ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะมาเป็น Logo บ้านปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)  (อ่าน 36230 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: กว่าจะมาเป็น Logo บ้านปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2012, 20:36:52 »
รอดูนางแมวป่า  :-* :-* :-*
เอา 1 ชุดด้วย
 :sd38:

ผมสั่ง โทนสีเทาดำไปครับ  เดี๋ยวออกมาแล้วมาดูกันอีกทีว่าโอไหม  แล้วพี่ทศค่อยเลือกอีกทีครับ
 :D ;D :(
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: กว่าจะมาเป็น Logo บ้านปามาเนีย (รุ่นผู้ก่อตั้ง)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2012, 22:02:30 »
รอดูนางแมวป่า  :-* :-* :-*
เอา 1 ชุดด้วย
 :sd38:

ผมสั่ง โทนสีเทาดำไปครับ  เดี๋ยวออกมาแล้วมาดูกันอีกทีว่าโอไหม  แล้วพี่ทศค่อยเลือกอีกทีครับ
 :D ;D :(
สีเทาตัดขอบเงินสะท้อนแสง แจ่มเลยพี่นะ แต่รอดูตัวจริงก่อนก็ดี ;D

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2012, 22:08:08 »
สนใจบอกได้นะครับ ตอนนี้ยื่นที่1ในประเทศคนเดียวมันเหงาครับ  ;D  ;D  555
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2012, 22:39:58 »
สนใจบอกได้นะครับ ตอนนี้ยื่นที่1ในประเทศคนเดียวมันเหงาครับ  ;D  ;D  555
รอดูแบบพี่นะสีขาวตัวเป็นๆก่อนว่าจะเป็นสีอะไร แล้วจะเอาด้วยครับพี่โย ;D

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2012, 22:49:42 »
สนใจบอกได้นะครับ ตอนนี้ยื่นที่1ในประเทศคนเดียวมันเหงาครับ  ;D ;D  555

เป็นคนขี้เหงานี่เอง ธุระเลยเยอะนิดนึง ;D

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 เมษายน 2013, 22:46:10 »
 :L4373:   สุดยอดเลยครับ นี่แหละคือ ปามาเนีย ของเรา

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2014, 12:37:12 »
         ครั้งแรกที่ได้รับ สติกเกอร์ นั่งมองดูโลโก้ต่างๆ อย่างไม่เข้าใจ แต่ก็รับรู้ได้ว่า กว่าจะออกแบบมานั้น ต้องผ่านการกลั่นกรองความคิด แนวทาง มาอย่างดีและมีตำนาน อีกทั้งตัวสติกเกอร์ก็มีมิติ ไม่ใช่จะสั่งทำกันได้ง่ายๆ สัมผัสแล้วรู้สึกว่ามันมีเรื่องๆราวมากมายผ่านมา ใช่แค่เพียงสติกเกอร์บอกสังกัด

หลังจากอ่านเรื่องราวของpa-mania  ทำให้ผมรู้สึกmaniaจริงๆ แม้ว่าบาง BBB จะไม่ได้แหกตามพี่ๆทั้งหมด เนื่องด้วยงบประมาณ และ ความชอบส่วนตัว แต่แนวทางของพี่ๆในนี้ ก็ทำให้ความรัก ความหลงใหล ในpajero sport เพิ่มขึ้นเป็นทวีคุณ

ผมยินดีที่ได้เป็นผู้อาศัยหนึ่งในบ้านหลังนี้ ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2014, 14:17:40 »
         ครั้งแรกที่ได้รับ สติกเกอร์ นั่งมองดูโลโก้ต่างๆ อย่างไม่เข้าใจ แต่ก็รับรู้ได้ว่า กว่าจะออกแบบมานั้น ต้องผ่านการกลั่นกรองความคิด แนวทาง มาอย่างดีและมีตำนาน อีกทั้งตัวสติกเกอร์ก็มีมิติ ไม่ใช่จะสั่งทำกันได้ง่ายๆ สัมผัสแล้วรู้สึกว่ามันมีเรื่องๆราวมากมายผ่านมา ใช่แค่เพียงสติกเกอร์บอกสังกัด

หลังจากอ่านเรื่องราวของpa-mania  ทำให้ผมรู้สึกmaniaจริงๆ แม้ว่าบาง BBB จะไม่ได้แหกตามพี่ๆทั้งหมด เนื่องด้วยงบประมาณ และ ความชอบส่วนตัว แต่แนวทางของพี่ๆในนี้ ก็ทำให้ความรัก ความหลงใหล ในpajero sport เพิ่มขึ้นเป็นทวีคุณ

ผมยินดีที่ได้เป็นผู้อาศัยหนึ่งในบ้านหลังนี้ ขอบคุณครับ

ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นรถพี่เอ จนมีสติกเกอร์ติดเพิ่มทีละชิ้นสองชิ้น แต่ก็ยังไม่ใช่ของปามาเนีย ทำให้นึกถึงตัวเองที่ไม่ชอบเป็นรถโฆษณาเคลื่อนที่ของใคร จนกว่าจะได้พิสูจน์อะไรบางอย่าง ที่ทำให้เราตัดสินใจว่า สมควรส่งเสริม ช่วยโปรโมท เวลาคงเป็นเครื่องพิสูจน์แล้วว่า สติกเกอร์ปามาเนีย มีคุณค่าพอที่จะได้รับการประดับบนท้ายรถของพี่  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2014, 14:35:07 »
ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นรถพี่เอ จนมีสติกเกอร์ติดเพิ่มทีละชิ้นสองชิ้น แต่ก็ยังไม่ใช่ของปามาเนีย ทำให้นึกถึงตัวเองที่ไม่ชอบเป็นรถโฆษณาเคลื่อนที่ของใคร จนกว่าจะได้พิสูจน์อะไรบางอย่าง ที่ทำให้เราตัดสินใจว่า สมควรส่งเสริม ช่วยโปรโมท เวลาคงเป็นเครื่องพิสูจน์แล้วว่า สติกเกอร์ปามาเนีย มีคุณค่าพอที่จะได้รับการประดับบนท้ายรถของพี่  :L4399:

ครับพี่กิต พอติดสติกเกอร์ของpa-maniaแล้ว รถผมมีคุณค่ามากขึ้นต่างหากครับ :sd23:

ส่วนกระจกหลังฝั่งซ้าย ผมปลดสติกเกอร์ที่ออกแบบเองออก   เพื่อรอสติกเกอร์ BBB ที่พี่นะออกแบบ มาประจำการ ครับ :L4384:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2014, 14:43:58 โดย เอ-วัชรพล »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2014, 21:46:05 »
ครับพี่กิต พอติดสติกเกอร์ของpa-maniaแล้ว รถผมมีคุณค่ามากขึ้นต่างหากครับ :sd23:

ส่วนกระจกหลังฝั่งซ้าย ผมปลดสติกเกอร์ที่ออกแบบเองออก   เพื่อรอสติกเกอร์ BBB ที่พี่นะออกแบบ มาประจำการ ครับ :L4384:

จัด  :L6428: ที่ 5 ไปครับ  :L2734:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2014, 22:01:04 »

จัดไป  :L6428: #6 ครับผม  :L2900:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2014, 11:34:57 »
จัดไป  :L6428: #6 ครับผม  :L2900:

พอคิดถึงสติเกอร์BBB แล้ว อยากเห็นเร็วๆจัง จะได้เอาไปอ้างกับผบ. ว่าอันตัวพี่นั้นได้เข้าสู่ BBB mania แล้ว ยากที่จะถอนตัวนะจ้ะ ฮ่า :L6415:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2014, 13:39:43 »
พอคิดถึงสติเกอร์BBB แล้ว อยากเห็นเร็วๆจัง จะได้เอาไปอ้างกับผบ. ว่าอันตัวพี่นั้นได้เข้าสู่ BBB mania แล้ว ยากที่จะถอนตัวนะจ้ะ ฮ่า :L6415:

พูดถูกใจ สแต๊มให้ 1 ทีพร้อมให้ Like #7 ไปเลยครับ  555

เครดิต Jam Design

ว่าแต่เมื่อไหร่ Sticker Type D จะไปดัน Sticker สีทองข้างรถกระเด็นไปซ่ะที 5555   :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2014, 15:41:47 »
พูดถูกใจ สแต๊มให้ 1 ทีพร้อมให้ Like #7 ไปเลยครับ  555

เครดิต Jam Design

ว่าแต่เมื่อไหร่ Sticker Type D จะไปดัน Sticker สีทองข้างรถกระเด็นไปซ่ะที 5555   :sd42:

ฮ่าา ข้างรถอันนั้น รอแปปครับ พี่นะ     :sd01: แต่สติกเกอร์ BBB นี่ก็เทห์ดีนะครับ ขนาดDIA. ซัก 10" ละแจ่มเลย พอดีกระจกข้าง :L6428:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 19:30:16 »
เห็นพี่ๆทุกคนเสียสละแรงกายแรงใจแบบนี้ ผมชื่นชมในน้ำใจทุกคนเลยครับ ผมยินดีที่ได้มาเป็นสมช.กับพี่ๆทั้งหลาย แม้จะมาช้าไปหน่อยแต่คงต้องได้กระเป่าแหกเหมือนพี่ๆทั้งหลายนี่แหละครับ  :L2900:  :L6428:  :L6428:  :L6428:  :L6428:  :L2906:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 21:02:44 »
ผมเห็นว่า กระทู้นี้ พอมานั่งดื่มน้ำแล้วอ่าน ผมอมยิ้มแบบมีความสุขตามพวกพี่ๆเลยครับ  :L2897:
Pamania so good