ผู้เขียน หัวข้อ: เอาของแต่งของเล่นหลายๆแนวมาให้ชมกันเพลินๆ(เอามาอัพเดทเรื่อยๆ)  (อ่าน 9416 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ว่างๆหาของเล่นมาแต่งรถดีกว่า (สมัยเด็กๆเก็บกดอยากได้แต่ไม่มีตางค์)
เลยมาเจอของเล่น 2 ชิ้น  หูติดไฟ / หางติดดิน
***เอามาเรื่อยๆ เจออันใหนน่าสนใจจะทยอยมา****

มาดูหูติดไฟกัน(เอาไว้เกาะบนหลังคา)  ไฟติดเองโดยอาศัยแรงลมฉุดกังหันด้านหน้า 5555 น่าเอาไว้เกาะนางแมวป่า

มี 5 สีให้เลือก

ต่อไปมาดูหางติดดินกัน (เพื่อปล่อยประจุไฟฟ้าสถิตออกจากตัวรถ) ...
มี 3 สีให้เลือก

ลำดับต่อมา ใช้ในชีวิตประจำวัน สิ่งนี้ที่ผมอยากหามาใช้ที่สุด
เพราะทุกอยางพึ่งถุงใส่หมดเลย หาที่แขวนก็ไม่มี บางครั้งวางกองกับพื้น ได้ตัวนี้มาใช้แจ่มเลย 
:L2900:

เอามาเพิ่ม หลอดไฟเรืองแสง (สองสวางในตัวรถ) บ้านเราน่าจะมีขายแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2012, 19:25:12 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
Re: เอาของเล่นเด็กๆมาให้ชมกันเพลินๆ หู/กับ/หาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012, 19:43:13 »
นี่่มันคืออะไรครับพี่ทศ  :L2900:

tod

Re: เอาของเล่นเด็กๆมาให้ชมกันเพลินๆ หู/กับ/หาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012, 19:47:22 »
นี่่มันคืออะไรครับพี่ทศ  :L2900:
หูติดไฟ เอาไว้ติดบนหลังคารถอะครับ เหมือนรถเก๋งเขาใส่กัน(เรียกว่าหาง แต่ผมเรียกหูให้มันดูตลกครับ)
เอาไว้เกาะแนวๆนี้ครับ (แต่อันนี้ไม่มีไฟ)

:sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2012, 20:10:05 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

อันบน... เจ๋งดีนะ... คือรถวิ่ง ใบพัดหมุน ไฟก็ติด...
เข้าใจคิดนะ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

อันบน... เจ๋งดีนะ... คือรถวิ่ง ใบพัดหมุน ไฟก็ติด...
ลองแปลมาจากภาษาจีน อ่านพอเข้าใจ (ถ้าแปลเป็นไทยขำกลิ้งเลย):L4396: :L4396:
Energy saving and environmental protection, wind power, no wiring, no battery, 100% waterproof, easy to install! The product comes at the bottom of the double-sided adhesive can be.

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103

ลำดับต่อมา ใช้ในชีวิตประจำวัน สิ่งนี้ที่ผมอยากหามาใช้ที่สุด
เพราะทุกอยางพึ่งถุงใส่หมดเลย หาที่แขวนก็ไม่มี บางครั้งวางกองกับพื้น ได้ตัวนี้มาใช้แจ่มเลย 

ไอ้เจ้านี่ บ้านเรามีเพียบครับ ผมก็ใช้มานานแล้วอ่ะครับ มีหลากหลายแบบด้วยครับ  ;D

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

ไอ้เจ้านี่ บ้านเรามีเพียบครับ ผมก็ใช้มานานแล้วอ่ะครับ มีหลากหลายแบบด้วยครับ  ;D
เคยเห็นแต่ทรงแบนๆครับพี่ตู่(เกี่ยวของยาก) แบบนี้มีขายมัยครับ เดินโลตัส/บิกซีไม่เจอ หรือผมบ้านนอกหว่า

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เคยเห็นแต่ทรงแบนๆครับพี่ตู่(เกี่ยวของยาก) แบบนี้มีขายมัยครับ เดินโลตัส/บิกซีไม่เจอ หรือผมบ้านนอกหว่า

ที่ผมใช้อยู่น่าจะเป็นแบบแบนๆที่พื่ทศบอกนั่นแหละครับ
เจ้ารุ่นนี้น่าจะเห็นมีในรถที่พม่าคับ เดี๋ยวต้องไปเดินดูว่าเค๊าขายที่ไหน ในซูเปอร์น่าจะมี

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
จุ๊กจิ้ก...ดีครับ อุปกรณ์ ของเล่น เปลืองตังค์ดี  :L2893:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ลองแปลมาจากภาษาจีน อ่านพอเข้าใจ (ถ้าแปลเป็นไทยขำกลิ้งเลย):L4396: :L4396:
Energy saving and environmental protection, wind power, no wiring, no battery, 100% waterproof, easy to install! The product comes at the bottom of the double-sided adhesive can be.

ใบพัดยิ่งหมุนเร็ว ไฟยิ่งสว่างหรือเปล่าครับพี่ทศ :L2761: ถ้าใช่แมวป่าหมดสิทธิ์ครับ หลอดขาดหมด  :sd42: :sd42: :sd42:

tod

ใบพัดยิ่งหมุนเร็ว ไฟยิ่งสว่างหรือเปล่าครับพี่ทศ :L2761: ถ้าใช่แมวป่าหมดสิทธิ์ครับ หลอดขาดหมด  :sd42: :sd42: :sd42:
ยี่งเร็วยี่งถี่ครับพี่กิตติ  พี่นะแกคงชอบ กดถี่ๆๆๆๆๆเลย  :sd42: :sd42: :L2905:

ออฟไลน์ ^หนึ่ง^Engineering

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • Pluakdaeng Rayong
Pajero Sport 2.5GT 4wd.
I Love Pajero Sport.

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L2906: น่าสนครับพี่ทศ

tod

สนอะไรพี่ก้อง  :L4396: :L4396:
ไม่ได้อัพเดทกระทู้นี้นานแล้ว มาแล้วเอาสักหน่อย
มีหลายสี

ติดแล้วมีหน้าตาประมาณนี้

หมายเหตุ ผมได้รูปตัวอย่างมาจากอินเตอร์เน็ต บางครั้งอาจมีจำหน่ายในไทยแล้ว
ลองเดินหาตามร้านประดับยนต์ทั่วไป
 :L2736:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
สนอะไรพี่ก้อง  :L4396: :L4396:
ไม่ได้อัพเดทกระทู้นี้นานแล้ว มาแล้วเอาสักหน่อย
มีหลายสี

หมายเหตุ ผมได้รูปตัวอย่างมาจากอินเตอร์เน็ต บางครั้งอาจมีจำหน่ายในไทยแล้ว
ลองเดินหาตามร้านประดับยนต์ทั่วไป

อันนี้สวย เข้าท่า น่าโสนโจย แต่ติดแล้วมีพรายน้ำปะหว่า  :sd42:  :sd42:  :sd42: เด๋วมีเวลาจะลองเดินดู

tod

มีหลายสี

อันนี้สวย เข้าท่า น่าโสนโจย แต่ติดแล้วมีพรายน้ำปะหว่า  :sd42:  :sd42:  :sd42: เด๋วมีเวลาจะลองเดินดู
ไม่แน่ใจว่าจะเป็นพาสติกหรืออลูมิเนี่ยมครับพี่เจมส์