ผู้เขียน หัวข้อ: BEFORE - AFTER แก้ไขเพิ่มเติมเครื่องเสียงชุดใหญ่  (อ่าน 25047 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
Re: BEFORE - AFTER แก้ไขเพิ่มเติมเครื่องเสียงชุดใหญ่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 23:55:30 »
เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ ทำให้ได้ความรู้และความอยากไปในตัว  :L2758: :L4384:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: BEFORE - AFTER แก้ไขเพิ่มเติมเครื่องเสียงชุดใหญ่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 12:26:04 »
ขอบคุณครับ

ผมโพสแนวนี้มาเป็นเวลาประมาณ 6ปี
บางเว็บชอบ
บางเว็บไม่ชอบ

เว็บที่ชอบ บอกว่าได้ความรู้และแนวคิด
เว็บที่ไม่ชอบ บอกว่าเป็นโฆษณาแฝง
-----------------------------------------

ผมอยากให้มองเหมือนรายการ TV ครับ...มีรายการคร่าวๆประมาณนี้ 1. สารคดี 2.บันเทิงสอดแทรกความรู้ 3.ธรรมสอดแทรกบันเทิง 4.ข่าว 5.บันเทิงมอดแมรกการเมือง(เหนือเมฆ) 6.บันเทิงสอดแทรกผี งมงาย (มีมากเหลือเกิน แต่ฉายได้ทุกเวลาทุกช่อง) และรายการอีกมากมาย ฯลฯ

เนื้อหารายการ 7นาที โฆษณา 3นาที...โดยประมาณ

ผมอยากบอกว่าช่องไหนดี รายการไหนดี ก็เปิดดู/เปิดอ่านครับ
อันไหนเราไม่ชอบ ก็อย่าไปสนใจ

อันไหนมันเป็นเรื่องที่ทิ่มแทงใจดำ อ่านแล้วเจ็บแปล๊บเข้าไปใจ...จะต้องเอามาวิเคราะห์ว่า เรื่องๆนั้นมันคือเรื่องจริงที่เราต้องยอมรับมัน แล้วเอามาปรับปรุงพัฒนารถเราให้ดีขึ้น จะดีกว่าน่ะครับ
--------------------------------------

คำหวานๆ เออออ มีแต่น้ำไม่มีเนื้อ /เมื่อเทียบกับสั้นๆห้วนๆแต่มีสาระ...คงต้องเอามาชั่งน้ำหนักดูครับว่าคุณๆท่านๆชอบแบบไหน
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 13:50:25 »
รับเด็กฝีกงานมัยครับพี่โก้  อยากไปเล่นบ้างจัง อยู่ไกล้บ้านสงสัยแวะไปหาวิชาทุกวันแน่เลยครับ
ดีครับได้ความรู้ดีครับกระทู้แบบนี้หาดูยากครับ ยี่งได้วิธีขั้นตอนการติดตั้งนี่สุดยอดครับ
ที่อื่นเขาไม่ค่อยให้ดูกันหรอกครับ ขนาดลูกค้าเองก็เถอะ
 :L2900:
 :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 14:27:21 »

ขอบคุณครับ

ผมโพสแนวนี้มาเป็นเวลาประมาณ 6ปี
บางเว็บชอบ
บางเว็บไม่ชอบ

เว็บที่ชอบ บอกว่าได้ความรู้และแนวคิด
เว็บที่ไม่ชอบ บอกว่าเป็นโฆษณาแฝง
-----------------------------------------

ผมอยากให้มองเหมือนรายการ TV ครับ...มีรายการคร่าวๆประมาณนี้ 1. สารคดี 2.บันเทิงสอดแทรกความรู้ 3.ธรรมสอดแทรกบันเทิง 4.ข่าว 5.บันเทิงสอดแทรกการเมือง(เหนือเมฆ) 6.บันเทิงสอดแทรกผี งมงาย (มีมากเหลือเกิน แต่ฉายได้ทุกเวลาทุกช่อง) และรายการอีกมากมาย ฯลฯ

เนื้อหารายการ 7นาที โฆษณา 3นาที...โดยประมาณ

ผมอยากบอกว่าช่องไหนดี รายการไหนดี ก็เปิดดู/เปิดอ่านครับ
อันไหนเราไม่ชอบ ก็อย่าไปสนใจ

อันไหนมันเป็นเรื่องที่ทิ่มแทงใจดำ อ่านแล้วเจ็บแปล๊บเข้าไปในใจ...จะต้องเอามาวิเคราะห์ว่า เรื่องๆนั้นมันคือเรื่องจริงที่เราต้องยอมรับมัน แล้วเอามาปรับปรุงพัฒนารถเราให้ดีขึ้น จะดีกว่าน่ะครับ
--------------------------------------

คำหวานๆ เออออ มีแต่น้ำไม่มีเนื้อ /เมื่อเทียบกับสั้นๆห้วนๆแต่มีสาระ...คงต้องเอามาชั่งน้ำหนักดูครับว่าคุณๆท่านๆชอบแบบไหน

มีบางที่ บางสังคมครับที่ไม่ทำอะไรเลย เพราะกลัวผิด
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 22:16:38 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่โกโก้ :sd23:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 15:22:01 »
 :L2900: :L2900:

ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่โกโกโก้ ยิ่งติดตาม ยิ่งเพิ่มความอยากกกก  :sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 23:51:05 »
ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ  ถามง่ายๆๆสั้นๆๆ  เเบบรถคุณ  ชัย  ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่   :L2897: :L2897: :L2897:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 00:03:05 »
100,000 - 200,000 ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 20:53:01 »

วันนี้เข้ามาเก็บรายละเอียด แก้ไข ปรับปรุงอีกนิดหน่อยครับ

เปลี่ยนทวิตเตอร์ สแกน-สปีค เสียงใสปิ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

เปลี่ยนตะแกรงเสียงกลางให้รูใหญ่ เพื่อให้เสียงกลางเปิดโปร่ง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 20:55:02 »

เสร็จเรียบร้อย รับรถได้เลยครับ

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 12:35:02 »

สุดยอดมากเลยครับพี่โก้  ได้อ่านแล้วเคลิ้มเลยสงสัย   :L6415: 

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 14:44:49 »

ตะแกรงรูใหญ่ (รุ่นใหม่ล่าสุดผลิตจากวัสดุที่แม่เหล็กไม่ดูด/ดูดไม่ติด) สั่งตรงจากต่างประเทศสำหรับเซียนโดยเฉพาะ...จะไม่ค่อยบังเสียงจากหน้าดอกลำโพง/และไม่มีผลต่อการทำงานของวอยค์คอย แม่เหล็กลำโพง

แต่ถ้าจะให้เสียงดีที่สุดคือไม่ต้องมีฝาตะแกรงเลยครับ (ยอมเสี่ยงอันตรายจากนิ้วจิ้ม)

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • Software Dev.
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 17:48:46 »
เยี่ยมเลยครับ อ่านแล้ว อยาก mo บ้างเลยครับ
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 21:50:47 »
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2014, 05:50:46 »
 :L2734: :L4398:

ออฟไลน์ ชนม์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • น้อยหนานตะหานเก่า ถ้าบ่ขี้เหล้าก็กลัวเมีย
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2014, 09:19:31 »
เป็นแนวทางหรือทางเลือกที่ดีสำหรับคนที่มีเสียงเพลงอยู่ในหัวใจครับ  :sd42:
Pajerosportmania

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2014, 11:23:02 »
 :L2900:  :L2900:  :L2900:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 22:56:45 »
  :sd23: เข้ามาอ่านดูได้ความรู้ มากครับ ยิ่งอ่านยิ่งอยากติดตั้งเครื่องเสียงจังเลย  :L2736: ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียงผมไม่รู้ ฟังได้อย่างเดียว  :L4396:  :L2900:  :L2900:  :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 00:14:48 »

ติดชุดประหยัดซัก 17,500 บาท
เพื่อเอาไปเรียนรู้ก่อนได้ครับ

เพราะถ้าไม่เริ่มตั้งแต่วันนี้ ก็จะอยู่ที่เดิมครับ

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 09:33:04 »
ติดชุดประหยัดซัก 17,500 บาท
เพื่อเอาไปเรียนรู้ก่อนได้ครับ

เพราะถ้าไม่เริ่มตั้งแต่วันนี้ ก็จะอยู่ที่เดิมครับ

:L2888: มีชุดเริ่มต้นด้วยครับ  :sd01: