ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะมาเป็น Logo บ้านปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)  (อ่าน 36216 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
มันเริ่มจากความบังเอิญที่พี่กิตติของผม นำภาพจากการออกแบบชุดแรกมาให้ดู
มันช่างสวยงามมาก ผมชอบเลยทีเดียว  :-* เพียงแต่ยังมีกลิ่นอายและรูปแบบที่คล้ายเวปรถทั่วไป

ไอเดียร์แล่นสู่สมองทันทีในเสี้ยววิ... พร้อมกับนึกถึง concept ของบ้านปามาเนีย
ด้วยความชอบในแต่งรถ ดูแล แก้ไขปัญหา บ่น และแนะนำให้คนอื่นๆ

ผมจึงจับ Font ที่ผมชื่นชอบตั้งแต่ก่อนซื้อรถ Pajero Sport มาบวกรวมกับสัญลักษณ์สากล
ที่เราๆทุกคนสามารถเห็นได้ทุกครั้งก่อนบิดกุญแจสตาร์ทรถ Pajero Sport

+

จนกลายมาเป็น Logo ตัวแรก ที่ถูกส่งขึ้นหน้าบ้านปามาเนีย เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2555

และก็มีวิวัฒนาการจาการร่วมปรึกษากันกับผู้ร่วมก่อตั้ง ในที่สุดก็ใกล้ความเป็นจริง และใกล้ลงตัว
ผมจึงอยากนำมันมาฝากให้พี่ๆเพื่อนๆ ได้ชมและภาคภูมิใจร่วมไปกับผม  :)

ด้วยความสนุกและชอบหยอกล้อ จะมีบางอันที่ผมทำสัญลักษณ์ เพื่อแทนฉายาผู้ก่อตั้งบางท่าน
ซึ่งหมายถึงอะไร เอ่ยถึงใคร ไว้ไปสอบถามกันดูนะครับ
  ;D

เชิญรับชมครับผม...  :)

PA MANIA สีแดง คือคำสั่นๆที่เราใช้เรียกแทนสมาชิกและชื่อบ้านหลังนี้
สัญญลักษณ์รูปไฟหน้าปัด แสดงถึงการหลงไหลคลั่งไคล้อยู่กับรถ Pajero Sport
ไม่ว่าจะตัวรถ เครื่องยนต์ การบำรุงรักษา ช่วงล่าง ระบบไฟ ความปลอดภัย
และอื่นๆทุกอย่างเกี่ยวกับรถ

จับทุกอย่างมาร่วมกัน นั่นคือ concept ของบ้าน ปาเจโร่สปอร์ตมาเนีย

สิ่งต่างๆมีที่มาที่ไป ด้วยเหตุผล ความรู้สึก และความชอบ เราจึงรักและตั้งใจที่จะทำมัน

อ็อด ปามาเนีย (ในฐานะผู้ก่อตั้งคนนึง)  :)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: กว่าจะมาเป็น Logo บ้านปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2012, 16:09:28 »
ขอขอบคุณ Idea เลิศล้ำของอ๊อด ปามาเนียและเพื่อนผู้ร่วมก่อตั้งทุกท่าน   จนเรายิ้มได้ในวันนี้

ครั้งหนึ่งที่เราร่วมทำบางสิ่งเพื่อหวังซึ่งอิสระ  ความชัดเจน  ความต้องการ  ความฝัน  ทิศทาง   แต่เมื่อมันไม่ได้ดังใจ  และไม่ใช่ทางที่เราจะไป
เราจึงพร้อมใจกัน  โดดออกจากความกดดันพวกนั้น  เพื่อตามหาสิ่งที่เราต้องการ   ร่วมกัน.

พวกเรายึดถือกันว่า  ... การแต่งรถ คือการพักผ่อนของเราชาว Pa Mania.......   เราจึงออกตามหามัน....ร่วมกัน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=F2zjJn1ojGI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=F2zjJn1ojGI</a>

ขอขอบคุณเพื่อนผู้ร่วมก่อตั้ง ทั้ง 8
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: กว่าจะมาเป็น Logo บ้านปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2012, 16:46:58 »
เพิ่งเหงื่อแตกกับการเดินไปซื้อนํ้ามันเครื่องเพื่อมาเติมเจ้า Black Angel ที่ขาดไปหน่อยนึง  :D

พอนั่งโต๊ะได้ ทุกอย่างเป็นไปโดยอัตโนมัติ เปิดคอม เข้าเว็ป Pa Mania  ;D

แล้วก็มาเจอกระทู้เปิดใจกระทู้นี้  :-*

ถามว่ามารวมกลุ่มกันได้ยังไง ตั้งแต่เมื่อไหร่.....บอกตามตรง ไม่รู้วะ  ??? ??? ???

ทุกอย่างมันค่อยๆก่อเกิดและรวมตัวกันอย่างเป็นธรรมชาติ จนเราเองไม่ทันได้สังเกตุด้วยซํ้าไป

ถ้าจะให้ตอบจริงๆ คำตอบก็คงหนีไม่พ้นเรื่องที่เรามีความชอบในการแต่งรถเหมือนกัน  :-* :-* :-*

แต่ลึกๆแล้วมันคงมีอะไรที่มากกว่านั้นมั๊ย ก็คนที่ใช้ Pajero Sport และชอบในการแต่งรถในประเทศไทยคงไม่ใช่มีเราแค่ 8 คน

แล้วทำไมถึงต้องเป็นพวกเรา ชาว Pa Mania!!!

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 21:17:46 »
ก่อนอื่นขอขอบพระคุณ กับผู้ที่มีส่วนก่อตั้งเวป pajero sport Mania แห่งนี้ขึ้นมา ผู้ที่ทำให้การใช้ชีวิต อยู่กับรถที่เรารัก ได้มีสีสันกลับมาอีกครั้งหนึ่งครับ  8)

สวัสดีครับป๋าอ๊อด ป๋านะ ป๋ากิตติ ป๋าโย ป๋าสุพัทร ป๋าต่าย และสมาชิกทุกท่าน ขอบคุณป๋าอ๊อดที่อนุญาตให้ผมได้เข้ามาร่วมเป็นสมาชิกก่อนเป็นทางการ ณ ที่นี่้ด้วยครับ

สงสัยจะเป็นที่สิ่งสถิตของผมแล้วแน่นอน  ;D ช่วงเวลาก่อนหน้านี้ ผมเหมือนมันขาดอะไรที่สำคัญในด้านข้อมูล DIY เป็นอย่างมาก ไม่มีใครเอากิเลสมาให้ยั่วเลย  :'(

ใกล้จะเหมือนคนตายด้านเต็มแก่ 55 ได้เข้ามาเห็นหน้าเวปบอร์ดนี้แล้ว ทำให้ใจกระชุ่มกระช่วย เหมือนโดนไวอาก้า ยังไงยังนั้นเลยครับ  ;D

ขออนุญาตร่วมเป็นสมาชิกในเวปแห่ง ปาเจโร่สปอร์ตมาเนียด้วยคนนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 21:48:10 »
ก่อนอื่นขอขอบพระคุณ กับผู้ที่มีส่วนก่อตั้งเวป pajero sport Mania แห่งนี้ขึ้นมา ผู้ที่ทำให้การใช้ชีวิต อยู่กับรถที่เรารัก ได้มีสีสันกลับมาอีกครั้งหนึ่งครับ  8)

สวัสดีครับป๋าอ๊อด ป๋านะ ป๋ากิตติ ป๋าโย ป๋าสุพัทร ป๋าต่าย และสมาชิกทุกท่าน ขอบคุณป๋าอ๊อดที่อนุญาตให้ผมได้เข้ามาร่วมเป็นสมาชิกก่อนเป็นทางการ ณ ที่นี่้ด้วยครับ

สงสัยจะเป็นที่สิ่งสถิตของผมแล้วแน่นอน  ;D ช่วงเวลาก่อนหน้านี้ ผมเหมือนมันขาดอะไรที่สำคัญในด้านข้อมูล DIY เป็นอย่างมาก ไม่มีใครเอากิเลสมาให้ยั่วเลย  :'(

ใกล้จะเหมือนคนตายด้านเต็มแก่ 55 ได้เข้ามาเห็นหน้าเวปบอร์ดนี้แล้ว ทำให้ใจกระชุ่มกระช่วย เหมือนโดนไวอาก้า ยังไงยังนั้นเลยครับ  ;D

ขออนุญาตร่วมเป็นสมาชิกในเวปแห่ง ปาเจโร่สปอร์ตมาเนียด้วยคนนะครับ

อ้าว มาตั้งแต่เมื่อไหร่พี่ nine ยินดีต้อนรับครับ ช่วงนี้ก็ช่วยทดสอบการใช้งานเว็ปให้หน่อยนะครับ
ติดขัดปัญหาเรื่องการใช้งานอะไร หรือมีข้อแนะนำเพิ่มเติมอะไร รบกวนแจ้ง admin ได้เลยนะครับ  ;D

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 22:11:58 »
สวัสดีครับ  พี่nine   

ที่ปามาเนียมีแค่  พี่ น้อง และผองเพื่อนเท่านั้นครับ  คำว่าป๋าเราถอดออกไปแล้ว  กลับสู่โลกความเป็นจริงขอรับ(ไม่รู้จะเรียกอะไร  เรียกพี่ไว้ก่อนได้เลยครับ)

;D ;D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 22:42:36 »
ยินดีต้อนรับพี่นายสู่บ้านปามาเนียครับผม

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 23:06:42 »
ยินดีต้อนรับพี่นายครับผม.....ว่างๆ ต้องขอเอาน้องปาพี่นายมาเปิดเครื่องเสียงโชว์บ้างละ......มีแต่ของพี่โยให้ฟัง ไม่มีใครมาให้เปรียบเทียบเย้ย  :-*
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 23:15:03 »

ไม่ใช่ผมคนเดียวหรอกครับที่เห็นชอบ แต่เป็นความเห็นชอบของเราผู้ก่อตั้งทุกๆคนครับ

ถือเป็น สมช VIP เลยนะครับพี่นาย  ;D

• Pa Mania
  • *
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 06:21:23 »

ไม่ใช่ผมคนเดียวหรอกครับที่เห็นชอบ แต่เป็นความเห็นชอบของเราผู้ก่อตั้งทุกๆคนครับ

ถือเป็น สมช VIP เลยนะครับพี่นาย
ขอบคุณครับพี่อ็อด ถือเป็นเกียรติกับผมอย่างมากเลยครับ

ยินดีต้อนรับพี่นายครับผม.....ว่างๆ ต้องขอเอาน้องปาพี่นายมาเปิดเครื่องเสียงโชว์บ้างละ......มีแต่ของพี่โยให้ฟัง ไม่มีใครมาให้เปรียบเทียบเย้ย  :-*
ครับพี่ตูมตาม ผมเอาแค่ฟังเพราะๆ กลบเสียงบ่น ผบ. แค่นั้นเองครับ  ;D

สวัสดีครับ  พี่nine   

ที่ปามาเนียมีแค่  พี่ น้อง และผองเพื่อนเท่านั้นครับ  คำว่าป๋าเราถอดออกไปแล้ว  กลับสู่โลกความเป็นจริงขอรับ(ไม่รู้จะเรียกอะไร  เรียกพี่ไว้ก่อนได้เลยครับ)

;D ;D
แหม่ไม่น่าเลยเรา เพราะความเคยชิน ต้องขอโทษด้วยครับ คำว่าพี่ ผมว่าก็ดูสนิทกันดีมากกว่าจริงครับ งั้นขออนุญาตต่อไป เรียกพี่นะ นะครับ

อ้าว มาตั้งแต่เมื่อไหร่พี่ nine ยินดีต้อนรับครับ ช่วงนี้ก็ช่วยทดสอบการใช้งานเว็ปให้หน่อยนะครับ
ติดขัดปัญหาเรื่องการใช้งานอะไร หรือมีข้อแนะนำเพิ่มเติมอะไร รบกวนแจ้ง admin ได้เลยนะครับ  ;D
สวัสดีครับพี่กิตติ คิดถึงมากๆ ถึงแม้ผมยังไม่เคยเจอกันแต่ได้ร่วมพูดคุย ก็ทำให้มีความสุขมากๆ ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 08:40:42 »
ยินดีต้นรับพี่nine เสมอครับ

มีอะไรแนะนำหรือเสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับเวปบอร์ดเรา  เชิญเลยนะครับ

เวปเพื่อคนแต่งรถและคนสนใจ  ครับ

และสวัสดีผู้ก่อตั้งและ BBB g ครับ

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 09:18:11 »

มีอะไรแนะนำหรือเสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับเวปบอร์ดเรา  เชิญเลยนะครับ

เวปเพื่อคนแต่งรถและคนสนใจ  ครับ

และสวัสดีผู้ก่อตั้งและ BBB g ครับ

Logo สวยทุกแบบเลยครับ Like Like Like
สวัสดีครับ พี่นะ และ พี่พี่ ทุกๆท่าน  :-* :-* :-*

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 09:58:38 »

Logo สวยทุกแบบเลยครับ Like Like Like
สวัสดีครับ พี่นะ และ พี่พี่ ทุกๆท่าน  :-* :-* :-*

สวัสดีอาวี  คิดถึงหลานบิวนะครับ  :D

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
Re: กว่าจะมาเป็น Logo บ้ สวานปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 10:48:21 »
สวัสดีครับ พี่นาย ยินดีต้อนรับครับ
เข้ามาช่วยๆ กัน เพื่อบ้านปา มาเนีย ของพวกเราทุกคนครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
Re: กว่าจะมาเป็น Logo บ้ สวานปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 18:30:12 »
สวัสดีครับ พี่นาย ยินดีต้อนรับครับ
เข้ามาช่วยๆ กัน เพื่อบ้านปา มาเนีย ของพวกเราทุกคนครับ
สวัสดีพี่สุพัทร คิดถึงมากๆ เช่นกันครับ ตอนนี้ผมรอเครื่องให้มันนิ่งๆ ก่อน จะขอเข้าทีมหัวฉีดใหญ่ ด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ Joe Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 14:20:07 »
สวัสดีครับพี่ๆ...ปามาเนีย ทุกท่าน
ฮะ...โจ...มา...แว้ว..............
 ;D ;D ;D
คบกันอย่าคิดมาก เมื่อยามจาก ไม่เสียใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 14:50:20 »
ยินดีต้อนรับ  พี่โจ ลำลูกกาครับ

ด้วยความดีใจเป็นอย่างยิ่งครับพี่โจ  ปามาเนียยินดีมอบความสุขทุกกระทู้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 14:50:56 »
สวัสดีครับพี่ๆ...ปามาเนีย ทุกท่าน
ฮะ...โจ...มา...แว้ว..............
 ;D ;D ;D

สวัสดีครับน้อง... เอ้ย...พี่โจลำลูกกา  :sd23:

ยินดีต้อนรับครับ ผมดีใจครับที่พี่โจให้เกียรติมาเป็นสมาชิกบ้านปามาเนียเรา

:sd44: :sd10: :sd09:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 15:16:59 »
 ;D ;D ;D

สวัสดีครับพี่โจ ยังเท่และหล่อเหมือนเดิมเลยนะครับ  :sd09:

กลับรถยังต้องรออยู่หรือเปล่าครับ  :sd31:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 16:06:57 »
ยินดีต้อนรับครับ พี่โจ
 :sd09: :sd09: :sd09:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก