ผู้เขียน หัวข้อ: !ค่าซ่อมมันแพง อยากแรงพึงระวัง...ตอน1 - คำถามก่อน หลัง การแต่งเติม ?  (อ่าน 24996 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก๋ สุรชัย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4365:  เปิดประตูรอเลยครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L4365:  เปิดประตูรอเลยครับ
รออะไรครับพี่เก๋   ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนียครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  สวัสดีคับ 
 :sd23:    :sd23:     :sd23:
ผมเคยมีความคิดเห็นผิด...ผิดคับ 
ว่าใส่ กล่องคันเร่ง กับ ดันราง คับ แบบว่า
กล่องคันเร่ง  ช่วยในรอบต้น 
ดันราง        ช่วยในรอบปลาย 
เออ .....! ในเมื่อเราไม่เน้นปลาย ไม่ขับทางไกล  เจอแต่รถติดในเมือง...!
 :sd06: ก้อปิดกล่องดันรางก้อได้นี่น่า...? 
 มันจะได้ประหยัดน้ำมัน..ได้มากกว่าเดิม  ......
      พี่ๆสมาชิกใครๆมาถามผมก้อบอกไปว่า ถ้าปิดกล่องดันรางแล้วขับ ประหยัดขึ้นคับ 
ขับไปนานๆเข้า รู้สึกรอบปลายมาไม่ได้ดังใจคับ  เลยเปิดโหมดสีต่างๆตามที่พี่นะแนะนำคับ
ลองวัดในเรื่องของน้ำมันดูคับ  เอ๊ะ ยังไงคับแทบไม่มีความแตกต่าง 
พอมาวัดกันระหว่าง..ปิดกล่องดันรางกับ ...เปิดกล่องดันราง   ทุกอย่าง  ไม่แตกต่างกันคับ 
สรุปคือความคิดของผม ผิดทั้งหมดเลยคับ   

:sd21:.......ทั้งหมดอยู่ที่เท้าเราอย่างเดียวเลยคับ.... จะเหยียบให้ประหยัดมันก้อประหยัด 
จะเหยียบให้กินน้ำมัน ก้อทำได้ 
.มาคิดตอนหลัง ว่าคิดจะติดกล่องแล้วมาห่วงเรื่องน้ำมันสู้อย่าติดเลยดีกว่าคับ
       ....เสียชื่อปามาเนียคับ
สรุปการกินน้ำ มันอยู่ที่เท้าเรา เลยคับ
   ถ้ารักในการแต่งรถแล้วเรื่องน้ำมันจะไปคิดถึงทำไม กันคับ กินข้าว มื้อนึงยังแพงกว่าน้ำมันอีกคับ   :L2734:
ตอนนี้หยอดกระปุกรออัฟสเตปต่อไป อยู่เลยคับผม
 :L2734:    เรียบร้อยโรงเรียน ปามาเนียคับผม    :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2014, 18:44:56 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
สเตปต่อไป พี่อั๋นต้องหัวฉีดแน่เลย  :L2900: 

• Pa Mania
  • *
 :L2739:  อันนั้นต้องฝึกฝีมือจากพี่ๆ ปามาเนียอีกสักระยะคับ 
ฝีมือยังไม่ถึงขั้นนั้นคับ   :L2900:     :L2900:    :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
:L2739:  อันนั้นต้องฝึกฝีมือจากพี่ๆ ปามาเนียอีกสักระยะคับ 
ฝีมือยังไม่ถึงขั้นนั้นคับ   :L2900:     :L2900:    :L2900:

ผมเปลี่ยนหัวใหญ่ใช้มา 1 ถังแล้ว แต่ส่วนใหญ่ขับในเมือง น้ำมันซดไม่ต่างจากเดิมเลยครับพี่อั๋น
แต่ที่ได้คือความแหล่มมมม ...สุดติ่งกระดิ่งเหมียวมากขึ้นกว่าเดิมทีเดียวเชียวครับ  :L2739:

เดี๋ยวขอเวลานิดจะเปิดกระทู้รีวิวเพิ่มเติม รอติดตามครับ   :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมเปลี่ยนหัวใหญ่ใช้มา 1 ถังแล้ว แต่ส่วนใหญ่ขับในเมือง น้ำมันซดไม่ต่างจากเดิมเลยครับพี่อั๋น
แต่ที่ได้คือความแหล่มมมม ...สุดติ่งกระดิ่งเหมียวมากขึ้นกว่าเดิมทีเดียวเชียวครับ  :L2739:

เดี๋ยวขอเวลานิดจะเปิดกระทู้รีวิวเพิ่มเติม รอติดตามครับ   :L2736:
  ขอบคุณคับพี่อิฐคับ   รอเหลา เรื่องแหล่มๆ  คับ    :L2900:    :L2900:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ของพี่อิฐนี้รู้สึกว่าจะประหยัดมากๆเลยครับ
น้ำมันถึงนึงนี่อยู่ได้เป็นเดือนๆเลยครับ
 :L2900: :L2900: :L2900:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ของพี่อิฐนี้รู้สึกว่าจะประหยัดมากๆเลยครับ
น้ำมันถึงนึงนี่อยู่ได้เป็นเดือนๆเลยครับ
 :L2900: :L2900: :L2900:

สรุปว่าขับหรือจอดกันแน่ครับพี่โจ้ :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สรุปว่าขับหรือจอดกันแน่ครับพี่โจ้ :sd42: :sd42:
อุ๊ต๊ะ!!! มีแซวกันด้วย  :L2905: :L2905:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4365: เข้ามาหาควารู้ ก่อนใส่กล่องครับ  :sd10:

ออฟไลน์ พี่ยอด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปาเจโร่มันส์จัง
 :L2900:ขอบคุณครับ
สนุกทุกครั้งที่ขับปา..

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L2900:ขอบคุณครับ
จะแต่งอะไรหรือ  พี่ยอด  มาซุ่มอ่านอยู่คนเดียว  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html