ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอวิธีถอดเปลี่ยนหลอดไฟหรี่ ไฟห้นา ไฟเลี้ยว ครับ  (อ่าน 7372 ครั้ง)

ออฟไลน์ การ์ณ-T.Karn

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
พอดีหลอดไฟหรี่หลังขาด ครับ เลยถือโอกาสเปลี่ยนหลอดเป็นแบบ LED แต่ไม่แน่ใจวิธีถอด รบกวนช่วยแชร์วิธีการหน่อยครับ พี่ๆๆ
ขอบคุณครับ
 :L4399: :L4399:

tod

• บุคคลทั่วไป
พอดีหลอดไฟหรี่หลังขาด ครับ เลยถือโอกาสเปลี่ยนหลอดเป็นแบบ LED แต่ไม่แน่ใจวิธีถอด รบกวนช่วยแชร์วิธีการหน่อยครับ พี่ๆๆ
ขอบคุณครับ
 :L4399: :L4399:
เคยเปลี่ยนนานแล้ว จำได้ประมาณว่าเปิดประตูหลัง แล้วสังเกตุมีช่องให้เปิด(หาอะไรแบนๆแซะออกมาเป็นฝาปิด)
พอเปิดฝาปิดออกจะเห็นขั้วหลอดไฟ หมุนขั้วประมาณคลึ่งวงกลมแล้วดึงออกมาตรงๆจะเห็นหลอดไฟครับ ดึงหลอดออกมา
ตรงๆ(ขั้วมันจะเป็นแบบเสียบครับ)ผมใช้ หลอดไฟ STANLEY สว่างกว่าของติดรถเยอะเลย ที่จริงขาดข้างเดียว
แต่ต้องเปลี่ยนทั้ง2ข้างเพื่อให้สว่างเท่ากัน นานแล้วครับครับจำได้ประมาณนี้(2ปีผ่านมาแล้วยังไม่ขาดเลย)
รอพี่ๆท่านอื่นมาเสริมอีกที
ลืมอ่านหัวข้อ มีไฟเลียว+ไฟหน้าอีก
-ไฟเลี้ยวให้เอาใขควงปากแบนห่อผ้าบางๆงัดเบาๆตรงมุมด้านข้าง(ไม่ใช่บนล่างนะครับ)เดียวก็ออกมาครับ
-ไฟหลี่หน้ายังไม่เคยเปลี่ยน (ติดไวก่อนครับ)

:L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2012, 10:00:46 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ในคู่มือรถมีบอกไว้ครับ
มีภาพประกอปพร้อมเลย  :L2904:

tod

• บุคคลทั่วไป
ในคู่มือรถมีบอกไว้ครับ
มีภาพประกอปพร้อมเลย  :L2904:
ตั้งแต่ได้รถมา 3 ปียังไม่เคยเปิดคู่มือรถเลยพี่อ๊อด  :L4396: :L4396: :L4396: เปิดแต่ที่พี่อ๊อดรีวิว :sd42:

ออฟไลน์ การ์ณ-T.Karn

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณครับ จัดการเรียบร้อยตามคู่มือครับ
ขอบคุณครับ