ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แบบนี้ครับ  (อ่าน 7215 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
อยากได้แบบนี้ครับ
« เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 21:10:41 »
อยากได้พับกระจกมองข้างอัตโนมัติอะครับเลยค้นหาเจอแบบนี้  พี่ ๆ ว่า :L2736: ป่าวครับ
http://www.simplycoolshop.com/tha/support.asp
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
Re: อยากได้แบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 03:23:54 »
ผมเองติดแบบนี้อยู่ครับ ไว้จะเอาขั้นตอนการ DIY ติดตั้งที่เคยโพสไว้สมัยบ้านเก่ากลับมาโพสใหม่ให้ชมครับ  :L4399:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 08:13:24 »
ผมเองติดแบบนี้อยู่ครับ ไว้จะเอาขั้นตอนการ DIY ติดตั้งที่เคยโพสไว้สมัยบ้านเก่ากลับมาโพสใหม่ให้ชมครับ  :L4399:
งานพี่อ๊อดคงยุ่งมากเลยไม่ค่อยได้เข้ามาเม๊าส์มอย :sd42:
อยากได้พับกระจกมองข้างอัตโนมัติอะครับเลยค้นหาเจอแบบนี้  พี่ ๆ ว่า :L2736: ป่าวครับ
http://www.simplycoolshop.com/tha/support.asp
เห็นโปรเจคหน้าพี่ทศจะทำกระจกพับนะ ต้องคอยติดตามตอนต่อไปครับพี่โต ถ้าไม่รีบของดี ของถูก ต้องที่ ปามาเฟีย เอ้ย ปามาเนีย  :L2901:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 10:21:41 »
ถ้าราคาไม่แพงมาก  ก็หาติดทั่วไปก็ได้ครับ
ของผมที่ทำไม่มี Y SOCKET  (จริ่งๆแล้ว ผมว่าไม่จำเป็น วงจรพับกระจกใช้จั้มสายตัวพับกระจกแค่ 2 เส้น)
ไม่รวมสายไฟ B+ / สายสัญญาณ LOCK / สายสัญญาณ UN LOCK อีก 3 เส้น
รวมทั้งหมด ใช้สายในการจั้ม 5 เส้น  จาก VDO ที่ดูเขาใช้ตัวหนีบในการจั้ม 3 เส้นแล้ว
ที่เหลือ 2 เส้นเป็น Y SOCKET  (นี่เป็นการวิเคราะของผมเองนะครับ)
ส่วนตัวกล่อง จะเอายัดตรงใหนครับพี่อ๊อดขอดูตัวอย่างการติดหน่อย ดูมันไม่เล็กกลัวหาที่ซุกยาก

ใจจริง....ของผมทำขึ้นมาใช้เอง ตามประสาคนชอบ DIY. ส่วนใครสนใจจะนำไปใช้ก็จะแบ่งปัน
ส่วนใครไม่มั่นใจก็หาติดข้างนอกดีกว่า ไม่อยากสร้างกระแส เอาเชื่อใจและชอบที่จะ DIY.ดีกว่านะครับ
 :sd23:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 15:01:24 »
มาดูกันว่าจงจรพับกระจกมันทำงานยังไง ใช้สายไฟกี่เส้น
จากรูปมันใช้สายไฟแค่ 2 เส้น ในการไปควบควมการพับกระจก
(ส่วนเส้นอื่นๆเป็นสายควบคุม ก้ม/เงย ของกระจกไม่ขอกล่าวถึง)
ในเมื่อมันใช้ไฟแค่ 2 เส้น ในการพับ ก็ไม่จำเป็นที่จะใช้ Y SOCKET ให้มันแพงทำไม (อันนี้คิดเอง)
หลักการทำงานคือ มีไฟไปป้อน 12V แล้วมีปุ่มกดสวิทซ์ในการสลับขั้ว +/- ให้มันกางกับพับ
แล้วทีนี้ก็มาออกแบบวงจรกันว่าให้มันพับออโต้ในจังหวะการล็อคประตู (การออกแบบแต่ละคนจะแตกต่างกันไป)
ดูรูปวงจรพับกระจกของรถกัน (ใครที่ออกแบบเป็นน่าจะทำได้นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2013, 15:19:42 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 17:00:00 »
ผมว่าจะสั่งแบบนี้มาติดครับ คนขายน่าจะมาอยู่ที่นี่แล้ว เคยเห็นแว๊บๆ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=12576.0
 นวัตกรรมใหม่ เพื่อเพิ่มความสะดวกสบาย หรูหราดูมีระดับ และปลอดภัย ด้วยระบบพับกระจกอัตโนมัติ JVElectronic (jvelectronic.weloveshopping.com)
สามารถใช้ได้กับรถยนต์ที่มีกระจกพับไฟฟ้าได้ทุกรุ่น สามารถตั้งค่า Modeการใช้งานได้โดยง่าย

สนใจติดต่อ
จักรชัย กวานสูน (ต๋อง)
E-Mail : juckchai@hotmail.co.th
Mobile : 087-1298318
กล่องพับกระจก Auto รุ่น E-5507B ราคาพิเศษ 580 บาท ช่วงแนะนำสินค้าใหม่ ฟรีค่าส่ง EMS ครับ
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 08:54:01 »
งานพี่อ๊อดคงยุ่งมากเลยไม่ค่อยได้เข้ามาเม๊าส์มอย :sd42:

เรื่องของเรื่องที่ไม่สามารถเอามาลงได้เพราะติดที่ลายน้ำที่ผมใส่ไปในรูป
ผมใส่ลายน้ำให้กับรูปเป็นบ้านเก่าทั้งหมดเลยครับ เลยต้องเอาภาพต้นฉบับมาทำใหม่
รูปก็เยอะซะด้วยซิครับ 555

แถมยังมีอีกหลายกระทู้ดีๆครับที่ยังไม่ได้เอามาเลย เพราะติดที่ลายน้ำนี่แหละครับ
รู้งี้ใส่ชื่อตัวเองเป็นลายน้ำก็ดี ย้ายบ้านอีกจะได้ง่ายๆ จับ copy ไปเลย 555  ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 09:02:38 »

เรื่องของเรื่องที่ไม่สามารถเอามาลงได้เพราะติดที่ลายน้ำที่ผมใส่ไปในรูป
ผมใส่ลายน้ำให้กับรูปเป็นบ้านเก่าทั้งหมดเลยครับ เลยต้องเอาภาพต้นฉบับมาทำใหม่

แถมยังมีอีกหลายกระทู้ดีๆครับที่ยังไม่ได้เอามาเลย เพราะติดที่ลายน้ำนี่แหละครับ
รู้งี้ใส่ชื่อตัวเองเป็นลายน้ำก็ดี ย้ายบ้านอีกจะได้ง่ายๆ จับ copy ไปเลย 555  ;D
ดีนะที่เป็นลายน้ำ ถ้าเป็นลายมังกร คงต้องทุบโอ่ง แล้วปั้นขึ้นมาใหม่  :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 00:48:06 »

ไม่ต้องย้ายแล้ว  :L4387: จะย้ายไปไหนอีกครับพี่อ๊อด  :sd06: :sd06: :sd06: