ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากปาขาวๆไว้อีกซักคันครับผม อัพสถานะปัจจุบันครับ  (อ่าน 64461 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ ปาน้ำตาล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ล้อใหม่ ก็ได้รูปร่างใหม่เลยครับ

ล้อกว้าง 9 นิ้ว ET -12 ล้นได้ใจเลยครับ  :L2734: เลี้ยวติดต้อง ปาดดดดดด บังโคลนหน่อย

หล่อสุดสุดไปเลยคับพี่ธี  :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
แจ่มๆเลยครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ปาขาว กับSTEPนี้  หล่อมากครับพี่ธี :L2901:

ว่าแต่ล้นมากไปอะ ระวังพี่ตำหนวจจะเรียกมามะๆ  สวยล้นไปนะจ้ะ :L4398:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd23: ขอบคุณมากๆครับพี่นุก พี่เต้ พี่ดุ่ย พี่เอ สมใจหวังตอนแรกที่จัดคิดว่า 605/910 ก็เพียงพอแล้วกับสิ่งที่ใจต้องการ  :sd42: แต่พอใช้ไปๆ อ้าว น่าจะไม่พอแล้วนะ สงสัยต้องจบที่ 5+ ก็เลยต้องหาเจ้า 938 มาประจำการข้างหลังและปลดประจำการ 910 อย่างที่เห็นครับ

พี่เอครับเรื่องล้อล้นๆ วันงานมีตติ้งติดตั้งผ้ากันเปื้อน มาถึงแถวบ้านเที่ยงคืนกว่าๆ มีด่านใหญ่ก่อนถึงบ้าน ก็เรียกจอดครับ ตรวจดูอันดับแรกว่ามีแอลกอฮอลล์ในรถและที่คนขับหรือเปล่า ก็ปรากฏว่าไม่มีอะไรให้เป็นที่ผิดวินัยจราจร ก็มาส่องๆดูล้อเหมือนกันครับ แต่เห็นเอาไฟฉายส่องๆ หน้า-หลัง แล้วก็ส่งสัญญาณไปครับๆ ล้อใหญ่ดีนะ  :sd42: :sd42: หรือว่าตอนนั้นกฏมันยังไม่แรงก็ไม่รู้  :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
:sd10: ชอบและถูกใจสุดๆครับพี่จ้อย  :L2734:
ยินดีด้วยครับพี่ธี ได้ตามต้องการ สมหวังแล้วนะคร้าบบบบ  :L2906: :L2906:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
  :L2900: ยินดีด้วยครับพี่ธี...หลงรักและหลงใหลเลยสิครับเซตนี้  :L2906:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
  :L2900: ยินดีด้วยครับพี่ธี...หลงรักและหลงใหลเลยสิครับเซตนี้  :L2906:
ยินดีด้วยครับพี่ธี ได้ตามต้องการ สมหวังแล้วนะคร้าบบบบ  :L2906: :L2906:

:sd23: ขอบคุณครับพี่ป๊อป พี่อาท ถูกใจมากๆครับ  :L2900:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ครบเครื่อง ครบทุกรส ทั้งรูปลักษณ์และสมรรถนะ
(แม้ ผมนี่นะอิจฉาตาร้อนกันไปด้วยเลย ของผมนะไม่ถึงครึ่งพี่ธีฯ เล๊ย)
ร่วมยินดีกับพี่ธีฯ ครับ
 :L2734: :L2754: :L4398: :L2888:

• Pa Mania
  • *
อ้าวนึกว่ามาโชว์ตัว...หลังจากอัพ สเต็ปมาแล้วซะอีกพี่ธี

Sent from my SM-A500F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
ครบเครื่อง ครบทุกรส ทั้งรูปลักษณ์และสมรรถนะ
(แม้ ผมนี่นะอิจฉาตาร้อนกันไปด้วยเลย ของผมนะไม่ถึงครึ่งพี่ธีฯ เล๊ย)
ร่วมยินดีกับพี่ธีฯ ครับ
 :L2734: :L2754: :L4398: :L2888:

:sd23: ขอบคุณครับพี่ก้อง ผมเองก็ค่อยๆเก็บ ค่อยๆทำไปทีละนิดละหน่อยมาเรื่อยๆครับพี่ก้อง บางอย่างต้องอดออมนานนับปีเหมือนกัน  :sd42: :sd42:

อ้าวนึกว่ามาโชว์ตัว...หลังจากอัพ สเต็ปมาแล้วซะอีกพี่ธี

Sent from my SM-A500F using Tapatalk

:sd42: ไม่มีอะไรจะโชว์แล้วครับพี่อาท แค่เปลี่ยน 938 มาประจำข้างหลังเฉยๆ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ลงรูปมาเทียบกันเลยครับพี่ธี ก่อนหลังต่างกันหรือป่าว แบบเอาให้เห็นภาพไปเลยไงครับ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ล้อใหม่ ก็ได้รูปร่างใหม่เลยครับ

ล้อกว้าง 9 นิ้ว ET -12 ล้นได้ใจเลยครับ  :L2734: เลี้ยวติดต้อง ปาดดดดดด บังโคลนหน่อย
รถพี่ธี สวยงามจริงๆคราบ  :L2900: :L2734:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
:sd23: ขอบคุณมากๆครับพี่นุก พี่เต้ พี่ดุ่ย พี่เอ สมใจหวังตอนแรกที่จัดคิดว่า 605/910 ก็เพียงพอแล้วกับสิ่งที่ใจต้องการ  :sd42: แต่พอใช้ไปๆ อ้าว น่าจะไม่พอแล้วนะ สงสัยต้องจบที่ 5+ ก็เลยต้องหาเจ้า 938 มาประจำการข้างหลังและปลดประจำการ 910 อย่างที่เห็นครับ

พี่เอครับเรื่องล้อล้นๆ วันงานมีตติ้งติดตั้งผ้ากันเปื้อน มาถึงแถวบ้านเที่ยงคืนกว่าๆ มีด่านใหญ่ก่อนถึงบ้าน ก็เรียกจอดครับ ตรวจดูอันดับแรกว่ามีแอลกอฮอลล์ในรถและที่คนขับหรือเปล่า ก็ปรากฏว่าไม่มีอะไรให้เป็นที่ผิดวินัยจราจร ก็มาส่องๆดูล้อเหมือนกันครับ แต่เห็นเอาไฟฉายส่องๆ หน้า-หลัง แล้วก็ส่งสัญญาณไปครับๆ ล้อใหญ่ดีนะ  :sd42: :sd42: หรือว่าตอนนั้นกฏมันยังไม่แรงก็ไม่รู้  :sd42:

???  :-\ อ้าวพี่ธี...หนีปุ๊ไป 938 ซะละ...ละด้านหน้าต้องรองก้อนเท่าไรจ๊ะพี่ธี...ยังไงล่วงหน้าไปก่อนนะ...ละจะตามไปเดี๋ยวคุยกะพี่ๆ ไม่รู้เรื่อง   ;D

• Pa Mania
  • *
ลงรูปมาเทียบกันเลยครับพี่ธี ก่อนหลังต่างกันหรือป่าว แบบเอาให้เห็นภาพไปเลยไงครับ

:sd42: :sd42: :sd42: พี่อาทครับ มันคงมองยากละครับพี่ เพราะความสูงเพิ่มขึ้นจากเดิมหน่อยเองครับ ที่เหลือเหมือนเดิม เดี๋ยวรอบันไดปามาเนีย กับหางเต่าก่อน จะมาโชว์ตัวครับ  :sd42:

???  :-\ อ้าวพี่ธี...หนีปุ๊ไป 938 ซะละ...ละด้านหน้าต้องรองก้อนเท่าไรจ๊ะพี่ธี...ยังไงล่วงหน้าไปก่อนนะ...ละจะตามไปเดี๋ยวคุยกะพี่ๆ ไม่รู้เรื่อง   ;D

จากที่คุยปรึกษาพี่นะ นะครับพี่ปุ๊ ยังไม่ต้องรองก้อนก็ได้ครับ เพราะพี่อิฐก็ไม่ได้รองก้อนนะครับ ต้องลองใส่ดูก่อนแล้วแล้วดูว่าหน้าหลังมันต่างกันเยอะหรือเปล่า  :L4399:

• Pa Mania
  • *
รถพี่ธี สวยงามจริงๆคราบ  :L2900: :L2734:

:sd23: ขอบคุณครับพี่ปุ้ย ครั้งนี้แค่เปลี่ยนสปริงหลังเป็น 938 เฉยๆครับ ส่วนในรูปนั้นตอนที่ไปเปลี่ยนยางและใส่สปริงครั้งแรกที่หนองมนครับ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30

ล้อยางขนาดเท่าไหร่คับพี่ธี สวยมากๆ

• Pa Mania
  • *
ล้อยางขนาดเท่าไหร่คับพี่ธี สวยมากๆ

ล้อขอบ 17 ครับพี่บอย ตามภาพ ล้อกว้าง 9 นิ้วครับ ส่วนยาง 265/70/17 ครับ น่าจะจำไม่ผิด  :sd42: :sd42: ล้อและยางใส่มาเกือบปีแล้วครับพี่บอย กระทู้เก่าแค่อัพตอนเปลี่ยนสปริงหลังเป็น 938 แค่นั้นครับ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่ธี สายโหดอ่ะ คับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
พี่ธี สายโหดอ่ะ คับ

ป๊าดดดดดดด พี่อั๋นว่าผมสายโหด เร่งเครื่องแทบตายยังไม่มีควันฉุยๆเหมือนพวกพี่ๆกะเค้าเลย  :sd42: :sd42: เอาแค่ภายนอกข่มขวัญเฉยๆ  :sd42: :sd42: แต่ละคันในปามาเนียเราเนี่ย โหด สุดเยอะครับ เอาแบบว่าให้นิวปาเจโร่สวยสู้ไม่ได้เลยขนาดนั้น  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
ล้อขอบ 17 ครับพี่บอย ตามภาพ ล้อกว้าง 9 นิ้วครับ ส่วนยาง 265/70/17 ครับ น่าจะจำไม่ผิด  :sd42: :sd42: ล้อและยางใส่มาเกือบปีแล้วครับพี่บอย กระทู้เก่าแค่อัพตอนเปลี่ยนสปริงหลังเป็น 938 แค่นั้นครับ  :sd42: :sd42:
เลี้ยวไม่ติดใช่ไหมครับพี่ธี ของพี่ธี 605/938 ใช่ไหมครับ