ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโชคประตูบานท้ายทำเป็นระบบไฟฟ้าได้ไหม  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd23:     อยากรู้ว่าจะมีใครทำไหมเห็นรถเบนท์มี ถ้าทำได้ก็ดีนะครับ       :L4363:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
:sd23:     อยากรู้ว่าจะมีใครทำไหมเห็นรถเบนท์มี ถ้าทำได้ก็ดีนะครับ       :L4363:
เคยคิดเหมือนกัน แต่ยังนึกไม่ออก  :L2739:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
เคยคิดเหมือนกัน แต่ยังนึกไม่ออก  :L2739:

นึกออก แพ๊กลิ้งค์ บอกด้วยนะพี่กอบ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *

นึกออก แพ๊กลิ้งค์ บอกด้วยนะพี่กอบ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ได้พี่เจมส์ เอารถพี่มาให้ลองก่อนเลย แล้วค่อยไปเคลมฝาท้ายเอาใหม่นะ  :L2905:

tod

• บุคคลทั่วไป
ทำได้ครับ แต่ถ้ามีเด็กหรือมีผู้โดยสารตอนหลัง+มีสิ่งของ อันตรายครับ
ถ้าจะทำมีให้ 2 ทาง
-สวิทซ์แมนวล กดเอา (อันนี้ถ้ามีมือซนในรถอันตรายสุดๆ)
-ใช้แบบรีโหมด ต้องตัดระบบเก่าในรุ่น GT แล้วเอาชุดใหม่ที่มีขายทั่วไป(ร้านประดับยนต์)
**แต่สำหรับผมติดว่าไม่ทำ มีตัวเล็กซนมากข้างหลังเป็นสนามเด็กเล่นเลย**
 :L2736:

• Pa Mania
  • *
ทำได้ครับ แต่ถ้ามีเด็กหรือมีผู้โดยสารตอนหลัง+มีสิ่งของ อันตรายครับ
ถ้าจะทำมีให้ 2 ทาง
-สวิทซ์แมนวล กดเอา (อันนี้ถ้ามีมือซนในรถอันตรายสุดๆ)
-ใช้แบบรีโหมด ต้องตัดระบบเก่าในรุ่น GT แล้วเอาชุดใหม่ที่มีขายทั่วไป(ร้านประดับยนต์)
**แต่สำหรับผมติดว่าไม่ทำ มีตัวเล็กซนมากข้างหลังเป็นสนามเด็กเล่นเลย**
ดีครับ พี่ทศ นึกถึงความปลอดภัยอันดับแรกก่อนเลย  :L2734:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
น่าจะเหมือนกับเจ้า Alphard ตัวนี้ ผมไปยืนเล็งๆดูเหมือนกัน ก็ชอบนะ แต่ดูท่าว่าจะติดตั้งยุ่งยากน่าดูเหมือนกัน บังคับด้วย remote หรือ สวิทช์ manual ที่ประตู ครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 เห็นเช่นเดียวกับพี่ทศเลย ขนาดเป็นระบบมือเปิดเจ้าตัวเล็กยังเคยตกมาแล้วเลยดีหัวไม่แตก

tod

• บุคคลทั่วไป
เห็นเช่นเดียวกับพี่ทศเลย ขนาดเป็นระบบมือเปิดเจ้าตัวเล็กยังเคยตกมาแล้วเลยดีหัวไม่แตก
ความต้องการไม่เหมือนกันครับพี่กุ้ง  เดื๋ยวผมว่างลองไปถามร้านประดับยนต์ให้ครับ เห็นเขาติดให้พี่จูนกัน
หลักๆคือเปลียนกลอนไฟฟ้ากับปรับตัวโช๊คใหม่ (แต่ไม่รู้น้องปาจะเหมือนกันหรือเปล่า)