ผู้เขียน หัวข้อ: เจอกันที่ไหน ทักทาย กันได้นะครับ ฝากเนื่้อ ฝากตัว ด้วยนะครับพี่ๆ  (อ่าน 23394 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
พาร์มเมอร์คืออะไร หน้าตามันเป็นไงครับพี่ป๊อบ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
สวัสดีครับพี่ป๊อบ  ใช่คันเดียวกับที่วิ่งแถวประเวศ อุดมสุข  บ่อยๆหรือป่าวครับ (แต่คันที่เห็นบ่อยๆจะเป็นโป่งเย็บสีดำ  แต่ตัวรถแบบนี้เลยครับ)

แต่งได้ใจมากๆ  สวยดีครับ

:L2900:

สวัสดีครับพี่นะ

สงสัยจะคนละคันกันอ่ะครับ ของผมวิ่งโซนพระราม3-บางบัวทอง ครับ

ยังสวยสู้แมวป่า ของพี่นะไม่ได้เลย

มีมิตติ้งในเมืองกันเมื่อไหร่ บอกด้วยนะครับ คิดถึงพี่ๆจัง  :sd23:
:sd10: :sd10: สวยแบบสุดยอดครับพี่ป๊อป แถวๆบางบัวทองนี่คงมีโอกาสได้พบกันบ้างนะครับผม  :L2900:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
พาร์มเมอร์คืออะไร หน้าตามันเป็นไงครับพี่ป๊อบ

สวัสดีครับพี่ โจ๊ก

primer ที่ผมใช้  มันเป็นน้ำยาที่ทาแล้วช่วยเรื่องการยึดติดของพวกกาวอ่ะครับ   พอดีผมทำพวกชุดแต่งรถอ่ะครับ เลยต้องทาเจ้าน้ำยา primer ก่อนติดกาว 3m อ่ะครับ

แล้วทีนี้พอผมจะทำสีกระจังหน้าที่เป็นโครเมียม  เลยนำเจ้า primer มาทาให้รอบๆกระจังเพื่อช่วยในเรื่องการยึดตืดของสีอ่ะครับ (ประมาณว่าขี้เกียจเอากระดาษทรายมานั่งขัดอ่ะครับ  เพราะกว่าจะขัดให้โครเมียมมันด้านคงเหนื่อยน่าดู) ผลที่ได้คือสียึดติดได้ดีมากอ่ะครับ ไม่ร่อน ไม่ลอก อิอิ เป็นทางลัดของคนขี้เกียจอ่ะครับ

หน้าตาprimer ที่ผมใช้ เป็ของ api อ่ะครับ มันยึดเกาะได้ครอบคลุมกว่าของ 3mอ่ะครับ  เพราะ 3m เค้าจะเน้นเรื่อง ของติดสติ๊กเกอร์มากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2013, 11:09:21 โดย POP SIAMAEROPART »

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ป๊อบ  ใช่คันเดียวกับที่วิ่งแถวประเวศ อุดมสุข  บ่อยๆหรือป่าวครับ (แต่คันที่เห็นบ่อยๆจะเป็นโป่งเย็บสีดำ  แต่ตัวรถแบบนี้เลยครับ)

แต่งได้ใจมากๆ  สวยดีครับ

:L2900:

สวัสดีครับพี่นะ

สงสัยจะคนละคันกันอ่ะครับ ของผมวิ่งโซนพระราม3-บางบัวทอง ครับ

ยังสวยสู้แมวป่า ของพี่นะไม่ได้เลย

มีมิตติ้งในเมืองกันเมื่อไหร่ บอกด้วยนะครับ คิดถึงพี่ๆจัง  :sd23:
:sd10: :sd10: สวยแบบสุดยอดครับพี่ป๊อป แถวๆบางบัวทองนี่คงมีโอกาสได้พบกันบ้างนะครับผม  :L2900:

ขอบคุณครับพี่ ธี

เจอกันอย่าลืมทักนะครับ ผมอยู่ในหมู่บ้านบัวทองอ่ะครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
สีสวยถูกใจดีครับ   :L2900:   อยากทำบ้างจัง แต่ที่บ้านจะ O หรือเปล่านี่ซิ  :L2761:

• Pa Mania
  • *
สีสวยถูกใจดีครับ   :L2900:   อยากทำบ้างจัง แต่ที่บ้านจะ O หรือเปล่านี่ซิ  :L2761:

ขอบคุณครับพี่ทศ

ทำเลยพี่ แล้วค่อยบอก ผบ. มีหลัง อิอิ   :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
สีรถมันเจ็บจี๊ดดดดดมากเลย   :L2900: :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ต่อ_pajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ถ้าเป็นสติกเกอร์ใสทั้งคันเท่าไรอะครับ
กว้างศอก ยาววา หนาคืบ...  สุดท้ายของชีวิต

ออฟไลน์ ไผ่ jackraphan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :L2900: :L2900: สีสวยสะดุดตามากๆครับ :L2900:

• Pa Mania
  • *
:L2900: :L2900: สีสวยสะดุดตามากๆครับ :L2900:
สีรถมันเจ็บจี๊ดดดดดมากเลย   :L2900: :L2900: :L2900: :L2900: :L2900:

ขอบคุณคร้าบบบบ   เจอกันอย่าลืมทักนะคร้าบ

ถ้าเป็นสติกเกอร์ใสทั้งคันเท่าไรอะครับ

เรื่องราคาไม่ทราบเลยครับพี่ เด๋วไว้ผมจะลองถามให้นะครับ