ผู้เขียน หัวข้อ: มากระเป๋าแหกกับพวงมาลัยซิ่งกันครับ  (อ่าน 69546 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Re: มากระเป๋าแหกกับพวงมาลัยซิ่งกันครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 14:44:52 »
มาช่วยกันยั่ว ให้เกิดกิเลส :L6415:  :sd42:
แบบด้ายแดงก็มี หรือเอาแบบหนังกลับ ราคาไม่รวมส่ง ¥ 2,180.00 ก็ประมาณ 11,000 บาทไทย
มีให้เลือกหลายยี่ห้อ

พี่พงษ์นี่สงสัยนักช็อปตัวจริง เสียงจริง  :L4399:
กว่าจะถึงไทยค่าขนส่ง+ภาษีเอาเรื่องเหมือนกัน  นอกจากมีคนหิ้วมาให้อาจจะถูกหน่อยทุ่นค่าขนส่ง แต่ต้องไปเครียร์ภาษีกันเอง
 :L2736:

ถ้าหิ้วมาได้ คงไม่ต้องเสียภาษีมังครับ ถ้าแค่อัน  2 อัน  ;D

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: มากระเป๋าแหกกับพวงมาลัยซิ่งกันครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 14:58:46 »
มาช่วยกันยั่ว ให้เกิดกิเลส :L6415:  :sd42:
แบบด้ายแดงก็มี หรือเอาแบบหนังกลับ ราคาไม่รวมส่ง ¥ 2,180.00 ก็ประมาณ 11,000 บาทไทย

พี่พงษ์นี่สงสัยนักช็อปตัวจริง เสียงจริง  :L4399:
กว่าจะถึงไทยค่าขนส่ง+ภาษีเอาเรื่องเหมือนกัน  นอกจากมีคนหิ้วมาให้อาจจะถูกหน่อยทุ่นค่าขนส่ง แต่ต้องไปเครียร์ภาษีกันเอง
 :L2736:

ถ้าหิ้วมาได้ คงไม่ต้องเสียภาษีมังครับ ถ้าแค่อัน  2 อัน  ;D
ติดตรงที่ไม่รู้จักใครที่เดินทางเข้าออกประจำนั่นซิพี่ตู่ ถ้ารู้จักเดียวผมแจ้งร้านให้ครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 15:14:45 »

ขอโทษนะครับ ขอทราบแหล่งที่มาหน่อยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 2 มกราคม 2013, 23:07:04 »

ชอบตัวหนังรูด้ายดำ ตัวนี้มากกว่าครับ   ใครทราบราคาหรือยังครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
Re: พี่ทศช่วยหาเจ้านี่ให้หน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 3 มกราคม 2013, 22:19:58 »
ราคาคงไม่ถึง 15K ผมตีเผื่อไว้ (น่าจะ14ปลาย) เดียวให้เขาตีนำหนักที่แน่นอนแล้วจะแจ้งราคาอีกทีครับพี่
ถ้าพี่ๆจะเอาจริงๆกติกาเหมือนเดิมครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
1.รอบที่จะสั่ง วันที่ 5 มกราคม 2556
2.ก่อนวันที่ 4 โอนเงินมัดจำ 60% ของราคาสินค้าหรือจะโอนเต็มไม่ว่ากัน
(ผมต้องโอนเงินให้ บ.ชิปปิ้ง**บอกตรงๆผมไม่มีเงินทดลองครับ**)
3.หลังจากสั่งใช้เวลาประมาณ 20 วัน
4.ของถึงแล้วจะแจ้ง ให้ทราบจะได้โอนส่วนที่เหลือ
5.สินค้าไม่รับประกัน หากเสียหรือชำรุด รับส่งซ่อมให้แต่ต้องเสียค่าขนส่งเอง
(ผมว่าซ่อมในไทยจะถูกกว่าค่าขนส่งไป/กลับ แล้วใช้เวลานานด้วย)
6.ผมไม่ใช่มืออาชีพ อาศัยแค่อยากบริการพี่ๆ (นำเข้าตามจำนวนชิ้นที่สั่งที่นี้ที่เดียว)
หากเจอราคาสินค้าสูงกว่าเจ้าอื่นรบกวนพี่ๆแจ้งด้วยนะครับ
จะได้ยกเลิกราการนั้นไป บางที่สู้นายทุนที่นำเข้าสินค้าจำนวนเยอะไม่ได้ครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หากพี่ๆรับกติกานี้ได้ก็จะเปิดกระทู้ให้จองกันครับ พี่ๆว่ายังไงแจ้งมาครับผมจะได้ดำเนินการต่อ
 :sd23:

Confirm 1 อันครับ พร้อมเมื่อไหร่ แจ้งเบอร์บัญชีมาด้วยนะครับ ว่าแต่จะให้ใครใส่ให้ได้อ่ะครับ  ;D

พี่ทศช่วย PM เบอร์บัญชี กะ เบอร์โทรให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

Re: พี่ทศช่วยหาเจ้านี่ให้หน่อยคร๊าบ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 4 มกราคม 2013, 07:30:03 »
ราคาคงไม่ถึง 15K ผมตีเผื่อไว้ (น่าจะ14ปลาย) เดียวให้เขาตีนำหนักที่แน่นอนแล้วจะแจ้งราคาอีกทีครับพี่
ถ้าพี่ๆจะเอาจริงๆกติกาเหมือนเดิมครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
1.รอบที่จะสั่ง วันที่ 5 มกราคม 2556
2.ก่อนวันที่ 4 โอนเงินมัดจำ 60% ของราคาสินค้าหรือจะโอนเต็มไม่ว่ากัน
(ผมต้องโอนเงินให้ บ.ชิปปิ้ง**บอกตรงๆผมไม่มีเงินทดลองครับ**)
3.หลังจากสั่งใช้เวลาประมาณ 20 วัน
4.ของถึงแล้วจะแจ้ง ให้ทราบจะได้โอนส่วนที่เหลือ
5.สินค้าไม่รับประกัน หากเสียหรือชำรุด รับส่งซ่อมให้แต่ต้องเสียค่าขนส่งเอง
(ผมว่าซ่อมในไทยจะถูกกว่าค่าขนส่งไป/กลับ แล้วใช้เวลานานด้วย)
6.ผมไม่ใช่มืออาชีพ อาศัยแค่อยากบริการพี่ๆ (นำเข้าตามจำนวนชิ้นที่สั่งที่นี้ที่เดียว)
หากเจอราคาสินค้าสูงกว่าเจ้าอื่นรบกวนพี่ๆแจ้งด้วยนะครับ
จะได้ยกเลิกราการนั้นไป บางที่สู้นายทุนที่นำเข้าสินค้าจำนวนเยอะไม่ได้ครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หากพี่ๆรับกติกานี้ได้ก็จะเปิดกระทู้ให้จองกันครับ พี่ๆว่ายังไงแจ้งมาครับผมจะได้ดำเนินการต่อ

Confirm 1 อันครับ พร้อมเมื่อไหร่ แจ้งเบอร์บัญชีมาด้วยนะครับ ว่าแต่จะให้ใครใส่ให้ได้อ่ะครับ  ;D

พี่ทศช่วย PM เบอร์บัญชี กะ เบอร์โทรให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ของพี่ตู่เอาด้ายสีไรครับ  เรื่องโอนรอนิดหนึ่งครับ บ.ยังไม่เปิดทำการ (เปิดวันที่ 5)
ให้เขาเช็คน้ำหนักที่แนนอนจะได้ราคาแน่นอน(ก่อนตัดสินใจ)วันก่อนผมประมาณไว้ 3 กก. (เผื่อไว้ จริงๆน่าจะไม่ถึง)
ราคาน่าจะได้ต่ำกว่านี้ครับพี่ตู่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 4 มกราคม 2013, 07:59:01 »

ของพี่ตู่เอาด้ายสีไรครับ  เรื่องโอนรอนิดหนึ่งครับ บ.ยังไม่เปิดทำการ (เปิดวันที่ 5)
ให้เขาเช็คน้ำหนักที่แนนอนจะได้ราคาแน่นอน(ก่อนตัดสินใจ)วันก่อนผมประมาณไว้ 3 กก. (เผื่อไว้ จริงๆน่าจะไม่ถึง)
ราคาน่าจะได้ต่ำกว่านี้ครับพี่ตู่

เอาแบบเดิม สีดำน่ะครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 4 มกราคม 2013, 12:33:44 »

ผมก็ชอบสีเดียวกับพี่ตู่ครับพี่ทศ  แล้วเรื่องราคาล่าสุดเท่าไหร่ครับ   

:L4387: ราคาแบบนี้ซื้อ momo ได้เลยนะเนี่ย   แต่ได้ทั้ง airbag  ครูซ  ปรับเครื่องเสียง   เลยคิดหนัก    :L4387: :L4386:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 4 มกราคม 2013, 16:09:07 »

ผมก็ชอบสีเดียวกับพี่ตู่ครับพี่ทศ  แล้วเรื่องราคาล่าสุดเท่าไหร่ครับ   

:L4387: ราคาแบบนี้ซื้อ momo ได้เลยนะเนี่ย   แต่ได้ทั้ง airbag  ครูซ  ปรับเครื่องเสียง   เลยคิดหนัก    :L4387: :L4386:
ราคาเอาเป็นพรุ่งนี้นะครับพี่ๆ ผมยังติดต่อ บริษัทไม่ได้ (เปิดทำการพรุ่งนี้)
ให้เขาคำนวนค่าขนส่งที่แน่นอนครับ**ตั้งไว้ 13 ปลายๆครับ**

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 4 มกราคม 2013, 18:56:51 »

พี่นะไม่ต้องคิดมากครับ ชอบอันไหนซื้ออันนั้น ถ้ารักพี่เสียดายน้อง ก็เหมาทั้งคู่ตามสูตรครับ  :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 5 มกราคม 2013, 01:21:41 »

ราคาเอาเป็นพรุ่งนี้นะครับพี่ๆ ผมยังติดต่อ บริษัทไม่ได้ (เปิดทำการพรุ่งนี้)
ให้เขาคำนวนค่าขนส่งที่แน่นอนครับ**ตั้งไว้ 13 ปลายๆครับ**

ที่เห็นๆตอนนี้ก็สามวงแล้ว :L2904: ยังไงรบกวนพี่ทศช่วยเอาจำนวนเข้าช่วยต่อรองเรื่องราคาด้วยนะครับ :L2759:

จะพยายามช่วยหาผู้สนับสนุนเพิ่มให้ครับ :L6419: :L6419: :L6419:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 7 มกราคม 2013, 10:19:10 »
พี่ทศสรุปได้ยังครับ จะได้โอนกะตังค์ครับ

tod

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 7 มกราคม 2013, 11:30:39 »
พี่ทศสรุปได้ยังครับ จะได้โอนกะตังค์ครับ
ได้เสียตังค์แน่ครับพี่ตู่ ให้ทางจีนเขาติดต่อให้อยู่ครับ(ผมส่งMail ไปถามแต่วันศุกร์แต่เขาพึ่งเปิดทำการวันนี้)
พอดีพี่กิตติจะเอาด้ายสีแดงแต่ด้ายสีดำของพี่ตู่มีแน่นอนครับ ผมรอเขาติดต่อกลับมาอยู่ครับ
 :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มกราคม 2013, 11:32:16 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 7 มกราคม 2013, 11:46:22 »
ตรงที่เป็นลาย เปลียนเป็นสีดำแบบตรงควมคุมเครื่องเสียงมีป่ะครับ
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 7 มกราคม 2013, 12:50:03 »
ได้เสียตังค์แน่ครับพี่ตู่ ให้ทางจีนเขาติดต่อให้อยู่ครับ(ผมส่งMail ไปถามแต่วันศุกร์แต่เขาพึ่งเปิดทำการวันนี้)
พอดีพี่กิตติจะเอาด้ายสีแดงแต่ด้ายสีดำของพี่ตู่มีแน่นอนครับ ผมรอเขาติดต่อกลับมาอยู่ครับ
 :L2904:

ขอบคุณมากครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 7 มกราคม 2013, 13:11:13 »

ได้แต่วงพวงมาลัยเท่านั้นนะครับ airbag  ครูซ  ปรับเครื่องเสียงไม่มีให้นะครับ ถามดูให้ดีๆก่อนนะครับ

1, the product is processed on the basis of the original steering wheel refitted, does not affect the normal use of the various functions such as airbags and keys.
 2, the steering wheel sales contains only the steering wheel the body outer ring and carbon fiber leather the facelift processing, without the airbag and buttons and other accessories, to support the recovery of your car steering wheel down the old pieces, specific unit price based on the market price.
 Disassembly problems, in principle, that disassembly is relatively simple, but does not support the riders own disassembly Of course, if the riders are experts in, but the company is advisable to 4S store or modification shop, repair shop disassembly .
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 10 มกราคม 2013, 20:02:37 »
สรุปว่ารายการนี้แห้วครับ เพราะราคาที่มีขายในบ้านเราถูกกว่าสั่งเองครับ พี่ทศรายงานมาว่าอย่างนั้น  :L4386:

tod

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 10 มกราคม 2013, 21:09:25 »
สรุปว่ารายการนี้แห้วครับ เพราะราคาที่มีขายในบ้านเราถูกกว่าสั่งเองครับ พี่ทศรายงานมาว่าอย่างนั้น  :L4386:
เขาทำราคาได้ดีกว่าครับพี่ตู่ จากราคาที่จีนเขาเพิ่มมา 1000 บาท
สวนของผมทำได้ที่ 1500 บาท มีหลายปัจจัยประมาณนี้
1.ค่าโอนเงิน
2.ค่าขนส่งภายในประเทศ (อยู่แต่ละเจ้าว่าโกดัง/กับร้านที่จำหน่าย)
3.ค่าขนส่งระหว่างประเทศ
4.ถ้าเป็นสมาชิก VIP (ซื้อขายกันประจำมีส่วนลดมากกว่า)
5.ถ้าซื้อหลายๆชิ้น/หลายรายการในร้านเดียวกัน(ค่าส่งคิดแต่ 1 กล่องตามขนาด/กล่องใหญ่ได้ลาคาลดลง)
สรุปถ้าจะซื้อชิ้นใหนต้องเช็คราคาในไทยก่อน / ถ้าเอามาถูกกว่าก็ OK /ถ้าแพงกว่าหน้าแตก
ถ้าชิ้นใหนไม่มีขายในไทยจะถูกจะแพงก็รอดตัวไป
 :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 10 มกราคม 2013, 21:34:50 »
เขาทำราคาได้ดีกว่าครับพี่ตู่ จากราคาที่จีนเขาเพิ่มมา 1000 บาท
สวนของผมทำได้ที่ 1500 บาท มีหลายปัจจัยประมาณนี้
1.ค่าโอนเงิน
2.ค่าขนส่งภายในประเทศ (อยู่แต่ละเจ้าว่าโกดัง/กับร้านที่จำหน่าย)
3.ค่าขนส่งระหว่างประเทศ
4.ถ้าเป็นสมาชิก VIP (ซื้อขายกันประจำมีส่วนลดมากกว่า)
5.ถ้าซื้อหลายๆชิ้น/หลายรายการในร้านเดียวกัน(ค่าส่งคิดแต่ 1 กล่องตามขนาด/กล่องใหญ่ได้ลาคาลดลง)
สรุปถ้าจะซื้อชิ้นใหนต้องเช็คราคาในไทยก่อน / ถ้าเอามาถูกกว่าก็ OK /ถ้าแพงกว่าหน้าแตก
ถ้าชิ้นใหนไม่มีขายในไทยจะถูกจะแพงก็รอดตัวไป
 :sd42: :sd42: :sd42:

ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ทศที่หาแหล่งได้เก่งมากครับ ยังมีรายการให้เป๋าแหกตามมาอีกเรื่อยๆครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 15:09:41 »
เว็ปเถาเป่าถ้าซื้อใช้ที่จีนจะถูก ส่วนมากจะเน้นขายให้คนที่โน่นนะครับ ราคามันจึงถูกมาก ถ้าจะซื้อมาใช้ไม่มาก ซื้อที่บ้านเราดีกว่าครับ พ่อค้านำเข้าเขาสั่งมาทีละมากๆและมีซิกแซ็กภาษีอีก จึงขายได้ถูก ต้องเลือกซื้อของที่ไม่มีขายทั่วไปครับ อีกอย่างของเกรดจะต่ำกว่าทั่วไปด้วย จะใช้ไม่ค่อยทน
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋