบไม่มีคำตอบ...........

นี่แหละครับ...... :L2900:

ถ้าช่างศูนย์นี้มันควายขนาดนี้ แล้วมันชนะประกวดทักษะช่างมาได้ยังไง งง :sd06:
เจ๋งวะพี่อ้วน สะใจมากครับ
Pamania so good

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 21:08:07 »
สวัสดีครับ สมช.ปามาเนีย หลังจากที่ไฟ ABS โชว์ได้เอารถไปเช็คที่ 0แล้ว ทีแรกช่างบอกเป็นกับตัวเซนเซอร์หลังขวาเสีย เปลี่ยนเสร็จลองแล้วไฟก็ยังโชว์อยู่เหมือนเดิม ช่างก็ยังหาสาเหตุไม่เจอที่นี้ก็มาดูที่ปั๊ม ABS บอกว่าน่าจะเป็นที่ป้ีม พอเปลี่ยนเสร็จ มาเช็คใหม่อีก ทีนี้ค่าที่เช็คอยุ่คอมมันโชว์ทั้งสามล้อเลยค่าไม่ขึ้น ต่อมาที่นี้ก็มาลื้อดูฝั่งซ้ายไล่สายไฟ ตั้งนานก็ไม่ได้ ผมอยู่ดูจน 0 จะเลิกงาน ดุแล้ววันนี้ไม่เสร็จแน่นอน ก็เลยต้องทิ้งรถไว้ที่0 ทีนี้ก็ต้องนั่งรถส่วนตัวอีกคันกลับ( รถสองประตู ยี่สิบสี่หน้าต่าง )ระหว่างนั่งรถกลับบ่นกับเมียอยู่ว่าช่างมันจะแก้ปัญหาได้หรือเปล่า ดูแล้วมันไม่เก่งเท่าไหร่เลย พรุ่งนี้รอคำตอบอีกทีว่าจะแก้ปัญหานี้ได้ไม๊ พอพรุ่งนี้มาวันที่26-8-57 ช่วงสายผมก็ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเท่าไหร่ห่วงว่าคงแก้ปัญหาเรื่องไฟที่โชว์ไม่ได้แน่นอน ก็เลยโทรไปที่ร้านท็อปเพาร์เวอร์เพื่อจะขอเบอร์โทรของพี่นะรัชดา เพื่อจะสอบถามการแก้ปัญหาเรื่องนี้ หลังจากได้เบอร์ก็โทรไปปรึกษากับพี่นะ สอบถามว่าแก้ปัญหาไฟโชว์ยังไงพี่นะก็แนะนำว่าให้ไล่ดูเซนเซอร์หลังสองข้าง ว่าใส่ดีหรือเปล่าแล้วก็บอกไปดูต่อที่กล่องอีซียูมันจะมีขาตัวนึง มันจะหลวมเมื่อเราถอดออกถอดเข้าขาตัวนี้จะหลวมต้องเช็คดูว่ามันหลุดหรือเปล่าพอพี่นะแนะนำเสร็จผมก็โทรไปที่0 เพื่อบอกให้ช่างไปเช็คดูตามที่พี่นะแนะนำผมพอ อธิบายเสร็จ ช่างก็บอกว่ามันอาจจะเป็นกับลูกปืนล้อ (แล้วมันเกี่ยวอะไรกัน)หลังจากนั้นประมาณหนึ่งชั่วโมงทาง0 ก็โทรมาบอกว่ารถเสร็จแล้วไฟABSไม่โชว์แล้วให้มารับรถเลย ที่นี้ผมก็เข้าไปเอารถวันที่27-5-57 ถึง0ตอนเที่ยง ไปที่0ก็ไปหาช่างเลยไปสอบถามว่ามันเป็นอะไร ช่างบอกว่ามันเป็นที่สายเซนเซอร์มันมีลอยถลอกทำให้สายไปถูกับโครงรถไฟเลยโชว์ ตอนนี้รถผมก็ใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณพี่นะมากๆครับที่แนะนำการแก้ปัญหาสาเหตุของเรื่องนี้แต่ตอนที่ช่างบอกว่าสายABSถลอกนี่ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจริงหรือเปล่าเพราะวันนั้นผมไม่ได้ดูด้วยกับช่าง   :L2904:  :L2901:  :L2736:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 22:03:58 »
สวัสดีครับ สมช.ปามาเนีย หลังจากที่ไฟ ABS โชว์ได้เอารถไปเช็คที่ 0แล้ว ทีแรกช่างบอกเป็นกับตัวเซนเซอร์หลังขวาเสีย เปลี่ยนเสร็จลองแล้วไฟก็ยังโชว์อยู่เหมือนเดิม ช่างก็ยังหาสาเหตุไม่เจอที่นี้ก็มาดูที่ปั๊ม ABS บอกว่าน่าจะเป็นที่ป้ีม พอเปลี่ยนเสร็จ มาเช็คใหม่อีก ทีนี้ค่าที่เช็คอยุ่คอมมันโชว์ทั้งสามล้อเลยค่าไม่ขึ้น ต่อมาที่นี้ก็มาลื้อดูฝั่งซ้ายไล่สายไฟ ตั้งนานก็ไม่ได้ ผมอยู่ดูจน 0 จะเลิกงาน ดุแล้ววันนี้ไม่เสร็จแน่นอน ก็เลยต้องทิ้งรถไว้ที่0 ทีนี้ก็ต้องนั่งรถส่วนตัวอีกคันกลับ( รถสองประตู ยี่สิบสี่หน้าต่าง )ระหว่างนั่งรถกลับบ่นกับเมียอยู่ว่าช่างมันจะแก้ปัญหาได้หรือเปล่า ดูแล้วมันไม่เก่งเท่าไหร่เลย พรุ่งนี้รอคำตอบอีกทีว่าจะแก้ปัญหานี้ได้ไม๊ พอพรุ่งนี้มาวันที่26-8-57 ช่วงสายผมก็ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเท่าไหร่ห่วงว่าคงแก้ปัญหาเรื่องไฟที่โชว์ไม่ได้แน่นอน ก็เลยโทรไปที่ร้านท็อปเพาร์เวอร์เพื่อจะขอเบอร์โทรของพี่นะรัชดา เพื่อจะสอบถามการแก้ปัญหาเรื่องนี้ หลังจากได้เบอร์ก็โทรไปปรึกษากับพี่นะ สอบถามว่าแก้ปัญหาไฟโชว์ยังไงพี่นะก็แนะนำว่าให้ไล่ดูเซนเซอร์หลังสองข้าง ว่าใส่ดีหรือเปล่าแล้วก็บอกไปดูต่อที่กล่องอีซียูมันจะมีขาตัวนึงมันจะหลวมเมื่อเราถอดออกถอดเข้าขาตัวนี้จะหลวมต้องเช็คดูว่ามันหลุดหรือเปล่าพอพี่นะแนะนำเสร็จผมก็โทรไปที่0 เพื่อบอกให้ช่างไปเช็คดูตามที่พี่นะแนะนำผมพอ อธิบายเสร็จ ช่างก็บอกว่ามันอาจจะเป็นกับลูกปืนล้อ (แล้วมันเกี่ยวอะไรกัน)หลังจากนั้นประมาณหนึ่งชั่วโมงทาง0 ก็โทรมาบอกว่ารถเสร็จแล้วไฟABSไม่โชว์แล้วให้มารับรถเลย ที่นี้ผมก็เข้าไปเอารถวันที่27-5-57 ถึง0ตอนเที่ยง ไปที่0ก็ไปหาช่างเลยไปสอบถามว่ามันเป็นอะไร ช่างบอกว่ามันเป็นที่สายเซนเซอร์มันมีลอยถลอกทำให้สายไปถูกับโครงรถไฟเลยโชว์ ตอนนี้รถผมก็ใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณพี่นะมากๆครับที่แนะนำการแก้ปัญหาสาเหตุของเรื่องนี้แต่ตอนที่ช่างบอกว่าสายABSถลอกนี่ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจริงหรือเปล่าเพราะวันนั้นผมไม่ได้ดูด้วยกับช่าง   :L2904:  :L2901:  :L2736:
ยินดีด้วยครับพี่หมู ปัญหานี้หากใครเจอ  ก็เซงเป็ดเลยครับ ขอบคุณที่แชร์ข้อมูลครับ  :L2758: :sd23: :sd23:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 21:29:57 »
สวัสดีครับ สมช.ปามาเนีย หลังจากที่ไฟ ABS โชว์ได้เอารถไปเช็คที่ 0แล้ว ทีแรกช่างบอกเป็นกับตัวเซนเซอร์หลังขวาเสีย เปลี่ยนเสร็จลองแล้วไฟก็ยังโชว์อยู่เหมือนเดิม ช่างก็ยังหาสาเหตุไม่เจอที่นี้ก็มาดูที่ปั๊ม ABS บอกว่าน่าจะเป็นที่ป้ีม พอเปลี่ยนเสร็จ มาเช็คใหม่อีก ทีนี้ค่าที่เช็คอยุ่คอมมันโชว์ทั้งสามล้อเลยค่าไม่ขึ้น ต่อมาที่นี้ก็มาลื้อดูฝั่งซ้ายไล่สายไฟ ตั้งนานก็ไม่ได้ ผมอยู่ดูจน 0 จะเลิกงาน ดุแล้ววันนี้ไม่เสร็จแน่นอน ก็เลยต้องทิ้งรถไว้ที่0 ทีนี้ก็ต้องนั่งรถส่วนตัวอีกคันกลับ( รถสองประตู ยี่สิบสี่หน้าต่าง )ระหว่างนั่งรถกลับบ่นกับเมียอยู่ว่าช่างมันจะแก้ปัญหาได้หรือเปล่า ดูแล้วมันไม่เก่งเท่าไหร่เลย พรุ่งนี้รอคำตอบอีกทีว่าจะแก้ปัญหานี้ได้ไม๊ พอพรุ่งนี้มาวันที่26-8-57 ช่วงสายผมก็ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเท่าไหร่ห่วงว่าคงแก้ปัญหาเรื่องไฟที่โชว์ไม่ได้แน่นอน ก็เลยโทรไปที่ร้านท็อปเพาร์เวอร์เพื่อจะขอเบอร์โทรของพี่นะรัชดา เพื่อจะสอบถามการแก้ปัญหาเรื่องนี้ หลังจากได้เบอร์ก็โทรไปปรึกษากับพี่นะ สอบถามว่าแก้ปัญหาไฟโชว์ยังไงพี่นะก็แนะนำว่าให้ไล่ดูเซนเซอร์หลังสองข้าง ว่าใส่ดีหรือเปล่าแล้วก็บอกไปดูต่อที่กล่องอีซียูมันจะมีขาตัวนึงมันจะหลวมเมื่อเราถอดออกถอดเข้าขาตัวนี้จะหลวมต้องเช็คดูว่ามันหลุดหรือเปล่าพอพี่นะแนะนำเสร็จผมก็โทรไปที่0 เพื่อบอกให้ช่างไปเช็คดูตามที่พี่นะแนะนำผมพอ อธิบายเสร็จ ช่างก็บอกว่ามันอาจจะเป็นกับลูกปืนล้อ (แล้วมันเกี่ยวอะไรกัน)หลังจากนั้นประมาณหนึ่งชั่วโมงทาง0 ก็โทรมาบอกว่ารถเสร็จแล้วไฟABSไม่โชว์แล้วให้มารับรถเลย ที่นี้ผมก็เข้าไปเอารถวันที่27-5-57 ถึง0ตอนเที่ยง ไปที่0ก็ไปหาช่างเลยไปสอบถามว่ามันเป็นอะไร ช่างบอกว่ามันเป็นที่สายเซนเซอร์มันมีลอยถลอกทำให้สายไปถูกับโครงรถไฟเลยโชว์ ตอนนี้รถผมก็ใช้ได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณพี่นะมากๆครับที่แนะนำการแก้ปัญหาสาเหตุของเรื่องนี้แต่ตอนที่ช่างบอกว่าสายABSถลอกนี่ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันจริงหรือเปล่าเพราะวันนั้นผมไม่ได้ดูด้วยกับช่าง   :L2904:  :L2901:  :L2736:
OMG......ปัญหานี้แก้ไขได้แล้ว  ขอขอบคุณข้อมูลและขอแสดงความยินดีกับพี่หมูด้วยครับและขอให้ใช้รถอย่างมีความสุขนะครับ  ยินดีที่คำแนะนำสามารถเป็นข้อมูลแก้ปัญหาให้กับช่างได้

:L4399:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 21:41:34 »
 :sd23:  ขอบคุณ คับ. พี่หมู คับเหมือน งมเข็ม เลยคับ.  ขอบคุณคับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2014, 00:02:16 »
 :L2900: :L2900: :L2900:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014, 10:49:42 »
สุดยอดเลยคับ แนวทางการระวังภัยเลย ฮ้าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015, 18:10:55 »
ขอบคุณข้อมูลดีๆ ครับ
ต้องลองไล่ดูบ้างแล้ว...เริ่มจะมีปัญหาเวลาเบรคกระทันหัน
หรือเบรคแรงๆ ไฟจะชอบโชว์
ต้องดับเครื่องและสตาร์ทใหม่

:L4387: :L4387: :L4387:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015, 21:07:01 »
ขอบคุณพี่นะสำหรับข้อมูลดีๆกับสมาชิกนะครับ :L2900:
..........".........

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 22:03:36 »
 :sd23: ขอบคุณพี่นะ ที่ได้ให้ความรู้การแก้ไขปัญหากับสมาชิก ปามาเนีย
 :L2758: :L2758: :L2758:
 :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 มีนาคม 2015, 09:36:45 »
ใช่แล้วครับพี่ชิน  ผมว่าน่าจะคลับของคนเล่นของครับคลับนี้ 5555 :L4396:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901: