ผู้เขียน หัวข้อ: **ปิดโครงการCentral lock รอบแรก(โอนเงินบำรุงเวปแล้ว)**  (อ่าน 122208 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
ได้โอนเงินบำรุงเวปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่รวมสนับสนุน
 :sd23:
สรุปยอดแน่นอนแล้วพร้อมให้โอนเงินแล้วครับ
บวก/ลบ/คูณ/หาร/ แล้ว ได้ยอดประมาณนี้ครับ
-ค่าสวิทซ์ + เบ้า 495. บาท ต่อชุด **(สรุปสั่งมารวมเป็นชุดเลยนะครับ ใครไม่เอาเบ้ารับๆไปด้วยนะครับ)
-ค่ากล่อง central lock + สายติดตั้ง 485 (ตัวกล่อง central lock รับประกัน 6 เดือน เสียส่งตัวใหม่ไปเปลียน)
-ค่าส่ง 50 บาท/ชุด (EMS)
-ค่าบำรุงเวป ขอเพิ่มคนละ 50 บาท
รวมแล้ว /1 ชุด
495+485+50+50 =1080 บาท/ชุด  
ใครที่โอนมาแล้วรบกวนแจ้งยอดมาทางPMด้วยนะครับ (รบกวนโอนมาเป็นเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการเช็ค)
หมายเหตุจะเรียงลำดับคิวการผลิดกล่องจากลำดับการโอนนะครับ
หากใครไม่มั่นใจในการติดตั้ง ก็รองานมีสตี้งเดี๋ยวมีพี่ๆคอยช่วยกัน อย่าลืมระบุมานะครับว่าส่งกองกลาง
จะได้รวบรวมส่งกลองกลาง ไม่ต้องโอนรวมค่าส่ง/ค่าส่งผมออกให้เองเพราะไปที่เดียว

รายชื่อผู้สั่งจอง ใครโอนแล้วผมจะมาอัพเดทที่นี่ครับ
1.พี่ทศ---->ส่งของแล้ว
2.พี่นะ---->ส่งของแล้ว 3M
3.พี่กิตติ---->ส่งของแล้ว  3M
4.พี่<โอ๋>surasit20---->ส่งของแล้ว   
5.พี่เจมส์ ศจ---->ส่งของแล้ว 3M
6.พี่ตู่ Black PJM---->ส่งของแล้ว 
7.พี่DiN HOTiCE---->ส่งของแล้ว  3M
8.พี่Aon Lumlukka---->ส่งของแล้ว 
9.พี่YO---->ส่งของแล้ว  3M
10.พี่อ๊อด---->ส่งของแล้ว  3M
11.พี่โอ นาเกลือ---->ส่งของแล้ว   
12.พี่Pat---->ส่งของแล้ว  3M
13.พี่Wee Phanakorn---->ส่งของแล้ว  3M
14.พี่Leejoe---->ส่งของแล้ว 
15.พี่kobv5---->ส่งของแล้ว  3M
16.พี่boy81---->ส่งของแล้ว   3M
17.พี่veeraa332000---->ส่งของแล้ว  3M
18.พี่ AOD_DONMUEANG---->ส่งของแล้ว   3M
19.พี่Tui_Yindee---->ส่งของแล้ว
20.พี่nine---->ส่งของแล้ว
21.พี่eak Attiwat---->ส่งของแล้ว   3M
22.พีkong695---->ส่งของแล้ว   3M
23.พี่ตูมตาม---->ส่งของแล้ว  3M
24.พี่aeh_nakhonpathom---->ส่งของแล้ว 
25.พี่nu---->ส่งของแล้ว  3M
26.พี่ต๋อง Fuddy---->ส่งของแล้ว  3M
27.พีjabmak---->ส่งของแล้ว  3M
28.พี่lek lhangkao---->ส่งของแล้ว   3M
29.พี่ต่อย_SIC18---->ส่งของแล้ว   
30.พี่Ohm AF---->ส่งของแล้ว   
--------------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวอย่างการใช้งานจริง
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Q9IWrFVhQco" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Q9IWrFVhQco</a>
เพิ่มรูป
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=cZa-jlTQLF0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=cZa-jlTQLF0</a>
ยกจากกระทู้นี้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,246.new.html#new
ตามคำเรียกร้อง มาเปิดให้จองในกระทู้นี้เพื่อให้ง่ายต่อการรวบรวมรายชื่อสมาชิกที่จองกันครับ
สรุปเสียงส่วนใหญ่เลือกสีแดง (มติเป็นเอกฉัน) ราคาตกตัวละ 350 บาท(ไม่รวมส่ง)
หมายเหตุ ราคาจะถูกลงกว่านี้ โดยการเฉลี่ยค่าขนส่งกันครับ

วงจรด้านในจะเป็นสวิทซ์ 2 คอลแทค พร้อม LED ในตัว

ส่วนการติดตั้งต้องเจาะเบ้าเดิมที่มากับน้องปา แบบนี้

แต่ถ้าใครทำไม่ได้หรือไม่กล้าเจาะ ก็สั่งเพิ่มตัวนี้เป็นตัวช่วย ราคา 150 บาทเป็นเบ้าสำเหร็จรูป

ยกตัวอย่างการติดตั้ง
-แบบนี้เจาะเบ้าเอง

ยกตัวอย่างการติดตั้ง
-แบบนี้เจาะแล้วใช้เบ้าสำเหร็จรูป

----------------------------------------------------------------------------------------------
---------------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวสวิทซ์ตัวนี้มันจะใช้งานร่วมกับกล่อง V1.(central lock) และ V2.(central lock + พับกระจก)
หน้าตาของกล่องต้นแบบ (ของจริงที่จะผลิดให้จะเล็กกว่านี้ครึ่งหนึ่ง)

ทางทีมงานพยายามหาสวิทซ์สวยๆมาใช้แต่ก็ยังไม่ลงตัว ***แต่มาลงตัวที่ให้สั่งนี่แหละครับ***
อาจจะมีขายบ้างแต่หน้าตายังไม่เป็นที่พอใจ และมีจำนวนไม่มากไม่เพียงพอกับสมาชิก(อยากให้เป็นเอกลักษ์ของ Pa Mania)
เลยมาลงตัวที่แบบนี้ครับ จำนวนชิ้นได้ตามที่ต้องการ
ยกตัวอย่างรูปประกอบแบบที่ขายตามบ้านเรา ราคาตั้งแต่ 200-400 ซื่งจะเป็นของมือ2 (เชียงกง)
แบบที่1

แบบที่2

แบบที่3

:L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2013, 17:51:20 โดย พี่ทศ@ปามาเนีย »

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ชุดนี้รวมระบบกระจบพับออโตด้วยรึป่าว แต่จะรวมรึว่าไม่รวมผมจองด้วยครับ :L2736:
 :sd23: :sd23:

tod

ชุดนี้รวมระบบกระจบพับออโตด้วยรึป่าว แต่จะรวมรึว่าไม่รวมผมจองด้วยครับ :L2736:
 :sd23: :sd23:
กำลังจะเพิ่มข้อมูลอยู่พอดี นั้นขอตอบแบบสั้นๆก่อน
-สวิทซ์ตัวนี้จะคู่กับกล่อง central lock
-ถ้าต้องการตัวพับกระจกอย่างเดียวจะไม่ต้องใช้สวิทซ์ตัวนี้
-ถ้าต้องการกล่อง V1.(central lock ) ต้องสั่งตัวนี้เพิ่มด้วยครับ
-ถ้าต้องการกล่อง V2 (central lock +พับกระจก) ก็ต้องสั่งตัวนี้เพิ่มด้วยครับ

ไม่ทราบงงมัย  :L2761:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2012, 15:04:22 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ผมเอาแบบ SW+เบ้า  แบบกด lock :L2758:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

tod

ผมเอาแบบ SW+เบ้า  แบบกด lock :L2758:
รับทราบครับพี่โย  **ตัวสวิทซ์ผมไม่บวกเงินเข้าเวปนะครับ ไว้บวกกับกล่องทีเดียวนะครับ**
ขอแจ้งให้เลขาท่านประธานทราบก่อนนะครับ

จองได้เรื่อยๆนะครับ  ปิดรับจอง 4 มค.2556 อย่าเที่ยวจนลืมนะครับ ทางที่ดีจองไว้ก่อน
รอบหน้าไม่ใช่ราคานี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม 2012, 20:26:36 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

จองด้วยครับพี่ทศ  SW  1   ชิ้นครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
จอง sw 1 ชุดครับ

ขอบคุณมากครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

รับทราบครับพี่ อัพรายชื่อให้แล้วครับ

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
พี่ทศครับ ผมขอจับจอง SW ด้วย 1 ชุดนะครับ
ขอบคุณครับผม :L2758:

tod

พี่ทศครับ ผมขอจับจอง SW ด้วย 1 ชุดนะครับ
ครับพี่วี จัดให้เลย  :L2904:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

พี่ทศครับ เพื่อความเรียบร้อยและเงินแค่ไม่กี่สิบบาท  พี่สั่งเพิ่มเป็นชุดไปเลยรวมเบ้าครับ  ให้ซื้อทั้งชุดหากใครไม่ใช่ก็เก็บไว้สำรองดีกว่าครับ
เดี๋ยวบางท่านไม่สะดวกโม  จะลำบากต่อการติดตั้งครับ :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

พี่ทศครับ เพื่อความเรียบร้อยและเงินแค่ไม่กี่สิบบาท  พี่สั่งเพิ่มเป็นชุดไปเลยรวมเบ้าครับ  ให้ซื้อทั้งชุดหากใครไม่ใช่ก็เก็บไว้สำรองดีกว่าครับ
เดี๋ยวบางท่านไม่สะดวกโม  จะลำบากต่อการติดตั้งครับ :L4399:
แล้วแต่พี่ๆเลยครับ(ผมก็กลัวมันจะแพงครับ)เห็นเขาขายแยกชุดกันก็เลยมีให้เลือกครับ
แต่ดูๆแล้วพี่ๆเขาสั่งแต่สวิทซ์ครับ แต่ถ้าพี่ๆสั่งหลายๆชิ้นราคาก็มาเฉลี่ยค่าขนส่งกันก็ถูกลงไปอีกครับ
พี่ๆจะว่ากันยังไงผมบริการได้หมดครับ
 :L2753:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่ทศ ครับ ผมเอา sw + เบ้า ด้วยครับ ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
SW+เบ้า ครับพี่ทศ
จองกล่องV1.ด้วยเลยครับ  :sd23:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

พี่ทศ ครับ ผมเอา sw + เบ้า ด้วยครับ ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
รับทราบครับพี่โอ๋

SW+เบ้า ครับพี่ทศ
จองกล่องV1.ด้วยเลยครับ  :sd23:
จัดให้ครับพี่ Leejoe
ข้อมูลของใครผิดพลาดแจ้งได้ครับ
 :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม 2012, 10:19:08 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
ขอ SW 1 ชุด ครับ พี่ทศ  :)

tod

ครับพี่กอบ  555รายนี้ช่างเจาะมาเองเบ้าไม่จำเป็นแน่นอน  :L4396:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
ครับพี่กอบ  555รายนี้ช่างเจาะมาเองเบ้าไม่จำเป็นแน่นอน  :L4396:
;D ;D :sd23:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

พี่ทศ ผมขอแก้ไข เป็น SW + เบ้า ครับ
ขออภัยในการแก้ไขด้วยครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

;D ;D :sd23:
พี่กอบเจาะแบบนี้ฝั่งซ้ายตรงเท้าแขน ผมก็เลงๆอยู่สวยดีเหมือนกัน แต่สำหรับพี่กอบสบายอยู่แล้ว

หรือตรงฝาประตูแบบนี้

พี่ทศ ผมขอแก้ไข เป็น SW + เบ้า ครับ
ขออภัยในการแก้ไขด้วยครับ
แก้ให้แล้วพี่ ยินดีบริการครับพี่  :L2904: